เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:24:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 605 606 607 [608] 609 610 611 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5438504 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:01:42 PM »

เรื่องนี้ยังไม่จบเลยค่ะ...
ครัวที่มีพ่อครัวชื่อจอย..อาหารแนะนำมีอะไรบ้างค่ะ..
กำลังต้นเดือนหาเรื่องใช้ตังค์หน่อยค่ะ.. Grin
พ่อครัวเขาถนัดแต่ประเภท อาหารป่าๆ กลัวจะไม่ถูกใจคุณ ดาวครับ Grin

ชอบรสจัดอยู่ค่ะ..ประเภทหมู ไก่ ปลา O.K. ค่ะ..

แกงป่าหมู  Grin  ห้าโมงกลับบ้านแล้วครับ Grin

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #9106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:05:25 PM »

เรื่องนี้ยังไม่จบเลยค่ะ...
ครัวที่มีพ่อครัวชื่อจอย..อาหารแนะนำมีอะไรบ้างค่ะ..
กำลังต้นเดือนหาเรื่องใช้ตังค์หน่อยค่ะ.. Grin
พ่อครัวเขาถนัดแต่ประเภท อาหารป่าๆ กลัวจะไม่ถูกใจคุณ ดาวครับ Grin

ชอบรสจัดอยู่ค่ะ..ประเภทหมู ไก่ ปลา O.K. ค่ะ..

แกงป่าหมู Grin ห้าโมงกลับบ้านแล้วครับ Grin

เดินทางกลับบ้านโชคดีนะค่ะ..
ขอกลับบ้างค่ะ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #9107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:07:06 PM »

แหม่...พี่จอยนี่...ตรงเวลาจริงๆ เลยนะครับ

ท่านดาว..ชอบแกงป่าหมู..ไหมครับ

ผมน่ะ..ช๊อบ..ชอบ..แกงป่า ที่สู๊ดด..เลยครับ

กินกับ ไข่เจียวฟู ๆ..(ไม่ใช่ไข่..FUFUFUFU นะครับ)..ร้อนๆ...

ยิ่งทำให้เจริญอาหาร..เข้าไปอีกครับ
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:35:06 PM »

Grin สวัสดีตอนเย็นๆค่ะ 

มารอฟังคำตอบจากพี่ซับเช่นกันค่ะ

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #9109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:43:12 PM »

แหม่...พี่จอยนี่...ตรงเวลาจริงๆ เลยนะครับ

ท่านดาว..ชอบแกงป่าหมู..ไหมครับ

ผมน่ะ..ช๊อบ..ชอบ..แกงป่า ที่สู๊ดด..เลยครับ

กินกับ ไข่เจียวฟู ๆ..(ไม่ใช่ไข่..FUFUFUFU นะครับ)..ร้อนๆ...

ยิ่งทำให้เจริญอาหาร..เข้าไปอีกครับ

แหม..แล้วบอกผมชอบอาหารใต้ เป็นชีวิตจิตใจ ...อิอิ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:47:48 PM »

แหม..แล้วบอกผมชอบอาหารใต้ เป็นชีวิตจิตใจ ...อิอิ

อิอิอิ .... วันก่อนยังบอกชอบน้ำพริกหนุ่ม+แค๊ปหมู

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #9111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 06:11:21 PM »

อิอิอิ .... วันก่อนยังบอกชอบน้ำพริกหนุ่ม+แค๊ปหมู
มันเป็นช่วงๆน่า........อย่าคิดมาก..........อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 07:13:22 PM โดย หลวงริน สุราพ่าย » บันทึกการเข้า
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #9112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 06:39:49 PM »

จ้า....
เดี๋ยวพี่จะยิงปืน หาน้ำแดงให้น้องไวรัสดื่ม.....อิ....อิ.....

ถ้าคุณซับฯ จะไป"ยิงปืน"คราวหน้า...........

รบกวนบอกผมด้วยนะครับ..............อยากไปด้วย

วันนี้........ผมรอคุณซับฯ รับปากอยู่นะครับ

Wink Wink Wink เห็นแก่พระเจ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 07:03:08 PM โดย sting » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #9113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 06:46:56 PM »

มันมา เป็นช่วงน่า........อย่าคิดมาก..........อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

... Grin Grin Grin...

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #9114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:01:18 PM »

เยาะเย้ย พี่ซับโทรมาถามว่าแอมจะไปด้วยหรือเปล่า แอมตอบไปว่ายังไม่แน่ใจค่ะ
เห็นภาพนี้แล้วแอมตกลงใจไม่ไปด้วยแล้วล่ะค่ะ เดี๋ยวโดนลูกหลง  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #9115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:49:44 PM »

มันมา เป็นช่วงน่า........อย่าคิดมาก..........อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

... Grin Grin Grin...

ชั้นเกลียดเธอ...คริ คริ

น้องแอมจ๋า...พี่ตูรุส..คิดถึงจัง
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 10:52:28 PM »

อ้างถึง
เลขที่ ซศ. 1/2550

เรียน ท่าน Submachine

จากบัญชาพี่มะขิ่น สั่ง ณ วันที่ 1 ก.พ. 2550 ตาม 1. และ 2. 
มีขั้นตอนการดำเนินการ  ดังนี้.-

ก. หากท่าน  Submachine  นัดหมายน้อง  Virus   ไปยิงปืน
เวลาใด และเมื่อได้รับคำตอบรับแล้ว  ให้ท่านกรุณาเรียนให้พี่มะขิ่น
ทราบล่วงหน้าก่อน
         ข. ขอย้ำว่า  ท่าน Submachine   ต้องเรียนให้พี่มะขิ่นทราบ
ถึงกำหนดการนัดหมายดังกล่าว (ตามข้อ ก.) เพื่อพี่มะขิ่นจะไปร่วม
ยิงปืนด้วย

51
                                 (น้องห้า-หนึ่ง)
                                    1 ก.พ. 2550

อืม สำนวนอันนี้ใช้ได้ค่ะ

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #9117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 12:39:26 AM »

Grin อรุณสวัสดิ์

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 12:42:36 AM »

ท่านรองฯทำงานอยู่หรือครับ

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #9119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 12:45:05 AM »

Grin อรุณสวัสดิ์

Grin Grin Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 ... 605 606 607 [608] 609 610 611 ... 10006
  พิมพ์