เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:42:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5412141 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #210 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:34:09 AM »

สารวัตป้อม ผมขอสูตรแจ่ว หน่อยได้บ่
นายไส้เดือนดิน 51 ไข่ตุ๋นใส่อะไรมั่ง จะให้แหม่มทำให้กินง่ะ

แจ่ว.....
ง่ายมากครับ...
น้ำปลา พริกป่น ข้าวคั่ว มะนาว และน้ำตาล (ตามใจชอบ) ครับ
ผสมให้เข้ากันชิมรสพอดี......
น้ำส้มมะขาม...หรือน้ำมะขามเปียก...จะออกรสเปรี้ยวหวาน ครับ

ข้าวคั่ว ทำเองเลยพี่....ข้าวสารคั่ว ตำด้วยครก (หอมกว่าบด)

ต้นหอม ผักชี....ว่ากันไป...ครับ เพื่อสีสวย ๆ คริ คริ

ออกมาเป็นแจ่ว.....แล้ว...ครับ คริ คริ

ไข่ตุ๋น....ใส่ไข่ ใส่น้ำ....เน้นที่นึ่ง....เท่านั้น ไม่ใส่ไมโครเวฟนะครับ
เดี๋ยวไข่พี่งูฯ จะด้าน...ไม่เนียน...คริ คริ

เทคนิคในการทำหรือปรุง โดยเอาไข่ไก่ตีเข้ากับน้ำซุป (น้ำต้มกระดูกหมูหรือกระดูกไก่ก็ได้)
ใส่มากไปไข่ตุ๋นเหลวน้อยไปไข่ตุ๋นแข็งกระด้างไม่ดี   ตีจนเข้ากัน
จากนั้นก็ใส่ซอส ซีอิ๊วขาว พริกไทย (ไม่ใส่น้ำปลาจะทำให้เกิดกลิ่นคาว)

แล้วนำไปนึ่งในซึ้ง  หรือ ลังถึง
นานประมาณ 20 นาที นับจากน้ำเดือด...
ไข่ตุ๋นก็จะสุกพอดีรับประทาน
พอยกออกมาจากซึ้งแล้วโรยด้วยผักชี ตักกินร้อน ๆ อร่อย...
แต่งหน้าให้สวยด้วยต้นหอม ผักชี ให้หอมด้วยกระเทียมเจียว....คริ คริ

เทคนิคคือก่อนนึ่งพยายาม...ทำให้เนื้อ-น้ำ ไข่ก่อนตุ๋น หลังคนหรือตีให้เข้ากันแล้ว
มีฟองอากาศน้อยที่สุด
อาทิ กรอง ตั้งทิ้งไว้นิ่ง ๆ

แค่นี้เองครับ...
พี่งูฯ ไปหาผมซิครับ.....เดี๋ยวผมจะพาไปหม่ำ ๆ คริ คริ

กุศโลบาย.....ในการกระตุ้นต่อมอยาก...(อาหาร)

ปลาสลิดเป็นไงบ้างครับพี่....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ขอบใจหลาย  รอไม่ไหวแหม่มทำให้กินไปแล้ว อิอิ   ปลาสลิดอร่อยมาก เป็นวิญญานไปหมดแล้ว อิอิ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #211 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:41:39 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

นี่ ถ้าเปลี่ยนปืน เป็น เมาเซอร์  นะ ผมจะคิดว่า  ซี่เหวินเฉียงจากเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ... มาเอง เลยนะนี่ ........ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #212 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:56:34 AM »

สารวัตป้อม ผมขอสูตรแจ่ว หน่อยได้บ่
นายไส้เดือนดิน 51 ไข่ตุ๋นใส่อะไรมั่ง จะให้แหม่มทำให้กินง่ะ

แจ่ว.....
ง่ายมากครับ...
น้ำปลา พริกป่น ข้าวคั่ว มะนาว และน้ำตาล (ตามใจชอบ) ครับ
ผสมให้เข้ากันชิมรสพอดี......
น้ำส้มมะขาม...หรือน้ำมะขามเปียก...จะออกรสเปรี้ยวหวาน ครับ

ข้าวคั่ว ทำเองเลยพี่....ข้าวสารคั่ว ตำด้วยครก (หอมกว่าบด)

ต้นหอม ผักชี....ว่ากันไป...ครับ เพื่อสีสวย ๆ คริ คริ

ออกมาเป็นแจ่ว.....แล้ว...ครับ คริ คริ

ไข่ตุ๋น....ใส่ไข่ ใส่น้ำ....เน้นที่นึ่ง....เท่านั้น ไม่ใส่ไมโครเวฟนะครับ
เดี๋ยวไข่พี่งูฯ จะด้าน...ไม่เนียน...คริ คริ

เทคนิคในการทำหรือปรุง โดยเอาไข่ไก่ตีเข้ากับน้ำซุป (น้ำต้มกระดูกหมูหรือกระดูกไก่ก็ได้)
ใส่มากไปไข่ตุ๋นเหลวน้อยไปไข่ตุ๋นแข็งกระด้างไม่ดี ตีจนเข้ากัน
จากนั้นก็ใส่ซอส ซีอิ๊วขาว พริกไทย (ไม่ใส่น้ำปลาจะทำให้เกิดกลิ่นคาว)

แล้วนำไปนึ่งในซึ้ง หรือ ลังถึง
นานประมาณ 20 นาที นับจากน้ำเดือด...
ไข่ตุ๋นก็จะสุกพอดีรับประทาน
พอยกออกมาจากซึ้งแล้วโรยด้วยผักชี ตักกินร้อน ๆ อร่อย...
แต่งหน้าให้สวยด้วยต้นหอม ผักชี ให้หอมด้วยกระเทียมเจียว....คริ คริ

เทคนิคคือก่อนนึ่งพยายาม...ทำให้เนื้อ-น้ำ ไข่ก่อนตุ๋น หลังคนหรือตีให้เข้ากันแล้ว
มีฟองอากาศน้อยที่สุด
อาทิ กรอง ตั้งทิ้งไว้นิ่ง ๆ

แค่นี้เองครับ...
พี่งูฯ ไปหาผมซิครับ.....เดี๋ยวผมจะพาไปหม่ำ ๆ คริ คริ

กุศโลบาย.....ในการกระตุ้นต่อมอยาก...(อาหาร)

ปลาสลิดเป็นไงบ้างครับพี่....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ขอบใจหลาย รอไม่ไหวแหม่มทำให้กินไปแล้ว อิอิ ปลาสลิดอร่อยมาก เป็นวิญญานไปหมดแล้ว อิอิ

งวดหน้า....ท่านหัวหน้าทีมฯ สั่งว่า  ให้แสดงภาพ....แกงคั่วหอยขม ด้วยครับพี่...คริ คริ

จะได้รีบจองตั๋วเครื่องบินไว ไว....คริ คริ

เหงา  เพราะ ร๊ากกกกกก....พี่งูฯ จางงงง.........คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น.....
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #213 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:53:27 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
    นี่ ถ้าเปลี่ยนปืน เป็น เมาเซอร์ นะ ผมจะคิดว่า ซี่เหวินเฉียงจากเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ... มาเอง เลยนะนี่ ........ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ซี่เหวินเฉียง  หรือ  ชี่เฉียงเฉียง   กันแน่ครับท่านรูซิเฟอร์

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:55:49 AM »

นี่ ถ้าเปลี่ยนปืน เป็น เมาเซอร์ นะ ผมจะคิดว่า ซี่เหวินเฉียงจากเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ... มาเอง เลยนะนี่ ........ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ซี่เหวินเฉียง หรือ ชี่เฉียงเฉียง กันแน่ครับท่านรูซิเฟอร์

เอสวี...เอ๊ย....ขายออก ก็งานเนี่ยแหละ คริ คริ
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #215 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:59:01 AM »

หล่อเกินหน้าเกินตาครับหัวหน้า ผมขอเสนอ vote ออกในสัปดาห์นี้ครับ  เยาะเย้ย

โถ่ๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน เก็บผมเอาไว้ชงเหล้าก่อนเถอะครับ  ได้โปรด ท่าน catdance  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #216 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:59:19 AM »

รูปถ่ายหน้าตรงเท่ห์มั่กๆ เข้าขั้นหล่อเลยนะนั่น  Wink
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #217 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 12:07:50 PM »

รูปถ่ายหน้าตรงเท่ห์มั่กๆ เข้าขั้นหล่อเลยนะนั่น  Wink

พี่ 51 เค้าใช้โปรแกรมปรับแต่งครับ ( เฮ้ดในสิ่งที่เชื่อ  เชื่อในสิ่งที่เฮ้ด) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #218 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 01:02:55 PM »

Grin มาคราวนี้ s.v โดนบ้างอ่ะ แซวเราเรื่องกินดีนัก  เยาะเย้ย

Hero Member

คะแนน 56

« ตอบ #219 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 01:10:31 PM »

เปลี่ยนเรื่องให้ก็ได้นะ ... อย่าลืมพาไปเลี้ยงข้าวล่ะ
เมื่อวานนี้ สดๆร้อนๆ (ร้อนจริงๆ) ไปโฉบๆแถวชายหาดบางแสนมาค่ะ

Hero Member

คะแนน 56

« ตอบ #220 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 01:13:03 PM »

แอม    พี่ชาย   หลานสาว

3 อ.   อาแอม   พี่อ้น    หลานอิม

Hero Member

คะแนน 56

« ตอบ #221 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 01:15:32 PM »

เมื่อโฉบชายหาดจนเหนื่อย(หลานเล่นน้ำเหนื่อย)
เราก็ต้อง หม่ำเอาแรงอ่ะค่ะ

ออส่วนผัดแห้ง                                                                             ห้อยจ๊อ

หมึกไข่นึ่งมะนาว                                                     ข้าวผัดPU (แต่ม่ะช่ายพี่PU45นะเจ้าคะ)

หอยนางรมโสด                                               ผักแกล้มหอยนางรม(เอ๋..อย่างนี้ไม่น่าเรียกหอยฯโสด)

ขออภัยรูปไม่ค่อยชัดเท่าที่ควร .... เพราะหิวจนมือสั่นๆๆๆๆๆ ปายหมดแล้วค่ะ ไม่นับน้ำลายหยดติ๋งๆ กว่าจาได้หม่ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2006, 01:25:20 PM โดย I_Am » บันทึกการเข้า

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #222 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 03:21:06 PM »

อูย....ทามมาย...ม่ายเรียกผมปาย....กด shutter ห้ายยย....คริ คริ
Hero Member

คะแนน 56

« ตอบ #223 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 03:32:35 PM »

อูย....ทามมาย...ม่ายเรียกผมปาย....กด shutter ห้ายยย....คริ คริ

ขอบคุณค่ะพี่51 แต่มีตากล้องตั้ง 2 คนแระ พี่สะใภ้ กะน้องสาวอ่ะค่ะ เหลือเฟือ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #224 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 04:04:13 PM »

เมื่อโฉบชายหาดจนเหนื่อย(หลานเล่นน้ำเหนื่อย)
เราก็ต้อง หม่ำเอาแรงอ่ะค่ะ

ออส่วนผัดแห้ง                                                                             ห้อยจ๊อ

หมึกไข่นึ่งมะนาว                                                     ข้าวผัดPU (แต่ม่ะช่ายพี่PU45นะเจ้าคะ)

หอยนางรมโสด                                               ผักแกล้มหอยนางรม(เอ๋..อย่างนี้ไม่น่าเรียกหอยฯโสด)

ขออภัยรูปไม่ค่อยชัดเท่าที่ควร .... เพราะหิวจนมือสั่นๆๆๆๆๆ ปายหมดแล้วค่ะ ไม่นับน้ำลายหยดติ๋งๆ กว่าจาได้หม่ำ

ปูนึ่ง ไปไหนล่ะครับ  น้ำลายหก  แมงดาเผาก็ไม่เห็น  น้ำลายหก  อย่างนี้ ไปไม่ถึงบางแสน นะแอมค้าบบ  เยาะเย้ย

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 10006
  พิมพ์