เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:24:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 749 750 751 [752] 753 754 755 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5432009 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11265 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:13:03 AM »

เดี๋ยวผม..แจ้ง..สถานีป้าแก้ว..ทราบอีกทางหนึ่ง

เพื่อเป็นการกล่าวชมเชย และปชส. สภอ.นนทบุรี ด้วยครับ
หมายถึงสถานีใหนครับท่านตูรุส Grin

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #11266 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:15:33 AM »

วันนี้ (28 มี.ค. 2550) ...ระหว่างเดินทางมาทำงานในตอนเช้า
เวลาประมาณ 08.40 น.  พบเห็นและรับฟังเหตุการณ์หนึ่ง
ซึ่งต้องขออนุญาตกล่าวชมเชยเจ้าหน้าที่ ตร. สภ.อ.เมืองนนทบุรี
สัญญาณเรียกขาน "นนทรี 648" ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย

ที่ได้ขับขี่ จยย. ไปรับเด็กหญิงตัวน้อย ๆ อายุประมาณ 6-8 ปี
จากรถของผู้ปกครองซึ่งติดอยู่บริเวณหน้าศูนย์ Toyota นนทบุรี
ถนนรัตนาธิเบศร์ (ขาเข้า กทม.)
ส่ง รพ.นนทเวช บริเวณสี่แยกพงษ์เพชร ถนนงามวงศ์วาน (ขาออก กทม.)
เพื่อเข้ารับการผ่าตัด...
เนื่องมาจาก สภาพการจราจรในถนนทั้งสองเส้นทางในขณะนั้น  ติดขัดมาก

ต้องขอกล่าวคำว่า ในฐานะที่ผมเองก็มีลูกสาว เช่นกันรู้สึกโล่งใจแทนผู้ปกครอง
และภาคภูมิใจในการปฏิบัติหน้าที่ของ นนทรี 648 เป็นอย่างยิ่งครับ
ที่ได้ดำเนินการแก้ไขและทำการช่วยเหลือประชาชนในทันที
โดยไม่รอคำสั่งจากผู้บังคับบัญชา

และขณะเดียวกัน ก็ต้องขอกล่าวคำนิยม ในการตัดสินใจของผู้บังคับบัญชา
(รอง สว.จร. สภ.อ.เมืองนนทบุรีท่านหนึ่ง) และเจ้าหน้าที่ จร. ทุกท่าน
ที่เร่งรีบและดำเนินการเร่งระบายรถให้สภาพการจราจรคล่องตัว
เพื่ออำนวยความสะดวกให้การนำเด็กหญิงตัวน้อย ๆ คนหนึ่ง
ถึง รพ.นนทเวช เข้ารับการรักษาอย่างรวดเร็วทันต่อเหตุการณ์

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ลูกสาวคนเดียว........เที่ยวทั่วเวป.......อิอิ Wink Cheesy

ขอชมเชย นนทรี 648 มา ณ ที่นี้............คารวะครับ

เดี๋ยวผม..แจ้ง..สถานีป้าแก้ว..ทราบอีกทางหนึ่ง

เพื่อเป็นการกล่าวชมเชย และปชส. สภอ.นนทบุรี ด้วยครับ
ใครอ่ะ"ป้าแก้ว" :Smiley..................คุ้นๆแฮะ Wink Grin
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #11267 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:21:24 AM »

ช่วงนี้เป็นช่วงโปรโมท และโยกย้าย ของ สภอ.เมือง นนทบุรี

แจ้งสถานีป้าแก้ว...ไปเรียบร้อยแล้วครับ...

ทำดี ต้องได้ดี และนายเห็นความดีครับ...

คารวะ นนทรี 648 และ รอง สว.จร. นนทบุรี ครับ
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #11268 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:23:34 AM »

ช่วยย้ายนายอำ........ที่ปากเกล็ดให้ทีเหอะ Angry
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11269 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:24:08 AM »

ป้าแก้วมักจะคู่กับลุงขวดอ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11270 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:29:56 AM »

ช่วยย้ายนายอำ........ที่ปากเกร็ดให้ทีเหอะ Angry

พี่ต้องก็ย้ายตาม นอภ.ปากเกร็ด เดิม
ไป อ.เมืองนนทบุรี ดิครับ คริ คริ
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #11271 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:31:34 AM »

ช่วยย้ายนายอำ........ที่ปากเกล็ดให้ทีเหอะ Angry

พี่ต้อยครับ...นายอำ...ที่อ.ปากเกร็ด...ย้ายมาเป็น นายอำ...ที่ อ.เมือง ครับ

แต่หน้าห้อง นี่สิ...ปัญหา...จุกจิก..เรื่องมาก...พิมพ์เอกสารราชการผิดๆ ถูกๆ

แก้ไป แก้มา หลายรอบ...เหมือน ดึงเช็ง...อิ อิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #11272 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:37:58 AM »

ช่วยย้ายนายอำ........ที่ปากเกร็ดให้ทีเหอะ Angry

พี่ต้องก็ย้ายตาม นอภ.ปากเกร็ด เดิม
ไป อ.เมืองนนทบุรี ดิครับ คริ คริ
สืบมาแล้วว่ายังไงก็ต้องรอหกเดือน.......เกิดย้ายไปห้าเดือนยี่สิบเก้าวัน.......นอภ.ย้ายอีกมิต้องย้ายตามกันแย่หรือ Grin

พี่ต้อยครับ...นายอำ...ที่อ.ปากเกร็ด...ย้ายมาเป็น นายอำ...ที่ อ.เมือง ครับ

แต่หน้าห้อง นี่สิ...ปัญหา...จุกจิก..เรื่องมาก...พิมพ์เอกสารราชการผิดๆ ถูกๆ

แก้ไป แก้มา หลายรอบ...เหมือน ดึงเช็ง...อิ อิ
ชัวร์ป้าดดดดดดดด หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11273 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:40:21 AM »

ก็ย้ายหน้าห้องอีกรอบ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11274 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:41:42 AM »

ช่วงนี้เป็นช่วงโปรโมท และโยกย้าย ของ สภอ.เมือง นนทบุรี

แจ้งสถานีป้าแก้ว...ไปเรียบร้อยแล้วครับ...

ทำดี ต้องได้ดี และนายเห็นความดีครับ...

คารวะ นนทรี 648 และ รอง สว.จร. นนทบุรี ครับ

เป็นสิ่งที่พึงกระทำอย่างยิ่งครับ ท่าน turus
อย่างน้อย...ก็แสดงให้เห็นถึงหูตาอันกว้างขวางของ คุณป้าท่าน
ว่า คุณป้าท่านได้รับทราบและรับรู้ถึงการปฏิบัติหน้าที่ของ จนท.ตร.

การปฏิบัติหน้าที่ของ นนทรี 648 ในครั้งนี้
นับได้ว่า  น่าชื่นชมเป็นอย่างยิ่ง

รวมถึงเป็นการกระทำที่คู่ขนานไปกับการดำเนินการของนังซับใน โดยแท้
คู่ขนานที่คงไม่มีทางเชื่อมหรือสะพานกลับรถเลย...ล่ะครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2007, 10:46:12 AM โดย let oneself on 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11275 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 10:43:43 AM »

นอกจากเส้นทาง "คู่ขนาน" แล้ว

ผมไม่อยากจะคิดเลยว่า กรอบ "เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาของซึมเศร้าฯ ทีม" นี้
จะแปรเปลี่ยนเป็น "ผ้ายันต์" ไปได้ คริ คริ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11276 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:06:00 AM »

นอกจากเส้นทาง "คู่ขนาน" แล้ว

ผมไม่อยากจะคิดเลยว่า กรอบ "เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาของซึมเศร้าฯ ทีม" นี้
จะแปรเปลี่ยนเป็น "ผ้ายันต์" ไปได้ คริ คริ

ผ้ายันต์สำหรับใคร Grin

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #11277 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:45:39 AM »

วันนี้ (28 มี.ค. 2550) ...ระหว่างเดินทางมาทำงานในตอนเช้า
เวลาประมาณ 08.40 น.  พบเห็นและรับฟังเหตุการณ์หนึ่ง
ซึ่งต้องขออนุญาตกล่าวชมเชยเจ้าหน้าที่ ตร. สภ.อ.เมืองนนทบุรี
สัญญาณเรียกขาน "นนทรี 648" ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย

ที่ได้ขับขี่ จยย. ไปรับเด็กหญิงตัวน้อย ๆ อายุประมาณ 6-8 ปี
จากรถของผู้ปกครองซึ่งติดอยู่บริเวณหน้าศูนย์ Toyota นนทบุรี
ถนนรัตนาธิเบศร์ (ขาเข้า กทม.)
ส่ง รพ.นนทเวช บริเวณสี่แยกพงษ์เพชร ถนนงามวงศ์วาน (ขาออก กทม.)
เพื่อเข้ารับการผ่าตัด...
เนื่องมาจาก สภาพการจราจรในถนนทั้งสองเส้นทางในขณะนั้น  ติดขัดมาก

ต้องขอกล่าวคำว่า ในฐานะที่ผมเองก็มีลูกสาว เช่นกัน
รู้สึกโล่งใจแทนผู้ปกครอง
และภาคภูมิใจในการปฏิบัติหน้าที่ของ นนทรี 648 เป็นอย่างยิ่งครับ
ที่ได้ดำเนินการแก้ไขและทำการช่วยเหลือประชาชนในทันที
โดยไม่รอคำสั่งจากผู้บังคับบัญชา

และขณะเดียวกัน ก็ต้องขอกล่าวคำนิยม ในการตัดสินใจของผู้บังคับบัญชา
(รอง สว.จร. สภ.อ.เมืองนนทบุรีท่านหนึ่ง) และเจ้าหน้าที่ จร. ทุกท่าน
ที่เร่งรีบและดำเนินการเร่งระบายรถให้สภาพการจราจรคล่องตัว
เพื่ออำนวยความสะดวกให้การนำเด็กหญิงตัวน้อย ๆ คนหนึ่ง
ถึง รพ.นนทเวช เข้ารับการรักษาอย่างรวดเร็วทันต่อเหตุการณ์

แจ้งความคืบหน้า..ในการนี้

ปัจจุบัน เด็กได้ถึง รพ.นนทเวช และเข้ารับการรักษาตัวจากอาการปวดท้อง (ใส้ติ่งอักเสบ) เรียบร้อยแล้วครับ.....

คุณความดีนี้ ได้รับการแจ้งไปยัง รอง สว.จร. อ.เมืองนนทบุรี เรียบร้อยแล้ว โดยสถานีป้าแก้ว

ได้กล่าวชมเชย และขอบคุณ รอง สว.จร. และ นนทรี 648 แทนสมาชิกทุกท่าน ...แล้วเช่นเดียวกันครับ

ท่านรอง...เมื่อทราบว่าความดีนี้ท่านทำแล้วมีคนเห็น...ท่านรู้สึกปลื้มปิติ ครับ และออกตกใจเล็กน้อย

เนื่องจากว่าเรื่องนี้ยังไม่มีผู้ใดทราบข่าวเลย....ต้องขอขอบคุณท่าน 51 ด้วย ที่ช่วยบอกกล่าวในที่นี้ครับ

ความดีนี้ ต้องขยายต่อไปครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11278 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:51:32 AM »

ผมเอง...ก็เพิ่งจะทราบจากท่าน turus นี่แหละครับ
ว่า เด็กน้อยคนนั้น มีอาการไส้ติ่งอักเสบ...
เพราะ...ในขณะที่ศูนย์นนทรีแจ้ง     ผมรับฟังได้แต่ เด็กน้อยต้องการไป รพ. เท่านั้น
ยังไม่ทราบอาการเบื้องต้น...

ขอบคุณท่าน turus มากครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2007, 11:58:29 AM โดย let oneself on 51 » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11279 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:54:40 AM »

อ.บางบัวทอง อ.เมืองนนทบุรี อยู่ในเขตอิทธิพลของ ซศ. ทีมครับ

ท่าน turus ครับ อย่าว่า...แต่ จนท.ตร. นำเด็กน้อยส่ง รพ. เลยครับ...
ขนาดมีรถเก๋งวิ่งฝ่าสัญญาณไฟจราจร...
ผมยังทราบเลยครับ...คริ คริ

ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหน ไม่ว่าคุณจะเป็นอย่างไร
ไม่ว่าของสิ่งไหนจะเป็นของใคร หรือถ้าของสิ่งใดจะเป็นของคุณ
ถ้าหากเรารู้...เราจะตามไป...เบิ่ง...คริ คริ

หน้า: 1 ... 749 750 751 [752] 753 754 755 ... 10006
  พิมพ์