เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:30:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 610 611 612 [613] 614 615 616 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5438113 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:15:21 PM »

ที่Parkที่นี่จะไม่มีคนมาขายของเลย ใช้เพื่อการพักผ่อนจริงๆ
แต่จะมีโต๊ะ +เตาใว้ให้เรานำอาหารมาบิ้งทานกันเองได้ และสังเกตุดีๆ
จะมีถังใส่ขยะมากมาย ซึ่งต่างกับบ้านเรามาก บ้านเรามีขยะอยู่ในมือ แต่หาที่ทิ้งไม่ได้
เลยต้องโยนใว้บนถนน Grin

บ้านเราไม่เหมือนที่อื่น คือเค้าเห็นว่าถังขยะเป็นสิ่งที่ไม่สวยงาม บดบังทัศนียภาพ เลยไม่ค่อยมี ทั้งๆที่จำเป็น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #9181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:18:58 PM »

ที่Parkที่นี่จะไม่มีคนมาขายของเลย ใช้เพื่อการพักผ่อนจริงๆ
แต่จะมีโต๊ะ +เตาใว้ให้เรานำอาหารมาบิ้งทานกันเองได้ และสังเกตุดีๆ
จะมีถังใส่ขยะมากมาย ซึ่งต่างกับบ้านเรามาก บ้านเรามีขยะอยู่ในมือ แต่หาที่ทิ้งไม่ได้
เลยต้องโยนใว้บนถนน Grin

บ้านเราไม่เหมือนที่อื่น คือเค้าเห็นว่าถังขยะเป็นสิ่งที่ไม่สวยงาม บดบังทัศนียภาพ เลยไม่ค่อยมี ทั้งๆที่จำเป็น

ผิดค่ะ บ้านเราที่ไม่ค่อยมีถังขยะก็เพราะกลัวคนเอาระเบิดไปซุกไว้ต่างหากหล่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:20:36 PM »

อ้างถึง
ยังดีไม่บอกว่าซื้อมาฝากให้ล้างหน้าน้องเค้า

แหมเจ้โอ  เฮียจอยแกไม่ใจร้ายขนาดนั้นหรอก

ว่าแต่ เจ้ไม่กล้าเข้าแครมฟ๊อกหรอ  กลัวโดนรุมอะดิ

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
จะสูง จะต่ำ อยู่ที่เราทำตัว
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:21:41 PM »

พี่ซับมาแล้ว

พี่ซับวันอาทิตย์นี้ ไปดูเค้าแข่งกันที่สนาม รด. รึเปล่า ไปเปล่าค่ะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #9184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:23:46 PM »

วันอาทิตย์ไม่ว่างจ้า.....
ติดภาระกิจทางบ้าน...
อยากกินน้ำแดงวันไหน ชวนพี่ตูรุสมาด้วยซีจ๊ะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:28:39 PM »

อ้างถึง
วันอาทิตย์ไม่ว่างจ้า.....
ติดภาระกิจทางบ้าน...
อยากกินน้ำแดงวันไหน ชวนพี่ตูรุสมาด้วยซีจ๊ะ

งั้น เอาเป็นอาทิตย์หน้านู้นเลยนะคะ  อาทิตย์นี้มุกไปดูพี่ๆเค้าแข่ง
พี่ซับพิมมาแบบนี้แสดงว่า มั่นใจว่า คราวหน้าชนะพี่ตูรุสอีกหรอ
งั้นไวรัส รอลุ้น เพราะยังไงนู๊กินฟรี (พี่ก็ชวนพี่ตูรุสเองดิ)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #9186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:31:25 PM »

555555
มั่นจ๊าย..ย...ย.....มั่นใจ....
(ม่ายด้ายซ้อมเลย แต่มีเทคนิค )

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:31:58 PM »

ขออนุญาตครับพี่ 3 ภาพนี้ พี่จัดสัดส่วนภาพ ไม่ค่อยจะดีครับ .... ขออนุญาตวิจารณ์ ครับ ..... เพิ่มส่วนสูงด้านบนนิดนึงจะสวยขึ้นครับพี่ ... อิอิอิอิ
ภาพที่ลงไม่ได้ตัดแต่งเลยครับ ถ่ายอย่างไรลงอย่างนั้นเลยครับ
มีภาพนกตัวใหญ่ภาพเดียวที่ตัดเพื่อให้เห็นนกตัวใหญ่ๆ

ครับ พี่ ในการจัดสัดส่วนของภาพมีหลายแบบครับหากภ่าย ธรรมชาติ ผิวตรง จะแป่งเป็น3 ส่วนและครึ่ง ๆครับ  โดย  ..... ถ้าแบ่งสามส่วน จะกำหนดจุดสนใจอยู่ด้านบนหรือด้านล่างของภาพครับ ..... แต่หากเป็นครึ่ง ๆจะแบ่งส่วนภาพกับองค์ประกอบแบบครึ่ง ๆครับ .... อิอิอิ  มั่ว ๆเอา ... แต่อยากถ่ายภาพได้สวยครับ พี่ .... อิอิอิอิ

ขออภัยด้วยครับ พี่ บุญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:57:05 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:34:04 PM »

อ้างถึง
555555
มั่นจ๊าย..ย...ย.....มั่นใจ....
(ม่ายด้ายซ้อมเลย แต่มีเทคนิค )

งั้นเคโอ  โอเค เดี่ยวค่อยนัดอีกทีละกันนะคะ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:36:38 PM »

ผมใจร้อนครับ ถ่ายภาพผมกดอย่างเดียว ติดภาพก็ใช้ได้แล้ว
กำลังคิดว่าจะหาหนังสือวิธีการถ่ายภาพมาอ่านดูสักหน่อยเหมือนกัน
จะได้มีอะไรดีๆเล่นบ้าง  Grin
Virus
Hero Member

คะแนน 6

« ตอบ #9190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:37:56 PM »

ก็ดีนะคะอาบุญ  แต่อย่าลืมรูปที่นู๊บอกนะคะ พระอาทิตย์ตกดิน

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #9191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:42:56 PM »

ผมใจร้อนครับ ถ่ายภาพผมกดอย่างเดียว ติดภาพก็ใช้ได้แล้ว
กำลังคิดว่าจะหาหนังสือวิธีการถ่ายภาพมาอ่านดูสักหน่อยเหมือนกัน
จะได้มีอะไรดีๆเล่นบ้าง Grin

ผมคล้ายๆพี่บุญเลยครับ กดอย่างเดียว กะว่าได้มาหลายๆภาพเดี๊ยวก็เจอที่ถูกใจเอง ไม่เหมือนแต่ก่อนเวลาใช้ฟิลม์จะถ่ายทีคิดแทบตายกลัวเปลือง แถมทฤษฎีถ่ายภาพก็มั่วซั่วเลยผม ผมอุตส่าห์ซื้อหนังสือมากะจะนั่งอ่านซะหน่อยก็ไม่ได้อ่าน
ถ้าพี่บุญกำลังหาหนังสือก็ใจเย็นน๊ะครับ อย่าพึ่งซื้อ เอาเล่มนี้ไปอ่านเล่นก่อนมั้ยครับ Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #9192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:50:36 PM »

เวลาโอถ่ายภาพ จะคิดมากค่ะว่าตรงนั้นจะเป็นไง จะเน้นวิวตรงไหน เราจะสื่อถึงอะไร บางทีติดนิดติดหน่อย(บางทีคนเดินผ่าน) ก็ต้องรอ พอกดชัตเตอร์ได้ ก็กลับมาดู หากแสงไม่ถูกใจก็มาปรับที่กล้องอีก กว่าจะถ่ายได้แต่ละภาพ หัวเราะร่าน้ำตาริน
((ตอนถ่ายลืมไปว่ามาแต่งในคอมพ์ได้อ่ะค่ะ)) Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:51:01 PM »

D
ผมคล้ายๆพี่บุญเลยครับ กดอย่างเดียว กะว่าได้มาหลายๆภาพเดี๊ยวก็เจอที่ถูกใจเอง ไม่เหมือนแต่ก่อนเวลาใช้ฟิลม์จะถ่ายทีคิดแทบตายกลัวเปลือง แถมทฤษฎีถ่ายภาพก็มั่วซั่วเลยผม ผมอุตส่าห์ซื้อหนังสือมากะจะนั่งอ่านซะหน่อยก็ไม่ได้อ่าน
ถ้าพี่บุญกำลังหาหนังสือก็ใจเย็นน๊ะครับ อย่าพึ่งซื้อ เอาเล่มนี้ไปอ่านเล่นก่อนมั้ยครับ
อ้างถึง
คุณพร้อมอ่านดูก่อนครับว่าเป็นอย่างไร เข้าใจง่ายหรือเปล่า ของผมยังมีเวลาอีกมาก ตอนนี้ยังต้องศึกษาทำความเข้าใจระบบต่างๆของกล้องก่อนว่าเป็นอย่างไรบ้าง คูณพร้อมอ่านจบแล้วค่อยส่งมาทางนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #9194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 05:52:03 PM »

555555

มีเทคนิคจริงเหรอ
สอนบ้างสิ Cool

หน้า: 1 ... 610 611 612 [613] 614 615 616 ... 10006
  พิมพ์