เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:19:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลความรู้ CZ P-01  (อ่าน 5416 ครั้ง)
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:12:36 PM »

เรียน   อาจารย์ผนิศวร , ท่านสมาชิกทุกท่าน
            กระผมสมชาย  ใคร่เรียนขอความกรุณา ขอข้อมูลความรู้ เกี่ยวกับปืนกึ่งอัตโนมัติ ยี่ห้อ CZ  รุ่น  P-01   ขนาด  9  มม.  ลำกล้อง  4  นิ้ว  ความจุ  10 +   นัด
วัสดุของโครงปืน  ลำเลื่อน  ลำกล้อง  เป็นโลหะชนิดใด   ประสิทธิภาพ  ความฟิต  ความแม่น  ความคงทน  ในการใช้งาน  เป็นอย่างไร  หากเปรียบเทียบกับรุ่น
75 หรือรุ่น 85  B  ,   D   ,   BD  เป็นอย่างไร   ถ้าซื้อของใหม่ ราคา  40,000  บาท   น่าเล่นหรือไม่  อย่างไร
            ขอขอบพระคุณล่วงหน้าในความกรุณา
JC686
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:17:48 PM »

ซื้อที่ไหนครับ 40000 ผมจะรีบไปถอยออกมาสักกระบอก 
แต่ชื่อ CZ ไม่น่าผิดหวังครับ  จากที่เคยอ่านเจอ และคนที่มีอยู่
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 09:23:38 PM »

Cheesy ขออนุญาติ ลอกขอ้มูลจาก หนังสือ อวป  354  เมษา 2547 นะครับ
     ลักษณะทั่วไป  ปืนสั้นออโต แบบ คอมแพ็ก โครงปืนเป็นโลหะผสม น้ำหนักเบา  ลำเลื่อน, ลำกล้อง, แม็กกาซีน เหล็กกล้ารมดำ 
      ถ้าเปรียบ เทียบ กับ 75,75 b  ,bd จะเสียเปรียบเรื่องระยะศูนย์ เล็กน้อยครับ แต่ได้ความสะดวกในการพกพามา แทนครับ
    ปืนใหม่ราคา 40000 น่าเล่นครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2004, 10:58:53 PM »

Wink ถ้าปืน CZ 9 มม.ของใหม่มือหนึ่งปืนร้านค้า ราคา 40,000.- ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหน ราคานี้ ณ วันนี้ ถือว่าสุดคุ้มแล้วครับ...รีบคว้าไว้เลยครับ....ว่าแต่พอจะบอกแหล่งขาย CZ ที่ว่าได้หรือเปล่าครับ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 07:10:52 AM »

เป็นปืนโครงการของกรมการปกครอง ราคา 39,840 บาท แน่เลย  Grin Grin Grin Grin
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 07:30:33 AM »

อีกกระบอกค่ะ   สีแสด  RAMI  9  M.M ราคา  39,840  บาท เท่ากันค่ะ ผ่อนได้อีกต่างหาก แต่ผ่อนเสร็จค่อยมารับปืนไป
ปืนโครงการนี้ห้ามโอน เว้นแต่ตกทอดทางมรดก ราคานี้มีแม็ก 2 อัน แถมซองพก ไฟฉาย นาฬิกา และปากกาด้วย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 09:48:52 AM »

พี่มะขิ่นเคยบอกว่าสไลท์อัลลอยของ ซีแซด P01 แม่เหล็กดูดติดนิดหน่อยครับ แสดงว่าควมีเหล็กผสม และคงแข็งแรงดีมาก

ที่จริงอัลลอยก็มีหลายแบบ/หลายเกรดครับ ถึงจะซ่อม/ทำผิวยากกว่าเหล็กแต่ก็ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องความทนทานนัก

ปืนลูกซองเบเนลี่โครงอัลลอยังไม่เห็นมีใครรังเกียจ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:14:11 AM »

เรียน  ท่านสมาชิกทุกท่าน
         ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาให้ข้อมูล  ผมเป็นอดีตแฟนนิตยสาร อวป. ครับ (เป็นสมาชิกอยู่หลายปี) ปัจจุบันห่างจากข้อมูล อวป. มานานครับ  ข้อมูลที่คุณ monolith ให้ไว้ถุกต้องครับ
แต่ในความรู้สึก ผมรู้สึกว่าในราคาดังกล่าว ที่อ้างว่าเป็น โครงการสวัสดิการ ผมว่า น่าจะเป็นสวัสดิการของ ผู้ขาย กับ ผู้จัดโครงการ มากกว่าของผู้ซื้อครับ
          ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งหนึ่งครับ
          สมชาย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:33:05 AM »

สมัยนี้ได้ราคานี้แพงไปหน่อยแต่ก็ดีถมไปแล้วครับ ถ้าก่อนค่าเงินบาทตกนั่นแหละถึงจะได้ ลูกโม่ .38 14,000-15,000 หรือ สมิท 686 ไม่ถึง 3 หมื่น Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 11:55:27 AM »

Wink ราคาที่ว่าเมื่อบอกเป็น "ปืนสวัสดิการ" หากจะคิดเทียบกับตอนก่อนเกิดวิกฤตทางใต้ ก็ดูว่าจะแพงไปหน่อย แต่หากได้ของชัวร์ และไม่คิดขายต่อ ก็น่าสนใจ แถมค่อยๆผ่อนได้ด้วย...ดีกว่าปืนสวัสดิการหลายๆโครงการที่ราคาถูกกว่านี้แต่รอเป็นปีไม่ได้ของ....แต่หากจะซื้อในนาม บุคคลธรรมดา ก็ไม่รู้ว่าจะต้องรอไปอีกนานแค่ไหน และราคาปืน CZ จะลงมายืนราคานี้ได้อีกหรือเปล่า..ก็ไม่รู้.... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 12:18:24 PM »

CZ P-01 ราคา 40K ซื้อได้เลย

ปืนดี น้ำหนักเบา พกพาง่าย มีหมุดเตือนกระสุนบรรจุด้วย น่าใช้ครับ

ราคาตลาดปัจจุบันน่าจะ 50 K ขึ้น ถ้าไม่ติดสวัสดิการห้ามโอน ซื้อใช้ถือว่าคุ้ม

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
monolith
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2004, 03:17:29 PM »

แรกเห็นเห็นรายการราคาปืนสวัสดิการของกรมการปกครอง ก้รู้สึกเหมือนกันค่ะว่าแพง และคิดต่อไปว่าบริษัทน่าจะตั้งราคาปืนโดยอ้างอิงจากราคาขายปืนช่วงมีเหตุการณ์ทางภาคใต้  ช่วยกันซ้ำเติมกันเข้าไป เศร้าจัง
lit
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 03:17:01 AM »

CZ p-01 ไม่มีหมุดเตือนมีกระสุนในรังเพลิงครับ   แล้วราคาสวัสดิการล๊อตนี้ผมว่าแพงไปน๊ะครับน้องที่เป็นทหารบอกว่าของทหารราคา27,000เอง  ติดห้ามโอนยกเว้นมรดกเหมือนกัน  ถ้าไม่คิดขายก็OKซื้อไว้ใช้เอง เป็นปืนดีผมก็ใช้อยู่  นำ้หนักเบาดีนึกว่าถือSIG อยู่
หน้า: [1]
  พิมพ์