เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 02:23:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1979 1980 1981 [1982] 1983 1984 1985 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5442919 ครั้ง)
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29715 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:05:58 PM »

5555 หมายถึง"บ้านของเรา" แถวลาดพร้าวใช่ไหม...

ห้องซ้ายมือ ติดกะห้องรับแขกน่ะ ห้องผมนะ บอกไว้ก่อน
ห้องน้ำอ่ะเหรอ.... ขำก๊าก

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29716 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:08:10 PM »

ลั๊ลลัลลา...กลับมาจากภูเก็ตแล้วค่า Grin หลงรัก

......กลับมายิ้มแย้มแจ่มใส  ผ่านบรรยากาศมาคุได้แล้วซิท่า ขำก๊าก
เย้.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #29717 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:08:54 PM »

ลั๊ลลัลลา...กลับมาจากภูเก็ตแล้วค่า Grin หลงรัก

แลบลิ้น เสียงใสมาเชียวน๊ะเจ๊  แลบลิ้น

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29718 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:24:28 PM »

เช้าวันนี้...โรงเรียนสาธิตฯ ม.บูรพา ประกาศแจ้งข่าวดี แก่ นร.ปฐมวัย (อนุบาล) ทุกคน

ว่า  รร. ประกาศหยุดเรียน 7 วัน และอาจจะประกาศหยุดเรียนโดยไม่มีกำหนดอีกได้
ลูกสาวผม....ถึงขนาดโทรศัพท์มาร้องไชโยดีใจใหญ่...เย้ เย้.....
ได้อยู่บ้าน 1 อาทิตย์ แน่ ๆ แล้ว พร้อมสั่งให้พ่อมาอยู่บ้านด้วยกันทันที

แลกกับไปยืน ๆ นั่ง ๆ ให้แพทย์ตรวจร่างกาย...อย่างละเอียด  ที่ รพ. ม.บูรพา เท่านั้น

เนื่องมาจากมีการตรวจพบเพื่อนร่วมชั้น นร.อนุบาล ด้วยกัน
เป็น โรค HFMD จำนวน 4 ราย

ส่วนบรรดาผู้ปกครองทั้งหลาย...ก็  กุมขมับไปตามฟอร์ม
งานนี้...สงสัย...เฝ้าดูอาการกันเป็นอาทิตย์...เฮ้อ...

จากการสืบค้น...ถึงแม้มีอัตราการเสียชีวิตน้อยมาก ๆ ....
แต่ก็มีอัตราการติดต่อได้ค่อนข้างง่ายมาก เช่นกัน

โรคแทรกซ้อนที่อาจเกิดร่วม กับ HFMD
ได้แก่ เยื่อหุ้มสมองอักเสบ (Aseptic meningitis) และกล้ามเนื้อหัวใจอักเสบ (Myocarditis)
โรคแทรกซ้อนเหล่านี้ถึงแม้จะเกิดขึ้นไม่มากนักแต่ค่อนข้างจะอันตรายถึงแก่ชีวิต

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น... 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:56:14 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #29719 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:31:06 PM »

พักนี้  อีสุกอีใส  ระบาด     บ้านผมเป็นกันทุกคน   ยกเว้นผม  อิ  อิ เป็นมาแล้ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #29720 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:35:49 PM »

มันอยู่ที่ไหน    กุ้งกระทะหมัดเมานี่   หาแผนที่ให้ด่วน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #29721 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:36:54 PM »

ตอนนี้งานเพียบค่ะ คงต้องก้มหน้าก้มตาทำงานอ่ะค่ะ ยิ้มีเลศนัย

ความชั่วร้ายที่มาแพ้วพาน...ทำไรโอไม่ได้อยู่แล้ว

แต่ตอนนี้สิคะ เป็นหวัดหง่อมเลย ไปภูเก็ต ทั้งโดนลม โดนแดด โดนฝน โดนแอร์ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #29722 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:41:42 PM »

โทรไปหา เลขที่ให้ไว้ก็บอกว่าระงับบริการแล้ว เดี๋ยวหาว่าเราหยบหล่าว

ขอโทษค่ะพี่ปู พอดีเบอร์ที่พี่มีคงเป็นเบอร์เก่าโออ่ะค่ะ เดี๋ยวโอจะPMเบอร์อื่นไปให้นะคะ และต้องขอโทษพี่ด้วยที่โอไม่ได้ติดต่อไป เพราะไปโลดโผนมากไม่ได้ คิก คิก ทั้งๆที่แพลนไว้เพียบ แต่ก็ล้มเกือบหมด เนื่องจากประเด็นหลักคือไม่สบายอ่ะค่ะ ภายในปีนี้คงมีลงไปแรดอีกอ่ะค่ะ ... รับรอง จะไม่หยบแย๊ววววววค่า Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29723 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:45:06 PM »

พักนี้  อีสุกอีใส  ระบาด     บ้านผมเป็นกันทุกคน   ยกเว้นผม  อิ  อิ เป็นมาแล้ว

เด็กสมัยนี้...โดนบังคับให้กระหน่ำวัคซีนกันบานเบอะครับ พี่ป้อม...
ตั้งแต่ คอตีบ ไอกรน บาดทะยัก โปลิโอ ไข้หวัดใหญ่ อีสุกอีใส ตับอักเสบ...ครับ
แต่ HFMD (มือ เท้า ปาก) ปัจจุบันยังไม่มีวัคซีน ครับ

ผมเอง เฉย ๆ ไม่ค่อยเครียดเรื่องโรคติดต่อ เท่าไหร่นักหรอกครับ
เครียดตรงที่ว่า...ต้องสลับกันวิ่งไป วิ่งมา...คอยดูเค้า เพราะเค้าหยุดเรียนนี่แหละครับ
เด็ก ๆ วันสองวันแรก ไม่ต้องไปเรียน ก็ดีใจเป็นธรรมดา คริ คริ
พอนาน ๆ เข้า ชักขออยากไป รร. แล้ว ไม่ได้เรียน ไปเล่นเครื่องเล่นก็ยังดี
ประตูบ้านกับประตู รร. ห่างกัน ตั้ง 4 เสาไฟฟ้าอ่ะครับ คริ คริ
รั้วบ้านกับรั้ว รร.  ก็รั้วเดียวกัน

กลัวเค้าเหงาเหมือนกัน เพราะที่บ้าน..ไม่ค่อยมีคนอยู่
ไม่ค่อยอยากให้จมอยู่กับ ทีวี ทั้งวัน เท่าไหร่นักครับ

จะพามาทำงานด้วย...
ลักษณะงานของผม มันก็ไม่เหมือนใครอีก ไปโน้นมานี่ทั้งวัน
เลิกงานก็ไม่เป็นเวล่ำ เวลา    กะเค้า
ทั้งห้อง ผมอยู่คนเดียว...ที่เหลือ นายหมด....
นายผม  เค้าก็...ไม่เคยมีลูก...

ขืนกระเตงนั่งรถไปด้วย...ปีนมานั่งหน้า ปีนไปนั่งหลัง...
มันก็ไม่เหมาะ....

ถ้าลักษณะงาน มันนั่งติดโต๊ะ ก็ดี...กระเตงมาด้วย...ได้

จะพาไปนั่ง ๆ นอน ๆ ที่ รพ. (ที่ทำงานแม่) ก็สารพัดเชื้อ...สารพัดโรค

ผลัดกันวิ่ง ๆ ไป ๆ มา ๆ จ่ายค่าน้ำมันไปเรื่อย ๆ นี่แหละครับ
เหมาะแล้ว คริ คริ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:48:13 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29724 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:48:03 PM »

ตอนนี้งานเพียบค่ะ คงต้องก้มหน้าก้มตาทำงานอ่ะค่ะ ยิ้มีเลศนัย

ความชั่วร้ายที่มาแพ้วพาน...ทำไรโอไม่ได้อยู่แล้ว

แต่ตอนนี้สิคะ เป็นหวัดหง่อมเลย ไปภูเก็ต ทั้งโดนลม โดนแดด โดนฝน โดนแอร์ คิก คิก
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่ได้ใส่เสื้อผ้านอนล่ะซิ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โทรไปหา เลขที่ให้ไว้ก็บอกว่าระงับบริการแล้ว เดี๋ยวหาว่าเราหยบหล่าว

ขอโทษค่ะพี่ปู พอดีเบอร์ที่พี่มีคงเป็นเบอร์เก่าโออ่ะค่ะ เดี๋ยวโอจะPMเบอร์อื่นไปให้นะคะ และต้องขอโทษพี่ด้วยที่โอไม่ได้ติดต่อไป เพราะไปโลดโผนมากไม่ได้ คิก คิก ทั้งๆที่แพลนไว้เพียบ แต่ก็ล้มเกือบหมด เนื่องจากประเด็นหลักคือไม่สบายอ่ะค่ะ ภายในปีนี้คงมีลงไปแรดอีกอ่ะค่ะ ... รับรอง จะไม่หยบแย๊ววววววค่า Grin
หนูยัง update ไม่ทันเลยค่ะพี่ปู...โทรมาไม่เคยซ้ำเบอร์ซักที.... คิก คิก

หน้าจอมือถือ...โชว์เบอร์แต่ไม่โชว์ใจ....

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29725 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:49:37 PM »

มันอยู่ที่ไหน    กุ้งกระทะหมัดเมานี่   หาแผนที่ให้ด่วน

เลยซ้งเป็ดพะโล้ เลยแจ่วฮ้อนสารคาม ที่อร่อยที่สุดในโลก ไปเล็กน้อยครับ

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29726 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 02:53:56 PM »

มันอยู่ที่ไหน    กุ้งกระทะหมัดเมานี่   หาแผนที่ให้ด่วน
เลยซ้งเป็ดพะโล้ เลยแจ่วฮ้อนสารคาม ที่อร่อยที่สุดในโลก ไปเล็กน้อยครับ
เลยศูนย์โตโยต้าไปนิดนึงค่ะ... Grin

แจ่วฮ้อนสารคาม ย้ายมาอยู่ปากซอยแล้ว....

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29727 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 03:02:21 PM »

เลยศูนย์โตโยต้าไปนิดนึงค่ะ... Grin

แจ่วฮ้อนสารคาม ย้ายมาอยู่ปากซอยแล้ว....

ถ้ามาจากเกษตร-นวมินทร์ ก็เลี้ยวเข้ามาตามภาพแหละครับ พี่ป้อม
อยู่ฝั่งตรงข้ามกับวัดฯ            ที่เหลือ ต้องรบกวนป้าโม่ แล้วครับ คริ คริ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #29728 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 03:11:41 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไม่ได้ใส่เสื้อผ้านอนล่ะซิ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนูยัง update ไม่ทันเลยค่ะพี่ปู...โทรมาไม่เคยซ้ำเบอร์ซักที.... คิก คิก

หน้าจอมือถือ...โชว์เบอร์แต่ไม่โชว์ใจ....

อิอิ...มีหมอดูบอกว่าเครื่องก่อนไม่เฮงค่ะพี่ เลยเปลี่ยนเบอร์ ส่วนเบอร์ที่โทรออกแล้วมันไม่ซ้ำเพราะแล้วแต่โปรอ่ะค่ะ Cheesy

เอ...ไอ้ที่โดนแอร์เนี่ย...หมายถึง โดนแดดร้อนๆ แล้วมาโดนอะไรหนาวๆอ่ะค่ะ...แต่ไม่ได้หมายถึงโป๊ค่ะพี่ แลบลิ้น

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29729 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 03:17:41 PM »

น่าจะอยู่แถว ๆ นี้อ่ะครับ พี่ป้อม

หน้า: 1 ... 1979 1980 1981 [1982] 1983 1984 1985 ... 10006
  พิมพ์