เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:25:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1505 1506 1507 [1508] 1509 1510 1511 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5423448 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22605 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:38:06 PM »

เพลง : มนต์เพลงคาราบาว
ศิลปิน : คาราบาว

INTRO: Am G F E7 (4 ครั้ง)

Am
*   มาร่วมกันร้องบรรเลง

มาร่วมกันร้องบรรเลง
G             F         E7          Am
ร้อง...บรรเลงมนต์เพลงคาราบาว

(ซํ้า *)

Am
มาร้องเพลงกล่อมใจให้แข็งขัน
Dm                         Am
ให้ขยันเล่าเรียนเพียรศึกษา
Am                            Dm
ให้สายตากว้างไกลไม่เฉื่อยชา
F                       E7
ลีลาเคลิ้มไปในบทเพลง
Am
ฟังเพลงรัก...รักหวานปานกลืนกิน
Dm            Am
ฟังเพลงดิ้นพลาดเรี่ยราดไป
Am                        Dm
ฟังเพลงเศร้า   เศร้าจนนํ้าตาไหล
F                 E7
เคลิ้มใจอิธิพลเสียงเพลง

(ซํ้า * 2 ครั้ง)
E7 Am E7 Am E7 Am E7 Am G E7
ฮูว์..........

Am
ดนตรีไม่มีการแข่งขัน
Dm                    Am
เป็นความจริงความฝันในดนตรี
Am                 Dm
มีบรรเลงในโลกแห่งเสรี
F                E7
มีบรรเลงเพื่อชี้ชีวิตคน

Am   
ท่วงทํานองสะท้อนชีวิตแท้
Dm              Am
เป็นสาระชี้แนะชีวิตจริง
Am                       Dm
อันความหมายงดงามอย่าข้ามทิ้ง
F                       E7
ลืมสิ้นดิ้นไปในกลางฟลอร์

SOLO: Am G  F E7 (4 ครั้ง)

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22606 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:43:53 PM »

เพลง : บาปบริสุทธิ์

INTRO: Cm Gm Fm Bb Cm (2 ครั้ง)

Cm Gm
อันคนเราหญิงชายทั้งหลายแหล่
Fm Bb7 Cm
ต่างมีดีมีแย่อยู่พอๆ กัน
Gm
ถึงเมื่อคราวแรกเจอกันมักหวานชื่น
Fm Bb7 Cm
ต่างหยิบยื่นความดีให้แก่กัน
Abmaj7 Bb7
ผมเป็นสุภาพบุรุษนะครับ
Gm Cm
ฉันเป็นสุภาพสตรีค่ะ
Abmaj7 Bb7
ผมไม่กินเหล้าไม่สูบยานะ
Gm Cm
ฉันก็ไม่ยุ่งไม่ขี้บ่น
Cm Gm
วันเวลาผันไปช่างหวานชื่น
Fm Bb7 Cm
ต่างหยิบยื่นไมตรีดีต่อกัน
Gm
ความรักความงดงามช่างยิ่งใหญ่
Fm Bb7 Cm
จึงตกลงปลงใจไปแต่งงานกัน
SOLO: Cm Bb

Abmaj7 Bb7
ผมยังกลับบ้านตรงเวลานะ
Gm Cm
ฉันเป็นแม่บ้านที่ดีค่ะ
Abmaj7 Bb7
ผมให้เงินเดือนคุณหมดเลยนะ
Gm Cm
ฉันจะใช้สอยอย่างประหยัดค่ะ
SOLO: Abmaj7 Gm Abmaj7 Cm Abmaj7 Bb7
Gm Cm

Cm Gm
วันเวลาผันไปแหมชักเบื่อ
Fm Bb7 Cm
ต่างไม่เหลือสิ่งดีมาอวดกัน
Gm
ต่างคนต่างเริ่มทําในสิ่งใหม่
Fm Bb7 Cm
เริ่มกระทําตามใจที่ต้องการ
Abmaj7 Bb7
ผมไปกินเหล้ากับเพื่อนมานะ
Gm Cm
ฉันไปงานเสี้ยงที่ทํางานย่ะ
Abmaj7 Bb7
ผมเหลือเงินให้คุณแค่นี้พอนะ
Gm Cm
ฉันก็มีภาระใช้มากกว่าเก่า
Cm Gm
ยามเมื่อความอดทนถึงที่สุด
Fm Bb7 Cm
จึงต้องหยุดไว้ตรงเลิกรากัน
Gm
มันจึงเป็นผลงานที่แสนห่วย
Fm Bb7 Cm
คนที่ซวยก็คือตัวลูกน้อย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22607 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 01:54:04 PM »

เพลง : คนเก็บฟืน

INTOR : Em G D Em C Am D G D Em G D Em
Em B7 Em

* เบื้องบนเป็นแผ่นฟ้ากว้าง เบื้องล่างเป็นธารน้ำใส
C Em B7sus4 B7
ตัวฉันมีกาน้ำหนึ่งใบกับกองฟืนที่วางอยู่เรียงราย
Em B7 Em C Em B7 Em
อยู่มาปีแล้วปีเล่า วันเก่าๆได้ผ่านเลยไป คืบคลานเข้าสู่วันใหม่ ลมหายใจยังอบอุ่นในทรวง
D G Am Em G B7 Em C D
** ฉันไม่เคยคิดอื่นใด ที่ยาวไกลเกินสุดขอบฟ้า เราพบกันใต้ดวงตะวันรอน ยามเธอนอนฉันจะกล่อม
Em
นิทรา
G B7 Em C D Em
เราพบกันและพากันก้าวไป ไปเก็บไม้เก็บฟืนมาต้มกา
C Am B7 Em
น้ำเดือดเรามาแบ่งกันกิน ฟืนหมดเราช่วยกันเก็บฟืน

Solo : G D Em ( 2time ) Em G D Em C Am
D Am Ammaj7 Am7 C D Ebdim Em D
Em G D Em G D Em

( ซ้ำ * )
Em
บางคนว่าฉันเป็นคนบ้า
B7 Em
บางคนว่าสติไม่ค่อยดี
C Em
บางคนว่าฉันเป็นเช่นนี้
B7 Em
เพราะผิดหวังบางสิ่งที่ตั่งใจ
( ซ้ำ ** )

C Am
น้ำเดือดเรามาแบ่งกันกิน
B7 Em
ฟืนหมดเราช่วยกันเก็บฟืน

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #22608 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 02:06:22 PM »

น้องรูครับ..เห็นหมาแม้วแล้ว...น่ากินจริงๆ..
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22609 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 02:21:44 PM »

น้องรูครับ..เห็นหมาแม้วแล้ว...น่ากินจริงๆ..

แหะ แหะ แหะ สงสารลูกผมเถิดพี่ ....... วันก่อนแค่มันมุดเข้าไปติดคาอยู่ที่โครงเครื่องหลังบ้าน ลูกผมนั่งหน้าเศร้าทั้งวันโทรตามให้ผมรีบกลับบ้านมาจับมันออก ...... อีกอย่างมันยังเล็กอยู่ ...... อยากกินผมหาตัวโต ๆให้กินดีกว่า  ...... เขาบอกต้องเอามาหมักกับโยเกิร์ด สักคืนจะไม่เหม็นสาบแถมเนื้อนุ่มด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2007, 02:33:09 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #22610 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:02:32 PM »

แหวะ...กินไม่ลงอ่ะ ... Tongue

พี่ต่อจะส่งมอบของรางวัลเมื่อไหร่ดีครับ .... Grin ขำก๊าก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22611 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:07:37 PM »

กระทู้ และผู้เข้าชมกำลังงามทีเดียว

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #22612 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:16:00 PM »

แหะ แหะ แหะ สงสารลูกผมเถิดพี่ ....... วันก่อนแค่มันมุดเข้าไปติดคาอยู่ที่โครงเครื่องหลังบ้าน ลูกผมนั่งหน้าเศร้าทั้งวันโทรตามให้ผมรีบกลับบ้านมาจับมันออก ...... อีกอย่างมันยังเล็กอยู่ ...... อยากกินผมหาตัวโต ๆให้กินดีกว่า  ...... เขาบอกต้องเอามาหมักกับโยเกิร์ด สักคืนจะไม่เหม็นสาบแถมเนื้อนุ่มด้วย

แสดงว่าเมื่อวันอาทิตย์ดูรายการหมึกแดงเหมือนกันใช่ม๊า  น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22613 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:33:27 PM »

เพลง : ร๊อคกระทบไม้
ศิลปิน : ธเนศ

เขานั้นก็อยู่อย่างเขา เราก็เราแต่ว่าเขาก็ดี
เราก็เลยเลือกที่ดี เราก็มี วิธีเอามา
เขาบริโภคอย่างเขา
เราก็เอามาเลือกโภชนา
ถึงเขาจะจืดหนักหนา
ก็เติมน้ำปลาพริกดองซะเลย
ให้ถึงอกถึงใจพระคุณ

บ้านที่เราอยู่อาศัย
เราแอ๊พพลายให้มาเป็นของเรา
แต่เราอบอุ่นกว่าเขา
บ้านของเรามีทั้งย่าทั้งยาย
ตอนที่เราเจอะเจอกัน
ก็ยังทักกันสวัสดีทักทาย
พอเราจะจากกันไป ก็ยังบ๊ายบายให้กันทุกที
ก็ถึงอกถึงใจพระคุณ
เจ้าประคุณทูนหัวกระผม
อันไหน...ที่เรานิยม
ก็ประสมของเราซะเลย
เจ้าประคุณทูนหัวแม่เอ๋ย
วันนี้ก็เอาซะเลย มาละเหวยขอลอง...ซะที

ไม่แปลกที่กินอย่างเขานะ
ไม่แปลกที่นอนอย่างเขานะ
ยังไงก็ยังเป็นเรา เอาอย่างเขาถ้าเขาดีกว่า
ก็อยู่ที่เราจะใช้นะ ไม่แปลกอะไรหรอกหนานะ
โบราณก็ทำกันมา ไม่มีปัญหาว่าเป็นของใคร
หากว่าตัวเองถึงใจ เราก็ใช้ไป

เล็กแล้วเล็กลงโลกใบนี้
เล็กๆ ลงทุกทีจากที่เคยใหญ่
ทั้งเขาทั้งเราก็เลยใกล้ชิด
ชิดๆ กันเข้าไปเถิบเข้าไป
ของเขาของเรามันก็แค่นั้น
ก็ยักย้ายให้กันมันก็เทถ่าย
รับรู้ได้ด้วยกันเถอะวันนี้
ฟังให้ดีน้องพี่คงเข้าใจ

เจ้าประคุณทูนหัวแม่เอ๊ย
วันนี้ก็เอาซะเลย มาละเหวยขอลอง ซะที
อันไหน ที่เรานิยม
วันนี้ก็เอาซะเลย มาละเหวยขอลอง ซะที

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22614 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 03:34:10 PM »

แสดงว่าเมื่อวันอาทิตย์ดูรายการหมึกแดงเหมือนกันใช่ม๊า  น้ำลายหก

ดูเหมือนกันอ่ะดิ ........  อิอิอิ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #22615 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:10:16 PM »

บาทเดียว..ดูเพลินนนน..อะไรไม่เกิน...เมียงู...ชะช๊ะ..ช่า

ลูบได้...คลำได้...แต่ห้าม..เอาไม้...แหย่...งู...อิ อิ
แถวบ้านผมแหย่งูได้ครับ แต่ห้ามแหย่รูงู ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #22616 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:57:10 PM »

อยากฟังเพลงนี้อ่ะ น้องรู Grin Grin
หาให้หน่อย....

Memory

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22617 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 06:49:28 PM »

อยากฟังเพลงนี้อ่ะ น้องรู Grin Grin
หาให้หน่อย....

Memory

เพลงไรอ่ะพี่ ไม่รุ้จักที่บ้านมีแต่งิ้วอ่ะครับ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22618 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 07:02:35 PM »

เพลง : Memory

Midnight - not a sound from the pavement.
Has the moon lost her memory,
She is smiling alone.
In the lamplight, the withered leaves collect at my feet.
And the wind begins to moan.

Memory - all alone in the moonlight.
I can smile at the old days,
I was beautiful then.
I remember the time I knew what happiness was.
Let the memory live again.

Every street light seems to beat a fatalistic warning.
Someone mutters and the streetlamp gutters,
And soon it will be morning.

Daylight, I must wait for the sunrise.
I must think of a new life,
And I mustn't give in.
When the dawn comes tonight will be a memory too,
And a new day will begin.

Burnt out ends of smokey days,
The stale cold smell of morning.
The streetlamp dies, another night is over,
Another day is dawning.

Touch me, it's so easy to leave me
All alone with the memory
Of my days in the sun.
If you touch me, you'll understand what happiness is.
Look, a new day has begun.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2007, 07:20:28 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22619 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 08:22:40 PM »

เพลง : Memory

หน้า: 1 ... 1505 1506 1507 [1508] 1509 1510 1511 ... 10006
  พิมพ์