เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:32:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1369 1370 1371 [1372] 1373 1374 1375 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5421871 ครั้ง)
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #20565 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:43:47 AM »

พี่โม่ครับ.....ฟ้าหลังฝน..จะสดใส..จริงๆ เหรอครับ

แต่ช่วงนี้พายุเข้าทุกวันเลยอ่ะครับ ฟ้าปิดตลอด ไม่เห็นแสงตะวันเลยอ่ะครับ เศร้า
อดทนไว้จ้า......ตอนนี้คงเป็นเฮอริเคนเข้า...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปิดบ้านปิดช่องให้ดี....เอาไม้มาตอกประตูหน้าต่างไว้เลยยิ่งดีใหญ่..... เยี่ยม

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตอนนี้บ้านผมเหลือแต่เสา (กลาง) แท่งเดียวแล้วฮับ พี่โม่  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หมดตัวแย้วววว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฆ่าฉันฆ่าฉันให้ตายดีกว่า ใยถึงไม่เข่นฆ่า และไม่ใยดี

ทิ้งฉันขื่นขมสมใจผละหนี ฝากไว้คือความบัดสี ราคี ติดกาย
อืมมม.....ยังดีเหลือเสาอยู่....... คิก คิก

ปลูกกระต๊อบกันฝน กันน้ำค้างไปพลาง ๆ ก่อนนะจ้ะ...... เยี่ยม

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #20566 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:46:19 AM »

หลงรักคิดถึงจัง....ดวลกันคนละขวด สองขวด ท่าจะดี

พี่ต้อยบอกร้านแถวนาเกลือ..อร่อยครับ..พี่เป้าสนใจหรือเปล่า..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20567 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:49:02 AM »

แถวนั้นฝนหยุดตกรึยังคะพี่ปู...ว่าจะไปเที่ยวภูเก็ตซะหน่อย... เยี่ยม

หยุดหลายวันแล้วจ้ะน้า ...... ช่วงนี้อากาศสดใสน่าเที่ยวมาก

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #20568 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:50:48 AM »

กอดหมอนนอนหนาว... ร้าว..ทรวงใน ยามนี้ต้องเปลี่ยวใจ

พี่คลายรักไปจากน้อง ทนขมขื่น กล้ำกลืนแต่น้ำตานอง

ในฤทัยหม่นหมอง ครองแต่ความช้ำ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #20569 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:52:30 AM »

น้ำลายหกถ้าให้ผมไปนั่งดื่มรอ ตั้งแต่เย็นนี้เลย คงไม่สะดวกครับ.....วันไหน...นัดมาเล้ยยยยยยยย... อิอิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แถวนั้นฝนหยุดตกรึยังคะพี่ปู...ว่าจะไปเที่ยวภูเก็ตซะหน่อย... เยี่ยม

หยุดหลายวันแล้วจ้ะน้า ...... ช่วงนี้อากาศสดใสน่าเที่ยวมาก

หลงรักสวัสดีครับ ลุงปู...คิดถึงลุงปูจัง....มานั่งสนทนาธรรม ที่นาเกลือมั้ยครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20570 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:55:07 AM »

เพลง : ยาใจคนจน
ศิลปิน : ไมค์ ภิรมย์พร  

Intro : G/Em/Am/D/G/Em/Am
                            D/C/G

G                                    C          D                  G
                  เป็นแฟนคนจนต้องคนหน่อยน้อง               พี่นี้ไม่มีเงินทอง  มาลองรับความลำบาก
                               A                            G                              Am                    Bm    C/D            
                  ในแต่ละวันพี่นั้นต้องทำงานหนัก                ถ้าไม่มีใจรัก  ใคหนอจะร่วมทางได้
                                                              G                                   C             D            G
                          ปัญหามากมายพาใจอ่อนล้า                ทั้งๆ ไม่เจตนา  แต่ปัญหาก็มาจนได้
                                              A                                                               Am
                          จึงอยากให้น้อง                                  ช่วยมองด้วยความเห็นใจ
                                                 G                                    D           Em
                           อุปสรรคจะมีเท่าใด                           ขอใจเรายิ้มให้กัน
                                    Am                                                Bm                            Em
                   ลำบากยากเข็ญ                                          เช้าเย็นข็ญเช้าเย็นขอให้เห็นหน้า
                                   C         D                 G                             Em                     Am
                  เมื่อเจอปัญหาน้องอย่าตัดสายสัพันธ์             อยู่เป็นแรงใจเติมไฟให้กันและกัน
                                        C                                                D           Bm   C/D
                 เพียงเรามีเราเท่านั้น                                        สร้างฝันให้สมดังใฝ่
                                                                         G                                   C
                        *  เป็นแฟนคนจนต้องทนหน่อยน้อง        อย่าแคร์สายตาคนมอง
                                     D             G                                       A                            Am
                          อย่าหมองเมื่อยามแพ้พ่าย                    อย่าเพิ่งด่วนลาเมื่อเจอปัญหาใดๆ
                                                  G                                  D   Em
                          ยืนเคียงเพื่อคอยยิ้มให้                        เป็นยาชูใจคนจน

Instru :  G/Em/Am/D/G/Em/Am
                            D/C/G

(  ซ้ำ * )

Instru  :  Am/Bm/D/Em/D/Em

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2007, 09:57:32 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20571 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:56:59 AM »

หลงรักสวัสดีครับ ลุงปู...คิดถึงลุงปูจัง....มานั่งสนทนาธรรม ที่นาเกลือมั้ยครับ

ขอบคุณครับน้าเป้า ........ น่าจะปลายๆเดือนนี้หรือต้นเดือนหน้าคงมีโอกาสครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20572 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 10:36:14 AM »

เพลง : พี่ชายที่แสนดี
ศิลปิน : อุ้ย รวิวรรณ จินดา 

เมฆดูสวยงาม เมื่อยามมองฟ้า ฟ้าดูกว้างใหญ่เหมือนเก่า
เมื่อยังเล็กแหงนดูมือไขว่คว้าเอา สูงจังอยากตัวโตสูง
จ้องมองแสนนาน พี่ชายคงเห็นยิ้มเดินมาใกล้แล้วอุ้ม
ขี่คอจนเกือบสูงทัน จ้องมองบนฟ้านั่น
เอื้อมมือถึงจันทร์ จะเอาเป็นของเรา

ครั้งโดนเขารังแก ร้องงอแงร้องไห้
พี่คนนี้ยังคอยคุ้มครองคุ้มภัย น้องเอยอย่ากลัวใครเขา
สองพี่น้องเดินไป น้องตามพี่ชาย จับมือจูงน้องไป
มองฟ้าอันกว้างใหญ่ ฟ้าคงไกลไป ขี่คอพี่สูงเอง

ครั้งโดนเขารังแก ร้องงอแงร้องไห้
พี่คนนี้ยังคอยคุ้มครองคุ้มภัย น้องเอยอย่ากลัวใครเขา
สองพี่น้องเดินไป น้องตามพี่ชาย จับมือจูงน้องไป
มองฟ้าอันกว้างใหญ่ ฟ้าคงไกลไป ขี่คอพี่สูงเอง

จวบจนฉันโต พี่ยังคงรักและคอยเป็นห่วงแสนห่วง
เมื่อผิดหวังให้กำลังใจทั้งดวง น้องเอยอย่ากลัวใครเขา
เมื่อยามท้อใจ จ้องมองบนฟ้านึกตอนเป็นเด็กเล็กนั่น
ขี่คอจนเกือบสูงทัน เอื้อมมือให้ถึงจันทร์
บอกเอาไว้นาน พี่ชายที่แสนดี

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20573 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 10:42:15 AM »

ยังแหมะ ๆ อยู่เลยค่ะ...น่ากลับบ้านนอนต่อจัง..... เยี่ยม
ระวังฝนหยดใส่หัวเม่ง  ยิ่งผมบางๆยู้
ผมไม่บาง...แต่กระหม่อมบางค่ะ... คิก คิก

เมื่อวานโดนฝน...กลับมารีบเอาไดร์เป่าผมเป่าให้ร้อนเลย...เปลี่ยนอุณหภูมิในสมองหน่อย... Grin Grin Grin

ระวังผมร่วงหมด อิอิ

หาขิงแก่ติดบ้านไว้สักแง่งสองแง่งก็ดีครับพี่เปิ้ล โดนฝนมา ก็ฝานขิงสัก4-5แผ่นต้มน้ำสักแก้วดื่ม ดื่มตอนอุ่น ๆกันหวัดได้ครับ ..... ที่บ้านป๊าทำประจำเวลาตากฝนมา

ขิงแก่ป้าโม่บอกกันไม่ได้..ขิงแก่กันขิงแก่ไม่ได้ ขำก๊าก

โอว่าถ้าพี่โม่ไปซื้อขิง ซื้อขิงธรรมดาก็ได้ค่ะ เพราะคนซื้อแก่กว่าขิงหลายขุม คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #20574 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 10:47:58 AM »

เค้าไม่กินขิงอ่ะ...ไม่อร่อย... Tongue

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #20575 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 11:24:48 AM »

เค้าไม่กินขิงอ่ะ...ไม่อร่อย... Tongue

ป้าโม่เหมือนเอ้เลย..ไม่ชอบกินขิง..แต่รายนั้นกินแต่หญ้าอ่อน..... ขำก๊าก

ใกล้เที่ยงแล้วต้องเตรืยมน้ำย่อยหน่อยครับ..น้องโอ..มาดูเร็ว.. Grin

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #20576 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 11:27:08 AM »

ป้าโม่เหมือนเอ้เลย..ไม่ชอบกินขิง..แต่รายนั้นกินแต่หญ้าอ่อน..... ขำก๊าก

ใกล้เที่ยงแล้วต้องเตรืยมน้ำย่อยหน่อยครับ..น้องโอ..มาดูเร็ว.. Grin

อิ อิ...เหมือนท่านแหละ...ชอบกินที่..ไม่มีหญ้า..อิ อิ
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #20577 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 11:30:09 AM »

อิ อิ...เหมือนท่านแหละ...ชอบกินที่..ไม่มีหญ้า..อิ อิ

ตี๋...ตี๋...ตี๋....อยู่ไหน..ท่านตูรุส..พาดพิงเว้ย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20578 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 11:31:18 AM »

โอก็ไม่ชอบขิงค่ะ ไม่ชอบกลิ่น แลบลิ้น

โชคดีโอกำลังทานข้าวเลยอ่ะค่ะพี่ เห็นแล้วน้ำย่อยออกมาบ้าง เลยไม่แสบท้องค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #20579 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 11:36:01 AM »

น้องโอทานข้าวเสร็จยังครับ..เตรียมนี่ไว้ให้แล้ว คิก คิก หลงรัก

หน้า: 1 ... 1369 1370 1371 [1372] 1373 1374 1375 ... 10006
  พิมพ์