เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:16:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยู่ท่ามกลางสงคราม!!  (อ่าน 3153 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:10:09 PM »

บ้านนอกก็งี้แหล่ะ คิก คิก

หน้าตาบอกว่าชาวกรุงแท้ๆ   ไปอยู่บ้านนอกทำไม๊   
ตอนนี้ลุงแป๋งขอยาโด๊ปอย่างเดียว อาจมีลูกน้อยก็ไม่แน่เหมือนกัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:32:54 AM »

เมื่อคืน  เขาบอกว่า  จะมี  ราหูอมจันทร์  ก็เลยทำบอกตูม  ((กระบอกไม้ไผ่ ทะลวงปล้องใส่ถ่านแก๊ส))

เตรียมใว้  ฝนดันตก  มองไม่เห็น   เออ  ตรูเอาใว้เล่นปีใหม่ก็ได้ฟะ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:55:58 AM »

เมื่อวานตอนเวลาประมาณ ๐๘.๑๕ น. ได้ยินเสียงหว๋อดังสนั่นตลาด ได้รับแจ้งทาง ว.จาก สายตรวจตำบล มีเหตุเพลิงไหม๊ เมื่อเสร็จภาระกิจบ้านทั้งหลังวอดวายไปกับกองเพลิง ลุง(แกชื่อลุงไหว)บอกจุด เทียน - ธูป ไหว้พระตอนเช้าเนื่องจากเป็นวันพระที่หิ้งพระแล้วแกก็ไปซื้อของที่ปากซอยหมู่บ้าน สงสัยธูปตกลงมาใส่ที่นอน ขนของไม่ทันทั้งหมด รถดับเพลิงไปก็ไม่น่าจัทัน เพราะสถานีดับเพลิงห่างจากที่เกิดเหตุพอสมควรแล้วเป็นซอยแคบๆเข้าหมู่บ้าน...อุทาหรณ์ของการไหว้พระแล้วไม่รอให้ ธูป - เทียนดับก่อนแล้วจึงค่อยไปทำภาระกิจอย่างอื่น...เข้าเรื่องครับเมื่อวานที่อำเภอผมกิจกรรมลอยกระทงเจ๊งเพราะฝน...ผมเลยพาลูกพาแฟนพ่อตาแม่ยายเพื่อนบ้านไปลอยกระทงที่หนองน้ำหลังหมู่บ้าน...แปลกไปอีกปีอุตส่าห์ไม่มีชื่อรักษาความปลอดภัยงาน...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:57:18 AM »

เสียงปืนกับเสียงประทัดแตกต่างกันแยะครับ... เสียงปืนแม้จะเบากว่า(เช่นปืนคาลิเบอร์เล็ก หรือยิงไกลกว่า), แต่เสียงปืนจะดังกระแทกแน่นๆ สั้นๆ แต่มีหางเสียงสะท้อนลากยาวนิดๆ, แต่เสียงประทัดหรือพลุ จะดังกลวงๆ และมีหางเสียงคือเสียงระเบิดของตัวเอง ไมใช่เสียงสะท้อนครับ... เย้...

แถวศาลากลางนนท์เมื่อคืนนี้... ส่วนใหญเป็นเสียงปืนครับ แล้วส่วนใหญ่เป็นลูกโม่เสียด้วย เพราะเป็นชุด 5 - 6 นัดแล้วหยุดบรรจุใหม่... ฮา...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 10:27:05 AM »

จริงครับ เมื่อคืนเหมือนอยู่ทามกลางสงคราม  แต่ตื่นมาเมื่ออยู่กลางกองขยะ
สรุปแล้ว หากไม่มีวิธีปรับเปลี่ยนประเพณีลอยกระทง ก็คงได้เห็นอะไรๆ
ที่แย่ลงเรื่อยๆมากกว่าที่เราจะคำนึงแค่เงินหมุนเวียนในระบบช่วงเทศกาลเท่านั้น

อเสวนา จะ พาลานัง
pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 11:31:29 AM »

Sad เป็นวันที่คนกระดี๊ กระด๊า แต่พวกหมากับแมวเหมือนอยู่ในนรก...สงสารพวกมันน่าดู เศร้า

ปีต่อๆไป คงพัฒนาเอาไดนาไมท์ มาจุดกัน ทุกวันนี้ก็รุนแรงเกือบจะเท่าแล้ว  บู่
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 02:19:03 PM »

Sad เป็นวันที่คนกระดี๊ กระด๊า แต่พวกหมากับแมวเหมือนอยู่ในนรก...สงสารพวกมันน่าดู เศร้า

ปีต่อๆไป คงพัฒนาเอาไดนาไมท์ มาจุดกัน ทุกวันนี้ก็รุนแรงเกือบจะเท่าแล้ว  บู่

+52 ครับ  ไหว้

จริงครับ เมื่อคืนเหมือนอยู่ทามกลางสงคราม  แต่ตื่นมาเมื่ออยู่กลางกองขยะ
สรุปแล้ว หากไม่มีวิธีปรับเปลี่ยนประเพณีลอยกระทง ก็คงได้เห็นอะไรๆ
ที่แย่ลงเรื่อยๆมากกว่าที่เราจะคำนึงแค่เงินหมุนเวียนในระบบช่วงเทศกาลเท่านั้น

+478 ครับ  ไหว้

Pragmatism
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 03:21:44 PM »

+ 1 คืน คุณ Guns' Fans ครับ   
ปัจจุบันคนไทยไม่ได้ขอขมา แต่กำลังทำร้าย พระแม่คงคา
แล้วยังเชิญชวนต่างชาติมาร่วมด้วย แค่โชว์พิธีกรรมว่าสวยงาม
แต่ไม่สนผลกระทบที่จะตาม ไม่นานในอนาคตเราอาจจะขาดน้ำที่สะอาดไว้ใช้ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 04:29:25 PM »

เมือคืนหลังบ้าน กดกล็อก19 ซะเต็มชุดครับ

pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 08:31:01 PM »

+52 ครับ  ไหว้

+478 ครับ  ไหว้
+ 483 คืนคุณ Guns Fans คับ ไหว้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:26:11 PM »

เมื่อคืนฝนตกพรำๆ ไม่ได้ลอยกระทง แต่วัยรุ่นแถวบ้านจัดหนัก ทั้งพลุ ทั้งดอกไม้ไฟ ผู้ใหญ่ก็ใช่ย่อย จัด 9 มม. 11 มม.กันเสียงกระหึ่ม ตื่นเช้ามาไปดูกระสอบทรายที่เขาตั้งไว้ยิง นับได้ เกือบร้อยนัด ดีนะไม่ยิงขึ้นฟ้าเพราะห้ามไว้ ที่สมุทรปราการ มีตกใส่หลังคาทะลุลงไปที่นอน ยังดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บ  บู่

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:34:06 PM »

ฝนตกตั้งแต่ตอนเย็นครับวันนี้ เสียงพลุ ดอกไม้ไฟไม่มากเท่าเมื่อวาน
รึว่าพากันไปงานกระทงใหญ่ แล้วรบต่อกันที่นั่น  Grin

Pragmatism
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:34:57 PM »

เมื่อคืนฝนตกพรำๆ ไม่ได้ลอยกระทง แต่วัยรุ่นแถวบ้านจัดหนัก ทั้งพลุ ทั้งดอกไม้ไฟ ผู้ใหญ่ก็ใช่ย่อย จัด 9 มม. 11 มม.กันเสียงกระหึ่ม ตื่นเช้ามาไปดูกระสอบทรายที่เขาตั้งไว้ยิง นับได้ เกือบร้อยนัด ดีนะไม่ยิงขึ้นฟ้าเพราะห้ามไว้ ที่สมุทรปราการ มีตกใส่หลังคาทะลุลงไปที่นอน ยังดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บ  บู่

+149 ครับ  ไหว้

Pragmatism
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:53:14 PM »

ฝนตกตั้งแต่ตอนเย็นครับวันนี้ เสียงพลุ ดอกไม้ไฟไม่มากเท่าเมื่อวาน
รึว่าพากันไปงานกระทงใหญ่ แล้วรบต่อกันที่นั่น  Grin

+149 ครับ  ไหว้
ขอบคุณครับ ทอนคืน 487 ครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 10:43:55 PM »

แปลกนะ แถวบ้านผมไม่ได้ยินเลย ผมออกไปลอยกระทงกับครอบครัวตอนสี่ทุ่มในเขตเทศบาลไม่มีทั้งดอกไม้ไฟ พลุ ประทัดครับ  ยิ่งปืนไม่ได้ยินเลย มีแต่โคมลอยนั่นละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์