เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:27:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 845 846 847 [848] 849 850 851 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5423184 ครั้ง)
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #12705 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 06:45:56 PM »

ผมชอบเข้ามาอ่านในนี้ครับ คลายเครียด ขำดี แต่บางครั้งก็งงงงกับศัพท์บางคำ หรือการอำของพวกพี่ๆหน่ะครับ Grin

สวัสดีและยินดีต้อนรับสู่ กระทู้เหงา ๆของ ซึมเศร้าทีมครับ ...... อิอิอิ

เฮ้อ ...... วันนี้ เหนื่อยจัง............. วันนี้ ขนของ 300 โล ขึ้นรถ ..... ขนของ 300 โล ลงจากรถเข้าบ้านลูกค้าพอขนเสร็จ .... บอกให้เราเอาใส่หลังรถดีกว่า ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ต้องขนของจากบ้านลูกค้าขึ้นรถให้อีก เฮ้อ .......... เหนื่อยอิ๊บเลย ....... แต่ทำไงได้ลูกค้าคือ พระเจ้า ........ โอ้พระเจ้าจอร์จ .......(หลังหนู ..... ) มานยอก ......มาก ๆ ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่านข้อความ......ของพี่รูแล้ว........ก็นึกถึงตัวเอง.......เคยเจอแบบนี้ครับพี่รู.......ย้อนไปถึงยุคที่ประชาชน......กำลังไล่หน้าเหลื่ยม......ทำล่วงเวลา.....เอาสลาก 2-3 ตัว.....จำนวน280,000เล่ม.......(สองแสนแปดหมื่นเล่ม)......จากโรงพิมพ์เอกมัย......ไปส่งที่ 4 แยกคอกวัว.......ขนลงทั้งหมด.......ใช้เวลา 6 ชั่วโมง......เช้าวันต่อ.....มาต้องขนกลับโรงพิมพ์.......เพราะได้ข่าวว่า.......จะเกิดความวุ่นวาย......แถวสนามหลวง......ไม่ปลอดภัยแก่สินค้า......ก็เลยต้องขนกลับ......อีก 6 ชั่วโมง....ขนเสร็จแล้ว......อยากกระโดดให้รถชน......เหนื่อยอิ๊บอ๋าย......อิอิ  Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12706 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 07:08:33 PM »

ผมชอบเข้ามาอ่านในนี้ครับ คลายเครียด ขำดี แต่บางครั้งก็งงงงกับศัพท์บางคำ หรือการอำของพวกพี่ๆหน่ะครับ Grin

สวัสดีและยินดีต้อนรับสู่ กระทู้เหงา ๆของ ซึมเศร้าทีมครับ ...... อิอิอิ

เฮ้อ ...... วันนี้ เหนื่อยจัง............. วันนี้ ขนของ 300 โล ขึ้นรถ ..... ขนของ 300 โล ลงจากรถเข้าบ้านลูกค้าพอขนเสร็จ .... บอกให้เราเอาใส่หลังรถดีกว่า ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ต้องขนของจากบ้านลูกค้าขึ้นรถให้อีก เฮ้อ .......... เหนื่อยอิ๊บเลย ....... แต่ทำไงได้ลูกค้าคือ พระเจ้า ........ โอ้พระเจ้าจอร์จ .......(หลังหนู ..... ) มานยอก ......มาก ๆ ......  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่านข้อความ......ของพี่รูแล้ว........ก็นึกถึงตัวเอง.......เคยเจอแบบนี้ครับพี่รู.......ย้อนไปถึงยุคที่ประชาชน......กำลังไล่หน้าเหลื่ยม......ทำล่วงเวลา.....เอาสลาก 2-3 ตัว.....จำนวน280,000เล่ม.......(สองแสนแปดหมื่นเล่ม)......จากโรงพิมพ์เอกมัย......ไปส่งที่ 4 แยกคอกวัว.......ขนลงทั้งหมด.......ใช้เวลา 6 ชั่วโมง......เช้าวันต่อ.....มาต้องขนกลับโรงพิมพ์.......เพราะได้ข่าวว่า.......จะเกิดความวุ่นวาย......แถวสนามหลวง......ไม่ปลอดภัยแก่สินค้า......ก็เลยต้องขนกลับ......อีก 6 ชั่วโมง....ขนเสร็จแล้ว......อยากกระโดดให้รถชน......เหนื่อยอิ๊บอ๋าย......อิอิ Grin Grin Grin
ผมสงสารรถน่ะ นายอารท์  ชนนายน่ะรถมันจะพังเปล่าๆ อิอิ ตัวยังกะตึก
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #12707 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 11:27:43 PM »

เกือบลืมไป คำว่ารุ่นใหญ่ผมหมายถึงคนแก่ขี้เหงา แบบน้าแอ็ด บาวเขาว่า รุ่นหนุ่มรุ่นสาวเรียกเรารุ่นใหญ่ คือเหงาไม่เข้าใจ
เรียนพี่มะขิ่นครับเจตนาผมคำว่ารุ่นใหญ่คือผมฟังจากเพลงน้าแอ็ดมา เนื้อเพลงกล่าวถึงรุ่นใหญ่ ตามเนื้อเพลงดังนี้ครับ...................                   กี่สิบหนาวแล้วกีสิบฝน พ้นมากีฤดู
 จากเด็กน้อย ก็ก้าวมาสู่ วันเลี่ยมทองของวัย
 รุ่นหนุ่มรุ่นสาวเรียกเรา รุ่นใหญ่
 แต่ไม่มีใคร เข้าใจจริง
 แก่ก็เหงา ยิ่งแก่ยิ่งเหงา เก๋าแต่อยู่ข้างใน
 เหนื่อยจากงานยังฝันถึงไหล่ ใครให้ยืมซบอิง
 เหมือนสุขหัวใจ พร้อมไปทุกสิ่ง
 แต่ความจริงนะ โครตเหงา..........

ช่วยขยายความ ประโยคนี้ให้ทราบหน่อยสิครับ...............
รุ่นใหญ่ในความหมายของผมคือ ผู้ที่ผ่านประสบการณ์ต่างๆมาก่อนหรือเล่นเวป อวป.นี้มาก่อน จึงถึงว่าเป็น รุ่นใหญ่ ถ้าคำตอบหรือคำถามผมไปกระทบกระทังใครทั้งทางตรงหรือทางอ้อม ผมต้องขออภัยมานะโอกาสนี้ด้วย ขอบคุณครับ
ผมอ่านแล้วยัง งงๆ อยู่

รุ่นใหญ่ในความหมายของผมคือ ผู้ที่ผ่านประสบการณ์ต่างๆมาก่อนหรือเล่นเวป อวป.นี้มาก่อน จึงถึงว่าเป็น รุ่นใหญ่

หากผมตีความในความหมายของเพลง...ตามประสาของคนเมา...

รุ่นใหญ่ หมายถึง คนที่อยู่ในวัยทอง อายุเลย 50 ปี ไปแล้ว ที่เด็กๆ วัยรุ่นที่เรียกว่า รุ่นใหญ่

เพราะไม่ค่อยจะยอมเข้าใจ และตามเทคโนโลยี่ และ แฟชั่น ไม่ค่อยทัน ฝังใจแต่เรื่องเดิมๆ

ยิ่งรุ่นใหญ่ เท่าไร ก็จะเหงา...ถึงแม้ว่าเก๋า แต่ก็โชว์อะไรไม่ได้...ทำงานไปเหอะ เหนื่อยก็พักซะ

คงไม่มีใครที่ไหนเหลียวแล...มันเหมือนจะมีพร้อมแล้วนะ...แต่จริงๆ แล้ว ไม่มีอะไรเลย

ผมแปลความหมายถูกหรือเปล่าครับ ท่าน นรเศรษฐ ไทยเศรษฐ์
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12708 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 12:41:33 AM »

เกือบลืมไป คำว่ารุ่นใหญ่ผมหมายถึงคนแก่ขี้เหงา แบบน้าแอ็ด บาวเขาว่า รุ่นหนุ่มรุ่นสาวเรียกเรารุ่นใหญ่ คือเหงาไม่เข้าใจ
เรียนพี่มะขิ่นครับเจตนาผมคำว่ารุ่นใหญ่คือผมฟังจากเพลงน้าแอ็ดมา เนื้อเพลงกล่าวถึงรุ่นใหญ่ ตามเนื้อเพลงดังนี้ครับ................... กี่สิบหนาวแล้วกีสิบฝน พ้นมากีฤดู
 จากเด็กน้อย ก็ก้าวมาสู่ วันเลี่ยมทองของวัย
 รุ่นหนุ่มรุ่นสาวเรียกเรา รุ่นใหญ่
 แต่ไม่มีใคร เข้าใจจริง
 แก่ก็เหงา ยิ่งแก่ยิ่งเหงา เก๋าแต่อยู่ข้างใน
 เหนื่อยจากงานยังฝันถึงไหล่ ใครให้ยืมซบอิง
 เหมือนสุขหัวใจ พร้อมไปทุกสิ่ง
 แต่ความจริงนะ โครตเหงา..........

ช่วยขยายความ ประโยคนี้ให้ทราบหน่อยสิครับ...............
รุ่นใหญ่ในความหมายของผมคือ ผู้ที่ผ่านประสบการณ์ต่างๆมาก่อนหรือเล่นเวป อวป.นี้มาก่อน จึงถึงว่าเป็น รุ่นใหญ่ ถ้าคำตอบหรือคำถามผมไปกระทบกระทังใครทั้งทางตรงหรือทางอ้อม ผมต้องขออภัยมานะโอกาสนี้ด้วย ขอบคุณครับ
ผมอ่านแล้วยัง งงๆ อยู่

รุ่นใหญ่ในความหมายของผมคือ ผู้ที่ผ่านประสบการณ์ต่างๆมาก่อนหรือเล่นเวป อวป.นี้มาก่อน จึงถึงว่าเป็น รุ่นใหญ่

หากผมตีความในความหมายของเพลง...ตามประสาของคนเมา...

รุ่นใหญ่ หมายถึง คนที่อยู่ในวัยทอง อายุเลย 50 ปี ไปแล้ว ที่เด็กๆ วัยรุ่นที่เรียกว่า รุ่นใหญ่

เพราะไม่ค่อยจะยอมเข้าใจ และตามเทคโนโลยี่ และ แฟชั่น ไม่ค่อยทัน ฝังใจแต่เรื่องเดิมๆ

ยิ่งรุ่นใหญ่ เท่าไร ก็จะเหงา...ถึงแม้ว่าเก๋า แต่ก็โชว์อะไรไม่ได้...ทำงานไปเหอะ เหนื่อยก็พักซะ

คงไม่มีใครที่ไหนเหลียวแล...มันเหมือนจะมีพร้อมแล้วนะ...แต่จริงๆ แล้ว ไม่มีอะไรเลย

ผมแปลความหมายถูกหรือเปล่าครับ ท่าน นรเศรษฐ ไทยเศรษฐ์

อิอิอิ   ดีที่ผมเลิกฟัง พี่แอ๊ด ..... แล้ว  .... อิอิอิ

ฟังมากผมกลัวว่าผมจะเป็นคาราบาวแดงด้วยป่าวไม่รู้ ........  อิอิอิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12709 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 12:44:44 AM »

น่ายินดี...ที่ยังมีงานให้ทำ...จะได้มีเงินไปถอย 10/22 ที่ใฝ่ฝันมานาน

น่ายินดี...ที่ยังมีชีวิตอยู่ให้เจ็บหลัง...เพื่อจะได้สะพาย 10/22 ไปยิงกับเพื่อน ๆ

และน่ายินดี...ที่เราจะได้ไปถอย 10/22 ด้วยกันไงจ้ะ...ไปม่ะ... หลงรัก หลงรัก

อิอิอิ ..... ครับพี่โมโม่ ...... เย้.......ดีใจจัง จะมี สาวก 10/22 เพิ่มอีกท่านแล้ว ..... อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #12710 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 01:09:01 AM »

น่ายินดี...ที่ยังมีงานให้ทำ...จะได้มีเงินไปถอย 10/22 ที่ใฝ่ฝันมานาน

น่ายินดี...ที่ยังมีชีวิตอยู่ให้เจ็บหลัง...เพื่อจะได้สะพาย 10/22 ไปยิงกับเพื่อน ๆ

และน่ายินดี...ที่เราจะได้ไปถอย 10/22 ด้วยกันไงจ้ะ...ไปม่ะ... หลงรัก หลงรัก

น่ายินดี...ที่มีป้าสวยและเก่ง แต่งเรื่อง 10/22 ได้เยี่ยม Grin
น่ายินดี...ที่ต่อไปจะได้ไปเชียร์ ป้ายิง 10/22 เยาะเย้ย
น่ายินดี...ที่ป้าคนสวยจะเลี้ยงข้าว 10 มื้อ ขนม 22 มื้อ ให้กับน้องแอม และ น้องโอ จ้ะ น้ำลายหก

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12711 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:02:28 AM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12712 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:19:46 AM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12713 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:28:12 AM »

เนื้อหมูแทรกมันนุ่ม ๆ ย่างไฟอ่อน ๆ น้ำเยิ้ม ๆ

ซี๊ดดดดดดดดดดดดดด

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #12714 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:35:52 AM »

สวัสดีตอนเช้ามากๆครับพี่51 ..........^^

รูปนี้เป็นรูปล่าสุดหรือเปล่าครับพี่ เจ้โอผอมลงมากๆเลยครับ

ด้วยความเคารพครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12715 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:37:50 AM »

สวัสดีครับ ท่านกันบอย....คริ คริ

ในภาพมิใช่ท่าน O ซีโร่ หรอกครับ  เป็นน้องสาวของท่านโอ อ่ะครับ

คริ คริ  จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12716 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:47:08 AM »

หอยจ๊า.....หอย   คริ คริ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12717 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 05:05:28 AM »

เนื้อหมูหมัก...รสจัดจ้าน....

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #12718 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 07:04:58 AM »

สวัสดีตอนเช้ามากๆครับพี่51 ..........^^

รูปนี้เป็นรูปล่าสุดหรือเปล่าครับพี่ เจ้โอผอมลงมากๆเลยครับ

ด้วยความเคารพครับ
อย่าเชื่อสายตาตัวเองครับ.......เป็นการจัดภาพของท่าน 51

ถ่ายจากบนลงล่าง........ถ้าถ่ายจากล่างขึ้นบนน่ะรึ

จะเห็น............รองเท้าก่อน Wink Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12719 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 07:21:56 AM »

ผมเป็น ตากล้องที่ค่อนข้างแย่ครับ...พี่ต้อย
ไม่เคยจัด model เลย ครับ...
อาศัยหลาย ๆ ภาพเข้าไว้.....แต่ภาพท่านโอ zero เนี่ย...
ที่ present ไว้....ผมก็ยัง งง งง ครับ
ผมคาดว่า...คงเกิดจากความผิดเพี้ยนของ lens มากกว่า ครับ....คริ คริ

ขออนุญาตแจ้งออกนอกพื้นที่ครับ
รถหมายเลข 551 (เฉพาะกิจ) แจ้ง ว.25  ออกนอกเขตอิทธิพลลำดับ 2 ของ ซึมเศร้าฯ ทีม
เบื้องต้น มุ่งหน้า Rute Area
จากนั้น ว.25 ไปทาง 9 นาฬิกาของ Rute Area ห่างไปประมาณ 40 กม. ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2007, 07:27:07 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 845 846 847 [848] 849 850 851 ... 10006
  พิมพ์