เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:32:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1376 1377 1378 [1379] 1380 1381 1382 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5421242 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20670 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 01:47:54 PM »

ผมไม่ได้หนาวกายครับ น้องเมล์
ผมหนาวใจ....ใช้อะไรห่มดีครับ  

มีคนช่วยเตรียมกระดาษหนังสือพิมพ์ให้แล้วจ้า เห็นบอกว่าจะปักหลักรอที่แถวๆโรงโป๊ะอ่ะ คิก คิก

เปลี่ยนจาก โรงโป๊ะ เป็น สวนผัก ได้ม่ะครับ
จะได้หม่ำ เจ....ไปด้วยเลยทีเดียว อิ อิ

ไม่ได้...เดี๊ยนไม่อยู่บ้าน งอน

หม่ำเจ...จ๊ะ  ไม่ได้หม่ำ เดี๊ยน....
ใครจะหม่ำลง  เดี๋ยวฟ้าผ่า อ่ะ

หม่ำเจ หรือ หม่ำเจ๊ ก็เหมือนๆกันหน่ะแหล่ะ งอน
ตอนนี้มีเจ้าลาบ อยู่...สนป่ะ แลบลิ้น

คงไม่สนครับเจ๊ เพราะเมื่อวานเพิ่งกินลาบเป็ดกับหมี่โฟแห้งไม่ใส่เห็ด .........  อิอิอิ

โคน ล๊า ลาบบบบบ ก๊านนนน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #20671 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 01:49:46 PM »

บอกว่า ไม่หม่ำ ไม่หม่ำ ไม่หม่ำ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ อ่ะ ก็ไม่หม่ำดิจ๊ะ
จะมายัดเยียดให้หม่ำได้ไงอ่ะ เจ..(J) เอ๊ย เจ๊

เห็นม่ะ  ไม่เหมือนกาน....อ่ะ อิ อิ

ย่ะ งอน

ถาม51หน่อยว่า การย้ายทะเบียนบ้านปลายทาง ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง และคนที่จะย้ายต้องไปด้วยตัวเองเปล่า Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20672 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 01:58:02 PM »

เสื้อเส้อไม่ส่ง ตัวก็ไม่ว่างไปแระ งานยุ่ง........ เดี๋ยวส่งยาหม่องไปให้ทาตูดกันแทน  งอน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20673 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 01:59:41 PM »

โปรดนำสมุดทะเบียนบ้านตัวจริง ๆ ไม่หลอก ไปจ๊ะ
หากเจ้าบ้านไม่ไป ให้มอบอำนาจไปนะจ๊ะ
และให้นำบัตรประชาชนเจ้าบ้านจริง ๆ ไปด้วยจ๊ะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #20674 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 02:04:28 PM »

โปรดนำสมุดทะเบียนบ้านตัวจริง ๆ ไม่หลอก ไปจ๊ะ
หากเจ้าบ้านไม่ไป ให้มอบอำนาจไปนะจ๊ะ
และให้นำบัตรประชาชนเจ้าบ้านจริง ๆ ไปด้วยจ๊ะ

ม่ายช่าย หากเจ้าบ้านเค้าจะไปจัดการให้เองได้เปล่า คือลูกบ้านที่จะย้ายเข้าไปในบ้านนั้นไม่ต้องไปได้เปล่าอ่ะ เยาะเย้ย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20675 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 02:12:31 PM »

ได้จ๊ะ...มอบอำนาจไปด้วยก็ดีจ๊ะ จะได้ไม่เรื่องมาก
ให้สำเนาเอกสารต่าง ๆ ไป พร้อมลงนามรับรองให้เรียบร้อยนะจ๊ะ

โอจะย้ายไปอยู่ ซิงโป...เหรอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #20676 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 02:13:49 PM »

ย้ายกลับเข้าเมืองหลวงอ่ะจ้า เป็นเด็กบ้านนอกมาตั้งเกือบ2ปีแล้ว คิก คิก

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #20677 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 02:18:43 PM »

Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2007, 02:53:58 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #20678 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:23:47 PM »

วันนี้วันศุกร์...ทำไมเงียบจังเลยอ่ะ...หรือว่า......หรือว่า ตกใจ

แอบไป.............................ดริ้ง...กัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #20679 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:42:05 PM »

วันนี้วันศุกร์...ทำไมเงียบจังเลยอ่ะ...หรือว่า......หรือว่า ตกใจ

แอบไป.............................ดริ้ง...กัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยว 4 ทุ่มไปหานะครับ โซดาเหลืออยู่กี่ขวด  ไม่พอจะได้ซื้อเข้าไปเพิ่ม

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #20680 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:54:46 PM »

กำลังจะหลับพอดีเลย... Sad

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #20681 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 09:00:29 PM »

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..
เช้านี้ฝนพร่ำๆ คิดถึงเพลงที่ฟังเมื่อคืน ชื่อเพลง หนาวไฟนีออน ของตั๊กแตน (คงใช่นะ..)  ขอหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ.

สวัสดีครับ คุณดาว...คิดถึงจัง....

หนาวแสงนีออน

ให้ดาวดวงน้อยๆ.....ในใจผม.... Grin

ขอบคุณค่ะ ถูกใจจัง

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #20682 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 09:07:41 PM »

หนาวแสงนีออน ครับ

มองดาวใส...ผ่านใจ เต็มฝัน
คนอยู่ทางบ้าน...จะรู้ หรือเปล่า
คืนนี้...มีหนึ่งคนเหงา
ฝากคำกับดาว.....บอกว่ายังห่วง

ว้าววว ....... มีโปรแกรมไปไหนกันอะ ลุงหลวง

นัดกันไปให้ปืนเตะน่ะครับ  อิอิ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..
เช้านี้ฝนพร่ำๆ คิดถึงเพลงที่ฟังเมื่อคืน ชื่อเพลง หนาวไฟนีออน ของตั๊กแตน (คงใช่นะ..)  ขอหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ.

เห็นน้องๆคุยถึงคุณดาวกันเยอะ(ยกเว้นตาซับ)....ไม่มีโอกาสชนแก้วกับคุณดาวสักที Wink Cheesy

แล้วเย็นนี้ผมจะได้กินเบีย์ด้วยหรือเปล่าครับนี่ พี่ต้อย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Winkเบียร์จ้ะเบียร์....หมู่นี้เป็นอะไรเนี่ย...พิมพ์ผิด-ตก บ่อย

ขอบคุณทุกท่านที่คิดถึง  งานตอนนี้ยุ่งจัง กลับบ้านก็อยากผักผ่อน ไม่ค่อยมีเวลาเข้าเวป
เข้าเวปก็หาแต่เรื่องาน ขอโทษที่หายไป ถ้ามีโอกาสคงได้พบ พี่ท่าน น้องท่าน เพื่อนๆ ชาว อวป.
จะขอคาราวะซัก 2 ขวด  แต่ขอเป็นไวตามิล นะค่ะ  Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

« ตอบ #20683 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 09:09:42 PM »

เดี๋ยว 4 ทุ่มไปหานะครับ โซดาเหลืออยู่กี่ขวด  ไม่พอจะได้ซื้อเข้าไปเพิ่ม

หน้าตี๋ๆ...ไม่กินเจ  หรือค่ะ..

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #20684 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 09:16:42 PM »

คิดถึง ป้าดาว..จังเลย

เมื่อไหร่...ดีครับ...ออกเจ...แล้วไปกินโคขุน ดีกั่ว
หน้า: 1 ... 1376 1377 1378 [1379] 1380 1381 1382 ... 10006
  พิมพ์