เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 732 733 734 [735] 736 737 738 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5432828 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11010 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:41:13 AM »

ดู๊ดูพี่ซับทำซิครับพี่ ๆ

เวลา 09.30 น.

กริ๊งงงงง บ้าบออยู่ไหน

สวัสดีครับพี่ซับ อยู่โรงเรียนครับพี่ มีอะไรให้รับใช้ครับพี่

อ้าว เหรอ นึกว่าอยู่สงขลา หรือ พัทลุง ผมอยู่ที่สนามบินหาดใหญ่นะตอนนี้

อ้าว เหรอพี่ ไหงมาฉุกเฉินล่ะครับ

พี่มาธุระที่ราชภัฎสงขลานะ ทีมเสื้อแดงมีใครว่างบ้างล่ะ

เอ่อ ไม่แน่ใจ เพราะมาฉุกเฉินแบบนี้ เดี๋ยวประสานให้แล้วกันครับพี่

เวลา 11.30 น.

กดโทรศัพท์โทรหาท่านพี่ซับ.... พี่ซับ ผมแจ้งในกระทู้แล้วครับพี่ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีใครว่างบ้าง เพราะตอนนี้ยังเที่ยงอยู่เลย ไม่ทราบพี่กลับวันไหนครับ

พี่กลับสองทุ่มคืนนี้นะ ถ้ามีใครว่างเผื่อจะได้ทานข้าวด้วยกัน

ครับ ๆ เดี๋ยวจะประสานให้อีกทีครับ

เวลา 14.00 น.

หลังจากที่ผมวางแผนป่วยแบบเร่งด่วนพร้อมขออนุญาตผู้บังคับบัญชาแล้วก็บึ่งจากนราเข้าหาดใหญ่กะสไปรท์พี่ซับซะหน่อย กะล็อคคอใส่แจมืออุ้มขึ้นรถ

เวลา 16.10 น.

กริ๊งงงงง ..... ว่าพรือครับพี่

ตอนนี้ผมเดินอยู่แถวกิมหยงนะ

อ๋อครับพี่ มีใครโทรหายังครับ

ยังไม่มีเลย

ได้ครับพี่ เดี๋ยวประสานให้ ได้ข่าวว่ามีว่างคนสองคน

แล้วบ้าบอละอยู่ไหน ตอนนี้

ผมอยู่นราครับพี่ (โกหก จริง ๆ ใกล้ถึงหาดใหญ่แล้ว) ขีรถดูสาว ๆ อยู่นะ เดี๋ยวโทรแจ้งทีมงานให้นะครับพี่ พี่เดินไปรอที่ไฟแดงกิมหยงนะครับ จะมีทีมงานเข้าไปพบเจอ

เวลา 16.20 น.

กดโทรศัพท์โทรหาพี่ซับ..... พี่ซับอยู่ไหน ตอนนี้ทีมงานกำลังไปหา
เพื่อรับตัวไปหาอะไรทานแถว ๆ บ้านพี่ชัช พี่อยู่ตรงแยกไฟแดงนะพี่

เอ๊ย ๆ พี่มากับผู้จัดการหญิงนะ ไม่สะดวกเมา

ไม่เป็นไรพี่กินข้าวก็ได้ นี่ผมใกล้ถึงแล้วอยู่ห่างจากพี่ไม่เกินสิบนาที

เอ๊ย ๆ ไม่ได้ พี่มากับผู้จัดการหญิงนะ ไม่สะดวก

อ้าว โอเคครับ ไม่เป็นไร ไว้โอกาสหน้าแล้วกัน

เวลา 16.26 น.

กดโทรศัพท์หาพี่ชัช.... พี่ชัชครับ ยกเลิกครับพี่ พี่ซับในบอกว่ามากับผู้จัดการหญิง ไม่สะดวก

อ้าว สงสัยกันท่าแน่ ๆ เจ้ามือพร้อมแล้วนิ

นั่นซิพี่ ไม่ไหว ผมอุตส่าห์ฉิ่งงานซิ่งรถมาตั้งสองร้อยกิโล ไม่ไหว ไม่ไหว

เออ นั่นซิ ไม่เป็นไร เจอคราวหน้า อัดให้น่วม....

นี่คือ...เรื่องปกติ..ของท่านซับใน ครับ

โทรชวนคนโน้น คนนี้..แล้วตัวเองก็บอกไม่ว่าง ไม่มา..ซะงั้น

ทำไมทำแบบนี้ล่ะ

Huh Huh Huh

อ้า...
เรื่อง        ชี้แจงกรณีที่หาดใหญ่
เรียน       หัวหน้าทีมซึมเศร้าฯ รองทั้งสอง เพื่อนชาวสมาชิกชาวซึมเศร้าฯและเพื่อนสมาชิก ชาวด้ามขวานฯ

คือเรื่องของเรื่อง มันมีอยู่ว่า พอเดินทางไปถึงสนามบินหาดใหญ่ จะต่อรถไป ม.รภ.สงขลา
บังเอิญ ไม่ทราบราคาค่ารถที่จะเหมาไป เลยถามตาเบิ้ลไป พร้อมทั้งบอกจุดหมายปลายทาง
และก็บอกว่าช่วงกลางวัน พักเที่ยง จะอยู่แถวๆละเเวกนั้น เผื่อจะมีใครเอาผมไปเลี้ยนงข้าว

ปรากฎว่าตอนเที่ยงไม่มีใครว่าง ผมก็ทำงานช่วงบ่ายต่อ จนจบงาน เดินทางกลับ เวลา16.00น.
พร้อมทั้งแวะตลาดกิมหยง ตอนใกล้ๆ5โมงเย็น
โทรหาตาเบิ้ล สายไม่ว่าง อีก10นาที เค้าโทรมาพร้อมทั้งบอกว่าอยู่บนรถ มาหาซื้อกับข้าวจะไปทำกิน

อีก10นาที โทรมาใหม่ ถามผมว่าอยู่จุดไหน ของกิมหยง เดี๋ยวจะวนรถไปรับ

อ้าว..ว....ซวยเลย...
เฮ้ย...ไม่ได้แล้ว...เย็นเเล้ว...เดี๋ยวซื้อของแล้วกลับแล้ว
ตาเบิ้ลก็คะยั้นคะยอ
ผมก็บอกว่า มากะ ผจก. ผู้หญิง ไม่สะดวก
(ทำไม ไม่เป็นตอนกลางวัน ก็ไม่รู้ สะดวกกว่าเยอะ)

อีตาเบิ้ล กะเซอร์ไพร้ส์ผมครับ
แต่งานนี้ ตีลังกาครับ

เรียนมาเพื่อทราบและโปรดพิจารณาครับ
submachine

ขอเวลานิดนึงครับ
เดี๋ยวจะสรุปสำนวนให้ทราบ....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11011 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:46:50 AM »

เฮ้อ  สำนวนคำให้การของจำเลยมันดูขัด ๆ ยังไงเนอะ  รบกวนทะแนะดูพฤติกรรมในอดีตของจำเลยประกอบการทำสำนวนด้วยครับ...

ผมรักพี่น่อยพี่ชายพี่ต้อย   ผมรักพี่โอม  ผมรักพี่จอย  ผมรักพี่เอ้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11012 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:48:10 AM »

รอฟังสรุป เพื่อตัดสิน Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11013 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:49:53 AM »

ผมเคยนัดกับพี่มะเอ็มตอนผมไปบางกอกแต่ติดธุระเร่งด่วนต้องพาหลานไปสมัครสอบเลยไม่ได้ไปร่วมทานข้าวกับพี่ ๆ ในทีมซึมเศร้าอีกหลายท่าน ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นนัดกันที่คู้บอน ผมยังโทรขออนุญาตลากิจเร่งด่วนล่วงหน้าไม่ต่ำกว่า ๖ ชั่วโมง

จึงเรียนข้อมูลมาเพื่อโปรดทราบต่อการทำสำนวนรวมถึงแสดงเจตนาพฤติกรรมของตนเองที่มิได้ชอบมาพากลยลเย้อแต่อย่างใด

ผมรักพี่น่อย   ผมรักพี่โอม  ผมรักพี่จอย  ผมรักพี่เอ้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2007, 11:52:35 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11014 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:54:28 AM »

เรื่องสอบถามค่าแท็กซี่คือเรื่องจริงครับ   แต่กระผมไม่ได้แจ้งในสำนวนเพราะไม่เกี่ยวกับประเด็นที่ฟ้องร้องอยู่ครับท่านทะแนะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11015 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:55:04 AM »

เอ...จะสรุปสำนวนแบบหลุด หรือไม่หลุดดีน๊า...คริ คริ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11016 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:57:14 AM »

นี่คือข้อมูลคำให้การเพื่อใช้ประกอบคดีครับท่านทะแนะ... ผมรักพี่น่อย   ผมรักพี่โอม  ผมรักพี่จอย  ผมรักพี่เอ้   ผมรักชุดทำสำนวนทั้งสี่คนม๊ากมาก

ท่านเบิ้ลครับ
คราวหน้าอย่าทำเซอร์ไพรส์อีกนะครับ

แหม่ หวันเที่ยงไม่ยอมมา กะมาตอนแดดร่มลมตก
แล้วหยบ...ม่ายบอกว่าอิ๊มา  อยู่ดีๆบอกว่าให้ผมมารอที่สีแยกที่มีป้ายโฆษณา
ลดความอ้วนที่ทีรูปผู้หญิงใส่บิกินี่....

แหล่วกัน.....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11017 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:01:22 PM »

ข้อมูลประกอบสำนวน

เที่ยวบินเวลา ๒ ทุ่ม   ขณะเกิดเหตุประมาณ ๔ โมงเย็น / บ้านพี่ชัชอยู่เส้นทางเดียวก่อนถึงสนามบิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11018 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:01:54 PM »

ครูเบิ้ล พี่ปู ครับ...
คำ ๆ นี้ สะกดว่าอะไรน๊า....ครับ คริ คริ

SINBON ผมแปลไม่ออกครับ...คริ คริ

หลุดดี ไม่หลุดดีน๊า...

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11019 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:03:26 PM »

เกิดเหตุตอนใกล้ห้าโมงแล้วครับ
พอตอนถึงสนามบิน พี่ชัชได้โทรมาคุยด้วย
บอกว่า วันนี้กลับจากหาลูกค้า ปวดหัวทั้งวันครับ
โชคดี ที่ผมไม่ได้รบกวนตอนแกกำลังปวดหัวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11020 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:05:03 PM »

ข้อมูลประกอบสำนวน

เที่ยวบินเวลา ๒ ทุ่ม ขณะเกิดเหตุประมาณ ๔ โมงเย็น / บ้านพี่ชัชอยู่เส้นทางเดียวก่อนถึงสนามบิน

รับไว้ในสำนวน

เรื่องสอบถามค่าแท็กซี่คือเรื่องจริงครับ แต่กระผมไม่ได้แจ้งในสำนวนเพราะไม่เกี่ยวกับประเด็นที่ฟ้องร้องอยู่ครับท่านทะแนะ

รับไว้ในสำนวน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11021 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:09:35 PM »

เฮ้ย...แล้วที่ผมบอกไม่รับไว้ในสำนวนได้ไง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11022 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:11:29 PM »

เกิดเหตุตอนใกล้ห้าโมงแล้วครับ
พอตอนถึงสนามบิน พี่ชัชได้โทรมาคุยด้วย
บอกว่า วันนี้กลับจากหาลูกค้า ปวดหัวทั้งวันครับ
โชคดี ที่ผมไม่ได้รบกวนตอนแกกำลังปวดหัวครับ

รับไว้ในสำนวน (ก็ได้ฟ่ะ)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11023 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:13:50 PM »

แค่นี้ ออกไปข้างนอกแล้ว กลับอีกที ราวๆบ่ายสอง
ช่วงออกไป ไม่ได้เล่นเนต

อย่าทำคนไม่มีทางสู้นะเฟ้ย......

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11024 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 12:15:10 PM »

สรุปสำนวน ของผู้ฟ้องคดี (นายเบิ้ล  ณ นราฯ)

เวลา 09.30 น. ของวันพฤหัสที่ 22 มี.ค. 2550
นังซับในโทรศัพท์ถึงครูเบิ้ล พร้อมสอบถามว่า ครูเบิ้ลอยู่ที่ไหนในขณะนั้น
และครูเบิ้ลได้แจ้งให้นังซับในทราบในทันทีว่า ตนอยู่ที่โรงเรียนในจังหวัดนราธิวาส
ซึ่งอยู่ห่างจากสนามบินหาดใหญ่ (สถานที่ที่นังซับในโทรศัพท์ถึงครูเบิ้ล) ประมาณ 200 กม.

ต่อจากนั้น นังซับในก็ได้แจ้งครูเบิ้ลว่า
“พี่มาธุระที่ราชภัฎสงขลานะ  ทีมเสื้อแดงมีใครว่างบ้างล่ะ”

เวลา 11.30 น. ของวันพฤหัสที่ 22 มี.ค. 2550
ครูเบิ้ล ติดต่อนังซับในอีกครั้ง ทางโทรศัพท์
ซึ่งได้รับแจ้งจากนังซับในว่า จะเดินทางกลับ กทม. ในเวลา 20.00 น.ของวันเดียวกัน
และนังวับในได้แจ้งความประสงค์ต่อครูเบิ้ลทางโทรศัพท์ในครั้งนี้ด้วย ว่า
“ถ้ามีใครว่าง จะได้ทานข้าวด้วยกัน”

เวลา 14.00 น. ของวันพฤหัสที่ 22 มี.ค. 2550
ครูเบิ้ล ซึ่งอยู่ที่จังหวัดนราธิวาส ลาป่วยต่อผู้บังคับบัญชาแบบกระทันหัน
และได้ออกเดินทางไปพบนังซับในที่หาดใหญ่ทันที

เวลา 16.10 น. ของวันพฤหัสที่ 22 มี.ค. 2550
นังซับในโทรศัพท์ถึงครูเบิ้ล อีกครั้ง พร้อมกับแจ้งว่า
ตนเอง (นังซับใน) อยู่ที่ตลาดกิมหยง หาดใหญ่

ซึ่งการสนทนา นังซับในได้สอบถามครูเบิ้ลว่า อยู่ที่ไหน
แต่ครูเบิ้ลได้แจ้งเท็จต่อนังซับในว่า ตน (ครูเบิ้ล) อยู่ที่นราธิวาส
และครูเบิ้ลได้แจ้งถึงนังซับในว่า ให้เดินอยู่แถว ๆ สัญญาณไฟแดงแยกกิมหยงนะครับ
จะมีคนในทีมงานเสื้อแดงไปรอพบ

เวลา 16.20 น. ของวันพฤหัสที่ 22 มี.ค. 2550
ครูเบิ้ล โทรศัพท์หานังซับใน อีก
และแจ้งถึงนังซับในว่า ให้รอที่สัญญาณไฟแดงแยกกิมหยง
จะมีคนไปพบ...แต่นังซับใน ปฏิเสธ...การพบปะตามคำเชิญของครูเบิ้ล
และแจ้งต่อครูเบิ้ลว่า...ตนไม่สะดวกที่จะทานข้าวตามคำเชิญของครูเบิ้ล
เนื่องมาจากว่า ตน (นังซับใน) มีผู้จัดการสุภาพสตรีร่วมเดินทางมาหาดใหญ่กับตนด้วยตั้งแต่เช้าแล้ว
ทั้ง ๆ ที่ครูเบิ้ล...แจ้งว่า ตน (ครูเบิ้ล) ใช้เวลาอีกประมาณ 10 นาที ก็จะถึงตลาดกิมหยงแล้ว
ขอเป็นเชิญทานอาหารเย็น ในสถานที่ที่เป็นทางผ่านไปสนามบินหาดใหญ่ ก็ได้

เวลา 16.26 น. ของวันพฤหัสที่ 22 มี.ค. 2550
ครูเบิ้ลโทรศัพท์ถึงคุณชัช แจ้งยกเลิกการนัดหมายในวันนั้น
เนื่องมาจากนังซับในขอยกเลิกการพบปะ ดังกล่าว

เรียน สมาชิก ซศ. ทุกท่าน

เพื่อโปรดพิจารณา  สำนวนของผู้ฟ้องคดีในข้างต้น   
ซึ่งผู้จัดทำจะดำเนินการสรุปความเห็นตามสำนวนอีกครั้ง       
เพื่อประกอบการพิจารณาถึงผลการสอบสวน ในครั้งนี้.

ห้า-หนึ่ง
                     (น้องห้า-หนึ่ง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2007, 12:26:12 PM โดย let oneself on 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 732 733 734 [735] 736 737 738 ... 10006
  พิมพ์