เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:24:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Suzuki swift รุ่น GL เกียร์ธรรมดา เบรกธรรมดา เบรกล๊อก ห้ามซื้อ  (อ่าน 7730 ครั้ง)
Narisorn Piliean
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 12:07:40 AM »

ที่ผมบอกว่าไม่ให้ซื้อก้อเพราะว่า ทาง Suzuki ไม่รับผิดชอบอะไรเลย พยายามบอกปัดควารับผิดชอบ ทั้งๆที่ผมซื้อรถมาประมาณแค่4เดือน เหตุการณ์ขณะที่ผมขับขี่รถเพื่อไปไปกลับรถ ผมก็ได้ชลอรถโดยการแตะเบรก แต่เบรกของรถล๊อก ทำให้รถสูญเสียการควบคุม รถจึงไถลไปกระแทกกับฟุ๊ตบาท ทำให้หงายตะแคงและครูดไปกับถนน โชคดีว่าดึกแล้วไม่มีรถมาก ไม่มีคนเดินข้างถนน และไม่มีเสาไฟฟ้ามาขวางทางขณะที่รถไถลไป ไม่เช่นนั้นคงได้มีใครบาดเจ็บหรือมากกว่านั้นเป็นแน่ครับ ทางผมได้แจ้งไปทางcall center แต่เค้าไม่มีทีท่าจะรับผิดชอบจนน่าอึดอัดขยะแขยงยิ่งนัก ทั้งๆที่ปัญหาเกิดจากเบรกของรถของเค้า ซึ่งก้อคือคุณภาพที่ไม่ได้มาตรฐานและไม่ปลอดภัยทั้งชีวิตและทรัพย์สินของลูกค้า แล้วยังจะมาขอไปดูรถว่าเกิดปัญหาเพราะอะไรเพื่อจะได้เช็คปัญหาและปรับปรุงรถตัวเองแต่ไม่ยอมรับผิดชอบรถของผมที่เสียหาย มันน่าเกลียดและเห็นแก่ตัวมากที่เขากล้าพูดเช่นนั้นออกมา ผมจึงมีความเห็นว่าใครที่กำลังตัดสินใจจะซื้อรถรุ่นนี้ ให้คิดเสียให้ดีเสียก่อนว่าชีวิตและทรัพย์สินของท่านได้ฝากไว้กับใคร ถ้าเป็นไปได้ก็ควรซื้รถจากบริษัทที่มีความรับผิดชอบและน่าไว้วางใจมากกว่านี้ จากผู้หวังดีที่รอดตายมาได้อย่างเฉียดฉิว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2012, 12:28:55 AM โดย Narisorn Piliean » บันทึกการเข้า
Narisorn Piliean
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 12:13:18 AM »

รูปครับ Suzuki swift เบรกล๊อกจึงพลิก อันตรายมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2012, 12:30:55 AM โดย Narisorn Piliean » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 05:55:25 AM »

เล่าอะไรไม่หมดหรือเปล่าครับ สมัครมาเพื่อด่าเขาโดยเฉพาะ แค่ขับรถไปกลับรถ เบรคแล้วเอาไม่อยู่แสดงว่าท่านขับเร็วมากแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 06:00:27 AM »

เดิมๆหรือเอาไปให้ช่างตี๋ที่ไหนปรับแต่งอะไรมาบ้างล่ะ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 06:06:18 AM »

รูปครับ Suzuki swift เบรกล๊อกจึงพลิก อันตรายมากครับ
ลบรูปออกทำไม เอามาให้ดูหน่อย

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:33:00 AM »

ขอดูรูปรถ , ที่เกิดเหตุ  แล้วก็ข้อมูลที่คุยกับทางศูนย์หน่อยสิครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:07:07 AM »

เลื่อนลอย ไร้น้ำหนัก...ไม่น่าเชื่อถือ...

ข้อความก็เลยไม่มีราคา...

ที่นี่ สมาชิกแต่ละท่าน  ล้วนเป็นผู้ทรงภูมิ หากท่านถูกรังแก สมาชิกในนี้พร้อมช่วยเหลือ

แต่หากแค่ต้องการตอบโต้ สนองอารมย์เคียดแค้น  ท่าน..คือสแปม 
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 09:02:14 AM »

เห็นอาวุธประจำตัวเจ้าของกระทู้ก็พอบอกอะไรได้แล้วหละครับ

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 10:33:33 AM »

เข้ามาโพสทิ้งไว้แล้วก็หาย มาทรงนี้เอาเป็นว่าผมแทงหนี้สูญเลยแล้วกัน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 10:50:19 AM »

โชคดีนะที่มาด่าซูซูกิ ไม่ใช่ยี่ห้อนั้น...
ไม่งั้น ....  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 10:56:42 AM »

เดี๋ยวนี้ด่าไรต้องมีหลักฐานครับ โน้นพันทิพ ห้องรัชดา ทั้งน้ำทั้งเนื้อ ยี่ห้อไหนทำชุยๆ ประจานแหลก  Grin

อ่อ...แล้วเจ้าวีออสรุ่นท๊อปออกมาไม่กี่วัน สนิมเขรอะทั้งคัน ถึงไหนแ้ล้วนะ เดี๋ยวไปตามดูหน่อย  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:08:08 AM »

ห้องนั้นน่ะเหรอ  ....  ง่าวเยอะไม่เคยใช้กะเขาหรอกเอามันส์ลูกเดียว   แลบลิ้น

Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:11:15 AM »

นำเรื่องร้อง สคบ.หรือยังครับ กรณีโพสตามเวปถ้าขาดหลักฐาน ระวังโดนฟ้องกลับ ทุกวันนี้เทคโนโลยีมันทันสมัย อย่านึกว่าไม่ถึงตัวนะครับ

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:14:28 AM »

ห้องนั้นน่ะเหรอ  ....  ง่าวเยอะไม่เคยใช้กะเขาหรอกเอามันส์ลูกเดียว   แลบลิ้น

ลุงปูก้อ................อิิิอิ  ยิ้มีเลศนัย

ไปอ่านมาแล้วครับ โต้ต้ารับรถคืน คืนเงินดาวน์ให้ผู้ซื้อทุกบาทเรียบร้อย เรื่องจึงจบลงด้วยดี ไม่เอารถไปทุบหน้างานมอเตอร์โชว์  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:42:51 AM »

ห้องนั้นน่ะเหรอ  ....  ง่าวเยอะไม่เคยใช้กะเขาหรอกเอามันส์ลูกเดียว   แลบลิ้น

ลุงปูก้อ................อิิิอิ  ยิ้มีเลศนัย

ไปอ่านมาแล้วครับ โต้ต้ารับรถคืน คืนเงินดาวน์ให้ผู้ซื้อทุกบาทเรียบร้อย เรื่องจึงจบลงด้วยดี ไม่เอารถไปทุบหน้างานมอเตอร์โชว์  ขำก๊าก
                  ความรับผิดชอบเขาสูงและที่สำคัญคือทันเหตุการณ์ ไม่เหมือนยี่ห้อนึง งี่เง่า จนเน่าเอง    ขำก๊าก

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์