เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:37:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 512 513 514 [515] 516 517 518 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5442147 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7710 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:16:00 AM »

น่าเห็นใจคุณ 51 ครับ.............

แต่คืนวันเสาร์ ผมต้องได้เหล้าขวดนี้ บนโต๊ะ ที่ร้านบาลิโซ่......... Angry

ได้ครับ...พี่มะขิ่น เย็นวัน (ศุกร์) นี้ เหล้าจะไปถึงที่ร้านบาลิโซ่ ครับ...
ผมรับรอง...เพราะอยู่ในทางที่ผมผ่านก่อนกลับบางแสน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ขอบคุณครับ.......... Cool

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7711 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:17:39 AM »

ติดตามค่ะ  แต่แซวเล่น  Shocked

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7712 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:18:07 AM »

ไม่หรอกค่ะ ถ้าเค้าติดพ่อแบบนี้ เวลาเค้ามีเรื่องอะไร

เค้าจะพูดกับพ่อตรงๆแน่นอน

อ้าวนี้พี่51 มีลูกแล้วหรอ ตกใจ

ว่าแต่วันนี้พี่ตูรุสหายไปนะคะเนี้ย

อ้าวน้องไวรัส ไม่เคยเห็นรูปลูกพี่ 51 หรอครับ    พี่51แกเห่อลูกแกจะตาย

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7713 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:20:45 AM »

เห็นแล้วค่ะพี่อู๋  แต่นู๋ไม่รู้ว่าเป็นลุกพี่เค้านิค่ะ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7714 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:22:32 AM »

เห็นแล้วค่ะพี่อู๋ แต่นู๋ไม่รู้ว่าเป็นลูกพี่เค้านิค่ะ

อ้าว...ไหง๋งั้นล่ะครับ...
แล้วคิดว่า เป็นลูกใครล่ะครับ นัง turus หรือ คริ คริ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7715 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:24:06 AM »

น่าเห็นใจคุณ 51 ครับ.............

แต่คืนวันเสาร์ ผมต้องได้เหล้าขวดนี้ บนโต๊ะ ที่ร้านบาลิโซ่......... Angry

ได้ครับ...พี่มะขิ่น เย็นวัน (ศุกร์) นี้ เหล้าจะไปถึงที่ร้านบาลิโซ่ ครับ...
ผมรับรอง...เพราะอยู่ในทางที่ผมผ่านก่อนกลับบางแสน ครับ

ขอบคุณครับ.......... Cool

ขอบคุณคร้าบบบบบบ....พี่มะขิ่น

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7716 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:24:56 AM »

ป่าวค่ะ ไม่คิดว่าเป็นลูกใคร

โห้ ยิ่งพี่ตูรุสนี้ไม่ใช่เลย เพราะเพ่เค้านอนยันยืนยันตลอด

ไม่ช่ายลูกโผ๋ม

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7717 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:25:04 AM »

ไม่หรอกค่ะ ถ้าเค้าติดพ่อแบบนี้ เวลาเค้ามีเรื่องอะไร

อ้าวนี้พี่51 มีลูกแล้วหรอ ตกใจ

ว่าแต่วันนี้พี่ตูรุสหายไปนะคะเนี้ย

ท่าน virus มิได้ติดตาม..."เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา...ของซึมเศร้าฯ ทีม"
ครบทุก ๆ หน้า ตั้งแต่ต้นซิครับ...

รอยยิ้ม...รอยนี้ไงครับ...
ที่ทำให้ผมรอ...วันศุกร์...

สมัยผมเรียน photo ทั้งขาว-ดำและสไลด์
ผมเกลียดที่สุด...คือเวลาที่ต้องบันทึกภาพเด็ก...

จนผมมีเค้านี่แหละครับ...

ผมรู้สึกว่า..ผมบันทึกภาพนิ่งของเด็กได้ดีกว่าเมื่อสมัยเรียน...

รูปนี้ถ่ายสวยครับพี่   
จริงๆ ไม่เกี่ยวกับตอนเรียนชอบหรือ เกลียดหรอกพี่โอม
ตอนเรียนPhoto ใครๆ ก็อยากถ่ายสาวๆ  ใครละ อยากถ่ายเด็กๆ  จริงปะ
ผมว่า เพราะพี่รักลูกมากว่าเลย เลยตั้งใจถ่ายรูปลูกออกมาดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 11:27:15 AM โดย อู๋ » บันทึกการเข้า

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7718 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:26:26 AM »

เยาะเย้ย แฟมิลี่แมนมากกกกกกกก

หายากนะค่ะ คุงพ่อแบบนี้ แบบนี้พี่มะขิ่นต้องลดโทษ

และก็ พี่จอยก็ห้ามคาดโทษเด็ดขาด Grin
หลังที่ทำงานมีร้านอาหารป่าเปิดใหม่...ชื่อว่า "ป่าลั่น"
ใกล้ ๆ บ้านตาต่อ อ่ะ
มาลองชิมม่ะคร้าบบบ.........

วันนี้เลยมั้ยครับ

วันนี้...ไม่ได้ดิ...เพราะต้องบึ่งไปสองบ้านอ่ะ อู๋...
บ้าน กทม. กะบ้านบางแสน....

วันศุกร์.....ผมไม่เคยให้ cue ใครเลยคร้าบบบ...
เพราะ...เคยจัด cue ให้แล้ว...
ตัวเล็กไม่รู้เรื่องอ่ะ...แต่เช้าตื่นนอนมาบอกพี่เลี้ยงแล้ว
ว่าวันนี้วันศุกร์.....รู้อย่างเดียววันนี้ วันศุกร์...
เคยถึงขนาด...ไม่ยอมนอนกลางวันมาแล้ว...อ่ะ

ผมสะอื้นเลยอ่ะ...

เค้าบอกว่า ทำไมไม่มา...หนูจะไปเล่นไม้ลื่นอ่ะ ใส่รองเท้ารอ...
วันปกติ...เค้าไม่ได้เล่นไม้ลื่น...อ่ะ
เพราะ...nursery ตั้งไม้ลื่นเล็ก ๆ ไว้ในห้องอ่ะ
เค้าชอบไปเล่นที่สนาม... รร.อนุบาล มันเป็นรูปเรือ...

เค้าเองก็รอวันศุกร์มา 5 วัน....

ใครจะพาไปแทนก็ไม่ยอม...บอกไม่สนุก...
เพราะ...ผมพาเค้าไปเล่นคนเดียว ตั้งแต่ขวบกว่า ๆ

ต้องขอโทษด้วยนะน้องอู๋...
เพราะ... ผมเองก็รอวันศุกร์มา 5 วัน เหมือนกัน...
ไม่มี...วันศุกร์ไหนเลย ที่ก่อนจะขับรถกลับบางแสน...
แล้วผมจะดื่มสุรา...
ทั้ง ๆ ที่ไม่ว่า ซศ. หรือ ที่ทำงาน จะมีเลี้ยง...สำคัญขนาดไหนก็ตาม

ผมอยากกลับถึงบ้าน...ด้วยความเสี่ยงน้อยที่สุด

ขนาดผมชินกับเส้นทางมาก ๆ นะเนี่ย ผมยังไม่กล้าดื่มเลย

ขอโทษครับพี่   ผมเข้าใจแล้ว  อ่านแล้วน้ำตาไหลเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ฟังแล้วเศร้าครับ ผมจะลองเสนอ ท่านผู้บังคับการดู โทษจำคุกให้รอลงอาญา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่บทความนี้อย่าใชบ่อยนะครับ ชักๆจะจำเนื้อหาได้แล้ว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7719 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:28:42 AM »

ป่าวค่ะ ไม่คิดว่าเป็นลูกใคร

โห้ ยิ่งพี่ตูรุสนี้ไม่ใช่เลย เพราะเพ่เค้านอนยันยืนยันตลอด

ไม่ช่ายลูกโผ๋ม

ผมบอกแล้วไงครับ...ผมโกหกใคร...ผมโกหกได้
แต่ให้โกหกใจตัวเอง...โกหกไม่ได้ครับ...คริ คริ

ท่าน virus มิได้ติดตาม..."เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา...ของซึมเศร้าฯ ทีม"
ครบทุก ๆ หน้า ตั้งแต่ต้นซิครับ...

สมัยผมเรียน photo ทั้งขาว-ดำและสไลด์
ผมเกลียดที่สุด...คือเวลาที่ต้องบันทึกภาพเด็ก...

ผมรู้สึกว่า..ผมบันทึกภาพนิ่งของเด็กได้ดีกว่าเมื่อสมัยเรียน...

จริงๆ ไม่เกี่ยวกับตอนเรียนชอบหรือ เกลียดหรอกพี่โอม
ตอนเรียน Photo ใครๆ ก็อยากถ่ายสาวๆ ใครละ อยากถ่ายเด็กๆ  จริงปะ
ผมว่า เพราะพี่รักลูกมากว่าเลย เลยตั้งใจถ่ายรูปลูกออกมาดี

แต่เวลาผมแอบรักสาว ๆ ผมไม่เห็นบันทึกภาพเค้าออกมาดีเลย
อาทิ น้องโอ...เป็นต้น...คริ คริ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7720 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:30:57 AM »

ท่าน virus ว่า...หน้าตัวเล็ก เค้าเหมือนใครล่ะครับ...
เพราะผมทราบดีว่า ท่านไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับตัวผมมากเท่าไหร่นัก คริ คริ
เนื่องจาก...งูเขียวแก่ ๆ แต่งตัวเหมือนพระเอกยี่เก...ไม่เล่าให้ฟัง

มาลองทายกันม่ะครับ...

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #7721 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:42:42 AM »

ตอนเรียน Photo ใครๆ ก็อยากถ่ายสาวๆ ใครละ อยากถ่ายเด็กๆ จริงปะ

แต่เวลาผมแอบรักสาว ๆ ผมไม่เห็นบันทึกภาพเค้าออกมาดีเลย
อาทิ น้องโอ...เป็นต้น...คริ คริ

อ่านแล้วแปลกๆค่ะ สรุปว่าถ่ายรูปโอออกมาไม่ดี หรือว่าถ่ายออกมาดีคะ Huh

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7722 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:43:42 AM »

แหม พี่โอม ก็ไปว่าเพ่เอ้เค้า  เพ่เอ้เค้าต้องพูดเรื่องตัวเองสิค่ะ

(พี่เค้ามาอ่านเค้าจะโกดมั้ยเนี้ย)

ไวรัสว่า หน้าเหมือนเพ่โอมแหละ ถ้าทายถูกจะให้อะไร

อ้างถึง
ผมบอกแล้วไงครับ...ผมโกหกใคร...ผมโกหกได้
แต่ให้โกหกใจตัวเอง...โกหกไม่ได้ครับ...คริ คริ

แล้วพี่โกหกใจตัวเองเรื่องอะไรหรอ

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #7723 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:49:58 AM »

ต้องดีสิค่ะพี่โอ เพราะพี่น่าตาดี Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7724 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:51:03 AM »

ตอนเรียน Photo ใครๆ ก็อยากถ่ายสาวๆ ใครละ อยากถ่ายเด็กๆ จริงปะ

อ่านแล้วแปลกๆค่ะ สรุปว่าถ่ายรูปโอออกมาไม่ดี หรือว่าถ่ายออกมาดีคะ Huh

สำหรับสาว ๆ
ถ้าภาพออกมาแล้ว..ดูดี ก็แสดงว่า...ไม่ร๊ากกกกกก
ถ้าภาพออกมาไม่ดี...ก็แสดงว่า แอบรัก

กร๊ากกกกกกกกกกกกก.................

แล้วน้องโอ..ว่า ดีหรือไม่ดี ล่ะครับ

หน้า: 1 ... 512 513 514 [515] 516 517 518 ... 10006
  พิมพ์