เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:24:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 604 605 606 [607] 608 609 610 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5438327 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9090 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:46:40 AM »

แสดงว่าครูโด่งไม่ทราบ ว่าเจ๊โอ ชอบกินเด็ก Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #9091 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:49:05 AM »

แสดงว่าครูโด่งไม่ทราบ ว่าเจ๊โอ ชอบกินเด็ก Grin

แก่ๆกระดูกแข็งค่ะพี่...อิอิ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9092 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:57:58 AM »

จ้า....
เดี๋ยวพี่จะยิงปืน หาน้ำแดงให้น้องไวรัสดื่ม.....อิ....อิ.....

ถ้าคุณซับฯ จะไป"ยิงปืน"คราวหน้า...........

รบกวนบอกผมด้วยนะครับ..............อยากไปด้วย

วันนี้........ผมรอคุณซับฯ รับปากอยู่นะครับ
ครับ...
(เนื่องจากวันนี้ ช่วงบ่าย มีธุระออกนอกออฟฟิศ คงไม่สะดวกที่จะสนทนากับหัวหน้าและเพื่อนๆ รอวันพรุ่งนี้นะครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #9093 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:00:13 PM »

จ้า....
เดี๋ยวพี่จะยิงปืน หาน้ำแดงให้น้องไวรัสดื่ม.....อิ....อิ.....

ถ้าคุณซับฯ จะไป"ยิงปืน"คราวหน้า...........

รบกวนบอกผมด้วยนะครับ..............อยากไปด้วย

วันนี้........ผมรอคุณซับฯ รับปากอยู่นะครับ
ครับ...
(เนื่องจากวันนี้ ช่วงบ่าย มีธุระออกนอกออฟฟิศ คงไม่สะดวกที่จะสนทนากับหัวหน้าและเพื่อนๆ รอวันพรุ่งนี้นะครับ)

quoteไว้ก่อนค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #9094 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:02:28 PM »

ไม่มีเวลาคุยกับเพื่อนๆหน่ะไม่เท่าไหร่น๊า แต่ไม่มีเวลาให้กับหัวหน้าเนี่ยสิ...อิอิ Grin

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #9095 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:03:00 PM »

ท่านซับใน...คงหมายถึง

ให้ท่านหัวหน้า..รอคำตอบไปก่อนครับ

เพราะไม่ระบุ วัน เวลา และสถานที่..ที่ชัดเจน ครับ Angry

ประกอบกับ..ไม่สะดวกที่จะคุยกับท่านหัวหน้า..ครับ

เมื่อกี้...ท่านซับในโทรมาหาผม..บอกว่า...

"แค่นี้ก่อนนะ..ไม่คุยแล้ว...เด็กโทรมาเฟ้ยยย"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:05:58 PM โดย turus » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9096 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:07:48 PM »

ขออนุญาต แปลไทยเป็นไทยครับ...............

ผมหมายความว่า ถ้าไปยิงปืนกันอีก ให้บอกด้วย...........ขอให้รับปากว่าจะบอกเมื่อไป ผมจะได้ไปด้วย.........

ไม่ได้ถามว่าไปกันเมื่อไหร่................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9097 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:14:55 PM »

อ้างถึง
เมื่อกี้...ท่านซับในโทรมาหาผม..บอกว่า...

"แค่นี้ก่อนนะ..ไม่คุยแล้ว...เด็กโทรมาเฟ้ยยย"

อ้าว  ไวรัสไม่ได้โทรไปหาพี่ซับนะคะ   ตกใจ

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9098 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 12:19:06 PM »

จ้า....

ครับ...
เรียนท่านหัวหน้า วิเคราะห์จากการตอบของท่านซับ มีเจตนาหลีกเลี่ยงที่จะไม่บอก บ่ายเบี่ยงเป็นพรุ่งนี้ จึงเรียนท่านหัวหน้า หากท่านซับ ไม่ตอบภายในพรุ่งนี้ เสนอขอใ

ห้ท่านหัวหน้าคาดโทษล่วงหน้าใว้ก่อน  หากท่านซับเห็นบทลงโทษ อาจจะกลับใจรีบตอบก็ได้ จึงเรีนยเสนอท่านหัวหน้าโปรดพิจารณา Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #9099 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 01:11:53 PM »

Grin  ตาซับ.....   ไม่กลัวบทลงโทษเหรอครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #9100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 02:15:07 PM »

ขออนุญาต แปลไทยเป็นไทยครับ...............

ผมหมายความว่า ถ้าไปยิงปืนกันอีก ให้บอกด้วย...........ขอให้รับปากว่าจะบอกเมื่อไป ผมจะได้ไปด้วย.........

ไม่ได้ถามว่าไปกันเมื่อไหร่................

ครับผ๊ม
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #9101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 03:54:10 PM »

หึหึหึ....อาจารย์ซับ เอาอีกงวดแล้วนะ .. Angry

เดี๋ยววันเสาร์นี้ขอเคลียร์ กับอาจารย์หน่อยนะ..หึหึหึ... 

อาจาร์น่ะ ไม่กี่บาทหรอก  แต่ลูกศิย์อ่ะนะ...ฮึ่ม Angry

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 03:54:25 PM »

จ้า....

- สำเนาถูกต้อง -

เรียน ท่าน Submachine

เพื่อโปรดทราบและถือปฏิบัติ.

51
        (น้องห้า-หนึ่ง)

ผมหมายความว่า
1. ถ้าไปยิงปืนกันอีก ให้บอกด้วย...........
2. ขอให้รับปากว่า   จะบอกเมื่อไป     ผมจะได้ไปด้วย.........

เลขที่ ซศ. 1/2550

เรียน ท่าน Submachine

จากบัญชาพี่มะขิ่น สั่ง ณ วันที่ 1 ก.พ. 2550 ตาม 1. และ 2. 
มีขั้นตอนการดำเนินการ  ดังนี้.-

ก. หากท่าน  Submachine  นัดหมายน้อง  Virus   ไปยิงปืน
เวลาใด และเมื่อได้รับคำตอบรับแล้ว  ให้ท่านกรุณาเรียนให้พี่มะขิ่น
ทราบล่วงหน้าก่อน
         ข. ขอย้ำว่า  ท่าน Submachine   ต้องเรียนให้พี่มะขิ่นทราบ
ถึงกำหนดการนัดหมายดังกล่าว (ตามข้อ ก.) เพื่อพี่มะขิ่นจะไปร่วม
ยิงปืนด้วย

51
                                 (น้องห้า-หนึ่ง)
                                    1 ก.พ. 2550

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 04:01:56 PM โดย ผู้ก่อการรัก 51 » บันทึกการเข้า
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #9103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 04:30:37 PM »

เรื่องนี้ยังไม่จบเลยค่ะ...
ครัวที่มีพ่อครัวชื่อจอย..อาหารแนะนำมีอะไรบ้างค่ะ..
กำลังต้นเดือนหาเรื่องใช้ตังค์หน่อยค่ะ.. Grin
พ่อครัวเขาถนัดแต่ประเภท อาหารป่าๆ กลัวจะไม่ถูกใจคุณ ดาวครับ Grin

ชอบรสจัดอยู่ค่ะ..ประเภทหมู ไก่ ปลา O.K. ค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #9104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 04:54:13 PM »

อ่านที่คุณดาวเขียนแล้ว คืนนี้ผมคงนอนไม่หลับแน่ๆเลย Grin

พี่บุญน่าจะหลับดีนะค่ะ..
เพราะปกติพี่บุญ..นอนไม่ค่อยหลับไม่ใช่หรือค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
หน้า: 1 ... 604 605 606 [607] 608 609 610 ... 10006
  พิมพ์