เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:14:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1781 1782 1783 [1784] 1785 1786 1787 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5415996 ครั้ง)
ซัมเมอร์
นำดี ตามดี
Full Member

คะแนน 24

don't ask me why

« ตอบ #26745 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 01:06:19 AM »

Johnnie Walker Red Label น่าจะดูถูกใจคนไทยที่สุด
เพราะน้องเล็กสุดขวดนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อการดื่มตลอดค่ำคืน
พูดง่าย ๆ ก็คือกินได้นาน ๆ สนุกสนานกันทั้งคืนนั่นแหละ  
แถมวิธีการกินที่ถูกต้องนั้น ก็ต้องผสมกับมิกเซอร์ทั้งหลาย
อันเป็นวิธีการดื่มที่นิยมในหมู่คนไทยอยู่แล้วซะอีก

ตอนนี้ Johnnie Walker Red Label   ก็เลยขายดีที่สุดไปโดยปริยาย
ง่าย ๆ จะใส่น้ำแข็ง ผสมโคล่า ชามะนาว หรือโซดาก็ได้ทั้งนั้น
สุดแล้วแต่ว่าจะชอบรสชาติแบบไหนหลังผสมมิกเซอร์แล้วเท่านั้นเอง
แต่นักดื่มมืออาชีพมักนิยมผสมน้ำก่อนแล้วจึงผสมโซดาตามลงไป  
ในอัตราส่วน 2:1 หรือที่เรียกกันว่า "โซดาลอย" นั่นเอง ...
ผสมเสร็จก็ เอ็นจอย ดริ๊งกิ้ง กันได้ทั้งคืน ( แต่อย่าขับรถหลังดื่มนะ )

โตขึ้นมาหน่อย กับความเคร่งขรึมแบบ Johnnie Walker Black Lable
วิสกี้ชั้นดีจากการหมักบ่มเพื่อให้ได้รสชาติที่คลาสสิกที่สุดนานถึง 12 ปี
วิธีการดื่มที่ถูกต้องนั้นก็คลาสสิกไม่แพ้รสชาติของตัววิสกี้ ง่าย ๆ เท่ ๆ ดูดี
ด้วยสไตล์ที่เรียกกันว่า "ออน เดอะ ร็อก"  นั่นเอง
หรือถ้าอยากจะผสมมิกเซอร์เหลือเกิน  
ก็ต้องใส่น้ำแข็งเข้าไปเยอะ ๆ วิสกี้ ครึ่งแก้ว และโซดาอีกครึ่งแก้ว
แค่นี้แหละ ก็จะได้สัมผัสรสชาติที่แท้จริงของ JohnnieWalker Black Lable

ส่วน Johnnie Walker Green Lable อายุ 15 ปี ที่มีจำหน่ายแบบจำกัดประเทศนั้น
หาน้ำแข็งก้อนใหญ่ ๆ สักก้อน  ใส่ในแก้วปากกว้างเพียงแค่ก้อนเดียว  
ไม่ต้องกลัวว่าน้ำแข็งก้อนนั้นจะเหงา  
เพราะเราจะเฝ้ามองอย่าทะนุถนอม
จากนั้นริน Johnnie Walker Green Lable  ลงไปไม่ต้องท่วมน้ำแข็ง  แกว่งแก้วเล็กน้อย  
ให้อุณหภูมิของวิสกี้ชะอุณหภูมิของน้ำแข็งก้อนโต  
ดมกลิ่นวิสกี้ที่ระเหยขึ้นมาเล็กน้อย  
ก่อนลิ้มรสวิสกี้ที่อุณหภูมิพอเหมาะพอดี
งานนี้จะได้ รสชาติ กลิ่น และแสงที่วิสกี้ตกกระทบกับก้อนน้ำแข็งชวนมอง

Johnnie Walker Gold Lable อายุ 18 ปี
แค่นำ Johnnie Walker Gold Lable ไปใส่ในช่องแช่แข็งสัก 24 ชั่วโมง  
ถ้าที่ในช่องแช่แข็งยังเหลือก็นำแก้วทรงสูงเปล่า ๆ แช่ไว้ด้วย  
พอได้เวลาก็รินใส่แก้วที่แช่ไว้ข้างกัน ๆ นั่นแหละ  แล้วดื่มเข้าไปเลย
ทันทีที่วิสกี้เย็นจัดปะทะกับความอุ่นในปาก  
กลิ่นหอมหวนนุ่มลิ้นจะอบอวล แหม ... ยิ่งถ้ามีช็อกโกแล็ตดี ๆ ไว้กินเข้าคู่ล่ะ  
ก็จะเป็นความสุขที่ลืมไม่ลงเลยเชียว

ปิดท้ายกันที่วิสกี้ชั้นสูง  Johnnie Walker Blue Lable   อายุ 25 ปี  
ที่หมักบ่มจากมอลต์คุณภาพสูง ตามวิธีการคลาสสิกแบบศตวรรษที่ 19
วิธีการดื่มวิสกี้ชั้นสูงนี้  ก็คลาสสิกมาก  เตรียมแก้วบรั่นดีสวย ๆ ไว้สัก 2 ใบ  
แก้วนึงรินวิสกี้รอไว้  ส่วนอีกแก้วนึงรินน้ำแร่เย็น ๆ ไว้เช่นกัน
ดื่มน้ำแร่เย็นๆ เพื่อปรับอุณหภูมิในช่องปากกันก่อน  
จากนั้นจิบ Johnnie Walker Blue Lable  ในแก้วบรั่นดีอีกใบตาม  
เมื่อน้ำแร่เย็นๆ   ที่หลงเหลืออยู่ในช่องปากผสมกับวิสกี้ชั้นดีนี้  
รสชาติที่แอบซ่อนจะซึมผ่านเพดานปาก  ไปมัดใจนักดื่มเหล้าทั้งหลายไม่รู้ลืม

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หลงรัก น้ำลายหก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #26746 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 01:16:04 AM »

หายดีแล้วหรอครับคุณsummer  เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #26747 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 07:19:17 AM »

สวัสดีปีใหม่ครับพี่น้องคอปืนซึมเศร้าฯทีม

ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดปีโชคดีตลอดไป

สุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #26748 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 08:05:26 AM »

สวัสดีปีใหม่ครับพี่น้องคอปืนซึมเศร้าฯทีม

ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดปีโชคดีตลอดไป

สุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ ขอบคุณมากครับ สวัสดีปีใหม่เช่นกันนะครับ ขอให้ท่าน Audy452  มีความสุขสมหวังตลอดไปด้วยนะครับ  Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26749 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 09:10:43 AM »

ขอบคุณมากครับ ท่าน ท่าน Audy452
มีความสุข เช่นกันครับ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #26750 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 09:52:18 AM »

ขอบคุณมากครับ สวัสดีปีใหม่เช่นกันนะครับ

ขอให้ท่าน Audy452  มีความสุขสมหวังตลอดไปด้วยนะครับ   Cheesy

ท่าน 51 ให้ม้าเอ็มรับมาโรงโป๊ะด้วยดิ  คิดถึงไม่ได้ดื่มด้วยกันนานมากแล้วนะจ๊ะ Wink Cheesy
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #26751 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 10:35:23 AM »

พี่หลวง   วันนี้มีสังสรรค์ที่โรงโป๊ะเหรอพี่

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #26752 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 10:44:35 AM »

ครับตาเป้าไม่ได้ดื่มหลายวัน  คงอยากไม่ใช่น้อย  อิอิ

แต่ยังไม่รู้ว่าจะดื่มที่ไหนเลยเนี่ย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #26753 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 11:02:50 AM »

ขอบคุณมากครับ สวัสดีปีใหม่เช่นกันนะครับ

ขอให้ท่าน Audy452  มีความสุขสมหวังตลอดไปด้วยนะครับ   Cheesy

ท่าน 51 ให้ม้าเอ็มรับมาโรงโป๊ะด้วยดิ  คิดถึงไม่ได้ดื่มด้วยกันนานมากแล้วนะจ๊ะ Wink Cheesy

ถ้าพี่โอม มาด้วยเดี๋ยวผมหนี่เมียออกมาก่อนเวลาเล้ยยยย Grin Grin Grin

คิดถึงพี่โอมจัง

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #26754 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 11:08:32 AM »

พี่หลวง   วันนี้มีสังสรรค์ที่โรงโป๊ะเหรอพี่

คิก คิกอุ้ยยยย....รองป้อมได้ยินด้วย.....งานนี้ยาวแน่

น้ำลายหกปู่ครับ....ผมขอเอาของไปย่าง พร้อม ๑๐๐ ท่อ

น้ำลายหกเวลากี่โมงดีครับ

ซัมเมอร์
นำดี ตามดี
Full Member

คะแนน 24

don't ask me why

« ตอบ #26755 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 11:34:34 AM »

หายดีแล้วหรอครับคุณsummer  เยี่ยม
ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ เพิ่งถอดเข็มให้ยาออก เตรียมกลับบ้านได้แล้ว
แล้วคุณตี๋ไปเที่ยวปีใหม่ที่ไหนค่ะ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #26756 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 11:37:00 AM »

ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ เพิ่งถอดเข็มให้ยาออก เตรียมกลับบ้านได้แล้ว
แล้วคุณตี๋ไปเที่ยวปีใหม่ที่ไหนค่ะ

ไม่ใช้พี่ตี๋ค่ะ คนนั้นน้าพร้อมค่ะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #26757 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 11:40:35 AM »

พี่หลวง   วันนี้มีสังสรรค์ที่โรงโป๊ะเหรอพี่

คิก คิกอุ้ยยยย....รองป้อมได้ยินด้วย.....งานนี้ยาวแน่

น้ำลายหกปู่ครับ....ผมขอเอาของไปย่าง พร้อม ๑๐๐ ท่อ

น้ำลายหกเวลากี่โมงดีครับ
ยังไม่รู้จะไปกินที่ไหนเลย  ที่บ่อทิดหมูคงไม่สะดวกเพราะมันค่ำไปหน่อย

น่าจะหาร้านกินแถวใกล้ๆโรงโป๊ะ  ผมออกได้สองทุ่มแน่ะ อ๋อย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26758 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 12:12:12 PM »

เดี๋ยวถ้าแว่บไปได้จะแอบไปครับ พี่ต้อย
เมื่อคืนผมกลับถึงบ้านตอนตีสามพอดี คริ คริ
ตัวเล็กได้ยินเสียงผม....ตื่นขึ้นมาขอมานอนข้าง ๆ ด้วย.....คริ คริ

คืนนี้....จะแว่บได้หรือเปล่า ยังไม่แน่ใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2007, 12:14:27 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26759 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2007, 12:13:31 PM »

หน้า: 1 ... 1781 1782 1783 [1784] 1785 1786 1787 ... 10006
  พิมพ์