เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:44:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 380 381 382 [383] 384 385 386 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5426483 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5730 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 05:40:52 PM »

แจ้งซึมเศร้า..ทุกสถานี

เย็นนี้..เจอกันที่ เจ๊ณี ผับ ครับ
พนักงานและลูกค้าที่ร้านเจ้ณี บ่นคิดถึงท่านอีเมล์ บอกเมื่อไรจะมาอีก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5731 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 05:58:59 PM »

เนื่องในโอกาสอันใกล้นี้ก็จะถึงวันปีใหม่ ผมในฐานะตัวแทนกลุ่ม"คนอิสาน"(น้อยนิด)
 ขออวยพรให้สมาชิกแห่ง"บ้านซึมเศร้าฯ" ทุกท่าน จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ
 ทั้งในด้านหน้าที่การงาน ชีวิตครอบครัว และกิจกรรมต่างที่ทาง"บ้านซึมเศร้าฯ" ได้จัดขึ้น
 มีหลายท่านที่ผมได้รู้จักและก็อีกหลายท่านที่ผมไม่เคยเจอ
 แต่ด้วยความที่ท่านอยู่ใน"บ้านอวป".ที่แสนอบอุ่นหลังนี้ ทำให้ผมมองเห็นว่าท่านเป็นเสมือนญาติมิตรกัน
 ขอให้สิ่งดีๆเหล่านี้อยู่คู่กับเหล่าสมาชิก"บ้านซึมเศร้าตลอดไป

ขออภัยที่ผ่านมาผมอาจจะล่วงเกินบางท่านไปบ้าง โดยเฉพาะท่านเป้าสะอาด ที่ผมนัดแล้วนัดอีกแต่ก็ไม่มีโอกาสได้มาพบปะสังสรรค์เลย

สมาชิกชาวอิสานกลุ่มเล็กๆกลุ่มนี้จะขอดำเนินรอยตามท่านในโอกาสต่อไป

ขอบคุณครับ ขอให้พลพรรครักปืนชอวอีสาน เงินทองไหลมาเทมาดั่งน้ำโขงนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #5732 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 05:59:32 PM »

แจ้งซึมเศร้า..ทุกสถานี

เย็นนี้..เจอกันที่ เจ๊ณี ผับ ครับ

ทราบ ว.2   ว.8  ข้อความ ..... ซึมเศร้าใด    ว.15  ใหเร่งรัดที่หมาย ....

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5733 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 07:02:07 PM »

เนื่องในโอกาสอันใกล้นี้ก็จะถึงวันปีใหม่ ผมในฐานะตัวแทนกลุ่ม"คนอิสาน"(น้อยนิด)
 ขออวยพรให้สมาชิกแห่ง"บ้านซึมเศร้าฯ" ทุกท่าน จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ
 ทั้งในด้านหน้าที่การงาน ชีวิตครอบครัว และกิจกรรมต่างที่ทาง"บ้านซึมเศร้าฯ" ได้จัดขึ้น
 มีหลายท่านที่ผมได้รู้จักและก็อีกหลายท่านที่ผมไม่เคยเจอ
 แต่ด้วยความที่ท่านอยู่ใน"บ้านอวป".ที่แสนอบอุ่นหลังนี้ ทำให้ผมมองเห็นว่าท่านเป็นเสมือนญาติมิตรกัน
 ขอให้สิ่งดีๆเหล่านี้อยู่คู่กับเหล่าสมาชิก"บ้านซึมเศร้าตลอดไป

ขออภัยที่ผ่านมาผมอาจจะล่วงเกินบางท่านไปบ้าง โดยเฉพาะท่านเป้าสะอาด ที่ผมนัดแล้วนัดอีกแต่ก็ไม่มีโอกาสได้มาพบปะสังสรรค์เลย

สมาชิกชาวอิสานกลุ่มเล็กๆกลุ่มนี้จะขอดำเนินรอยตามท่านในโอกาสต่อไป

ขอบคุณครับ ขอให้พลพรรครักปืนชอวอีสาน เงินทองไหลมาเทมาดั่งน้ำโขงนะครับ

อิอิอิ  ขอบคุณครับเผอิญว่าผมอยู่กทม.  คนอยู่ทางอิสานก็คงลำบากเพราะจีนสร้างเขื่อนอ่ะ  น้ำ(เงิทอง) คงไหลลำบากครับผม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #5734 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:01:39 PM »

Grinสวัสดีค่ะ   ปีใหม่นี้มีใครไปจันทบุรีมั้งค่ะ

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #5735 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:06:01 PM »

Grinสวัสดีค่ะ   ปีใหม่นี้มีใครไปจันทบุรีมั้งค่ะ

สวัสดีครับน้องไวรัส... Grin

ปีใหม่นี้สมาชิกซึมส่วนใหญ่  จะไปปฏิบัติธรรม แถวๆรังสิตอ่ะครับ.... Grin

ถ้าสนใจจะมาร่วม ปฎิบัติธรรม ก็แจ้งความจำนงค์ไว้ได้นะครับ..... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #5736 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:08:13 PM »

อ้างถึง
ปีใหม่นี้สมาชิกซึมส่วนใหญ่  จะไปปฏิบัติธรรม แถวๆรังสิตอ่ะครับ....

ถ้าสนใจจะมาร่วม ปฎิบัติธรรม ก็แจ้งความจำนงค์ไว้ได้นะครับ.....

โอ้โห้ ไม่น่าเชื่อเลยนะคะ  แบบนี้เค้าเรียกว่า หน้าไม่ให้แต่ใจรักป่าวค่ะ
ขอบคุงที่ชวนนะคะเพ่s.v  แต่พอดีว่าที่บ้านไวรัสเค้าไปเที่ยวจันกันค่ะ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5737 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:13:54 PM »

อ้างถึง
ปีใหม่นี้สมาชิกซึมส่วนใหญ่ จะไปปฏิบัติธรรม แถวๆรังสิตอ่ะครับ....

ถ้าสนใจจะมาร่วม ปฎิบัติธรรม ก็แจ้งความจำนงค์ไว้ได้นะครับ.....

โอ้โห้ ไม่น่าเชื่อเลยนะคะ แบบนี้เค้าเรียกว่า หน้าไม่ให้แต่ใจรักป่าวค่ะ
ขอบคุงที่ชวนนะคะเพ่s.v แต่พอดีว่าที่บ้านไวรัสเค้าไปเที่ยวจันกันค่ะ

หลงรักไปจันทร์...ต้องผ่านระยอง...เฉียดบ้านเป้าฯ...ต้องแวะดื่มน้ำ...ทานข้าว..ทานปลา...พักเหนื่อยก่อนนะครับ หลงรัก

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #5738 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:21:51 PM »

อ้างถึง
เฉียดบ้านเป้าฯ...ต้องแวะดื่มน้ำ...ทานข้าว..ทานปลา...พักเหนื่อยก่อนนะครับ

จริงหรอค่ะเพ่เป้า  งั้น เอาไว้จะบอกคุงพ่อนะคะ

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #5739 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:24:22 PM »

Grinสวัสดีค่ะ ปีใหม่นี้มีใครไปจันทบุรีมั้งค่ะ

ผมคงไปหลังปีใหม่ซักวันสองวันครับ...จะให้แนะนำอะไรก็เรียนเชิญด้วยความยินดีนะครับ...สมาชิกที่อยู่จันท์มีคุณ FUFUFUFU.....คุณเขียว...มีอะไรให้รับใช้...เรียญเชิญด้วยความยินดีครับ
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #5740 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:27:03 PM »

ขอบคุงพี่บ้านชายหาดมากนะคะ 

แต่พอดีไวรัสไปเป็นครอบครัวนะคะ เกรงใจค่ะ Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5741 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:28:06 PM »

ผมคงไปหลังปีใหม่ซักวันสองวันครับ...จะให้แนะนำอะไรก็เรียนเชิญด้วยความยินดีนะครับ...สมาชิกที่อยู่จันท์มีคุณ FUFUFUFU.....คุณเขียว...มีอะไรให้รับใช้...เรียญเชิญด้วยความยินดีครับ

อยากให้ช่วยหาแฟนให้สักคนครับ พอช่วยได้เปล่า
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #5742 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:30:16 PM »

อ้างถึง
อยากให้ช่วยหาแฟนให้สักคนครับ พอช่วยได้เปล่า

ขอให้ช่วยกันแบบนี้เลยหรอค่ะ  เอ๊ะแล้วเพ่boon มีสเปค กะเค้าป่าวอะ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5743 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:31:19 PM »

สวัสดีครับพี่boon.........

ภาษาไทยเริ่มวิบัติอีกแล้ว.......

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5744 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 08:31:55 PM »

อ้างถึง
เฉียดบ้านเป้าฯ...ต้องแวะดื่มน้ำ...ทานข้าว..ทานปลา...พักเหนื่อยก่อนนะครับ

จริงหรอค่ะเพ่เป้า งั้น เอาไว้จะบอกคุงพ่อนะคะ

หลงรักยินดีอย่างยิ่งครับ.... Grin

หน้า: 1 ... 380 381 382 [383] 384 385 386 ... 10006
  พิมพ์