เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:30:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5413500 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #840 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 09:27:34 AM »

เบียร์วุ้นของท่าน Ruger น่าดื่มจัง แต่ที่ผมเคยสัมผัสแล้วมันจะทำให้รสชาดจืดลงหน่อย ไม่ทราบเหมือนใครบ้างครับ

ด้วยความเคารพครับ

สำหรับผมตอนนี้ไม่ต้องเป็นวุ้น ไม่ต้องแช่เย็นก็ได้ ขอให้มีดีกรีแล้วกัน กินไม่เหลือครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #841 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 09:32:01 AM »

เบียร์วุ้นของท่าน Ruger น่าดื่มจัง แต่ที่ผมเคยสัมผัสแล้วมันจะทำให้รสชาดจืดลงหน่อย ไม่ทราบเหมือนใครบ้างครับ
  เป็นเหมือนกันครับ พอเป็นวุ้น รสชาตจะจืดลง แต่เวลาวุ้นค่อยๆ ไหลลงคอ น้ำลายหก อื่มมมมมสุขอย่าบอกใคร .......  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #842 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 10:59:02 AM »

สัปดาห์ก่อนดื่มเบียร์กับฝรั่ง  เค้าสั่งน้ำแข็งใส่แก้ว ถามไปว่า ทำไมดื่มแบบนี้ 

เค้าตอบมาว่า "ที่นี่ประเทศไทย"   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางโพ 5
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #843 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 11:44:58 AM »

พูดถึงเบียร์..................

แต่ก่อนผมก็ดื่มเบียร์แบบไทยๆนี่แหละ..............เย็นเจี๊ยบ และต้องไม่มีฟอง

จน6-7 ปีที่ผ่านมา..................ได้มีโอกาสร่วมงานกับทหารเยอรมันคนหนึ่ง ที่เข้ามาทำงานเมืองไทยเป็นวาระ 1 ปี.....................มีโอกาสไปดื่มด้วยกันเสมอๆ...............วันแรกที่ไปด้วยกัน พอหมอเห็นผมดื่มเบียร์แบบไทยๆ.................หมอทำหน้างงขนาดหนัก...........แล้วบอกว่าพวกยูดื่มเบียร์กันแบบนี้หรือ ...............ดื่มแบบนี้ ทั้งเมา ทั้งท้องอืด และรสชาติแย่ตามไปด้วย................

หมอเลยแนะนำให้ผมดื่มเบียร์แบบคนเยอรมันคือ...........ดื่มแบบมีฟอง ยิ่งเยอะยิ่งดีเพราะ.................จะได้กลิ่นการหมัก และได้รสชาติที่แท้จริง..............ท้องไม่อืด.............และแอลกอฮอล์จะระเหยไปพอสมควร.................

ผมลองดู ก็จริงอย่างที่เขากล่าว................เบียร์สิงห์ ดื่มแบบนี้ได้รสชาติดีมาก

ลองดูครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #844 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 11:58:43 AM »

พูดถึงเบียร์..................

แต่ก่อนผมก็ดื่มเบียร์แบบไทยๆนี่แหละ..............เย็นเจี๊ยบ และต้องไม่มีฟอง

จน6-7 ปีที่ผ่านมา..................ได้มีโอกาสร่วมงานกับทหารเยอรมันคนหนึ่ง ที่เข้ามาทำงานเมืองไทยเป็นวาระ 1 ปี.....................มีโอกาสไปดื่มด้วยกันเสมอๆ...............วันแรกที่ไปด้วยกัน พอหมอเห็นผมดื่มเบียร์แบบไทยๆ.................หมอทำหน้างงขนาดหนัก...........แล้วบอกว่าพวกยูดื่มเบียร์กันแบบนี้หรือ ...............ดื่มแบบนี้ ทั้งเมา ทั้งท้องอืด และรสชาติแย่ตามไปด้วย................

หมอเลยแนะนำให้ผมดื่มเบียร์แบบคนเยอรมันคือ...........ดื่มแบบมีฟอง ยิ่งเยอะยิ่งดีเพราะ.................จะได้กลิ่นการหมัก และได้รสชาติที่แท้จริง..............ท้องไม่อืด.............และแอลกอฮอล์จะระเหยไปพอสมควร.................

ผมลองดู ก็จริงอย่างที่เขากล่าว................เบียร์สิงห์ ดื่มแบบนี้ได้รสชาติดีมาก

ลองดูครับ
สนับสนุนครับพี่ ลองไปซื้อเบียร์ตามห้าง ที่อากาศเย็นๆ แต่ไม่ต้องแช่ แล้วเปิดกิน จะได้รสชาดเบียร์อย่างแท้จริง น้ำลายหก น้ำลายหก
ใหนๆก็พูดแล้ว พูดต่อ แสงโสม บ้านเรานี่แหละสุดยอดครับ ใช้แก้วแบบวิสกี้ (แบบสั้นๆแต่ใหญ่) ใส่น้ำแข็งสักสองก้อน รินเหล้าพอน้ำแข็งลอย วนแก้วเล่นสักพักพอให้เหล้าเย็น แล้วเปี๊ยบสุดยอดเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #845 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:02:21 PM »

ลองดูครับ
สนับสนุนครับพี่ ลองไปซื้อเบียร์ตามห้าง ที่อากาศเย็นๆ แต่ไม่ต้องแช่ แล้วเปิดกิน จะได้รสชาดเบียร์อย่างแท้จริง น้ำลายหก น้ำลายหก
ใหนๆก็พูดแล้ว พูดต่อ แสงโสม บ้านเรานี่แหละสุดยอดครับ ใช้แก้วแบบวิสกี้ (แบบสั้นๆแต่ใหญ่) ใส่น้ำแข็งสักสองก้อน รินเหล้าพอน้ำแข็งลอย วนแก้วเล่นสักพักพอให้เหล้าเย็น แล้วเปี๊ยบสุดยอดเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ถนอมตับนิดนึงนะคะพี่จอย Grin

ส่วนโอก็ต้องพักถนอมกระเพาะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #846 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:12:53 PM »

ไม่ว่าจะดื่มอะไร แบบไหน ผมอดมา ๓๓ วันแล้วครับ พูดแล้วเปรี้ยวปากครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #847 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:19:18 PM »

ลองดูครับ
Smileyพูกถึงแสงโสมผมได้สูตรมาครับ........ผสมทุกอย่างในอัตราส่วน1ต่อ1ในแชคเกอร์(แสงโสม,น้ำผึ้ง,น้ำมะนาวคั้นสด,น้ำแข็งเกล็ด)แล้วเขย่า............ค่อยๆเคาะแชคเกอร์แล้วเทลงแก้ว............พี่ๆเพื่อนๆลองดูนะครับ.........ขนาดผมไม่กินเหล้ายังซัดไปรวดเดียวสามแก้ว............ หลงรัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #848 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:19:20 PM »

ตา51
ดูดวงยัง จะวิ่งราว ซีรี่70น่ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #849 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:20:17 PM »

ตา51

เอา password มาเดี๋ยวนี้...(เสียงเข้ม)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #850 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:47:20 PM »

แสง"สมไม่มีครับ พี่ ...... เป็นแบบนี้ ได้ ป่าวครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #851 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 12:48:07 PM »

ตา51

ระวังนะถ้าหมอดูบอกว่าดวงคุกตะรางไม่มีหรอก หมอดูต้องลืมบอกอีกอย่างหนึ่งแน่ๆครับ

ขอบคุณครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #852 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 02:06:42 PM »

จริงๆแล้วคนไทยเราได้รับความนิยมมาผิดๆ อย่างวิสกี้ (เหล้าทั่วไปในบ้านเรา) นิยมเก็บกันใว้นานๆนึกว่าจะกลมกล่อม แต่แท้ที่จริงแล้วยิ่งเก็บใว้นานยิ่งจะทำให้รสชาดเปลี่ยนไป ตามความจริงแล้วเหล้าจะให้ได้มีรสชาดแล้ว ต้องบ่มใว้ในถังไม้และเก็บใว้ในที่อุณถูมิ ไม่เปลี่ยนแปลง อย่างฝรั่งเขาจะบ่มใวในถังไม้ แล้วเก็บใว้ในห้องใต้ดิน ที่มีอุณถูมิต่ำ แต่ถ้า เป็น บรั่นดี ซึ่งเก็บใว้ในขวดสีเขียว เก็บใว้นานๆยิ่งได้รสชาดและราคาครับ Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #853 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 04:24:47 PM »

งานนี้รวมพลคน 1911

ด้วยความเคารพครับพี่

ผมว่ารวมปืนมากกว่ารวมคนครับ เพราะเห็นมีรูปนิดเดียวเอง  รอดูรูปอีกครับ

ขอบคุณครับ

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #854 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2006, 06:41:16 PM »

[

ครายว่า....1935 ไม่โจ๋ง่ะ...
ทรวดทรงองค์เอว...จ๊าบ...ฟ่าตั้งแยะ...คริ คริ

มีกะตัง....ยังไม่กล้าซื้อเรยยย...ครับ
กลัวโดนแขกฟันง่ะครับ คริ คริ

บราวนิงค์ 1935    โจง....จา....เรินนนนน..........โย่............

ฮือ...ไว้รอมีตังค์ก่อนเฮอะ.....
เรา....มานนน....โคนนนนน.....โจน......
แม่หน้า.....โมนนน...เค้าเรย...ม่ายมอง.............

ฮือ...วันไหน....หลงพา series 70 มา
พ่อด...จะวิ่งราว...ปืน....ห้ายยยย.....ฮือ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

อ้างถึง

.......................กระบอกเดียว เที่ยวได้ทั้งเวป .............. Grin Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 54 55 56 [57] 58 59 60 ... 10006
  พิมพ์