เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 12:29:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคุณพกมีดพับเข้าด่านตรวจ  (อ่าน 26677 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:44:45 PM »

เมื่อวานนี้เวลาประมาณ 4ทุ่มตรง ผมได้ขับรถออกจากออฟฟิศเพื่อจะไปหารุ่นน้องที่แถวๆท่าพระจันทร์ และขับเลาะมาทางข้างๆคุกเก่า ก็มาจ๊ะเอ๋กับด่านตรวจ สน.สำราญราดดด Tongue ท่านก็โบกให้ผมจอด ผมก็จอด ท่านตำรวจก็ขอค้นรถผม เปิดกระโปรงหน้า หลัง ค้นหมด แม้แต่ในซองยาอมฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ และท่านก็เจอ มีดพับของผมอยู่ในแผงข้างประตู 2 เล่ม (มีดคลองถม) ผมก็บอกท่านตำรวจไปว่าผมเอาไว้ใช้งานทั่วไปตัดกิ่งไม้ ปอกผลไม้ไปตามเรื่องตามราว เปิดกระโปรงหลังรถของผมก็พบกับปืน BB ที่ผมใส่กระเป๋าเอาไว้โดยแยกแม็กกาซีน+ปืน+ลูกเอาไว้ ท่านตำรวจก็ถูกใจเป็นอันมาก เอามาลองยิงเล่นกันสนุกสนาน แล้วท่านก็สรุปได้ว่า เอางี้นะน้อง พี่จะปรับน้องในข้อหาพกพาอาวุธมีด 1 เล่ม ให้ขับตามไปที่ สน. และไปจ่ายสตางค์ค่าปรับเป็นเงิน 100บาท ผมก็โอเคจะได้จบๆเรื่องกันไปจะได้ไปทำธุระต่อ ก็เลยขับตามพี่ตำรวจไปที่สน. พี่ตำรวจแสนใจดีก็บอกว่า มีดมันเป็นอาวุธโดยสภาพยังไงก็พกไม่ได้ ถ้าจะพกให้ไปพกพวกไม้เบสบอล จะดีกว่า (ผมก็ยืนยันว่า ผมเอาไว้ใช้งานไม่ได้เอาไว้หาเรื่องใครจริงๆ) พี่ตำรวจก็บอกว่างั้นก็ต้องพกพวกคัตเตอร์แทน  Huh

พอพี่ตำรวจท่านเขียนคำร้องเสร็จให้ผมเซ็นแล้วก็ไปหา ร้อยเวร ท่านร้อยเวรก็หน้านิ่วคิ้วขมวดอยู่ พอเงยหน้าขึ้นมาถามๆ อ้อ พกพาอาวุธมีดเหรอ ปรับ 500 ผมก็..หา...500 เมื่อกี้ตอนอยู่ที่ด่านพี่ก็บอกว่า 100 ท่านร้อยเวรก็มองหน้าผมและบอกว่า งั้นมีเงินอยู่เท่าไหร่
ผมบอกท่านไปว่า ผมมีไม่ถึง 500บาท ท่านก็บอกว่า "มาใกล้ๆดิ" ผมก็ขยับเข้าไปหาท่าน ท่านก็ยื่นมือมาทำท่าจะดึงกระเป๋าสตางค์ผมไป "เอากระเป๋าตังค์มาดูหน่อย" ผมก็ไม่ให้ ท่านเลยเซ็นฉับเลยว่า ปรับ500 แล้วก็พูดว่า "ไม่ชอบคนโกหก" ผมก็หันมามองพี่ตำรวจคนที่พาผมมา พี่ตำรวจก็ยืนงงทำหน้าเหรอหราเหมือนผม ท่านร้อยเวรก็หันกลับไปทำธุระของท่านต่อ

สุดท้ายผมก็เดินออกมาที่เคาน์เตอร์ที่จะต้องชำระเงิน ผมก็บอกพี่ตำรวจอีกท่านหนึ่งที่นั่งอยู่ว่า พี่ครับทำไมปรับผมตั้ง500บาทละครับ พี่เข้าก็บอกว่า ช่วงนี้ร้อยเวรแกอารมณ์ไม่ดี เขาเขียนมาแล้วว่า 500 ยังไงก็ต้องจ่าย500 ไม่งั้นลองเข้าไปต่อรองกับท่านดู

ผมก็(เอาวะ) เข้าไปขออนุญาตต่อรองท่านร้อยเวรว่า พี่ครับผมเงินไม่พอจริงๆ ช่วยกรุณาลดให้หน่อยครับ พี่ร้อยเวรก็ถามผมว่า ทำงานอะไร ที่ไหน ยังไง แล้วก็ให้ผมไปนั่งรอก่อน...

รอสักพัก พี่ที่เคาน์เตอร์ก็ถามผมว่า บ้านอยู่ไหน ผมก็ตอบไป พี่เขาก็บอกว่า โห..บ้านไกล เอางี้น้องมั้ย น้องวางเงินไว้ตรงนี้ 300 เดี๋ยวพี่ไปช่วยต่อราคาให้ น้องจะได้กลับบ้าน  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed ผมก็อ่านะ...เอาก็เอาวะ อยู่มานานมากแล้ว 300ก็300 เฮ้อ...เลยวางๆแล้วก็รีบไหว้ขอบพระคุณพี่ตำรวจใจดีที่อุตส่าจะเป็นธุระต่อราคาให้ผมเสร็จสรรพ  Grin Grin Grin ส่วนมีดมี2เล่มก็โดนยึดไว้1เล่ม อีก1เล่มมันหายไปไหนไม่รู้ สงสัยผมจะสะเพร่าทำตกหายเองตอนอยู่ที่ด่าน Tongue Tongue Tongue มีดCRKT ซะด้วย(ดีนะที่เป็นของปลอม) กลับบ้านมานั่งอ่านกฎหมายอาญาเรื่องมีด เห็นว่าปรับร้อยเดียวจริงๆด้วยแฮะ ไม่น่าเลยเรา

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed แค่บ่นให้พี่ๆฟังนะครับว่า ทำไม๊ผมถึ๊งซวยยังงี้ ฮือๆๆๆ  Cry Cry Cry Cry Cry
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:48:03 PM »

จำชื่อนายตำรวจได้หรือเปล่าเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:49:35 PM »

เห็นใจครับพี่  ขอให้โลกนี้สงบสุข...

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:51:31 PM »

Cool ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน  แล้วปืน BB มันเข้าข่ายสิ่งเทียมอาวุธปืนหรือไม่  อยากรู้เหมือนกันครับ Cool 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:54:20 PM »

หง่ะ  ร้อยเวรทั่นนี้กวนรมณ์เจงๆ Sad หงุดหงิดไรมา มาลงที่ประชาชน Sad  ไอ้ที่พกไปก็ไม่ต้องการใบอนุญาตอะไรซักหน่อย พกได้ปกติ ใช้ในเหตุอันควร ไม่ใช่อันธพาล Angry  มั่วจริงๆ  สงสัยทั่นร้อยเวรคนนี้เพิ่งโดนผบ.(ผู้บังคับบัญชาที่บ้าน)อัดมาแหงๆ Grin อารมณ์เสียเลยมาลงกะประชาชน Undecided

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 04:59:19 PM »

Grin ซวยครับ เสียค่าลูกผู้ชายตัวจริงกระทิงแดงไป 200 Grin

ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:00:11 PM »

จำชื่อนายตำรวจได้หรือเปล่าเจ้าค่ะ
จำชื่อร้อยเวรได้ครับ ส่วนนายตำรวจจำไม่ได้อะ

Cool ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน  แล้วปืน BB มันเข้าข่ายสิ่งเทียมอาวุธปืนหรือไม่  อยากรู้เหมือนกันครับ Cool 

เข้าข่ายครับ ตอนแรกนึกว่าจะโดนปืนแล้วครับพี่เสือ ท่านเล่นมีดผมแทน...ก็ยังดี Sad
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:17:03 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณปิ๊ก.... นึกว่าทำเงินหายไปสามร้อยก้อแล้วกัน เฮ้อ... Tongue

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:17:15 PM »

ขอบคุณครับ
ข้อมูลที่แจ้งนี้มีค่ามาก ใครไม่เคยโดนกับตัวเองคงไม่มีทางเข้าใจ  Shocked
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:31:26 PM »

จำชื่อร้อยเวรได้ครับ ส่วนนายตำรวจจำไม่ได้อะ

ถ้าจำได้...ส่งเรื่องไป "สน. ITV" เลยเจ้าคะ

I am dying... -*-

ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:34:34 PM »

ถ้าจำได้...ส่งเรื่องไป "สน. ITV" เลยเจ้าคะ
เผอิญว่าผมไม่มีใบเสร็จอะดิคุณโบ เงิน300ร้อยไม่ค่อยเสียดายเท่าไร เสียความรู้สึกมากกว่าอะ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:37:10 PM »

ผมมองว่าคุณผองพัฒโชคดีสุดๆเลยครับ ที่เสียเงินแค่300บาท ถ้าโดนตรวจจับที่อยุทยา คงต้องเสียเงิน300บาท +ไข่เผาอีกสองฟองเป็นแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:39:38 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 05:55:49 PM »

ผมมองว่าคุณผองพัฒโชคดีสุดๆเลยครับ ที่เสียเงินแค่300บาท ถ้าโดนตรวจจับที่อยุทยา คงต้องเสียเงิน300บาท +ไข่เผาอีกสองฟองเป็นแน่
Grin Grin Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:10:37 PM »

อ่านแล้วน่าโมโหจริง ๆ   ความผิดฐานพาอาวุธมันปรับไม่เกิน 100 บาท  และศาลมีอำนาจสั่งริบอาวุธ (ประมวลกฎหมายอาญา ม.371)
เป็นคนเล่นปืน ถืออาวุธอยู่เสมอ ๆ สมควรหาความรู้ไว้บ้าง
ทีหลังใครโดนแบบนี้ ให้ปรับไปเลย  แล้วเอาใบเสร็จมาฟ้องกลับ ข้อหาปฏิบัติหน้าที่มิชอบ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 06:12:21 PM »

ง่า.....เรื่องนี้ผมไม่ขำ  Tongue ถ้าตามกม.แล้วต้องปรับแค่100จริง แล้วมาเจอท่านร้อยเวรผู้ยิ่งใหญ่สั่งปรับ500 เหตุเพราะอารมณ์เสีย?ต่อให้มารดามันไปมีสามีใหม่  ก็ไม่ได้แปลว่าจะมีความชอบธรรมที่จะมาทำซี้ซั้วแบบนี้นี่หว่า  Angry
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์