เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:26:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1610 1611 1612 [1613] 1614 1615 1616 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5433483 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #24180 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 03:39:33 PM »

ชาวเราที่ไม่ใช่เจ้าหน้าที่็ควรมีเข็มขัดสนามด้วยครับ ติดอุปกรณ์ซองปืนเปล่า ไฟฉาย แมกสำรองเตรียมไว้ให้เรียบร้อย ปรับไว้ให้พอดีเอวตอยใส่ชุดนอน     .........วางเตรียมไว้ใต้เตียง/ข้างเตียง

พอมีเรื่องก็คว้ามาใส่ หยิบปืนจากกระป๋าปืน/ที่ประจำถือไปเลย ชุดเข็มขัดสนามมีประโยชน์เพราะในเหตุการณ์ตรวจการจริงๆ บางครั้งต้องใช้ 2 มือ ไขกุญแจ เปิดปิดประตูหน้าต่าง จะได้เอาปืนเก็บเข้าซองได้

หรือถ้าคว้าปืนยาวมาจะได้มีปืนพกในซองสำรองไว้อีกกระบอก

นอกจากนี้ยังมีอุปกรณ์อื่นๆ ติดตัวไปให้ใช้ได้อีกครับ

ครับพี่ต๊อก ปกติผมมีแบบนี้ชุดนึงคือมีซองนอก ซองแม๊กสำรอง ซองใส่ไฟฉาย

แต่เมื่อคืนไม่ทันหยิบ  คว้ากระเป๋าสะพายได้ก็ไปเลย ..... แต่กระเป๋าผมก็ตัดเย็บใหม่ให้ใส่ปืนในแนวตั้งได้  ด้ามอยู่ ด้านบน ไม่ลงไปนอนก้นกระเป๋าแถมมีช่องเสียบไฟฉายด้วย ...... อิอิอิ หลายท่านคงเคยเห็น .... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #24181 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 03:40:31 PM »

ของบ้านผม ต้องหลายจุดอ่ะดิ อย่างน้อยๆ 5 จุด อ๋อย

น้องรู อย่าลืม จัดทัพ...ต้อนรับท่านหลวง วันเสาร์ด้วยเด้อ น้ำลายหก

จากที่เคยทำของบริษัท  ...... ตัวกันขโมยเป็นชุดเดียวครับ เซนเซอร์ ปกติใช้ สวิทย์ แม่เหล็ก ติดที่ประตู ,หน้าต่าง  ( ถ้าหน้าต่าง เยอะ ก็เสียค่าสวิทย์เพิ่มไม่แพง )  ...... ส่วนระบบ ติดต่อตอบกลับ ก็อยู่ที่ความถูกแพง  ......  ลำพังแค่ เสียงดังเฉย ๆไม่กี่ตัง

เป็นธุระจัดหาให้หน่อยดิ 1 ชุด ราคาถูก คุณภาพดี

แล้วไปติดตั้งที่โรงยี่เก ให้ด้วย ค่าจ้าง 1 เมา อิอิ

เอางั้นเลยเหรอพี่ ....... อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #24182 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 03:53:44 PM »

ของบ้านผม ต้องหลายจุดอ่ะดิ อย่างน้อยๆ 5 จุด อ๋อย

น้องรู อย่าลืม จัดทัพ...ต้อนรับท่านหลวง วันเสาร์ด้วยเด้อ น้ำลายหก

จากที่เคยทำของบริษัท  ...... ตัวกันขโมยเป็นชุดเดียวครับ เซนเซอร์ ปกติใช้ สวิทย์ แม่เหล็ก ติดที่ประตู ,หน้าต่าง  ( ถ้าหน้าต่าง เยอะ ก็เสียค่าสวิทย์เพิ่มไม่แพง )  ...... ส่วนระบบ ติดต่อตอบกลับ ก็อยู่ที่ความถูกแพง  ......  ลำพังแค่ เสียงดังเฉย ๆไม่กี่ตัง

เป็นธุระจัดหาให้หน่อยดิ 1 ชุด ราคาถูก คุณภาพดี

แล้วไปติดตั้งที่โรงยี่เก ให้ด้วย ค่าจ้าง 1 เมา อิอิ

เอางั้นเลยเหรอพี่ ....... อิอิอิ 

เหอะๆ นี่แหละข้ออ้างในการเปิดโรงยี่เก....อีกรอบ

ตอนนี้ได้รับนโยบายมาว่า ให้สร้างโต๊ะ เก้าอี้ เอาไว้กินเหล้า

นอกบ้านให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลย...อิอิ....เสร็จโจร
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24183 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 03:55:05 PM »

เมื่อคืนน๊าววววหนาวค่ะ ยิ้มีเลศนัย
เป็นสาวเป็นแส้ บอกหนาว.....
ราคาตกหมดเลย

ราคาตกยังน่าซื้อครับพี่  แต่ถ้าสีตกเนี่ย ทำไงดี ... ขำก๊าก กิ๊วก๊าว ไหว้

ช่าย เยี่ยม

เมื่อคืนน๊าววววหนาวค่ะ ยิ้มีเลศนัย
เป็นสาวเป็นแส้ บอกหนาว.....
ราคาตกหมดเลย

ราคาตกยังน่าซื้อครับพี่  แต่ถ้าสีตกเนี่ย ทำไงดี ... ขำก๊าก กิ๊วก๊าว ไหว้

เหอ เหอ เหอ แบ่งขายเป็นกิโลฯ ก็ได้ครับ Grin
อย่างหมูโอ เอ้ย! หนูโอเนี่ยคงได้ซักร้อยกว่าโลฯ คิก คิก  คิก คิก

จ๊ากกกก ยังไม่ถึงค่ะพี่ แค่ใกล้เคียง หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #24184 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:01:12 PM »

ชาวเราที่ไม่ใช่เจ้าหน้าที่็ควรมีเข็มขัดสนามด้วยครับ ติดอุปกรณ์ซองปืนเปล่า ไฟฉาย แมกสำรองเตรียมไว้ให้เรียบร้อย ปรับไว้ให้พอดีเอวตอยใส่ชุดนอน     .........วางเตรียมไว้ใต้เตียง/ข้างเตียง

พอมีเรื่องก็คว้ามาใส่ หยิบปืนจากกระป๋าปืน/ที่ประจำถือไปเลย ชุดเข็มขัดสนามมีประโยชน์เพราะในเหตุการณ์ตรวจการจริงๆ บางครั้งต้องใช้ 2 มือ ไขกุญแจ เปิดปิดประตูหน้าต่าง จะได้เอาปืนเก็บเข้าซองได้

หรือถ้าคว้าปืนยาวมาจะได้มีปืนพกในซองสำรองไว้อีกกระบอก

นอกจากนี้ยังมีอุปกรณ์อื่นๆ ติดตัวไปให้ใช้ได้อีกครับ

......GOOD IDEA เยี่ยม
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #24185 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:02:38 PM »

พี่น่อย วมต. น้องรู พร้อมหรือยังครับ สำหรับเสาร์นี้ อิอิ

จัดทัพต้อนรับ ท่านหลวง ณ โคขุน ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24186 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:03:00 PM »

เหอะๆ นี่แหละข้ออ้างในการเปิดโรงยี่เก....อีกรอบ

ตอนนี้ได้รับนโยบายมาว่า ให้สร้างโต๊ะ เก้าอี้ เอาไว้กินเหล้า

นอกบ้านให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลย...อิอิ....เสร็จโจร

เอางี้ พี่ ที่ใต้ต้นมะม่วง ปลูกขนำไว้สักหลังดีมั้ย
เอาแบบลูกทุ่งๆมันไปเลย แถวๆละแวกใกล้ๆ กทม. พอหาไม้ไผ่ได้
เผื่อขังใครไว้ในบ้าน จะได้มีขนำไว้นอนเฝ้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #24187 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:04:38 PM »

งานนี้ต้องน้าเป้าแล้วละ โต๊ะอ่ะพี่  ....... ทำเก้าอี้ด้วยนะ อุ๊ยยยยยย ....... วางในสนามหญ้าเลย ..... ขัดแค่เอาเสี้ยนที่เผื่อจะตำออก  ....... จะได้ไม่ต้องนั่งเจ็บก้นตอนหลัง  ...... แล้วไม่ต้องทาอะไรปล่อยดิบ ๆผมว่าสวยดี  ........ อิอิอิิ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24188 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:05:48 PM »

แบบใส่กระเป๋าก็ดีครับคุณรูฯ เผื่อโจรเห็นเราก่อนจะได้ชะล่าใจคิดว่าเราไม่มีอาวุธ อาจเซ่อๆ โผล่มาใช้มีด/ไม้ขู่ ถ้าเห็นเรามีอาวุธอาจซุ่มตีหัวได้

เข้าหลักการดั้งเดิม ถ้าพกอาวุธเปิดเผยก็ต้องระวังรอบด้านเพิ่มเติมครับ จูบบบบ

พี่น่อยคว้าลูกซองมาเลยครับ ชี้เป้าข้างหน้าตั้งท่าเตรียมยิง อิ อิ หลงรัก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #24189 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:05:58 PM »

เอางี้ พี่ ที่ใต้ต้นมะม่วง ปลูกขนำไว้สักหลังดีมั้ย
เอาแบบลูกทุ่งๆมันไปเลย แถวๆละแวกใกล้ๆ กทม. พอหาไม้ไผ่ได้
เผื่อขังใครไว้ในบ้าน จะได้มีขนำไว้นอนเฝ้า

อ่า หรือจะ รวมตัวกัน ไปช่วยกันทำดี ...... เครื่องมือเครื่องไม้ผมพอมี  ....... อิอิอิิ  ไปตั้งแต่คืนวันเสาร์วางแผนก่อน เช้าวันอาทิตย์ทำ ตกเย็นลองใช้เลย  ....... อิอิอิ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24190 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:07:07 PM »

เอาแบบ ต่วย ตูน เลยนะ ชมรมเย็นวันเสาร์ใต้ต้นมะม่วง กับแกล้มหมดก็เด็ดมะม่วงเปรี้ยวแทะเลย อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24191 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:11:14 PM »

ตอนนี้จะมุงหลังคาด้วยอะไรดี (แหะ แหะ เพิ่งนึกออกว่าจะหาตับจาก จากไหนดี หรือจะบุกทุ่งแสมดำ ไปตัดจากมาเย็บเอง)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #24192 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:12:29 PM »

เหอะๆ ออกแบบเสนอมาได้เลยครับ ผมก็อยากได้ดิบๆ ไม่ต้องทาสี ครับ เพราะทิ้งไว้กลางแจ้ง

ช่วยกันทำ ภาคภูมิใจดี จะได้ยึดเป็นที่พักพิงสุดท้าย หลังจากแปร๊ดจากที่อื่นมาแล้ว 555 แบร่ แบร่
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #24193 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:16:00 PM »

พี่น่อย วมต. น้องรู พร้อมหรือยังครับ สำหรับเสาร์นี้ อิอิ

จัดทัพต้อนรับ ท่านหลวง ณ โคขุน ครับ

....หึ หึ   ...     วันเสาร์.... ยิ้มีเลศนัย     
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24194 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 04:19:09 PM »

ตอนนี้จะมุงหลังคาด้วยอะไรดี (แหะ แหะ เพิ่งนึกออกว่าจะหาตับจาก จากไหนดี หรือจะบุกทุ่งแสมดำ ไปตัดจากมาเย็บเอง)

ตาซับคงมุ่งไปที่ทุ่งแสมเฉยๆก็พอ เพราะคนตัดจากดำอยู่แล้ว คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 ... 1610 1611 1612 [1613] 1614 1615 1616 ... 10006
  พิมพ์