เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:35:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคุณพกมีดพับเข้าด่านตรวจ  (อ่าน 26637 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 10:33:16 AM »

ท่านประธานฮับ ป๋มขอประท้วง Angry ทั่นซับใช้วาจาสามหาว เรียกอาอึ้มโอว่าซิ้มฮับ Angry  Angry  Angry

โกรธๆๆๆๆๆๆๆๆ Angry Angry Angry Angry Angry Angryโกรธทวีคูณ

ทั้ง2ท่านต้องซื้อเค้กทีรามิสุของร้านไอเบอร์รี่หรือปัน ปันมาเป็นเครื่องเซ่นด้วย ไม่งั้นไม่ต้องมาคุยกัน
ใจเย็นครับ อา อึ้ม โอ เดี๋ยวความดันจะขึ้น Grin

อ้าว...ตานี่อีกคน...ซื้อมาเลย 3 ชิ้น ช่วงนี้กระเพาะไม่ค่อยดีอยู่ด้วย(มันคราก)...ไม่งั้น........ Angry

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
noxious
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 11:19:52 AM »

ปืนก็ไม่ให้พก
มีดพับก็ไม่ให้พก
มีดพับเก็บไว้ในรถยังโดนจับอีก

คนร้ายพกทุกอย่าง แต่ไม่โดนจับ
เพราะคนร้ายเห็นตำรวจแต่ไกล จึงหนีไปทางอื่น ไม่โง่มาให้ตำรวจ ตรวจค้น
แต่คนบริสุทธิ์เจตนาดีจึงยอมให้ตำรวจ ตรวจค้น

ใช่สิ คนเค้าทำมาหากินสุจริต ทำงานทั้งวันได้แค่สองร้อยกว่าบาท
วันนี้พี่ปวดเมื่อย ขอเรี่ยไรคนละ 3-4ร้อย หน่อยเถอะ เดี๋ยวออกเวรจะไปกินเหล้าเคล้านารี สบายใจเฉิบ

Tongue Embarrassed Undecided

คนที่ผมรู้จัก แต่ละคน ไม่มีใครอยากให้ลูกเป็นตำรวจเลย เขาเห็นภาพพจน์แย่ๆ ของตำรวจบางคน(หรืออาจจะหลายคน) ที่นิสัยแย่ๆ มาเยอะ  Angry
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 11:30:35 AM »

เซ็งมากๆก็ด่ามันไปเลยครับ เสียเวลาขึ้นศาลหน่อยศาลสั่งปรับ1000บาทครับ
  เพื่อความสะใจครับ ผมเคยทำ พูดดีกับมันก็เท่านั้น เหมือนสีซอให้อะไรซักอย่างฟังไม่ใช่ควายนะครับแต่เป็นตัวกินไก่ Sad

อย่ายุให้เพื่อนเข้าป่าซิ   ด่าคนธรรมดา แค่ปรับ  แต่ดูหมิ่นเจ้าพนักงาน ถึงคุกนะครับ

มีฎีกาอยู่เรื่องหนึ่ง  ตำรวจค้น  จำเลยก็พูดว่า  ค้นหาอะไรไม่ทราบ  ไม่มีหรอกของผิดกฎหมาย  มีแต่กรวยเท่านั้นแหละ  อยากจะดูไหมละ กรวยนะ
ศาลฏีกาพิพากษาว่า กรวยเป็นคำไม่สุภาพ แต่เนื้อความยังไม่เป็นการดูหมิ่นเจ้าพนักงาน

อ่านของท่านสุพินทร์แล้วนึกไปถึง รายการถึงลูกถึงคน เมื่อไม่กี่วันมานี้ ที่เอานักจัดรายการโทรทัศน์สาว
ผู้ถูกมือดีกลั่นแกล้ง ลงข้อความด่าทอในเวบไซด์ และคุยกันว่า เข้าข่ายหมิ่นประมาทกันมั้ย...
มีนักกฎหมายเข้ามาคุยด้วย ดูแล้วเรื่องหมิ่นประมาทที่ซับซ้อนจัง
อย่างด่าว่า สารเล-ว ไม่ถือเป็นหมิ่นประมาทเพราะไม่ได้ระบุว่าสารเล-วแบบไหน ถือเป็นคำไม่สุภาพเท่านั้น
แต่ถ้าบอกว่า "เมื่อไหร่จะหยุดตอแห-ล" กลายเป็นหมิ่นประมาท
เพราะเป็นการกล่าวหาผู้อื่นว่าโกหกหลอกลวง
และมีอีกหลายคำ ที่ฟังดูน่าเป็นหมิ่นประมาท แต่กลับไม่ใช่

ยิ่งดูยิ่งปวดหัว...
แต่ก็มีความรู้ทางด้านกฎหมายดีครับ

(เอ้อ...แล้วที่มีคนว่าผมเลื้อยมั่ง..งูมั่ง...ถือเป็นหมิ่นประมาทมั้ยครับ จาได้ฟ้องเรียกค่าเสียหายเป็นลูกโดด..เอ้ย..ม่ายช่าย เป็นซู้รา ซักกลม สองกลม)

ทีมงานซึม เศร้า...เพราะหล้าว..หมด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 12:36:53 PM »

(เอ้อ...แล้วที่มีคนว่าผมเลื้อยมั่ง..งูมั่ง...ถือเป็นหมิ่นประมาทมั้ยครับ จาได้ฟ้องเรียกค่าเสียหายเป็นลูกโดด..เอ้ย..ม่ายช่าย เป็นซู้รา ซักกลม สองกลม)  ทีมงานซึม เศร้า...เพราะหล้าว..หมด

ฟ้อง 2 ข้อหาเลยครับ  หมื่น กระทงหนึ่ง   ประมาทอีกกระทงหนึ่ง  Grin
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 12:52:48 PM »

(เอ้อ...แล้วที่มีคนว่าผมเลื้อยมั่ง..งูมั่ง...ถือเป็นหมิ่นประมาทมั้ยครับ จาได้ฟ้องเรียกค่าเสียหายเป็นลูกโดด..เอ้ย..ม่ายช่าย เป็นซู้รา ซักกลม สองกลม)  ทีมงานซึม เศร้า...เพราะหล้าว..หมด

ฟ้อง 2 ข้อหาเลยครับ  หมื่น กระทงหนึ่ง   ประมาทอีกกระทงหนึ่ง  Grin

แล้วศาลจะไปร่วมรับค่าปรับ ค่าเสียหายด้วยไหมครับ?... Grin Grin Grin

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 01:32:08 PM »

แล้วศาลจะไปร่วมรับค่าปรับ ค่าเสียหายด้วยไหมครับ?... Grin Grin Grin

หมิ่นกระทงหนึ่ง  ประมาทกระทงหนึ่ง.............

อย่างนี้ก้ได้ค่าปรับเป็น ลูกโดดเบเนเก้ 2 นัดสิครับ............. Grin

จะรับทีละลำกล้อง หรือ สองลำกล้องพร้อมๆกันล่ะ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 02:48:16 PM »

โจทย์ฟ้องเป็นกลม คงต้องให้ Lead Round Nose กระมังครับ........ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 10:09:16 PM »

Webmaster  :  Could  you  please  post  the  picture  of  your  knife (s)  which  seized  by  the  police  ?

ตัว crkt ryan 7 ใบมีดกึ่งหยักอะครับใบมีดไม่น่ายาวเกินฝ่ามือครับ อีกตัวนึงเล็กกว่านี้แต่ไม่มีรูปครับมันมีขายเยอะๆตามโลตัสอะครับ ไซส์นั้นเลย

WEBMASTER  :   Your  knife  was  seized  because  it  is  a  folding  one  or  it  can  hide  its  blade , so  it  is  illegal  ,  isn't  it  ?    How  about  the  Cutter  ?    Because  it  can  hide  the  blade  in  its  handle  as  well .   Huh
I  think  that  this  is  the  multiple  standard  judgment ....... OH !  it  is  a  headache ......  Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2004, 10:16:39 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 10:01:17 AM »

WEBMASTER  :   Your  knife  was  seized  because  it  is  a  folding  one  or  it  can  hide  its  blade , so  it  is  illegal  ,  isn't  it  ?    How  about  the  Cutter  ?    Because  it  can  hide  the  blade  in  its  handle  as  well .   Huh
I  think  that  this  is  the  multiple  standard  judgment ....... OH !  it  is  a  headache ......  Undecided

กฎหมายไทยกับกฎหมายต่างประเทศไม่เหมือนกันครับ ของใครของมัน
กฎหมายไทยไม่มีระบุเรื่องขนาด ไม่มีระบุเรื่องพับไม่พับ  มีแต่ว่า อาวุธโดยสภาพ หรือไม่ใช่อาวุธโดยสภาพ เท่านั้น
ไอ้ที่พูดกันว่า ต่ำกว่า 4 นิ้วไม่ผิดกฎหมาย อันนี้ไม่ใช่ของไทยแล้วครับ แต่เราก็จำกันมาใช้ผิดๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 03:48:17 PM »

โจทย์ฟ้องเป็นกลม คงต้องให้ Lead Round Nose กระมังครับ........ Grin
Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2004, 03:50:52 PM »

Grin Grin Grin

3 กลม ครับ!!! ท่าน วมต. เสนอให้ 3 กลม

ท่านใดจะเสนอจนถึงหมดโม่มั้ยคร้าบ........

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
นายตุลา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 11:41:14 PM »

ซวยฉิบหาย รีบๆไปทำบุญ ถวายสังฆทานซะนะครับ แล้วกรวดน้ำให้เจ้ากำ นายเวนเค้าซะ

ตำหนวดดีๆ หรือว่าพอจะดีอยู่บ้าง โน่นแหละ 3 จังหวัดภาคใด้โน่น มันทำเหี้...ย ไม่ได้ เพราะจะโดนยิงกะบานเอา ส่วนไอ้ที่ดีๆ อยู่เนี่ย มันดีเพราะว่า มันยังไม่มีโอกาสจะทำเหี้....ย ไง

ใครเคยอ่านหนังสือเรื่อง "สารวัตรใหญ่" บ้างครับ ผมแค่สงสัยและอยากรู้ว่า มีด้วยเหรอ ตำหนวดแบบสารวัตรใหญ่อ่ะ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:51:48 AM »

อิ  อิ   ขอแก้ตัวหน่อยนะคับ        ดี ๆ  ก็มีครับ    กรณีท่านผองพัฒ   ผู้ดูแลเวปเรา     เก็บใบเสร็จไว้หรือเป่าครับ

ที่ท่านผู้การสุพินท์บอกนะถูกต้องแล้ว         ถ้ามีใบเสร็จจริง      คนปรับเสร็จแน่ ๆๆ     กรณีปืน  บี บี  นะ   ผมว่าไม่ใช่สิ่งเทียม

อาวุธปืนนะครับ      เป็นอาวุธปืนลม    โดยสภาพแน่ ๆ      แต่ยังไม่มีคำพิพากษาฎีกาออกมาวินิจฉัยไว้เป็นบรรทัดฐาน   ก็เลย

ตีความกันไปตามแต่ความคิดของบุคคล     ขนาดปืนลมไทยประดิษฐ์   ที่ใช้สูบลมจักรยานทำเป็นที่อัดลม    อัดลมเข้าไปเก็บ

ไว้ในกล่องเหล็ก     ศาลท่านยังวินิจฉัยว่าเป็นอาวุธปืนตาม   พ.ร.บ.อาวุธปืนเลย       กรณีปืน  บี บี    นี้ชัดเจนว่าเป็นปืนอัด

ลมชนิดหนึ่ง    มีความเร็วของกระสุนพอสมควรที่จะทำอันตรายได้      น่าจะเป็นอาวุธปืนเทียบได้กับปืนอัดลมครับ   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์