เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:17:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 511 512 513 [514] 515 516 517 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5441950 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7695 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:33:05 AM »

หลังที่ทำงานมีร้านอาหารป่าเปิดใหม่...ชื่อว่า "ป่าลั่น"
ใกล้ ๆ บ้านตาต่อ อ่ะ
มาลองชิมม่ะคร้าบบบ.........

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
ยังจะมาห่วงกินอยู่อีก Angry

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7696 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:38:30 AM »

เมื่อตะกี้ ไปลองน้องไซก้ามาแว้ว    Grin
 ใช้ลูกเป้าบิน irc   

ปรากฎว่า  บางทีsldieก็ถอยไม่สุด  บางทีก็ถอยสุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน 
ใช้ลูกเป้าบิน รีคอยเหมือน 22 เลยครับ  หลงรัก

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7697 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:39:47 AM »

หลังที่ทำงานมีร้านอาหารป่าเปิดใหม่...ชื่อว่า "ป่าลั่น"

วันนี้เลยมั้ยครับ

วันนี้...ไม่ได้ดิ...เพราะต้องบึ่งไปสองบ้านอ่ะ อู๋...
บ้าน กทม. กะบ้านบางแสน....

วันศุกร์.....ผมไม่เคยให้ cue ใครเลยคร้าบบบ...
เพราะ...เคยจัด cue ให้แล้ว...
ตัวเล็กไม่รู้เรื่องอ่ะ...แต่เช้าตื่นนอนมาบอกพี่เลี้ยงแล้ว
ว่าวันนี้วันศุกร์.....รู้อย่างเดียววันนี้ วันศุกร์...
เคยถึงขนาด...ไม่ยอมนอนกลางวันมาแล้ว...อ่ะ

ผมสะอื้นเลยอ่ะ...

เค้าบอกว่า ทำไมไม่มา...หนูจะไปเล่นไม้ลื่นอ่ะ ใส่รองเท้ารอ...
วันปกติ...เค้าไม่ได้เล่นไม้ลื่น...อ่ะ
เพราะ...nursery ตั้งไม้ลื่นเล็ก ๆ ไว้ในห้องอ่ะ
เค้าชอบไปเล่นที่สนาม... รร.อนุบาล มันเป็นรูปเรือ...

เค้าเองก็รอวันศุกร์มา 5 วัน....

ใครจะพาไปแทนก็ไม่ยอม...บอกไม่สนุก...
เพราะ...ผมพาเค้าไปเล่นคนเดียว ตั้งแต่ขวบกว่า ๆ

ต้องขอโทษด้วยนะน้องอู๋...
เพราะ... ผมเองก็รอวันศุกร์มา 5 วัน เหมือนกัน...
ไม่มี...วันศุกร์ไหนเลย ที่ก่อนจะขับรถกลับบางแสน...
แล้วผมจะดื่มสุรา...
ทั้ง ๆ ที่ไม่ว่า ซศ. หรือ ที่ทำงาน จะมีเลี้ยง...สำคัญขนาดไหนก็ตาม

ผมอยากกลับถึงบ้าน...ด้วยความเสี่ยงน้อยที่สุด

ขนาดผมชินกับเส้นทางมาก ๆ นะเนี่ย ผมยังไม่กล้าดื่มเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 10:44:06 AM โดย ผู้ก่อการรัก 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7698 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:50:07 AM »

ยังจะมาห่วงกินอยู่อีก Angry

เปล่าหรอกครับ พี่...
เพียงแต่จะชวน ๆ มา...ถ้าหากว่า พี่ว่าง ผมว่าง...อ่ะครับ

เพื่อน ๆ ที่ทำงานบอกว่า "อร่อย"
ผมเองก็ยังไม่เคยไปครับ...ร้านเพิ่งจะเปิดได้ไม่ถึงอาทิตย์เลย ครับ

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7699 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:53:35 AM »

เยาะเย้ย  แฟมิลี่แมนมากกกกกกกก

หายากนะค่ะ คุงพ่อแบบนี้  แบบนี้พี่มะขิ่นต้องลดโทษ

และก็ พี่จอยก็ห้ามคาดโทษเด็ดขาด  Grin

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7700 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:57:35 AM »

น่าเห็นใจคุณ 51 ครับ.............

แต่คืนวันเสาร์ ผมต้องได้เหล้าขวดนี้ บนโต๊ะ ที่ร้านบาลิโซ่......... Angry

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7701 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:59:55 AM »

วันนี้...ไม่ได้ดิ...เพราะต้องบึ่งไปสองบ้านอ่ะ อู๋...

วันศุกร์.....ผมไม่เคยให้ cue ใครเลยคร้าบบบ...
ตัวเล็กไม่รู้เรื่องอ่ะ...แต่เช้าตื่นนอนมาบอกพี่เลี้ยงแล้ว
ว่าวันนี้วันศุกร์.....รู้อย่างเดียววันนี้ วันศุกร์...
เคยถึงขนาด...ไม่ยอมนอนกลางวันมาแล้ว...อ่ะ

เค้าบอกว่า ทำไมไม่มา...หนูจะไปเล่นไม้ลื่นอ่ะ ใส่รองเท้ารอ...
วันปกติ...เค้าไม่ได้เล่นไม้ลื่น...อ่ะ
เพราะ...nursery ตั้งไม้ลื่นเล็ก ๆ ไว้ในห้องอ่ะ
เค้าชอบไปเล่นที่สนาม... รร.อนุบาล มันเป็นรูปเรือ...

เค้าเองก็รอวันศุกร์มา 5 วัน....

ใครจะพาไปแทนก็ไม่ยอม...บอกไม่สนุก...
เพราะ...ผมพาเค้าไปเล่นคนเดียว ตั้งแต่ขวบกว่า ๆ

เพราะ... ผมเองก็รอวันศุกร์มา 5 วัน เหมือนกัน...
ไม่มี...วันศุกร์ไหนเลย ที่ก่อนจะขับรถกลับบางแสน...
ทั้ง ๆ ที่ไม่ว่า ซศ. หรือ ที่ทำงาน จะมีเลี้ยง...สำคัญขนาดไหนก็ตาม

ผมอยากกลับถึงบ้าน...ด้วยความเสี่ยงน้อยที่สุด

ขนาดผมชินกับเส้นทางมาก ๆ นะเนี่ย ผมยังไม่กล้าดื่มเลย

ขอโทษครับพี่   ผมเข้าใจแล้ว  อ่านแล้วน้ำตาไหลเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7702 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:00:09 AM »

น่าเห็นใจคุณ 51 ครับ.............

แต่คืนวันเสาร์ ผมต้องได้เหล้าขวดนี้ บนโต๊ะ ที่ร้านบาลิโซ่......... Angry

ได้ครับ...พี่มะขิ่น เย็นวัน (ศุกร์) นี้  เหล้าจะไปถึงที่ร้านบาลิโซ่ ครับ...
ผมรับรอง...เพราะอยู่ในทางที่ผมผ่านก่อนกลับบางแสน ครับ

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7703 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:02:31 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน    หาแฟนแบบนี้หายากนะเนี้ย

แต่คุงพ่อไวรัส เค้าก้อเป็นแบบพี่51เหมือนกัน

ทุกวันศุกร์หรือไม่ก็ทุกวันอาทิตย์จะพาครอบครัวไปทานอาหารนอกบ้าน

ทุกวันนี้ท่านก็ยังทำอยู่ แม้ว่าบางครั้งสมาชิกอาจจะไม่ครบแต่ท่านก็ยัง

ปฎิบัติอยู่ตลอด

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7704 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:05:02 AM »

เยาะเย้ย แฟมิลี่แมนมากกกกกกกก

หายากนะค่ะ คุงพ่อแบบนี้ แบบนี้พี่มะขิ่นต้องลดโทษ

และก็ พี่จอยก็ห้ามคาดโทษเด็ดขาด Grin

ขอบคุณครับ ท่าน virus

เดี๋ยวพอเค้าโตขึ้นหน่อย...เค้าก็คงบอกว่า...
อาทิตย์นี้ไม่ว่าง...อ่ะ  ไม่ต้องรีบกลับก็ได้...

เค้าคงอยากให้ผมกลับ...อีกแค่ไม่กี่ปีหรอกครับ

------------------------------------------------------

ต้องขออภัยสมาชิกฯ ด้วย ครับ
และต้องขอชื่นชมน้ำใจ...ของพี่มะขิ่น...ด้วย เช่นกัน ครับ

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7705 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:08:04 AM »

ไม่หรอกค่ะ  ถ้าเค้าติดพ่อแบบนี้ เวลาเค้ามีเรื่องอะไร

เค้าจะพูดกับพ่อตรงๆแน่นอน

อ้าวนี้พี่51 มีลูกแล้วหรอ ตกใจ

ว่าแต่วันนี้พี่ตูรุสหายไปนะคะเนี้ย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7706 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:08:18 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หาแฟนแบบนี้หายากนะเนี้ย

แต่คุงพ่อไวรัส เค้าก้อเป็นแบบพี่51เหมือนกัน

ทุกวันศุกร์หรือไม่ก็ทุกวันอาทิตย์จะพาครอบครัวไปทานอาหารนอกบ้าน

ทุกวันนี้ท่านก็ยังทำอยู่ แม้ว่าบางครั้งสมาชิกอาจจะไม่ครบแต่ท่านก็ยัง

ไม่ยากหรอกครับ ท่าน virus
ผมกล้ารับรองว่า...ทุกคนคิด เช่นนี้ ครับ
และผมเองก็มิใช่คนแรกในทีม ซศ. ที่คิดแบบนี้...
ไม่มีใครที่ไม่คิดหรอกครับ เพียงแต่โอกาสที่จะคิดยังมาไม่ถึง เท่านั้น

พี่มะขิ่นเองก็ทราบดี...และเคยคิดมาก่อน...เคยทำมาก่อนแบบผมครับ
โดยเฉพาะ...เมื่อเวลาที่พี่เค้า...อยู่ในฐานปฏิบัติการ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #7707 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:10:33 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หาแฟนแบบนี้หายากนะเนี้ย

หลงรักแสดงว่าเป้า...ก็อยู่แถวหน้า...เพราะศุกร์.. เป้าจะชวนสมาชิก ออกทานข้าวนอกบ้าน...ช่วยกันปูเสื่อ ยกถ้วยจาน ตั้งสำรับ ที่หน้าบ้าน ... Wink

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #7708 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:10:45 AM »

ขอโทษครับพี่   ผมเข้าใจแล้ว  อ่านแล้วน้ำตาไหลเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7709 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:13:51 AM »

ไม่หรอกค่ะ ถ้าเค้าติดพ่อแบบนี้ เวลาเค้ามีเรื่องอะไร

เค้าจะพูดกับพ่อตรงๆแน่นอน

อ้าวนี้พี่51 มีลูกแล้วหรอ ตกใจ

ว่าแต่วันนี้พี่ตูรุสหายไปนะคะเนี้ย

ท่าน virus มิได้ติดตาม..."เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา...ของซึมเศร้าฯ ทีม"
ครบทุก ๆ หน้า ตั้งแต่ต้นซิครับ...

รอยยิ้ม...รอยนี้ไงครับ...
ที่ทำให้ผมรอ...วันศุกร์...

สมัยผมเรียน photo ทั้งขาว-ดำและสไลด์
ผมเกลียดที่สุด...คือเวลาที่ต้องบันทึกภาพเด็ก...

จนผมมีเค้านี่แหละครับ...

ผมรู้สึกว่า..ผมบันทึกภาพนิ่งของเด็กได้ดีกว่าเมื่อสมัยเรียน...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 11:17:04 AM โดย ผู้ก่อการรัก 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 511 512 513 [514] 515 516 517 ... 10006
  พิมพ์