เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:21:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1020 1021 1022 [1023] 1024 1025 1026 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5432156 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15330 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:05:31 AM »

เพลง : แช่แวบ[ไม่อยากเป็นพระ] 
ศิลปิน : แดน D2B
แสบสนิท ศิษย์ส่ายหน้า   

แช่แวบ แช่แด๊บแช่แด่ว แช่แด๊บแช่แด่ว
แช่แด่วแช่แด๊บ แช่แวบ

แพ้เค้าว่าเป็นพระ ชนะเค้าว่าเป็นมาร
เบื่อแล้วนะ เป็นแต่พระมานาน
ก็อยากเป็นมาร สักวันได้ไหม

แช่แวบ แช่แด๊บแช่แด่ว แช่แด๊บแช่แด่ว

ชีวิตคือการต่อสู้ ไม่บอกก็รู้ ก็สู้มาแต่ไหน
ไม่ล้มมันก็ไม่เข้มข้น เลยล้มมันเสียจน ได้แผลมากมาย
ดันเกิดมาบนกองเงินกองทอง (ดันเกิดมาบนกองเงินกองทอง)
กระจาดขันกระป๋องกับฝอยทองแม่ละไม

สู้มั้ย...เอ้าส่ายหน้า ส่ายหน้าแต่ว่าสู้ตาย

แพ้เค้าว่าเป็นพระ ชนะเค้าว่าเป็นมาร

ความพยายามเป็นต่อ ถ้าเราไม่ท้อก็ต้องเป็นไปได้
ความสำเร็จก็รอเราอยู่ แต่ลืมโทรถามดูว่ารออยู่ที่ไหน
รู้แพ้แต่ไม่รู้ชนะ (รู้แพ้แต่ไม่รู้ชนะ)
ก็ไม่ได้อยากเป็นพระ แต่สู้เขาล่ะไม่ได้

สู้มั้ย...เอ้าส่ายหน้า ส่ายหน้าแต่ว่าสู้ตาย

เอาวะ เรามันอดทน ดิ้นๆๆรน ให้มันขาดใจ
โดนน็อคยังไงอดทน เย็บๆๆจนมันเยินกว่าใคร
ต่อยเข้าไป ต่อยเข้าไป ต่อยเข้าไป
ต่อยให้ตาย ต่อยให้ตาย ต่อยให้ตาย
ถ้ายังไม่ตายไม่โยนผ้าหรอก

เอาวะ เรามันอดทน ดิ้นๆๆรน ให้มันขาดใจ
โดนน็อคยังไงอดทน เย็บๆๆจนมันเยินกว่าใคร
ต่อยเข้าไป ต่อยเข้าไป ต่อยเข้าไป
ต่อยให้ตาย ต่อยให้ตาย ต่อยให้ตาย
ถ้ายังไม่ตายไม่โยนผ้าหรอก

ต่อยมวยก็ซ้อมเต็มที่ พอขึ้นเวทีก็หลับเป็นตาย
อยากดังพอให้แฟนได้อวด
ก็แพ้มันมารวด ยิ่งต่อยยิ่งอาย
วันพระไม่ได้มีหนเดียว (วันพระไม่ได้มีหนเดียว)
เราไปขายก๋วยเตี๋ยวให้ดังก็ได้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #15331 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:06:35 AM »

คิดถึงน้องรู...จัง

คิดถึงพี่เหมือนกันครับ ...... อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15332 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:12:39 AM »

คิดถึงน้องรู...จัง

คิดถึงพี่เหมือนกันครับ ...... อิอิอิอิ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #15333 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:13:55 AM »

เพลง : ฤดูที่แตกต่าง 

อดทนเวลาที่ฝนพรำ

อย่างน้อยก็ทำให้เรา

ได้เห็นถึงความแตกต่าง

เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง

ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ

ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ

หากเปรียบกับชีวิตของคน

เมื่อยามสุขล้นจนใจมันยั้งไม่อยู่

ก็คงเปรียบได้กับฤดู

คงเป็นฤดูที่แสนสดใส

* (และ)แต่ถ้าวันหนึ่งวันไหน

ที่ใจเจ็บจนทุกข์

ดั่งพายุที่โหมเข้าใส่

บอกกับตัวเองเอาไว้

ความเจ็บต้องมีวันหาย

ไม่ต่างอะไรที่เราต้องเจอทุกฤดู

** อดทนเวลาที่ฝนพรำ

อย่างน้อยก็ทำให้เรา

ได้เห็นถึงความแตกต่าง

เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง

ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ

ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ

เมื่อวันที่ต้องเจ็บช้ำใจ

จากความผิดหวังจนใจมันรับไม่ทัน

เป็นธรรมดาที่เราต้องไหวหวั่น

กับวันที่อะไรมันเปลี่ยนไป

( ซ้ำ * , ** )

อย่าไปกลัวเวลาที่ฟ้าไม่เป็นไร

อย่าไปคิดว่ามันเป็นวันสุดท้าย

น้ำตาที่ไหลย่อมมีวันจางหาย

หากไม่รู้จักเจ็บปวด

ก็คงไม่ซึ้งถึงความสุขใจ
( ซ้ำ ** )
[/color][/size]

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15334 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:14:38 AM »

น้องรู ตกใจ...พี่จอย ตกใจ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15335 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:15:34 AM »

สวัสดี วันพระ ละความทุกข์

ขอเป็นสุข สมหวัง ในวันเสาร์

เพื่อผองเพื่อน รื่นรมย์ สมใจเรา

ละความเศร้า ไม่มีซึม...อิ่มเอมเอย...

อิอิ ....ไม่ค่อยคล้องจอง..แต่ก็ดูดีเนาะ...

Winkจ๊ะ...เอาได้
จ้ะ....เอาด้วย

ปวดหลังจัง Angry.....พรุ่งนี้ไม่รู้จะไปได้หรือเปล่าเนี่ย

เจ้าประคุ๊นนนนน......หายปวดหลังทีเถอะ

ไม่มีปัญหาครับปู่....เด๋วหลานรักขับให้นั่ง....

ถ้าหลานเมา....ก็ตัวใครตัวมันเด้อ
แล้วไปยังไงล่ะท่านน่ะ........โทรหาหน่อยเด่ะ.....เครื่องบริษัทน่ะ Wink Cheesy
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #15336 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:19:57 AM »

เพลง : ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ

เพลงนี้ขำๆ  เจอโดยบังเอิญ ไม่ใช่ผมเป็นคนเจอ ..... อิอิอิ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15337 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:20:54 AM »

ไม่ใช่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #15338 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:24:50 AM »

ไม่ใช่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่จอยก่ะ เพื่อนที่ทำงาน .......... อิอิอิ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15339 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:26:26 AM »

อีก5วัน  จูบบบบ
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #15340 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:39:04 AM »

อีก 5 วัน จะไป ต่างประเทศ ....กล้าๆ หน่อย เดี๋ยวฝากท่าน บชห. ไว้นะท่านอี แมว นะ

น้องรู..พี่เอ็นจอย...อิ อิ
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #15341 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:49:52 AM »

เพลง :   นิทานหิ่งห้อย
ศิลปิน :   จุ้ย ศุบุญเลี้ยง 

เด็กน้อยได้ยินเรื่องราว กล่าวขานมานาน ว่าหากใครได้นับหิ่งห้อย
มาเก็บเอาไว้ใต้หมอน นอนคืนนั้นจะฝันดี จะฝันเห็นดวงดาวมากมาย
ฝันเห็นเจ้าชายเจ้าหญิง ฝันแสนสวยงาม

เด็กน้อยนั่งตักคุณยายไต่ถามความจริง ยายยิ้มกินหมาก
หนึ่งคำไม่ตอบอะไรส่ายหัว ใจเด็กน้อยอยากเห็นจริง
อยากเห็นดวงดาวมากมาย อยากเห็นเจ้าชายเจ้าหญิง อยากฝันสวยงาม
หิ่งห้อยนับร้อยนับพัน ส่องแสงระยิบระยับกัน สว่างไสวไปทั้งต้นลำพู
เด็กน้อยแอบออกมา ไล่คว้าแสงน้อยมาดู ใส่ไว้ในกล่องงามหรู
ซ่อนไว้ใต้หมอน แล้วนอนคอยฝันดี

ตื่นเช้าพอได้ลืมตา มองเห็นคุณยาย มาแกล้งถามว่าเจอะอะไร
สนุกแค่ไหนที่ฝัน ใจเด็กน้อยจึงทบทวน ไม่ฝันเห็นอะไรมากมาย
รีบค้นเร็วไวใต้หมอนเปิดฝานั้นดู

หิ่งห้อยในกล่องตอนนี้เหมือนหนอนตัวหนึ่ง ไม่สวยดังซึ่งตอนอยู่
ใต้ต้นลำพูส่องแสง ยายยิ้มแล้วสอนตาม จะมองเห็นความจริง
อย่าขังความจริงที่เห็น อย่างขังความงาม
หิ่งห้อยนับร้อยนับพัน ส่องแสงระยิบระยับกัน สว่างไสวไปทั้งต้นลำพู
เด็กน้อยถือกล่องออกมา เปิดฝา แล้วแง้มมองดู
หนอนน้อยในกล่องงามหรูก็เปล่งแสงสุกใสบินไปรวมกัน

เด็กน้อยนอนหลับสบายอมยิ้มละไม ใต้หมอนไม่มีกล่องอะไร
ไม่มีสิ่งใดถูกขัง นอนคืนนั้นจึงฝันดี ได้ฝันเห็นดวงดาวมากมาย
ฝันเห็นเจ้าชาย เจ้าหญิง ฝันแสนสวยงาม (ลัลล้า ลัลล้า จนจางหาย)
.............................

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #15342 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:52:58 AM »

เพลง :   กำลังใจ
ศิลปิน :   โฮป

..ในยามที่ท้อแท้  ขอเพียงแค่คนหนึ่ง
จะคิดถึง   และคอยห่วงใย
ในยามที่ชีวิต  หม่นหมองร้องไห้
ขอเพียงมีใคร  ปลอบใจ สักคน
..ในวันที่โลกร้าง ความหวังให้วาด
มันขาดมันหาย  ใคร จะช่วยเติม
เพิ่มพลังใจ   ให้ฉันได้เริ่ม
ต่อสู้อีกครั้ง   บนหนทางไกล
..กำลังใจ  จากใครหนอ
ขอเป็นทาน   ให้ฝันให้ใฝ่
ให้ชีวิต ได้มีแรงใจ
ให้ดวงใจ   ลุกโชนความหวัง
กำลังใจ จากใครหนอ
ขอเป็นทาน  ให้ฉันได้ไหม
ดั่งหยาดฝน บนฝากฟ้าไกล
ที่หยาดริน  สู่พื้น ดินแห้งผาก
(ดนตรี.....)
..กำลังใจ  จากใครหนอ
ขอเป็นทาน  ให้ฝันให้ใฝ่
ให้ชีวิต ได้มีแรงใจ
ให้ดวงใจ  ลุกโชนความหวัง
กำลังใจ   จากใครหนอ
ขอเป็นทาน ให้ฉันได้ไหม
ดั่งหยาดฝน บนฝากฟ้าไกล
ที่หยาดริน  สู่พื้นดินแห้งผาก...

อ้างถึง

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #15343 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:57:07 AM »

เพลง :   รักงอมแงม
ศิลปิน :   ศุ บุญเลี้ยง

ล้อมวงบรรลง บรรเลง มานั่งบ่นเพลง
ม่ยอมหลับนอน
ใจกระเด็นกระดอนมันเปียกมันปอน
อาการงอมแงม
เจ้าหัวใจอ่อนแอ ชอบงอแงงัวเงีย ตื้นตัน
เก็บเอาเธอมาฝัน กลางคืนพัวพัน กลางวันงัวเงีย
เหมือนคนทำไร่เลื่อนลอย
เหมือนเป็นไทฟอยด์เรื้อรัง
หัวใจไม่ยอมระวัง
เหมือนดังโดนยาระบาย
นอนก็นอนไม่หลับ กระส่ายกระสับอยู่ทุกเวลา
หมอไม่ยอมสั่งยา บอกว่ารักษาไม่หายซักราย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15344 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 10:59:40 AM »

อีก5วัน จูบบบบ
อีก 5 วัน จะไป ต่างประเทศ ....กล้าๆ หน่อย เดี๋ยวฝากท่าน บชห. ไว้นะท่านอี แมว นะ

น้องรู..พี่เอ็นจอย...อิ อิ
อาทิตย์หน้าจะไปดูงานต่างประเทศ Grinจริงๆ

หน้า: 1 ... 1020 1021 1022 [1023] 1024 1025 1026 ... 10006
  พิมพ์