เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:11:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5412236 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #225 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 10:56:38 PM »

ตาซับขุดหาเผือกหามัน...แต่ดันไปเจอCDPได้ไงเนี่ย ตกใจ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #226 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:25:59 PM »

Grin Grin Grin

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #227 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:48:02 PM »

พี่เจษครับ ถ้าปลาสลิดยังไม่เป็นวิญญาณหมดเอาสูตรยำปลาสลิดมั้ยครับ

ปลาสลิดทอดกรอบๆ แกะเนื้อ2ตัว
หอมใหญ่ซอย 2 ลูก
คึ่นช่าย
ผักชี
น้ำยำ
น้ำปลา
มะนาว
พริกขี้หนูซอย
น้ำตาลปี๊บนิดนึง(อาหารไทยถ้าใช้น้ำตาลปี้บรสจะกลมกล่อมครับ)
เคล็ดลับอยู่ที่ผสมน้ำยำให้ได้รส(แต่ให้เค็มน้อยกว่าที่ใจชอบเพราะปลาสลิดเค็มอยู่แล้วครับ) ค่อยราดไปบนปลาสลิดและผักครับ

ต่อไปก็สูตรหมักเนื้อที่มีกลิ่นอายไทยแท้ๆครับ
เนื้อริบอาย(ถ้าเมืองไทยก็ต้องส่วนที่เรียกว่าเสือร้องไห้จะมีมันวัวกรอบๆ)
กระเทียบบุบทั้งเปลือก
พริกไทยเม็ดตำรวมกับรากผักชี(จะหอมได้รสกว่าบด)ไม่ต้องละเอียดมาก

น้ำปลาดี(ถ้าใช้ซอสหรือซีอิ๊วรสจะไม่อีสานพอครับ)
หมักทิ้งไว้ซัก 1 ชัวโมง ย่างไฟแรงๆ  ซุ้ดยอดดดด

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #228 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:58:48 PM »

ตาซับขุดหาเผือกหามัน...แต่ดันไปเจอCDPได้ไงเนี่ย ตกใจ
อิอิ รูปผู้กองโจ๊ะกะหนุ่ย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #229 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:59:22 PM »

พี่เจษครับ ถ้าปลาสลิดยังไม่เป็นวิญญาณหมดเอาสูตรยำปลาสลิดมั้ยครับ

ปลาสลิดทอดกรอบๆ แกะเนื้อ2ตัว
หอมใหญ่ซอย 2 ลูก
คึ่นช่าย
ผักชี
น้ำยำ
น้ำปลา
มะนาว
พริกขี้หนูซอย
น้ำตาลปี๊บนิดนึง(อาหารไทยถ้าใช้น้ำตาลปี้บรสจะกลมกล่อมครับ)
เคล็ดลับอยู่ที่ผสมน้ำยำให้ได้รส(แต่ให้เค็มน้อยกว่าที่ใจชอบเพราะปลาสลิดเค็มอยู่แล้วครับ) ค่อยราดไปบนปลาสลิดและผักครับ

ต่อไปก็สูตรหมักเนื้อที่มีกลิ่นอายไทยแท้ๆครับ
เนื้อริบอาย(ถ้าเมืองไทยก็ต้องส่วนที่เรียกว่าเสือร้องไห้จะมีมันวัวกรอบๆ)
กระเทียบบุบทั้งเปลือก
พริกไทยเม็ดตำรวมกับรากผักชี(จะหอมได้รสกว่าบด)ไม่ต้องละเอียดมาก

น้ำปลาดี(ถ้าใช้ซอสหรือซีอิ๊วรสจะไม่อีสานพอครับ)
หมักทิ้งไว้ซัก 1 ชัวโมง ย่างไฟแรงๆ ซุ้ดยอดดดด

ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #230 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:02:30 AM »

อีตาซับได้เป็นแค่จ่า ก็เท่แย่แล้วอ่ะค่ะ...พี่เจษ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #231 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:03:15 AM »

อีตาซับได้เป็นแค่จ่า ก็เท่แย่แล้วอ่ะค่ะ...พี่เจษ Grin
ใครพูดเขมรได้ให้เค้าแปลชื่อดูซิ อิอิอิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #232 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:04:47 AM »

ใครพูดเขมรได้ให้เค้าแปลชื่อดูซิ อิอิอิอิ

ชาวสุรินทร์แปลได้ใช่มั๊ยคะ...เดี๋ยวจะให้ลูกน้องแปล Wink

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #233 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:36:03 AM »

บำบรี =1
บำเบรย =2

มั้งงงงงครับจำไม่ได้แล้ววววว  Grin แต่ก่อนไปทำงานที่หาดเล็ก ข้ามไปเกาะกงบ่อยครับ เดี๊ยวนี้จำไม่ได้เล้ยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2006, 12:38:18 AM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #234 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:39:48 AM »

ชาวสุรินทร์แปลได้ใช่มั๊ยคะ...เดี๋ยวจะให้ลูกน้องแปล Wink
yes!  I might be wrong it was over 24 yrs ago. I used to be able to speak and understand kamare.  aunyai kamare. sadup deng.
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #235 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 01:15:17 AM »

yes!  I might be wrong it was over 24 yrs ago. I used to be able to speak and understand kamare.  aunyai kamare. sadup deng.

Grin Grin Grin  คิคิคิ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #236 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:59:33 AM »

Grin Grin Grin คิคิคิ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Do you understand what is โจ๊ะกะหนุ่ย means???
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #237 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 06:36:43 AM »

หลังจากที่โพสไปแล้วมานั่งนึกดู คิดว่าไม่สมควร  ต้องขอโทษนายซับ มา ณ ที่นี้ด้วย
RRA
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #238 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 10:13:53 AM »

ไม่ทราบว่าทีมซึมเศร้าฯ มีรับสมัครสมาชิกใหม่บ้างไหมครับ Smiley Smiley แต่เรื่องคุณสมบัติของผมคงใช้การไม่ได้ คนเห็นเป้าของผมนึกว่ายิงมาจากปืนลูกซอง Huh ส่วนเรื่องกินเรื่องดื่มนี่ไม่ยอมแพ้ใคร:) แหม.....แต่เรื่องอาหารนี่นับถือพี่ 51 จริงๆ น้ำลายหก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #239 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 10:33:53 AM »

ไม่ทราบว่าทีมซึมเศร้าฯ มีรับสมัครสมาชิกใหม่บ้างไหมครับ Smiley Smiley แต่เรื่องคุณสมบัติของผมคงใช้การไม่ได้ คนเห็นเป้าของผมนึกว่ายิงมาจากปืนลูกซอง Huh ส่วนเรื่องกินเรื่องดื่มนี่ไม่ยอมแพ้ใคร:) แหม.....แต่เรื่องอาหารนี่นับถือพี่ 51 จริงๆ น้ำลายหก

แฮ่ ๆ ตอนนี้....

โรงเรียนซึมเศร้า...เหงาเพราะ...ร๊ากกกกกก

อยู่ในระหว่าง...ปิดเทอม...ใหญ่....ครับ คริ คริ

ส่วนเรื่องยิง....กัน....ไม่มีปัญหาครับ.....

เปาะแปะ เปาะแปะ  แปร๊บ ๆ โฮก.............ครับ

เปาะแปะ ก็คือเสียงปืนในสนาม....
แปร๊บ ๆ โฮก...ก็คือ  เวลานั่งโต๊ะ ครับ

ระดับเรา...ซึมเศร้าฯ ทีม....
ต้องทะเลาะกันบนโต๊ะ....ด้วยสุรา...และกับแกล้ม.....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 10006
  พิมพ์