เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:39:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9924 9925 9926 [9927] 9928 9929 9930 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5415043 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #148890 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:26:04 AM »

ไฟดับ ต้องเย็นสิ  เออ...คนเรานี่...
ถ้าไฟลุก น่าร้อนหน่อย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #148891 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 10:39:51 AM »

สวัสดีตอนสาย ๆ   เอารถมอร์ไซไปถ่ายน้ำมันเครื่อง  ล้างคาร์บูฯ 

จอดนานไปหน่อยสตาร์ทยาก รอบเดินเบาไม่ดี เร่งแล้ววอด  .....   อิอิอิ 

เสร็จแล้วหลังจากนั้นต่อภาษี ทำใบขับขี่แล้วกลับมาแว้นอีกครั้งดีกว่า 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #148892 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:04:34 AM »

... ไหว้สวัสดีครับคุณเสือ คุณจอย น้องเอ้ คุณเปิ้ล น้องตี๋ เพื่อนๆที่รักกกกทุกกกกคน

เช้าวันพฤหัสที่ 29-03-55

สวัสดีครับพี่ๆทกท่าน...เมื่อวานไฟดับตั้งแต่เช้าถึง4โมงเย็น...ร้อนตับแตกเลยครับ

...เป็นผมนะ   หาเรื่องออกแน่ ยิ้มีเลศนัย
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #148893 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:07:28 AM »

ไหว้สวัสดีตอนเพล...........เตรียมตัวลงศาลาอย่าให้ญาติโยมต้องคอยนาน Cheesy
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #148894 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:11:09 AM »

ไหว้สวัสดีตอนใกล้เที่ยงครับ....เพิ่งตื่นครับ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #148895 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:29:10 AM »

สวัสดีตอนสาย ๆ   เอารถมอร์ไซไปถ่ายน้ำมันเครื่อง  ล้างคาร์บูฯ 

จอดนานไปหน่อยสตาร์ทยาก รอบเดินเบาไม่ดี เร่งแล้ววอด  .....   อิอิอิ 
เร่งแล้ววอด ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่ดูครับ อาการจะดีขึ้น
หรือไม่ก็พยายามขับบ่อยๆ ก็ฟื้นเหมือนกัน แต่สู้เปลี่ยนแบตเตอรี่ไม่ได้
สตาร์ทง่ายขึ้นด้วย  ใบที่อยู่ในรถปัจจุบันใช้มานานหรือยัง..?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #148896 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:30:13 AM »

ไหว้สวัสดีตอนใกล้เที่ยงครับ....เพิ่งตื่นครับ คิก คิก

อย่าลืม พับผ้าห่ม เก็บที่นอนให้เรียบร้อยด้วย
แล้วก็ล้างหน้าแปรงฟันให้สะอาด...  Angry Angry Angry

Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #148897 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:33:51 AM »

สวัสดีตอนสาย ๆ   เอารถมอร์ไซไปถ่ายน้ำมันเครื่อง  ล้างคาร์บูฯ  

จอดนานไปหน่อยสตาร์ทยาก รอบเดินเบาไม่ดี เร่งแล้ววอด  .....   อิอิอิ  
เร่งแล้ววอด ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่ดูครับ อาการจะดีขึ้น
หรือไม่ก็พยายามขับบ่อยๆ ก็ฟื้นเหมือนกัน แต่สู้เปลี่ยนแบตเตอรี่ไม่ได้
สตาร์ทง่ายขึ้นด้วย  ใบที่อยู่ในรถปัจจุบันใช้มานานหรือยัง..?

..รถของน้องรูฯ เป็นรถรุ่นเก่า 2 จังหวะ  ไม่ต้องมีแบตก็สตาร์ทได้ครับ

จำได้ว่าเป็น NOVA   ใช่ป่ะ  เอ  .. หรือว่าเราจำผิดหว่า Huh
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #148898 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:36:12 AM »

ไม่ใช่ครับ แต่ผมก็จำรุ่นไม่ได้

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #148899 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:43:15 AM »

สตาร์ทง่ายขึ้นด้วย  ใบที่อยู่ในรถปัจจุบันใช้มานานหรือยัง..?

..รถของน้องรูฯ เป็นรถรุ่นเก่า 2 จังหวะ  ไม่ต้องมีแบตก็สตาร์ทได้ครับ

จำได้ว่าเป็น NOVA   ใช่ป่ะ  เอ  .. หรือว่าเราจำผิดหว่า Huh

yamaha nouvo  ครับพี่  .... ตอนนี้อยู่ที่ร้านแล้ว  เดี๋ยวให้ช่างเขาจัดการให้ 

คันนี้วิ่งมาแค่  2,000 โล  .... 5555   ใช้ไม่คุ้มค่ารถเลยครับ  อย่างเก่งวิ่งในซอยซื้อกับข้าวนิดหน่อย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #148900 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:45:18 AM »

อ่านกระทู้นี้  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=111479.0  แล้วปวดหัว

ผมกำลังมองหาอาชีพอื่น ๆมารองรับกรณี ถ้างานที่ทำมันตายลง 

Hero Member

คะแนน 606

« ตอบ #148901 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:46:36 AM »

สวัสดีตอนสาย ๆ   เอารถมอร์ไซไปถ่ายน้ำมันเครื่อง  ล้างคาร์บูฯ  

จอดนานไปหน่อยสตาร์ทยาก รอบเดินเบาไม่ดี เร่งแล้ววอด  .....   อิอิอิ  
สตาร์ทง่ายขึ้นด้วย  ใบที่อยู่ในรถปัจจุบันใช้มานานหรือยัง..?

..รถของน้องรูฯ เป็นรถรุ่นเก่า 2 จังหวะ  ไม่ต้องมีแบตก็สตาร์ทได้ครับ

จำได้ว่าเป็น NOVA   ใช่ป่ะ  เอ  .. หรือว่าเราจำผิดหว่า Huh

yamaha nouvo  ครับพี่  .... ตอนนี้อยู่ที่ร้านแล้ว  เดี๋ยวให้ช่างเขาจัดการให้  

คันนี้วิ่งมาแค่  2,000 โล  .... 5555   ใช้ไม่คุ้มค่ารถเลยครับ  อย่างเก่งวิ่งในซอยซื้อกับข้าวนิดหน่อย

...จำผิดจริงด้วย  

รถใช้น้อยมาก  เอาไปฟิตใช้ได้อีกนาน เยี่ยม
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #148902 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:49:47 AM »

ครับพี่  ว่าจะเอาไว้ใช้ขี่ใกล้ ๆ   แต่คงต้องไปซื้อหมวกกันน๊อกซื้ออะไรเพิ่มนิดหน่อย เดี๋ยวนี้รักตัวกลัวตายครับ  .....   อิอิอิ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #148903 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:59:31 AM »

อ่านกระทู้นี้  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=111479.0  แล้วปวดหัว

ผมกำลังมองหาอาชีพอื่น ๆมารองรับกรณี ถ้างานที่ทำมันตายลง 
งานของรู ไม่มีวันตายหรอก มีแต่จะแข่งกันมากขึ้น การแข่งขัน มีทุกงานแหละ งานผมก็เถอะ
เมื่อสอง-สามปีที่แล้ว เคยคิดว่าตอนนี้่อินเตอร์เน็ตเองก็สามารถใช้ซื้อตั๋วเครื่องบิน จองตั๋วเครื่องบินได้
งานแผนกตั๋วน่าจะตาย แต่ทุกวันนี้ ตั๋วเครื่องบินของออฟฟิศยังขายได้ครับ ไม่น่าเชื่อ...

การแข่งขันมี แต่เราก็รู้จุดแข็งจุดอ่อนของเราเอง พลิกผันไปได้ตามสถานการณ์ครับ

ในกระทู้ที่ไปอ่าน หากอ่้านแล้วปวดหัว เพราะตั้งใจมากไป เรื่องที่เราไม่เคยรู้ ไม่เคยทราบ
พอมาศึกษาแบบตั้งใจมากก็ปวดหัว ลองอ่านผ่านๆเหมือนกับเก็บความรู้แบบ"รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม"ดู
แต่ผ่านไปสักสองวัน ลองนึกดู ว่าเรื่องที่อ่าน มีอะไรที่เรายังระลึกถึงได้
เรื่องนั้นอาจเป็นเรื่องที่เราสนใจและ มีความเป็นไปได้ที่จะต่อยอด

โชคดีครับ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #148904 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:34:45 PM »

งานของรู ไม่มีวันตายหรอก มีแต่จะแข่งกันมากขึ้น การแข่งขัน มีทุกงานแหละ งานผมก็เถอะ
เมื่อสอง-สามปีที่แล้ว เคยคิดว่าตอนนี้่อินเตอร์เน็ตเองก็สามารถใช้ซื้อตั๋วเครื่องบิน จองตั๋วเครื่องบินได้
งานแผนกตั๋วน่าจะตาย แต่ทุกวันนี้ ตั๋วเครื่องบินของออฟฟิศยังขายได้ครับ ไม่น่าเชื่อ...

การแข่งขันมี แต่เราก็รู้จุดแข็งจุดอ่อนของเราเอง พลิกผันไปได้ตามสถานการณ์ครับ

ในกระทู้ที่ไปอ่าน หากอ่้านแล้วปวดหัว เพราะตั้งใจมากไป เรื่องที่เราไม่เคยรู้ ไม่เคยทราบ
พอมาศึกษาแบบตั้งใจมากก็ปวดหัว ลองอ่านผ่านๆเหมือนกับเก็บความรู้แบบ"รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม"ดู
แต่ผ่านไปสักสองวัน ลองนึกดู ว่าเรื่องที่อ่าน มีอะไรที่เรายังระลึกถึงได้
เรื่องนั้นอาจเป็นเรื่องที่เราสนใจและ มีความเป็นไปได้ที่จะต่อยอด

โชคดีครับ
ขอบคุณครับพี่  .....  แหมมีสาระผิดปกติ  ใช่พี่ทรัพย์จริง ๆ เปล่าเนี่ย

หน้า: 1 ... 9924 9925 9926 [9927] 9928 9929 9930 ... 10006
  พิมพ์