เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:27:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 752 753 754 [755] 756 757 758 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5431738 ครั้ง)
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #11310 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 08:42:17 AM »

โอมมมมมม M 150 ของท่านติงลี่.......จงมา......จงมา.....จงมา

ให้เจ้าเต้ยวิ่งไปซื้อก็ได้ครับ...อิอิ   Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11311 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 08:42:24 AM »

จงมา.......จงมา......จงมา.....จงมา

พี่ต้อยไปเรียกหากระจง หนองทำไมอะ

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #11312 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 09:06:31 AM »

วันนี้ (28 มี.ค. 2550) ...ระหว่างเดินทางมาทำงานในตอนเช้า
เวลาประมาณ 08.40 น. พบเห็นและรับฟังเหตุการณ์หนึ่ง
ซึ่งต้องขออนุญาตกล่าวชมเชยเจ้าหน้าที่ ตร. สภ.อ.เมืองนนทบุรี
สัญญาณเรียกขาน "นนทรี 648" ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย

ที่ได้ขับขี่ จยย. ไปรับเด็กหญิงตัวน้อย ๆ อายุประมาณ 6-8 ปี
จากรถของผู้ปกครองซึ่งติดอยู่บริเวณหน้าศูนย์ Toyota นนทบุรี
ถนนรัตนาธิเบศร์ (ขาเข้า กทม.)
ส่ง รพ.นนทเวช บริเวณสี่แยกพงษ์เพชร ถนนงามวงศ์วาน (ขาออก กทม.)
เพื่อเข้ารับการผ่าตัด...
เนื่องมาจาก สภาพการจราจรในถนนทั้งสองเส้นทางในขณะนั้น ติดขัดมาก

ต้องขอกล่าวคำว่า ในฐานะที่ผมเองก็มีลูกสาว เช่นกัน
รู้สึกโล่งใจแทนผู้ปกครอง
และภาคภูมิใจในการปฏิบัติหน้าที่ของ นนทรี 648 เป็นอย่างยิ่งครับ
ที่ได้ดำเนินการแก้ไขและทำการช่วยเหลือประชาชนในทันที
โดยไม่รอคำสั่งจากผู้บังคับบัญชา

และขณะเดียวกัน ก็ต้องขอกล่าวคำนิยม ในการตัดสินใจของผู้บังคับบัญชา
(รอง สว.จร. สภ.อ.เมืองนนทบุรีท่านหนึ่ง) และเจ้าหน้าที่ จร. ทุกท่าน
ที่เร่งรีบและดำเนินการเร่งระบายรถให้สภาพการจราจรคล่องตัว
เพื่ออำนวยความสะดวกให้การนำเด็กหญิงตัวน้อย ๆ คนหนึ่ง
ถึง รพ.นนทเวช เข้ารับการรักษาอย่างรวดเร็วทันต่อเหตุการณ์

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

แจ้งความคืบหน้า..ในการนี้

ปัจจุบัน เด็กได้ถึง รพ.นนทเวช และเข้ารับการรักษาตัวจากอาการปวดท้อง (ใส้ติ่งอักเสบ) เรียบร้อยแล้วครับ.....

คุณความดีนี้ ได้รับการแจ้งไปยัง รอง สว.จร. อ.เมืองนนทบุรี เรียบร้อยแล้ว โดยสถานีป้าแก้ว

ได้กล่าวชมเชย และขอบคุณ รอง สว.จร. และ นนทรี 648 แทนสมาชิกทุกท่าน ...แล้วเช่นเดียวกันครับ

ท่านรอง...เมื่อทราบว่าความดีนี้ท่านทำแล้วมีคนเห็น...ท่านรู้สึกปลื้มปิติ ครับ และออกตกใจเล็กน้อย

เนื่องจากว่าเรื่องนี้ยังไม่มีผู้ใดทราบข่าวเลย....ต้องขอขอบคุณท่าน 51 ด้วย ที่ช่วยบอกกล่าวในที่นี้ครับ

ความดีนี้ ต้องขยายต่อไปครับ

มาว่ากันต่อครับ....ปัจจุบันนี้ ท่านรอง สว.จร. สภอ.นนทบุรี และนนทรี 648

ดังเป็นพลุแตก เอาอะไรมาหยุดก็ไม่อยู่แล้วครับ อันเนื่องจากสถานีป้าแก้ว

ได้กล่าวคำชมเชย และขอบคุณ แทนสมาชิก อวป.ทุกท่านไปแล้วนั้น

ข่าวคุณความดีนี้ ได้กระจายไปอย่างรวดเร็ว ศูนย์นนทรี ศูนย์ต่างๆ ทั่วจังหวัดนนทบุรี

ได้ ว. กล่าวชมเชย และขอบคุณ ท่านรองฯ และนนทรี 648 ตลอดทั้งวัน

กอร์ปกับ..สถานีป้าแก้ว ..ก็รับโทรศัพท์..ยิ้ม..ทั้งวันเช่นเดียวกัน...ครับ

ความดี ทำแล้วมีคนเห็น อย่ากลัวในการทำความดีครับ

เรื่องดีๆ อย่างนี้ต้องขยายยยยยยยยยยยย....ครับ Grin Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11313 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 09:18:38 AM »

วันนี้ (28 มี.ค. 2550) ...ระหว่างเดินทางมาทำงานในตอนเช้า
เวลาประมาณ 08.40 น. พบเห็นและรับฟังเหตุการณ์หนึ่ง
ซึ่งต้องขออนุญาตกล่าวชมเชยเจ้าหน้าที่ ตร. สภ.อ.เมืองนนทบุรี
สัญญาณเรียกขาน "นนทรี 648" ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย

ที่ได้ขับขี่ จยย. ไปรับเด็กหญิงตัวน้อย ๆ อายุประมาณ 6-8 ปี
จากรถของผู้ปกครองซึ่งติดอยู่บริเวณหน้าศูนย์ Toyota นนทบุรี
ถนนรัตนาธิเบศร์ (ขาเข้า กทม.)
ส่ง รพ.นนทเวช บริเวณสี่แยกพงษ์เพชร ถนนงามวงศ์วาน (ขาออก กทม.)
เพื่อเข้ารับการผ่าตัด...
เนื่องมาจาก สภาพการจราจรในถนนทั้งสองเส้นทางในขณะนั้น ติดขัดมาก

ต้องขอกล่าวคำว่า ในฐานะที่ผมเองก็มีลูกสาว เช่นกัน
รู้สึกโล่งใจแทนผู้ปกครอง
และภาคภูมิใจในการปฏิบัติหน้าที่ของ นนทรี 648 เป็นอย่างยิ่งครับ
ที่ได้ดำเนินการแก้ไขและทำการช่วยเหลือประชาชนในทันที
โดยไม่รอคำสั่งจากผู้บังคับบัญชา

และขณะเดียวกัน ก็ต้องขอกล่าวคำนิยม ในการตัดสินใจของผู้บังคับบัญชา
(รอง สว.จร. สภ.อ.เมืองนนทบุรีท่านหนึ่ง) และเจ้าหน้าที่ จร. ทุกท่าน
ที่เร่งรีบและดำเนินการเร่งระบายรถให้สภาพการจราจรคล่องตัว
เพื่ออำนวยความสะดวกให้การนำเด็กหญิงตัวน้อย ๆ คนหนึ่ง
ถึง รพ.นนทเวช เข้ารับการรักษาอย่างรวดเร็วทันต่อเหตุการณ์

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

แจ้งความคืบหน้า..ในการนี้

ปัจจุบัน เด็กได้ถึง รพ.นนทเวช และเข้ารับการรักษาตัวจากอาการปวดท้อง (ใส้ติ่งอักเสบ) เรียบร้อยแล้วครับ.....

คุณความดีนี้ ได้รับการแจ้งไปยัง รอง สว.จร. อ.เมืองนนทบุรี เรียบร้อยแล้ว โดยสถานีป้าแก้ว

ได้กล่าวชมเชย และขอบคุณ รอง สว.จร. และ นนทรี 648 แทนสมาชิกทุกท่าน ...แล้วเช่นเดียวกันครับ

ท่านรอง...เมื่อทราบว่าความดีนี้ท่านทำแล้วมีคนเห็น...ท่านรู้สึกปลื้มปิติ ครับ และออกตกใจเล็กน้อย

เนื่องจากว่าเรื่องนี้ยังไม่มีผู้ใดทราบข่าวเลย....ต้องขอขอบคุณท่าน 51 ด้วย ที่ช่วยบอกกล่าวในที่นี้ครับ

ความดีนี้ ต้องขยายต่อไปครับ

มาว่ากันต่อครับ....ปัจจุบันนี้ ท่านรอง สว.จร. สภอ.นนทบุรี และนนทรี 648

ดังเป็นพลุแตก เอาอะไรมาหยุดก็ไม่อยู่แล้วครับ อันเนื่องจากสถานีป้าแก้ว

ได้กล่าวคำชมเชย และขอบคุณ แทนสมาชิก อวป.ทุกท่านไปแล้วนั้น

ข่าวคุณความดีนี้ ได้กระจายไปอย่างรวดเร็ว ศูนย์นนทรี ศูนย์ต่างๆ ทั่วจังหวัดนนทบุรี

ได้ ว. กล่าวชมเชย และขอบคุณ ท่านรองฯ และนนทรี 648 ตลอดทั้งวัน

กอร์ปกับ..สถานีป้าแก้ว ..ก็รับโทรศัพท์..ยิ้ม..ทั้งวันเช่นเดียวกัน...ครับ

ความดี ทำแล้วมีคนเห็น อย่ากลัวในการทำความดีครับ

เรื่องดีๆ อย่างนี้ต้องขยายยยยยยยยยยยย....ครับ Grin Grin

ความดีไม่มีขาย .... อยากได้ต้องทำเอา

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11314 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 09:20:07 AM »

คริ คริ ประเสริฐแล้ว ท่าน turus ครับ
ซศ. มีสมาชิกแบบท่าน turus นับได้ว่า มิเสียทีจริง ๆ

ดีกว่า บางคน...บางท่าน ของ ซศ.
เห็นอะไรเป็นเล่นไปหมด....คริ คริ
วัน ๆ ดื่มแต่กาแฟผสมสุราขาว...เฮ้อ...กลวง....

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11315 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 11:48:06 AM »

ชนแก้วครับพี่ RUGER Wink

อิอิ ครับ ......  อิอิอิ

เดี๋ยวก็เมาแต่หัววันหรอก น้ำลายหก น้ำลายหก

อากาศมันร้อนครับพี่  ...... อยากกินน้ำแข็งเย็น ๆ

น้องรูเอาแก้ววิสกี้ มากินเบียร์ เดี๊ยวเพื่อนๆในเวป เขาว่าซึมเศร้าเราไม่มีรสนิยมในการดื่มหรอกน้อง Grin

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #11316 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:17:47 PM »

หัวเหมือนนกตะกรุม Grin

ของพี่ติงเรียกหัวนกตะกรุม....แต่ของตี๋เค้าเรียกหัวเบนซ์น๊ะ Grin Grin

..หัวเบนซ์เฉยๆพอนะครับ อย่าเผลอเป็นผ่าเบนซ์ล่ะ อิอิ .... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11317 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:22:56 PM »

เบนซ์นี่ ....กี่เม็ด....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11318 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:26:23 PM »

อะไรท่านซับ ไม่รู้จัก เบนซ์ หรือ  Tongue

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #11319 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:52:00 PM »

อะไรท่านซับ ไม่รู้จัก เบนซ์ หรือ Tongue

อิ อิ...ท่านซับใน..ไม่รู้เรื่องหรอกครับ..พี่จอย...ปล่อยไก่..ซะตัวเบ่อเริ่ม

ท่านซับในครับ...โปรดให้ความสนใจ และใส่ใจ..กับข้อกล่าวหา ด้วยนะครับ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #11320 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 01:13:57 PM »

อะไรท่านซับ ไม่รู้จัก เบนซ์ หรือ Tongue

อิ อิ...ท่านซับใน..ไม่รู้เรื่องหรอกครับ..พี่จอย...ปล่อยไก่..ซะตัวเบ่อเริ่ม

ท่านซับในครับ...โปรดให้ความสนใจ และใส่ใจ..กับข้อกล่าวหา ด้วยนะครับ

พี่ turus ก็พี่ซับเค้าพยายามเบี่ยงประเด็นแล้วน๊ะยังดึงเข้าเรื่องอีก  Grin  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #11321 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 01:39:22 PM »

555..พี่ซับออกจากมุมมาทีไร โดนฮุคซ้าย-ขวา ตีเข่าสับศอก  น่วมกลับมุมไปทุกที ....555

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11322 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 01:41:37 PM »

เฮ้อ...ซับเอ๊ย....
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11323 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 01:43:16 PM »

555..พี่ซับออกจากมุมมาทีไร โดนฮุคซ้าย-ขวา ตีเข่าสับศอก น่วมกลับมุมไปทุกที ....555
มีอย่างเดียวน้องตี๋ในตาเซ็กส์ ตาซับต้องมานั่งให้ทีมจับซ่อม Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11324 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 01:48:30 PM »

555..พี่ซับออกจากมุมมาทีไร โดนฮุคซ้าย-ขวา ตีเข่าสับศอก น่วมกลับมุมไปทุกที ....555
มีอย่างเดียวน้องตี๋นัยน์ตาเซ็กส์ ตาซับต้องมานั่งให้ทีมจับซ่อม Grin

คงอาจจะเกินที่จะซ่อมได้แล้วกระมังครับ พี่ Joy

หน้า: 1 ... 752 753 754 [755] 756 757 758 ... 10006
  พิมพ์