เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:29:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 767 768 769 [770] 771 772 773 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5430597 ครั้ง)
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #11535 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:31:28 AM »

...ตกเย็นก็วนรถไปแถวนวลจันทร์    ดีไม๊เอ่ย

ถึงบ้านแล้วครับพี่น่อย ...... Grin  พรุ่งนี้เจอกันครับ... Cheesy

อิอิ...หิวข้าวแล้วอ่ะ Grin น้ำลายหก

มาที่บ้านดิเจ๊  เดี๋ยวต้มมาม่าเลี้ยง  จะเอาแบบอืด หรือแบบกรุบๆบอก  อิอิ... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11536 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:52:04 AM »

อิอิ...หิวข้าวแล้วอ่ะ Grin น้ำลายหก

มาที่บ้านดิเจ๊ เดี๋ยวต้มมาม่าเลี้ยง จะเอาแบบอืด หรือแบบกรุบๆบอก อิอิ... Grin

มาม่ากับน้ำร้อนแถวบ้านเจ๊ก็มีย่ะ ไม่ต้องไปไกลขนาดนั้นหรอก Angry

แต่หากไปแถวๆนั้นเมื่อไหร่ ต้มให้กินด้วยนะ ไม่เอาแบบอืดๆเละๆ น้ำลายหก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11537 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:56:52 AM »

เอาแบบน้องกวางมั้ย โอ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11538 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:59:31 AM »

แล้วไปยุ่งอะไรกะเค้าด้วยล่ะ

น้องโอ..เค้าจะหม่ำมาม่า หรือ หม่ำเด็ก...ก็เรื่องของเค้า

นังนี่...เดี๋ยวป๊าดดดดด...เหน่ง

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11539 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:02:57 PM »

พวกเรา.....นังซับใน มาแว้ว...คริ คริ

ช่วย ๆ กันหน่อยเร้วววววววว...........เรียกน้ำย่อย...ก่อนมื้อเที่ยงอ่ะ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11540 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:05:44 PM »

สวัสดีตอนเที่ยงครับ ...... พี่ 51 ยังไม่กลับบ้านอีกเหรอ ...... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11541 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:12:35 PM »

สวัสดีตอนเที่ยงครับ ...... พี่ 51 ยังไม่กลับบ้านอีกเหรอ ...... อิอิอิ

วันนี้ต้องรีบกลับ ไปช่วยงานศพพี่สาวของเพื่อนสนิทก่อน

แต่ก่อนกลับ ต้องไปส่งหนังสือเชิญอาจารย์ที่ปรึกษา
ของพี่สาวผมแถว ๆ ติวานนท์
แล้วกลับบ้านเมืองนนท์ ไปเอาชุดดำอ่ะ

เที่ยงส่งท่านด็อกเตอร์ (เพื่อนกัน) ไปช่วยงานศพก่อนที่วัด
บ่ายส่งพี่สาวไปรดน้ำศพที่วัด
เย็นแฟนผมกลับจาก กทม. ไปเลี้ยงลูกที่บ้านบางแสน
หัวค่ำผมต้องกลับไปงานสวดศพที่บางแสนอีกด้วย ครับ

โปรแกรมคืนนี้ ท่าจะยาว...อ่ะ

หลายคนเรียกใช้บริการผม
เพราะผมกะสัปเหร่อที่วัด  ผ่าเป็นเพื่อนกัน...
คนนึง...สัปเหร่อ  หูหนวก เป็นใบ้
อีกคนนึง...เก็บศพ...เป็นหน่วยกู้ภัย พอกัน...คริ คริ

ผมเป็นสัปเหร่อจำเป็น ของวัดนี้มาหลายครั้งแล้ว
เก็บตั้งแต่อาจารย์ฝรั่ง อาจารย์คนไทยที่สอนผมมา
คุณยายของตนเอง...
เพื่อนของคุณพ่อ.....บางครั้งก็น้อง ๆ ของตนเอง....
สนุกดี...ได้แง่คิดแปลก ๆ ด้วย...ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2007, 12:16:27 PM โดย cinq - une » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #11542 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:16:18 PM »

วันนี้ต้องรีบกลับ ไปช่วยงานศพพี่สาวของเพื่อนสนิทก่อน

แต่ก่อนกลับ ต้องไปส่งหนังสือเชิญอาจารย์ที่ปรึกษา
ของพี่สาวผมแถว ๆ ติวานนท์
แล้วกลับบ้านเมืองนนท์ ไปเอาชุดดำอ่ะ

เที่ยงส่งท่านด็อกเตอร์ (เพื่อนกัน) ไปช่วยงานศพก่อนที่วัด
บ่ายส่งพี่สาวไปรดน้ำศพที่วัด
เย็นแฟนผมกลับจาก กทม. ไปเลี้ยงลูกที่บ้านบางแสน
หัวค่ำผมต้องกลับไปงานสวดศพที่บางแสนอีกด้วย ครับ

โปรแกรมคืนนี้ ท่าจะยาว...อ่ะ

หลายคนเรียกใช้บริการผม
เพราะผมกะสัปเหร่อที่วัด ผ่าเป็นเพื่อนกัน...
คนนึง...สัปเหร่อ หูหนวก เป็นใบ้
อีกคนนึง...เก็บศพ...เป็นหน่วยกู้ภัย พอกัน...คริ คริ

โหคิวทองจริงๆ เยาะเย้ย

ชั้นรู้จักแต่เนื้อกวางผัดพริกไทดำอ่ะ น้ำลายหก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11543 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:17:30 PM »

คิวเต็มแน่นเอี้ยด....แต่ไม่ค่อยมีใครอยากใช้บริการอ่ะ...คริ คริ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11544 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:24:51 PM »

ไม่ขำอะไร ตอนคุณแม่สั่งให้ไปรับศพอาจารย์ต่างชาติท่านหนึ่ง
ที่เพิ่งเสียชีวิตที่ รพ.ชลบุรี

ผมก็ไปพบภริยาของอาจารย์ที่เป็นคนไทย ที่รออยู่ที่ รพ.

หาโลง แบบ big size เรียกรถมารับศพไปส่งวัด
นำอาจารย์ลงโลงเรียบร้อย...
พอมาถึงวัดก็นำศพขึ้นมาจากโลง ฉีดยาศพ เพื่อรอรดน้ำศพ...
พอเสร็จพิธีรดน้ำศพ....ก็นำใส่โลง รอพิธีสวด.........

พอจะเริ่มสวด...ผมก็ลาเจ้าภาพกลับ.....ไปบ้าน
เจ้าภาพจะจ่ายตังค์ผม
ผมบอกว่า...ไม่เป็นไรครับ อาจารย์ (เรียกแทนคุณแม่ผม) เค้าส่งมา

เจ้าภาพ..ยังจะฝากเงินมาให้ผม  โดยผ่านคุณแม่ผมซะอีก...คริ คริ

จนคุณแม่ผมเค้าต้องบอกว่า  ไม่รับหรอก  คนที่ช่วยเก็บ ๆ น่ะ ลูกชายชั้นเอง...คริ คริ
เจ้าภาพยังไม่อยากจะเชื่อเลย...

ทีท่า..มางานนี้ (สัปเหร่อ) น่าจะรุ่งแฮ่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2007, 12:28:11 PM โดย cinq - une » บันทึกการเข้า
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #11545 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:44:49 PM »

พี่ซับครับ  ไปรับพี่ชายที่สนามบินด่วน  พึ่งลงเครื่องมา  คนในสนามบินแตกตื่นกันใหญ่แล้ว... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

« ตอบ #11546 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:47:00 PM »

มาที่บ้านดิเจ๊ เดี๋ยวต้มมาม่าเลี้ยง จะเอาแบบอืด หรือแบบกรุบๆบอก อิอิ... Grin

มาม่ากับน้ำร้อนแถวบ้านเจ๊ก็มีย่ะ ไม่ต้องไปไกลขนาดนั้นหรอก Angry

แต่หากไปแถวๆนั้นเมื่อไหร่ ต้มให้กินด้วยนะ ไม่เอาแบบอืดๆเละๆ น้ำลายหก

....ได้เลยเจ๊  มาเมื่อไหร่ผมไปธุระข้างนอก ... Grin

อิอิ  ล้อเล่น  พรุ่งนี้ไปนะ.. Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11547 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 12:48:16 PM »

น้องตี๋...อุตส่าห์อาบน้ำ ขัดสีแววรรณ รอรับเจ๊โอมาหม่ำ คริ คริ

จากใจ...ตี๋ skin head
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #11548 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 02:27:49 PM »

ขอขอบคุณ....คุณซับเป็นอย่างมากที่วันก่อนออกเงินค่าดอกไม้...ที่ผมมอบให้คุณดาว..
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #11549 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 03:02:02 PM »

.......อูยส์สสส   นานๆออกมาทีนึง
หน้า: 1 ... 767 768 769 [770] 771 772 773 ... 10006
  พิมพ์