เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:31:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5411979 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 09:48:16 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 09:54:21 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 10:01:26 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2006, 10:06:38 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 10:05:56 PM »

ดีนะครับ ที่พึ่งกินข้าวมาอิ่มๆ ดีครับพี่ โพสต์ตอนเย็นๆ ได้โปรดอย่างโพสต์ตอนดึกๆเลยนะครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 10:13:24 PM »

ดีนะครับ ที่พึ่งกินข้าวมาอิ่ม ๆ ดีครับพี่ โพสต์ตอนเย็น ๆ ได้โปรดอย่าโพสต์ตอนดึก ๆ เลยนะครับ

คริ คริ....เห็นจายยย...ครับ...

ทานข้าว ๆ อิ่ม ๆ มาดู...เพื่อปลง...นะครับ
ห้ามสั่งต่อ....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 11:28:21 PM »

พี่51 คร้าบ  นี่มันสเต็ก สูตรโปรดผมเลยครับ มีโรสต์แมรี่ด้วย

เดี๋ยวผมจะโพสต์ไว้ครับเผื่อใครจะสนใจเอาไปทำบ้าง

1 เนื้อ สันนอก หรือ เนื้อ rib eye ก็ได้ กี่ชิ้นก็แล้วแต่จำนวนคนทานครับ และเนื้อที่อร่อยและราคาไม่แพงมาก ซื้อได้ที่ super isetan เป็นเนื้อจากฟาร์มไทยเฟร้นช์ ที่ ห้างนี้เขาจะคัดมาอย่างดี มีมันแทรกตัวตลอดทั้งชิ้น คุณภาพดีกว่าเนื้อไทยเฟร้นช์ที่วางขายที่ห้างอื่นมากๆครับ อีกที่ก็ต้องเนื้อnzที่ฟู้ดแลนด์ บางที่เนื้อrib eye  ฟู้ดแลนด์เซลล์ชิ้นละไม่ถึงร้อยด้วยครับ
2 โรสแมรี่
3 พริกไทยดำป่นอย่างดี(ถ้าเอาแบบเม็ดแล้วใช้เครื่องบดมือใหม่ๆจะยิ่งหอมครับ)
4 เหล้ารัม จากแคริบเบี้ยน หนึ่งเหยาะ ถ้าไม่มีก็ใช้บรั่นดีหอมๆก็ได้ครับ
5 เกลือ นิดหน่อย (อย่าใช้ซอสถั่วเหลืองหรือซีอิ๊วนะครับไม่งั้นจะมีกลิ่นอายของอาหารตะวันออก)
6 น้ำตาลทรายสีเหลืองทอง นิดหน่อย
เอาส่วนผสมกันทั้งหมดผสมกัน คลุกกับเนื้อ แช่ตู้เย็นช่อง ที่อยู่ใต้ช่องแข็ง 1-2 คืน(คล้ายๆเนื้อ เอจจิ้งที่ให้เอนไซน์ปรุงแต่รสให้เข้มข้นของเนื้อ us ชั้นดี) เพื่อให้ น้ำตาลและเหล้ารัม ทำหน้าที่เอนไซน์ รวมทั้งเครื่องเทศหอมเข้าเนื้อ

หลังจากนั้นเอามา ย่างหรือ ทอด ในกระทะ

ถ้าทอดในกระทะ จะเหลือน้ำเกรวี  ปรุงน้ำเกรวี่ได้ต่อ ใส่น้ำมันมะกอกลงไปนิดหน่อยใส่เสต็กซอส a1 หรือไฮน์ก็ได้ ถ้าชอบรสซอสมะเขือเทศ ก็ใส่ซอสมะเขือเทศลงไป หลังจากนั้นใส่โรสแม่รี่ และ พริกไทยดำป่นครับ

ทานกับ สลัดน้ำใส วิธีทำน้ำสลัด ก็ใช้ น้ำมันมะกอก extra virgin ผสมน้ำส้มสายชูที่หมักจากแอ๊บเปิ้ล ในอัตราส่วน (เท่าไหร่ก็จำไม่ได้ครับใช้ความรู้สึก น่าจะ 1:1 หรือ 1:1.5) แล้วก็น้ำตาลทราย โรสแมรีและ พริกไทยดำป่น  ใส่ไมโครเวฟ ครึ่งนาที่ เอามาคนให้เข้ากัน ราดไปบนผัก

แฟนซีสลัด และ ผักไควาเระ กินกับเสต็ก รสชาติลงตัวมากครับ รสของเนื้อ รสน้ำเกรวี รสเปรี้ยวของน้ำสลัด รสเผ็ดของผักไควาเระ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2006, 12:48:51 AM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 31, 2006, 11:59:48 PM »

Grinจากรูปมีดตอนนี้กลายเป็นอาหาร.............ช่างยั่วยวนใจไปคนละแบบ.....แต่ก็สุดยอด ทั้งน้าน.......นะครับ...... น้ำลายหก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 01:57:06 AM »

พี่51 คร้าบ  นี่มันสเต็ก สูตรโปรดผมเลยครับ มีโรสต์แมรี่ด้วย

เดี๋ยวผมจะโพสต์ไว้ครับเผื่อใครจะสนใจเอาไปทำบ้าง

1 เนื้อ สันนอก หรือ เนื้อ rib eye ก็ได้ กี่ชิ้นก็แล้วแต่จำนวนคนทานครับ และเนื้อที่อร่อยและราคาไม่แพงมาก ซื้อได้ที่ super isetan เป็นเนื้อจากฟาร์มไทยเฟร้นช์ ที่ ห้างนี้เขาจะคัดมาอย่างดี มีมันแทรกตัวตลอดทั้งชิ้น คุณภาพดีกว่าเนื้อไทยเฟร้นช์ที่วางขายที่ห้างอื่นมากๆครับ อีกที่ก็ต้องเนื้อnzที่ฟู้ดแลนด์ บางที่เนื้อrib eye  ฟู้ดแลนด์เซลล์ชิ้นละไม่ถึงร้อยด้วยครับ
2 โรสแมรี่
3 พริกไทยดำป่นอย่างดี(ถ้าเอาแบบเม็ดแล้วใช้เครื่องบดมือใหม่ๆจะยิ่งหอมครับ)
4 เหล้ารัม จากแคริบเบี้ยน หนึ่งเหยาะ ถ้าไม่มีก็ใช้บรั่นดีหอมๆก็ได้ครับ
5 เกลือ นิดหน่อย (อย่าใช้ซอสถั่วเหลืองหรือซีอิ๊วนะครับไม่งั้นจะมีกลิ่นอายของอาหารตะวันออก)
6 น้ำตาลทรายสีเหลืองทอง นิดหน่อย
เอาส่วนผสมกันทั้งหมดผสมกัน คลุกกับเนื้อ แช่ตู้เย็นช่อง ที่อยู่ใต้ช่องแข็ง 1-2 คืน(คล้ายๆเนื้อ เอจจิ้งที่ให้เอนไซน์ปรุงแต่รสให้เข้มข้นของเนื้อ us ชั้นดี) เพื่อให้ น้ำตาลและเหล้ารัม ทำหน้าที่เอนไซน์ รวมทั้งเครื่องเทศหอมเข้าเนื้อ

หลังจากนั้นเอามา ย่างหรือ ทอด ในกระทะ

ถ้าทอดในกระทะ จะเหลือน้ำเกรวี  ปรุงน้ำเกรวี่ได้ต่อ ใส่น้ำมันมะกอกลงไปนิดหน่อยใส่เสต็กซอส a1 หรือไฮน์ก็ได้ ถ้าชอบรสซอสมะเขือเทศ ก็ใส่ซอสมะเขือเทศลงไป หลังจากนั้นใส่โรสแม่รี่ และ พริกไทยดำป่นครับ

ทานกับ สลัดน้ำใส วิธีทำน้ำสลัด ก็ใช้ น้ำมันมะกอก extra virgin ผสมน้ำส้มสายชูที่หมักจากแอ๊บเปิ้ล ในอัตราส่วน (เท่าไหร่ก็จำไม่ได้ครับใช้ความรู้สึก น่าจะ 1:1 หรือ 1:1.5) แล้วก็น้ำตาลทราย โรสแมรีและ พริกไทยดำป่น  ใส่ไมโครเวฟ ครึ่งนาที่ เอามาคนให้เข้ากัน ราดไปบนผัก

แฟนซีสลัด และ ผักไควาเระ กินกับเสต็ก รสชาติลงตัวมากครับ รสของเนื้อ รสน้ำเกรวี รสเปรี้ยวของน้ำสลัด รสเผ็ดของผักไควาเระ ครับ

ดีนะครับ ที่พึ่งกินข้าวมาอิ่ม ๆ ดีครับพี่ โพสต์ตอนเย็น ๆ ได้โปรดอย่าโพสต์ตอนดึก ๆ เลยนะครับ

คริ คริ....เห็นจายยย...ครับ...

ทานข้าว ๆ อิ่ม ๆ มาดู...เพื่อปลง...นะครับ
ห้ามสั่งต่อ....คริ คริ

steak ทุกชิ้นที่ผม post (เนื้อวัว) โดยเฉพาะ ทีโบน...
shef ก็คือ....หนึ่งในทีมงาน...ซึมเศร้าฯ ครับ คริ คริ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #113 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 02:00:38 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เวรเลยตู ดันเปิดดูกระทู้นี้ตอนตีสอง แล้วจะไปหากินได้ที่ไหนล๊า หิวโคตร ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน โป้งตา 51 อีกรอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 02:15:19 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เวรเลยตู ดันเปิดดูกระทู้นี้ตอนตีสอง แล้วจะไปหากินได้ที่ไหนล๊า หิวโคตร ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หัวเราะร่าน้ำตาริน โป้งตา 51 อีกรอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไข่เจียว...แบบหนา ๆ
ตักแต่ละคำ...กะข้าวสวยร้อน ๆ ซ็อสพริกศรีราชาซะหน่อยนะครับ ท่านนายใหม่...
คริ คริ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 02:18:20 AM »

อุ๊ย...ไข่เจียวกับข้าวร้อน ๆ
เดี๋ยวจะฝืดคอ....

เปลี่ยนเป็นหมี่ขาวลูกชิ้น....ใส่พริกน้ำส้มม่ะคร้าบบ....คริ คริ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #116 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 03:20:24 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน โป้ง ๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ไม่ใช่ออเรนจ์ (ทรูมูฟ) นะ Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #117 เมื่อ: เมษายน 01, 2006, 08:51:41 AM »

เราไม่ชอบปลาเนื้ออ่อนอ่ะ Embarrassed
แต่ถ้าเป็นน้องปลาหน้าอ่อนเนี่ย...ตาซับถนัด เยาะเย้ย

แล้วแบบเนี่ย....ชอบม่ะย่ะหล่อน

หัวเราะร่าน้ำตาริน   Cry  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ผมได้กินแต่ข้าวผัดอ่ะ โดน น้องสะใภ้ แย่งกินหมดเลย .......

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 04:21:48 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 04:27:49 PM »

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 10006
  พิมพ์