เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:21:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยู่ท่ามกลางสงคราม!!  (อ่าน 3162 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:34:29 PM »

บ้านผม(ม.1 ต.ตะเคียนเตี้ย บางละมุง ชลบุรี) ฟังมาหลายวันแระ  มีแต่เสียงพลุกับเสียงประทัด

ไม่ได้ยินเสียงปืนเลย  หรือเป็นอานิสงฆ์ที่จากเราคอยพูดอยู่เสมอๆว่า"ยิงปืนขึ้นฟ้า  ชาวบ้านเค้าจะเดือดร้อน" Grin

ยินดีด้วยครับ  ไหว้
ผมก็ไม่เคยยิงปืนขึ้นฟ้านะครับ ตอนนี้พยายามแยกเสียงต่างให้ออกครับ
+ 616 ครับ
แถวบ้านผมเค้าจะยิงเล่นกันบ่อยมากจนเป็นเรื่องธรรมดาครับ  เดี๋ยวนี้พอจะยิงกันทีก็จะยิงเข้าคันบ่อ  

พอมีใครยิงปืนขึ้นฟ้าหลายๆคนก็จะมองไปทางคนยิงแบบแปลกๆ  เสียงปืนกับเสียงประทัดจะแยกกันออกครับ

เสียงปืนจะแน่นกว่าเยอะ  เดี๋ยวนี้เสียงสามเหลี่ยมกับลูกปิงปองดังกว่าเสียงปืนมากครับ  + ทอนครับ Cheesy
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:37:37 PM »

บ้านผม(ม.1 ต.ตะเคียนเตี้ย บางละมุง ชลบุรี) ฟังมาหลายวันแระ  มีแต่เสียงพลุกับเสียงประทัด

ไม่ได้ยินเสียงปืนเลย  หรือเป็นอานิสงฆ์ที่จากเราคอยพูดอยู่เสมอๆว่า"ยิงปืนขึ้นฟ้า  ชาวบ้านเค้าจะเดือดร้อน" Grin

ผมหยบตามหลังลุงหลวงครับ  ปลอดภัยชัวร์     เยี่ยม

เลิกเรียกลุงได้แล้วครับพี่ปู......ผมรู้อายุจริงของพี่จากเฟสบุ๊คแล้วครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:40:51 PM »

บ้านนอกก็งี้แหล่ะ คิก คิก

หน้าตาบอกว่าชาวกรุงแท้ๆ   ไปอยู่บ้านนอกทำไม๊   

รักธรรมชาติ  รักป่าไม้  รักภูเขา  รักลูกสาวชาวบ้านเขาเลยมาอยู่บ้านนอกครับผม หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:41:44 PM »

ไหว้ทับมา ระยอง ...ยังเงียบครับ

บ้านผม(ม.1 ต.ตะเคียนเตี้ย บางละมุง ชลบุรี) ฟังมาหลายวันแระ  มีแต่เสียงพลุกับเสียงประทัด

ไม่ได้ยินเสียงปืนเลย  หรือเป็นอานิสงฆ์ที่จากเราคอยพูดอยู่เสมอๆว่า"ยิงปืนขึ้นฟ้า  ชาวบ้านเค้าจะเดือดร้อน" Grin

ผมหยบตามหลังลุงหลวงครับ  ปลอดภัยชัวร์     เยี่ยม

เลิกเรียกลุงได้แล้วครับพี่ปู......ผมรู้อายุจริงของพี่จากเฟสบุ๊คแล้วครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:42:37 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 616

ขออนุญาตทำลายนะครับปู่ ไหว้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:42:58 PM »

ไม่ต่างคร้าบบบบบ  บู่ บู่ บู่
ทำเนียนไม่ใช่ตัวเองทั้งจุดทั้งยิง Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:49:48 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 616

ขออนุญาตทำลายนะครับปู่ ไหว้
เบอร์ห้องพักผมเลยนะเนี่ย คิก คิก+ทอนคืนครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:54:15 PM »

ชะอุ๋ยยยยย     

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 07:58:12 PM »

ยินดีด้วยครับ  ไหว้
ผมก็ไม่เคยยิงปืนขึ้นฟ้านะครับ ตอนนี้พยายามแยกเสียงต่างให้ออกครับ
+ 616 ครับ
แถวบ้านผมเค้าจะยิงเล่นกันบ่อยมากจนเป็นเรื่องธรรมดาครับ  เดี๋ยวนี้พอจะยิงกันทีก็จะยิงเข้าคันบ่อ  

พอมีใครยิงปืนขึ้นฟ้าหลายๆคนก็จะมองไปทางคนยิงแบบแปลกๆ  เสียงปืนกับเสียงประทัดจะแยกกันออกครับ

เสียงปืนจะแน่นกว่าเยอะ  เดี๋ยวนี้เสียงสามเหลี่ยมกับลูกปิงปองดังกว่าเสียงปืนมากครับ  + ทอนครับ Cheesy

ขอบคุณครับพี่หลวง
เท่าที่ตอนนี้ได้ยินเสียงและมองเห็น จะเป็นพลุเสียส่วนมากครับ (อยู่ชั้นสอง + บ้านติดทุ่งนาไม่มีตึกหรือต้นไม้บัง)
แสงวาบๆ ตามพื้น ยังไม่เห็น แต่เสียงดังแน่นๆ ต้องรอลุ้นตอนดึกอีกทีครับ

Pragmatism
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:00:15 PM »

จุดดอกไม้ไฟให้ลูก เจ้าเก็ตดันหันมาตอนจุดติดพอดี ไหม้นิ้วโป้งหวางไป  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:11:46 PM »

ไหว้ทับมา ระยอง ...ยังเงียบครับ

บ้านผม(ม.1 ต.ตะเคียนเตี้ย บางละมุง ชลบุรี) ฟังมาหลายวันแระ  มีแต่เสียงพลุกับเสียงประทัด

ไม่ได้ยินเสียงปืนเลย  หรือเป็นอานิสงฆ์ที่จากเราคอยพูดอยู่เสมอๆว่า"ยิงปืนขึ้นฟ้า  ชาวบ้านเค้าจะเดือดร้อน" Grin

ผมหยบตามหลังลุงหลวงครับ  ปลอดภัยชัวร์     เยี่ยม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หมดกัน คิก คิก คิก คิก

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 08:36:46 PM »

แถวศาลากลางนนท์ ได้ยินแต่เสียงปืนครับ... โหย...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 09:15:24 PM »

ผุ แท่ง ปีนี้ผลิตมา ไม่ได้เรื่อง ผม ให้ลูกชาย เล่น อันละ 20 บาท เพื่อทดสอบความกล้า แต่ ต้องรีบเอามาถือเอง เพราะ ขณะที่ยิงออกจากหลอด แทนที่จะพรุ้งออกจาก
หลอด ประมาณ 10 เมตร แต่กลายเป็นว่า แตก ที่ปลายหลอด ห่างหน้า ผมไปแค่เมตร เดียว ต้องรีบกดหัวลูกให้หลบ และ ต้องถือไว้เอง จนหมด สิบ ลูก ทิ้งก็ไม่ได้ เดี่ยว โดนคนอื่น แต่มีอีกราย กระบอก กว้าง ประมาณ 1 นิ้ว  เสียงดังมาก สูงประมาณ 30-40 เมตร แต่มีอยู่นัดหนึ่ง พรุ้ง ไปแค่ 10 เมตร แล้วตก ห่างหัวเด็ก ประมาณ 10 ขวบได้ ห่างแค่ 5 เมตรเองแต่ ลูกไฟที่แตกกระเด็นใส่หัวด้วย ที่หน้าวัดท่าหลวง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2012, 09:20:59 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 10:38:14 PM »

ฝนเจ้ากรรมมาตกซะนี่อดเที่ยวเลยผม นั่งฝั่งเสียงพลุกันประทัดอยู่บ้านครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 10:55:29 PM »

ฝนเจ้ากรรมมาตกซะนี่อดเที่ยวเลยผม นั่งฝั่งเสียงพลุกันประทัดอยู่บ้านครับ

ผุ แท่ง ปีนี้ผลิตมา ไม่ได้เรื่อง ผม ให้ลูกชาย เล่น อันละ 20 บาท เพื่อทดสอบความกล้า แต่ ต้องรีบเอามาถือเอง เพราะ ขณะที่ยิงออกจากหลอด แทนที่จะพรุ้งออกจาก
หลอด ประมาณ 10 เมตร แต่กลายเป็นว่า แตก ที่ปลายหลอด ห่างหน้า ผมไปแค่เมตร เดียว ต้องรีบกดหัวลูกให้หลบ และ ต้องถือไว้เอง จนหมด สิบ ลูก ทิ้งก็ไม่ได้ เดี่ยว โดนคนอื่น แต่มีอีกราย กระบอก กว้าง ประมาณ 1 นิ้ว  เสียงดังมาก สูงประมาณ 30-40 เมตร แต่มีอยู่นัดหนึ่ง พรุ้ง ไปแค่ 10 เมตร แล้วตก ห่างหัวเด็ก ประมาณ 10 ขวบได้ ห่างแค่ 5 เมตรเองแต่ ลูกไฟที่แตกกระเด็นใส่หัวด้วย ที่หน้าวัดท่าหลวง

แถวศาลากลางนนท์ ได้ยินแต่เสียงปืนครับ... โหย...

หมดกัน คิก คิก คิก คิก

ขออนุญาต +1 ให้ทุกท่านครับ  ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์