เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:22:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 922 923 924 [925] 926 927 928 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5422674 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13860 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 07:30:18 AM »

สวัสดีเช้าวันศุกร์ครับคุณดาวและพี่ๆทุกท่าน ^^

ด้วยความเคารพครับ

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #13861 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 07:31:25 AM »

......คุณดาวครับ ที่ดีใจเป็นที่สุดคือทำงานวันสุดท้ายของสัปดาห์หรือว่ามีอะไรพิเศษครับ

ดีใจที่เป็นวันศุกร์เพราะงานประจำเข้า 7.30 -16.30 น. หยุดเสาร์อาทิตย์
จะได้มีเวลาดูแลงานพิเศษและงานบัญชีของบริษัทตัวเองค่ะ
และถ้ายังมีเวลาอีกต้องไปเยี่ยมคุณแม่ค่ะ. Smiley

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #13862 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 07:54:43 AM »

.....แป๊บๆก็ถึงวันศุกร์  ทำงานยังไม่ทันไรหยุดอีกแล้ว.... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #13863 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 08:22:02 AM »

.....ผมอิจฉาคนทำงานที่วันๆหมดไปเร็วมาก แสดงถึงการทำงานอย่างมีความสุข 

.....ส่วนคนที่นั่งคอยเวลาเมื่อไหร่จะได้เวลากลับบ้านซักที    แสดงว่าไม่สนุกกับงาน 

จริงไม๊ครับ.....   *****เมื่อไหร่จะห้าโมงครึ่งซักทีเนี่ย*****
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #13864 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 08:40:22 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน...

เมื่อไหร่จะห้าโมงเย็นซะทีเนี่ย Grin Grin

พรุ่งนี้สอบ...คืนนี้อ่านหนังสือ..อิ อิ

สอบเสร็จ ไป โรงโป๊ะ...ดีกว่า :Smiley

ตกเย็นกินอาหารทะเลบางแสน...คริ คริ.. น้ำลายหก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13865 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 09:10:18 AM »

แจ้งในข่าย..."แสนสุข" ทุกนาย...
รถร๊ากกกกก...เด็ก จะ ว.25 บางแสน
ให้เฝ้าระวังเด็ก ๆ ของท่านไว้ให้ดี เปลี่ยน

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13866 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 09:28:20 AM »

็Hope your weekend, shall not perish in vain.
Whatever you spend the days, let it takes your breath away.

ไปดูไพเรตฯ ภาค 3 ดีกว่า อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #13867 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 10:40:22 AM »

เมื่อไหร่จะห้าโมงเย็นซะทีเนี่ย Grin Grin

พรุ่งนี้สอบ...คืนนี้อ่านหนังสือ..อิ อิ

สอบเสร็จ ไป โรงโป๊ะ...ดีกว่า :Smiley

ตกเย็นกินอาหารทะเลบางแสน...คริ คริ.. น้ำลายหก
อย่าลืมติด 66 มาด้วยนะจ๊ะ........จะรอคอยด้วยใจจดใจจ่อ Wink Cheesy
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #13868 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 10:55:16 AM »

อย่าลืมติด 66 มาด้วยนะจ๊ะ........จะรอคอยด้วยใจจดใจจ่อ Wink Cheesy

ตกลงว่าได้เปล่าคะ :Smiley

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #13869 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 10:57:01 AM »

ตกลงว่าได้เปล่าคะ :Smiley
...นั่นสิครับ...คนรุมกันยังกะผึ้ง Cheesy

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #13870 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 10:59:30 AM »

หาก 66 สำเร็จ...จะรีบเดินทางไปโรงโป๊ะ ทันที...เพื่อขอ 69 กับผู้รับมอบต่อไปครับ อิ อิ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #13871 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 11:21:54 AM »

หาก 66 สำเร็จ...จะรีบเดินทางไปโรงโป๊ะ ทันที...เพื่อขอ 69 กับผู้รับมอบต่อไปครับ อิ อิ

ตกใจ  ตกใจ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #13872 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 11:28:45 AM »

รอดตายไปอีกวัน....นะ วมต. นะ

แต่อย่างไรก็ตาม...เชื่อว่า...วมต.ของเราต้องดิ้นรน..หาที่ลงจนได้แหละครับ..พี่ปั้น อิ อิ

ขออนุญาตแจ้งข่าวครับ

เมื่อวานที่เจ๊ณี ผมและวมต.นั่งทานข้าวกระหนุงกระหนิง พร้อมพี่ตั้มและพี่ป้อม

วมต. พี่ตั้ม และผม นั่งรอ พี่ตูรุส พี่บชห.ด้วยเห็นว่าจะตามมาสมทบ

แต่.......เกิดการสื่อสารขัดข้อง ไม่สามารถติดต่อท่านตูรุสได้กระทัน ส่วนท่าน บชห.ติดภาระกิจด่วน

ดีที่เฮียไพโรจน์มาช่วยแบ่งเบาสถานะการณ์ แม้จะช่วงสั้นๆก็ตาม

ผลคือพี่ตั้มหลับคาโต๊ะ วมต.และผมเกิดการถดถอยทางวิวัฒนาการ ถึงขั้นพ่นเหล้าใส่กันอย่างสนุกสนาน

และแสงโสมที่ร้านเจ๊ณี หมด!!!    วันนี้ผมตื่นเอาเกือบแปดโมง ถึงออฟฟิตเกือบสิบโมง  พ่อมองค้อนตามระเบียบ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #13873 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 11:30:04 AM »

แต่อย่างไรก็ตาม...เชื่อว่า...วมต.ของเราต้องดิ้นรน..หาที่ลงจนได้แหละครับ..พี่ปั้น อิ อิ

เมื่อวานที่เจ๊ณี ผมและวมต.นั่งทานข้าวกระหนุงกระหนิง พร้อมพี่ตั้มและพี่ป้อม

วมต. พี่ตั้ม และผม นั่งรอ พี่ตูรุส พี่บชห.ด้วยเห็นว่าจะตามมาสมทบ

แต่.......เกิดการสื่อสารขัดข้อง ไม่สามารถติดต่อท่านตูรุสได้กระทัน ส่วนท่าน บชห.ติดภาระกิจด่วน

ดีที่เฮียไพโรจน์มาช่วยแบ่งเบาสถานะการณ์ แม้จะช่วงสั้นๆก็ตาม

ผลคือพี่ตั้มหลับคาโต๊ะ วมต.และผมเกิดการถดถอยทางวิวัฒนาการ ถึงขั้นพ่นเหล้าใส่กันอย่างสนุกสนาน

และแสงโสมที่ร้านเจ๊ณี หมด!!! วันนี้ผมตื่นเอาเกือบแปดโมง ถึงออฟฟิตเกือบสิบโมง พ่อมองค้อนตามระเบียบ

หุหุหุ...
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #13874 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 11:33:57 AM »

และแสงโสมที่ร้านเจ๊ณี หมด!!! วันนี้ผมตื่นเอาเกือบแปดโมง ถึงออฟฟิตเกือบสิบโมง พ่อมองค้อนตามระเบียบ

หุหุหุ...
....วันนี้ส่งคนไปแกล้งท่านปิ๊ก  กดกริ่งเล่นตั้งแต่เก้าโมงเช้าครับ...หุ หุ หุ Grin

หน้า: 1 ... 922 923 924 [925] 926 927 928 ... 10006
  พิมพ์