เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:22:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 650 651 652 [653] 654 655 656 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5436273 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9780 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 08:37:55 AM »

อาจอย...กะหลานโอม
ใจตรงกาน....ทู๊ก...ที คริ คริ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #9781 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:00:22 AM »

อ้างถึง
หน้าตาดีหล่อ ๆ ..... เหมือนน้องมุกที่น่ารัก .... อิอิอิ

เอ๊ะ พี่รูเกอร์ อะนั้นแน่ๆ :Smiley
5555555
งานนี้ มีเฮ.....นังรูเอ๋ย.....ฮึ่ม..ม..กรอด..ด..ด....

เรียนท่านหัวหน้าและพี่ ๆผู้คุ้มกฎ ..... ตลอดจนพี่ ๆทุกท่าน

จากข้อความที่ผมได้  quote ไว้เพื่อเป็นหลักฐานตามขั้นต้นนั้น

แสดงถึงเจตจำนงค์ของผู้โพส์ เพื่อต้องการข่มขู่  โดยใช้อำนาจความเป็นรุ่นพี่

บังคับ เหตุเพียงแค่ผมได้กล่าวชมน้องไวรัสว่า น่ารัก ..... ประกอบกับก่อนหน้านั้น

มีการใช้อำนาจ บังคับให้ผมสืบค้นข้อมูลให้ในสิ่งที่ตนสนใจ  ......

ซึ่งกระผมได้กล่าวปฏิเสธ ไปว่า    มันไม่เป็นการสมควร ...... ที่จะกระทำดังนั้น

แม้ผมจะพอสืบให้ได้ก็ตาม       

พี่ทรัพย์ ฯ คงจะผูกใจเจ็บ .... นอกจากการโพส์ข่มขู่กระผมดังกล่าวแล้ว

ยังมีโทรศัพท์ มาขมขู่ผม ทุกวัน วันละหลาย ๆครั้ง ..... ว่าต่อไปห้ามตอบกระทู้ที่น้องไวรัส

โพส์ ..... และบังคับเร่งรัดให้ผมสืบค้นข้อมูล โดยเร็ว ......

ในเบื้องต้นที่ผมได้รับทราบข้อมูลจากพี่ตูรุสว่า ภายในทีมซึมเศร้ามีการใช้โทรศัพท์

ข่มขู่ ..... ผมไม่อาจเชื่อได้ อันเนื่องมาจากเป็นการกล่าวอ้างเพียงฝ่ายเดียวของพี่ ตูรุส .... แต่เมื่อ

กระผมได้พบและรับความทุกข์ดังเช่นพี่ตูรุสกล่าวอ้าง .... กระผมจึงมีความเชื่อเป็นอย่างยิ่งว่า

การกระทำดังกล่าวมีอยู่จริง ......

จึงเรียนมาเพื่อให้ท่านหัวหน้าโปรดพิจารณาให้ความเป็นธรรม 

น้องรู ฯ  ......... ผู้น่าสงสาร

..อืม..แสดงว่า ที่เขาร่ำลือกัน เรื่องพี่ซับนั้นมีมูลความจริง...

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9782 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:03:08 AM »

ตาซับ ขยันสร้างคดีจริงๆ Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9783 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:04:47 AM »

ผมเริ่มเอียนๆกระทู้นี้แล้วครับ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9784 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:10:29 AM »

รับแตงกวา...หรือพริกขี้หนูสวน ซะหน่อยม่ะครับ พี่มะขิ่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:12:56 AM โดย ผู้ก่อการรัก 51 » บันทึกการเข้า
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #9785 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:11:39 AM »

สวัสดีค่ะ คุงอาหลวงริน สุราพ่าย คิดถึงจัง Grin
สวัสดีจ้ะ.......................................................จริงอ่ะ Wink Cheesy

เห็นหัวหน้าเอียนเลยเพิ่มอีกหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9786 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:14:07 AM »

รับแตงกวา...หรือพริกขี้หนูสวน ซะหน่อยม่ะครับ พี่มะขิ่น

โพสคุยกันให้เหมือนตอนที่ตั้งหัวข้อใหม่ๆ................ดีกว่าครับ

ตอนนี้ดูไร้สาระพิลึก

ผมอาจจะไปตั้งหัวข้อกิจกรรมใหม่ ให้เป็นที่สันทนาการแบบมีสาระเช่นเดิม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:15:55 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9787 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 09:23:37 AM »

clam up  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #9788 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 11:02:28 AM »

เรียนท่านหัวหน้าและพี่ ๆผู้คุ้มกฎ ..... ตลอดจนพี่ ๆทุกท่าน

จากข้อความที่ผมได้  quote ไว้เพื่อเป็นหลักฐานตามขั้นต้นนั้น

แสดงถึงเจตจำนงค์ของผู้โพส์ เพื่อต้องการข่มขู่  โดยใช้อำนาจความเป็นรุ่นพี่

บังคับ เหตุเพียงแค่ผมได้กล่าวชมน้องไวรัสว่า น่ารัก ..... ประกอบกับก่อนหน้านั้น

มีการใช้อำนาจ บังคับให้ผมสืบค้นข้อมูลให้ในสิ่งที่ตนสนใจ  ......

ซึ่งกระผมได้กล่าวปฏิเสธ ไปว่า    มันไม่เป็นการสมควร ...... ที่จะกระทำดังนั้น

พี่ทรัพย์ ฯ คงจะผูกใจเจ็บ .... นอกจากการโพส์ข่มขู่กระผมดังกล่าวแล้ว

ยังมีโทรศัพท์ มาขมขู่ผม ทุกวัน วันละหลาย ๆครั้ง ..... ว่าต่อไปห้ามตอบกระทู้ที่น้องไวรัส

โพส์ ..... และบังคับเร่งรัดให้ผมสืบค้นข้อมูล โดยเร็ว ......

ในเบื้องต้นที่ผมได้รับทราบข้อมูลจากพี่ตูรุสว่า ภายในทีมซึมเศร้ามีการใช้โทรศัพท์

ข่มขู่ ..... ผมไม่อาจเชื่อได้ อันเนื่องมาจากเป็นการกล่าวอ้างเพียงฝ่ายเดียวของพี่ ตูรุส .... แต่เมื่อ

กระผมได้พบและรับความทุกข์ดังเช่นพี่ตูรุสกล่าวอ้าง .... กระผมจึงมีความเชื่อเป็นอย่างยิ่งว่า

การกระทำดังกล่าวมีอยู่จริง ......

จึงเรียนมาเพื่อให้ท่านหัวหน้าโปรดพิจารณาให้ความเป็นธรรม 

น้องรู ฯ  ......... ผู้น่าสงสาร

--------------------------------------------.................................................----------------------------------------------------

ขอยืนยันค่ะว่าเรื่องดังกล่าวมีจริงๆ ไม่ใช่แค่พี่ๆเพื่อนๆผู้ชายที่ได้รับการใช้โทรศัพท์ในการข่มขู่ Embarrassed
ผู้หญิงตัวเล็กๆบอบบางอย่างโอก็โดนขู่เช่นกันค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
อย่างตอนเรื่องท้าดวลยิงปืนหรือว่าคำอื่นๆที่โอโพสท์แซวเพราะด้วยความที่เข้าใจไปเองว่าเพื่อนกันน่าจะแซวกันได้ เยาะเย้ย
แต่กลับได้รับโทรศัพท์ราหูโทรมาขู่ว่า หน่อยแหน่ะ ทำเป็นเด็กเส้นนะ มาว่าชั้น อย่างงู๊น อย่างงี๊ อย่างงั้น ตกใจ
จึงเรียนมาเพื่อให้ท่านหัวหน้าโปรดพิจารณาให้ความเป็นธรรมแบบคูณ2ค่ะ Grin Grin Grin Grin Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9789 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 11:27:51 AM »

อ้างถึง

--------------------------------------------.................................................----------------------------------------------------

ขอยืนยันค่ะว่าเรื่องดังกล่าวมีจริงๆ ไม่ใช่แค่พี่ๆเพื่อนๆผู้ชายที่ได้รับการใช้โทรศัพท์ในการข่มขู่ 
ผู้หญิงตัวเล็กๆบอบบางอย่างโอก็โดนขู่เช่นกันค่ะ 
อย่างตอนเรื่องท้าดวลยิงปืนหรือว่าคำอื่นๆที่โอโพสท์แซวเพราะด้วยความที่เข้าใจไปเองว่าเพื่อนกันน่าจะแซวกันได้ 
แต่กลับได้รับโทรศัพท์ราหูโทรมาขู่ว่า หน่อยแหน่ะ ทำเป็นเด็กเส้นนะ มาว่าชั้น อย่างงู๊น อย่างงี๊ อย่างงั้น
จึงเรียนมาเพื่อให้ท่านหัวหน้าโปรดพิจารณาให้ความเป็นธรรมแบบคูณ2ค่ะ

งั้นแบบนี้ ไวรัสต้อง มองพี่ซับใยใหม่แหละ
น่าเห็นใจพี่รูเกอร์ จริงๆ ถ้าพี่ไม่โพสกระทู้ตอบไวรัส ไวรัสคงเสียใจ

งั้นไวรัสขอเสนอว่า ต้องมีการดวลยิงปืนกัน ถ้าพี่ซับแพ้ พี่ซับต้องเลี้ยงอาหารทะเล
แถวๆบ้านพี่ 51 และเรียนเชิญท่านอามะขิ่น เป็นคนตัดสินค่ะ

อ้างถึง
โพสคุยกันให้เหมือนตอนที่ตั้งหัวข้อใหม่ๆ................ดีกว่าครับ

ตอนนี้ดูไร้สาระพิลึก

ผมอาจจะไปตั้งหัวข้อกิจกรรมใหม่ ให้เป็นที่สันทนาการแบบมีสาระเช่นเดิม

ต้องกราบขอโทษคุณอานะคะ  ถ้าไวรัสทำอะไรให้คุณอาไม่พอใจหรือทำอะไรที่ผิดไปค่ะ

อ้างถึง
สวัสดีจ้ะ.......................................................จริงอ่ะ

จริงค่ะคุณอาหลวงริน สุราพ่าย  แล้วเมื่อไรจะได้เจอคุณอาค่ะ Wink

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #9790 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 11:48:20 AM »

ไม่มีอะไรครับ..................เพียงแต่

กระทู้นี้เดิมที่เป็นกระทู้พูดคุยกันสนุกๆ ในเรื่องกิจกรรมของสมาชิกเป็นหลักๆ..........มีการหยอกล้อกันสนุกๆตามประสา............และ"มีสมาชิกหลายท่าน" มาร่วมแจมกันสนุกสนาน.........ซึ่งเป็นกระทู้ที่หลากหลายดี........

พักหลัง เรื่องที่โพส มักจะไม่ค่อยมีกิจกรรม..............กลายเป็นเรื่องไร้สาระ มาร่วมร้อยกว่าหน้า...............สมาชิกท่านอื่นๆหลายท่านที่เคยร่วมแจม ก็หายไป............

เขาคงเอียน............คล้ายๆผม

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9791 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 11:51:50 AM »

รับทราบค่ะคุณอา 

งั้นคุณอา ก็จัดกิจกรรมสิค่ะ  กิจกรรมในทีมก็ได้นะคะ
จะได้มีพี่ๆและสมาชิกท่านอื่นเข้ามาเหมือนเดิม Smiley

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #9792 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 11:53:59 AM »

คงเป็นเรื่องของทีมครับ................ว่าจะจัดกันเมื่อไหร่

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9793 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 12:04:11 PM »

Wink รับทราบค่ะ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9794 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 12:15:40 PM »

รับทราบครับ หัวหน้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 650 651 652 [653] 654 655 656 ... 10006
  พิมพ์