เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:22:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 760 761 762 [763] 764 765 766 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5430981 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11430 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:40:59 PM »

ร้อนจังเลยเพิ่งกลับจากส่งของก่ะ จ่ายค่าไฟ .... รถติดมากเลย ...... โอ้ยๆๆๆๆ หิวน้ำเย็น ๆ ...... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #11431 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:50:29 PM »

ร้อนจังเลยเพิ่งกลับจากส่งของก่ะ จ่ายค่าไฟ .... รถติดมากเลย ...... โอ้ยๆๆๆๆ หิวน้ำเย็น ๆ ...... อิอิอิ

จับเลี้ยงเย็นๆ ซักแก้วไม๊ครับ  อิอิ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11432 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:51:13 PM »

เมื่อคืน นัง51 ท่านต่อ ท่านตูรุส   ร้องกลับบ้านๆๆ
เฮ้อ..อ..อ....อ....
ม่ายล่ายหล่างจาย..ย..ย....เยย.....
(ส่วนท่านไม่ค่อยแม่น และคุณตั้ม ลายแทง มีกิจจำเป็น ถึงกลับก่อน)

ที่เหลืออยู่ ดูแลคุณดาว ก็มีผม ปิ๊ก เอสวี หนูรูเกอร์ ห้าคน
ดีใจที่ได้เจอคุณดาวครับ....

อะไรก็ไม่รู้ ทำให้ผมรู้สึกว่า
ผมจะไม่มีวันลืม ดวงตาใสๆ
และรอยยิ้มสวยๆ ยามที่เจอกันครั้งแรกได้.......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2007, 01:30:16 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11433 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:00:28 PM »

อ้อ....ขอบใจนังก้อนด้วย เรื่องคามิลลัส ฮีตของช้าน...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11434 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:01:05 PM »

อะไรก็ไม่รู้ ทำให้ผมรู้สึกว่า
ผมจะไม่มีวันลืม ดวงตาใส ๆ และรอยยิ้มสวย ๆ
ยามที่เจอกันครั้งแรกได้.......

อ๊วกกกกกกกกกกกกก........................ 

post แบบนี้...น่าชวนไปลพบุรีเสียจริ๊ง.........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2007, 01:04:08 PM โดย let oneself on 51 » บันทึกการเข้า
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #11435 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:02:19 PM »

เมื่อคืน นัง51 ท่านต่อ ท่านตูรุส หนูรูเกอร์ ร้องกลับบ้านๆๆ
เฮ้อ..อ..อ....อ....
ม่ายล่ายหล่างจาย..ย..ย....เยย.....
(ส่วนท่านไม่ค่อยแม่น และคุณตั้ม ลายแทง มีกิจจำเป็น ถึงกลับก่อน)

ที่เหลืออยู่ ดูแลคุณดาว ก็มีผม ปิ๊ก เอสวี สามคน
ดีใจที่ได้เจอคุณดาวครับ....

อะไรก็ไม่รู้ ทำให้ผมรู้สึกว่า ผมจะไม่มีวันลืม ดวงตาใสๆ และรอยยิ้มสวยๆ ยามที่เจอกันครั้งแรกได้.......

พึ่งจะตื่นหรือค่ะ..
ส่วนใหญ่ก็คุยเกี่ยวกับคนที่ลุกกลับไปก่อนนั่นแหละ Grin

ตอนแรกคิดไว้ว่าจะไม่บอกว่าเป็น.. ดาว
เด็กในร้านทำเสียแผนหมด....อุตส่าห์ นัดกับคุณ S.V.ไว้แล้วนะ ว่าจะบอกในวันรุ่งขึ้นในเวป   Grin

ถ้าไม่คืนมีดให้คุณ submachine ก็คงจะประทับใจมากกว่านี้แน่ใช่ไหมค่ะ.. Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11436 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:05:43 PM »

ท่านดาว...น่ารักมากครับ...
ในนามของ ซศ. ทีม
ผมต้องขอกล่าวอีกครั้งว่า ยินดีมากที่ได้รับเกียรติจากท่านดาว ครับ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #11437 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:12:55 PM »

ท่านดาว...น่ารักมากครับ...
ในนามของ ซศ. ทีม
ผมต้องขอกล่าวอีกครั้งว่า ยินดีมากที่ได้รับเกียรติจากท่านดาว ครับ

เข้ามายืนยันความน่ารัก และเป็นกันเองของพี่ดาวครับ ... Cheesy

ต้องขออภัยพี่ดาวด้วยครับ หากว่าพี่ซับของกระผมไปทำทำอะไรให้หงุดหงิด รำคาญใจ  เช่นซื้อดอกไม้แล้วไม่จ่ายตังส์เด็ก ... Grin เยาะเย้ย ตกใจ Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11438 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:15:16 PM »

ซื้อดอกไม้...แล้วไม่จ่ายตังค์ให้เด็ก...

นังซับใน...ทำได้ไงนี้...
เหมือนกรณีครูเบิ้ลอีกแล้ว....เอาอีกแล้ว...

พี่มะขิ่นคร้าบบบ...............
ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง
ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง ฟ้อง
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #11439 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:15:46 PM »

อ้อ...อีกเรื่องคือมีดที่พี่ซับให้พี่ดาว  แล้วซักพักทวงคืน  อันนี้ต้องให้พี่ๆทุกท่านพิพากษาคดีนี้ที่พี่ซับก่อด้วยครับ...

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #11440 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:26:24 PM »

ซื้อดอกไม้...แล้วไม่จ่ายตังค์ให้เด็ก...

นังซับใน...ทำได้ไงนี้...
เหมือนกรณีครูเบิ้ลอีกแล้ว....เอาอีกแล้ว...

พี่มะขิ่นคร้าบบบ...............
อ้อ...อีกเรื่องคือมีดที่พี่ซับให้พี่ดาว แล้วซักพักทวงคืน อันนี้ต้องให้พี่ๆทุกท่านพิพากษาคดีนี้ที่พี่ซับก่อด้วยครับ...

ขออนุญาตครับ

เกิดกรณีอย่างนี้ขึ้นด้วยหรือครับ 

ด้วยความเคารพนะครับพี่

ทำไปได้อย่างไร ผมแทบไม่อยากเชื่อสายตาตัวเองเมื่ออ่านเจอ

ผม................................................................. ตกใจ

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11441 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:28:10 PM »

นี่นังก้อน เมื่อคืนหลังจากเธอกลับ

คุณดาวเค้าสนใจตัวนี้อยู่อ่ะ

ช่วยให้ข้อมูลหน่อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11442 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:33:03 PM »

ซื้อดอกไม้แล้วไม่จ่ายตังส์เด็ก ... Grin เยาะเย้ย ตกใจ Grin

ใครบอกยะ ชั้นซื้อ ชั้นจ่าย แล้วใครล่ะยะ เอาดอกไม้ชั้นไปให้สาวๆ ฮึ...

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #11443 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:40:19 PM »

นี่นังก้อน เมื่อคืนหลังจากเธอกลับ

คุณดาวเค้าสนใจตัวนี้อยู่อ่ะ

ช่วยให้ข้อมูลหน่อย

ตามคำขอขอรับ

เรื่อง  ข้อมูลและความเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับ Camillus Heat

เรียน  พี่ดาวที่น่ารัก และเคารพ หลงรัก

ตามที่ท่านพี่ซับฯได้แจ้งว่าพี่ดาวได้ให้ความสนใจในมีดเล่มนี้ซึ่งพี่ซับได้ครอบครองอยู่ และขอข้อมูลมา และเนื่องกระผมได้พอมีประสบการณ์มาบ้าง
  เกี่ยวกับของมีคม รวมๆแล้วเกือบห้าสิบเข็ม จึงอาสาให้ข้อมูลเบื้องต้นเพื่อประกอบการตัดสินใจแก่พี่สาวแสนสวยครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขออนุญาตออกตัวว่ามิได้เป็นผู้ชำนาญการ หรือเกจิใดๆทั้งสิ้น  ข้อมูลทั้งหมดที่นำเสนอ เป็นข้อมูลจริงจากผู้ผลิต และความเห็นจากสิ่งที่ได้ลอง ได้เล่น  ได้เห็นมาทั้งสิ้น จะเชื่อ หรือไม่เชื่อก็ดี ยังไงก็นึกถึงตาใสใสของผมไว้ก่อนนะครับพี่ดาว

CAMILLUS HEAT เป็นมีดดีครับ

จบ Grin

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #11444 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:44:32 PM »

......เอ....จริงเท็จ จริงเท็จ  เอ๊ยังไงกันแน่ต้องมีลับลมคมในเป็นแน่  Huh
                แต่ส่วนใหญ่ผมมักจะเชื่อฝ่ายตรงข้ามกับคุณซับนะ Grin
หน้า: 1 ... 760 761 762 [763] 764 765 766 ... 10006
  พิมพ์