เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:20:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 761 762 763 [764] 765 766 767 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5430973 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11445 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:45:35 PM »

กรอด..ด...ด..ด.....ด.........
ขอบ..บ..บ..ใจ...มาก.ก...ก..ก....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11446 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:49:02 PM »

ตาซับกล้าเข้ามาในกรอบนี้แล้วเหรอคะเนี่ย Grin

ตกลงคดีกับชาวด้ามขวานไปถึงไหนแล้วเอ่ย เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #11447 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:58:35 PM »

ล้อเล่น Grin Grin Grin Grin

Camilus เป็นโรงงานมีดที่ทำมีดเป็นอุตสาหกรรมเจ้าแรกๆในอเมริกาครับ

เน้นที่มีดระดับกลาง ใช้งาน  วัสดุใช้ของที่สามารถใช้งานได้ดี  ราคาไม่สูงมากมีมีดหลายๆรุ่นที่ไม่มีตัวเปรียบเทียบได้ และอยู่ยงคงกระพันแม้แต่ในบ้านเรา

ข้อดีของมีดจากบริษัทนี้คือ ราคาไม่สูงมาก  และขึ้นคมได้คมจัด  คมบ้าเลือดครับ(อันนี้เป็นวิธีการขึ้นคมของเค้าครับ)

Heat เป็นรุ่นเล็กของ Dominator ที่เคยลงใน อวป ฉบับไหนจำไม่ได้ สักปีกว่าๆมาแล้ว

ลดวัสดุลงจากระดับ Premium เป็น High

Heat ใช้ใบมีด AUS8 ซึ่งในความเห็นผมเหลือกินเหลือใช้  ทั้งในเรื่องรักษาความคม  กันสนิม  และสามารถลับให้คมแบบบ้าเลือดได้ไม่ยาก

ถือเป็นวัสดุระดับดี ถึงดีมากในการทำมีด ด้ามเป็น Zytel วัสดุสังเคราะห์ที่ถูก และทน ทนมากๆถึงขนาดเอารถเหยียบได้โดยไม่แตกแล้วกัน  แถมทำมาได้สวยงามพอใช้

พ่วงด้วยระบบช่วยเปิด ROBO Power จาก Dominator ราคาแพง มาอยู่กับมีดตัวนี้ ที่ราคาไม่เกิน 2,800 บาท

คมโรงงาน คมมาก  มากๆ  ด้ามก็จับถนัด  ไม่ลื่น  ผิวก็สวย  มีให้เลือกทั้งใบดำ  ขาว 

ทรงใบมีทั้ง Drop point  และ Tanto มีทั้งใบเรียบ และกึ่งหยัก   

เปิดมีดง่ายด้วยระบบช่วยเปิด  ปลอดภัยเพราะระบบช่วยเปิดแข็ง และออดแบบมาไม่ให้เผลอเปิด  หรือเปิดเองโดยไม่ตั้งใจไม่ง่าย

คลิปสำหรับพกเป็นแบบใบชี้ลง (Tip-Down) ปลอดภัยจากการล้วงกระเป๋าแถมใบมีดไม่สามารถเปิดแง้มออกมาเองได้ด้วย

ซื้อมาใช้ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

ข้อเสียเพียงประการเดียวที่เห็นคือ  "เหมือนของพี่ซับฯครับ"

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ด้วยความเคารพครับ

น้องก้อน หลงรัก

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11448 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:58:47 PM »

......เอ....จริงเท็จ จริงเท็จ  เอ๊ยังไงกันแน่ต้องมีลับลมคมในเป็นแน่  Huh
 แต่ส่วนใหญ่ผมมักจะเชื่อฝ่ายตรงข้ามกับคุณซับนะ Grin

ขอบ..บ..บ..ใจ...มาก.ก...ก..ก....

ฮึ ฮึ พี่น่อยคร้าบบบ......

13.44 น. พี่น่อย...post ข้อความถึงนังซับใน
13.45 น. นังซับใน post ตอบพี่น่อย...พร้อมเสียงกัดฟัน กรอด....
              และ post ว่า ขอบใจมาก...

หลักฐานปรากฎในกรอบต่อเนื่องกันครับ...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2007, 02:08:22 PM โดย let oneself on 51 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11449 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 02:05:21 PM »

ข้อเสียเพียงประการเดียวที่เห็นคือ "เหมือนของพี่ซับฯครับ"

งานหน้า ...เธอ...จาตกเป็นของชั้น.....นังก้อน....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #11450 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 02:07:30 PM »

ข้อเสียเพียงประการเดียวที่เห็นคือ "เหมือนของพี่ซับฯครับ"

งานหน้า ...เธอ...จาตกเป็นของชั้น.....นังก้อน....

ฟ้องคุณจอมดีฝ่า Grin

พี่จ้าวคร้าบบบบบ

ฝากบอกคุณจอมด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบบ

พี่ซับจารังแกโผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11451 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 02:12:16 PM »

ท่านดาวไม่สนใจเล่มนี้บ้างหรือครับ...คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11452 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 02:14:22 PM »

......เอ....จริงเท็จ จริงเท็จ  เอ๊ยังไงกันแน่ต้องมีลับลมคมในเป็นแน่  Huh
 แต่ส่วนใหญ่ผมมักจะเชื่อฝ่ายตรงข้ามกับคุณซับนะ Grin

ฮึ ฮึ พี่น่อยคร้าบบบ......

13.44 น. พี่น่อย...post ข้อความถึงนังซับใน
13.45 น. นังซับใน post ตอบพี่น่อย...พร้อมเสียงกัดฟัน กรอด....
              และ post ว่า ขอบใจมาก...

หลักฐานปรากฎในกรอบต่อเนื่องกันครับ...

ท่านซับใน ครับ...
พี่น่อย post ข้อความถึง...ท่าน   ด้วยความเอ็นดู...
ทำไมท่านซับในถึงต้อง post ตอบพี่น่อย...(ผู้น่ารัก)
ด้วยอาการ...ที่ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง ถึงเพียงนี้ด้วยล่ะครับ...

ผมไม่เข้าใจเลยครับ...

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11453 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:36:57 PM »

Emerson ของนาย51 คมระดับเดียวกับ"ดุ้นฟืน"ครับ........

เมื่อต้นปี ผมจำได้ว่าขว้างทิ้งข้ามรั้วบ้านท่านติงลี่ไปแล้ว..............ใครเก็บกลับมาอีก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #11454 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:41:58 PM »

Emerson ของนาย51 คมระดับเดียวกับ"ดุ้นฟืน"ครับ........

เมื่อต้นปี ผมจำได้ว่าขว้างทิ้งข้ามรั้วบ้านท่านติงลี่ไปแล้ว..............ใครเก็บกลับมาอีก

Grin Grin Grin

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #11455 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:44:37 PM »

สักวันคงได้ชนแก้วกับพี่ดาว Wink Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11456 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:54:04 PM »

สักวันคงได้ชนแก้วกับพี่ดาว Wink Cheesy

โห....พี่ต้อยเรียกคุณดาวว่าพี่....

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11457 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 03:59:01 PM »

Emerson ของนาย 51 คมระดับเดียวกับ"ดุ้นฟืน"ครับ........

เรียน พี่มะขิ่น ครับ
งูเมอร์สัน....เล่มนั้น ไม่มีใครเก็บกลับมาหรอกครับ...
ภาพที่เห็นเป็นภาพเก่า ครับ...หาจากใน web แหละครับ

แง๊.....พี่งูฯ คร้าบ.....อย่าลืมเล่มใหม่น๊า...คร้าบ....คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2007, 04:04:46 PM โดย let oneself on 51 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #11458 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 04:06:12 PM »

ชะเอิง..เงิง....เงย....

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #11459 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 04:13:22 PM »

... Grin Grin Grin...ผมเห็นพี่เอ้ เอาไปขูดคราบเขม่าตะแกรงย่างเนื้อไม่ออกด้วยครับหัวหน้า  Grin Grin Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
หน้า: 1 ... 761 762 763 [764] 765 766 767 ... 10006
  พิมพ์