เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 02:26:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1129 1130 1131 [1132] 1133 1134 1135 ... 10006
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอยนานา(ทรรศนะกับซึมเศร้าฯ ทีม)  (อ่าน 5438658 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #16965 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:12:06 AM »

สวัสดีพี่ ๆเพื่อน ๆทุกท่านครับ .......

เรื่องที่ผมเจอมาหนักกว่าของคุณเจษอีก
คือที่ผมเจอมานะเจ้าของHPสีขาวขับรถหน้าตาเหลือกกำลังจะเข้ากรุงเทพ
ผมเองนะตั้งใจไปหา คือติดรถเพื่อนจากกรุงเทพไปชลบุรี เขาขับรถสวนออกมา
บอกพี่ผมคุยกับพี่ไม่ได้จริงๆมีธุระด่วนที่กรุงเทพ ด่วนเรื่องอะไรต้องถามเจ้าของปืน
หรือเพื่อนๆในซึมเศร้า งานนี้มีฮาครับ Grin

กร๊ากกกกกก ....... พี่บุญมาดอกนี้ เจ็บหนักเลย ....... อิอิอิอิ

ผมมีหลักฐานด้วยครับ...กร๊ากกกก

ท่านจ้าว...เข้ารับการผ่าตัด วันนี้ครับ...หมอต้องเปิดหนังเพื่อดูแผลเป็นรูปตัวยู..แล้วทำการคว้านเนื้อเน่าออก

เสร็จแล้ว เย็บเนื้อดีเข้าหากัน ปิดหนัง เป็นอันเสร็จครับ

อิอิอิ ตาจ้าวผ่าฝีเหรอ .... อิอิอิ ขอให้หายเร็ว ๆเด๋ว เย็น ๆ โทรไปหา ...... อิอิอิ

นอกจาก  1911 ของพื่อนแล้ว ยังมีเก๊กอย่างเปิดเผย  กับไรเฟิลของเพื่อน ๆด้วย ..........  อิอิอิ

ความทุกข์ ของพี่ 51 คือความสุขของผ๊มมมมมมม ........ อิอิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2007, 09:13:47 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16966 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:22:20 AM »

คริ คริ  น้องรูฯ จ๋า....
คดียังไม่ได้สะสางเลยนะจ๊ะ คริ คริ

ทำซ่าอีกแว้ว..หรือ  เดี๋ยวพาไปหม่ำข้าวปลาอีกรอบหร๊อก...คริ คริ

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #16967 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:28:23 AM »

เรื่องที่ผมเจอมาหนักกว่าของคุณเจษอีก
คือที่ผมเจอมานะเจ้าของHPสีขาวขับรถหน้าตาเหลือกกำลังจะเข้ากรุงเทพ
ผมเองนะตั้งใจไปหา คือติดรถเพื่อนจากกรุงเทพไปชลบุรี เขาขับรถสวนออกมา
บอกพี่ผมคุยกับพี่ไม่ได้จริงๆมีธุระด่วนที่กรุงเทพ ด่วนเรื่องอะไรต้องถามเจ้าของปืน
หรือเพื่อนๆในซึมเศร้า งานนี้มีฮาครับ Grin

น้องซิล ...ลำกล้อง บาสโต...เลือกลูก เลือก หัว เลือกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เยาะเย้ย

ท่ามกลางสมาชิกชาวซึมฯ...กว่า 30 คน เจ้าของกะว่าจะโชว์ การบรรจุ โชว์การขึ้นลำ ให้กับสมาชิกดู

เอาล่ะ อาแฮ่ม....ทุกท่านครับโปรดชมเป็นขวัญตา...น้อง 51 จะโชว์แล้วนะ...นี่แม็กกาซีนป้อนลูก เอฟ เอ็ม เจ ของวินเชสเตอร์

เชียวนะจ๊ะ...เป็นแงะ...เท่ห์ม่ะ...ใส่แม็ก..โช๊ะ...กระชากลำเลื่อน ชิ้งงงง.....และแล้วก็มีเสียงดัง...แคร๊กกก...สไลด์ปิดไม่สุด

ไอ๋หย๋า....ไม่ต้องตกใจครับ...นี่เป็นการสาธิต...เราต้องรู้จักการเรียนรู้แก้ปัญหาเวลาปืนติดขัด สไลด์ไม่สุดแบบนี้ครับ..

(แต่ในใจคิดว่า...ไรฟ่ะ..จะโชว์ซะหน่อย ดันมาป้อนลูกไม่เข้า สไลด์ปิดไม่สุด) และกล่าวแบบเสียงเข้มต่อไปว่า

นี่คือตัวอย่างต่อไป...เหตุเกิดจากการผิดองศาการป้อนลูก จึงติดแหง๊กก สไลด์ไม่สุด แบบนี้ ....เมื่อเกิดปัญหาแบบนี้นะครับ

ให้กระแทกสไลด์เข้าไปเร้ยยยย (สงสัยจะจำแบบ 1911 มา) ผลก็คือ จากเดิมที่มีเสียงดังแคร๊กกก..อยู่แล้ว ทีนี้

ดัง แคร๊กกกกกก...กรึ๊บบบบบ.....จ๊ากกกก...แย่แล้ว...เอาลูกออกจากรังเพลิงดีกว่า....กระชากสไลด์สิทีนี้...ทำไมมันแข็งนักหว่า

ออกแรง...ยังไงก็สไลด์ไม่ถอย.....และกล่าวกับสมาชิกด้วยเสียงอ่อยๆ ว่า....ขออนุญาต..พักการสาธิต สักพักนะครับ

แล้วนั่งเหงื่อตก...แก้ไขปัญหา....เอาไงดีฟ่ะ....ยังงี้ต้องยิงกระสุนที่ค้างทิ้ง...รีคอยล์จะได้ทำงาน...ดันสไลด์ถอย....เอาล่ะ..ว่าแล้ว

ยืนขึ้น...ยืดอก...แล้วกล่าวเสียงเข้มว่า....ผมขออนุญาต ...ยิงปืน คร๊าบบบบ.....สมาชิกทุกคนหันมามอง...หลังจากเลิกสนใจไปแล้ว

แล้วถามกลับไปว่า....น้องซิล ป่วย เหรอ ...ทุกคน..ในที่แห่งนั้นกว่า 30 คน หัวเราะกัน กร๊ากกกกก....ดังสนั่น...น้อง 51 ชักฉุน

ผมยิงล่ะนะ...ปังงงง....ออกไป...แต่พระเจ้า...สไลด์ไม่ถอย...แถมยังมีเสียง....แกร๊กกก...ตามมาอีก....เอาไงล่ะทีนี้...

ต้องเอาปลอกเก่าออก....ให้ได้...เอาสไลด์ ปากลำกล้องทิ่มลง...กดมันกับพื้นไม้นี่แหละ....กดเท่าไหร่ก็ไม่ออก....เหงื่อแตกพลั๊ก

จนอ่อนใจ...และกล่าวเสียงค่อยๆ ว่า...เอ่อ..พี่โหน่ง..ครับ...เอ่อ...เอ่อ...ช่วยดูปืนผม..เอ่อ...ให้หน่อยครับ...เอ่อ..แบบว่า..มันติด..ครับ

พี่โหน่งกล่าวด้วยเสียงเข้ม...ปนกับเยาะเย้ย..ว่า...กรูไม่ดู...เท่านั้นแหละ....งอน..ครับ..งอน...แก้เองก็ได้...ทีนี้ใช้แรงทั้งหมด

กดสไลด์ลงไป....ทำยังไงก็ไม่ออก....สุดท้าย...คืนนั้น นอนด้วยความหวาดผวา...นึกในใจ..รุ่งขึ้นจะเข้ากรุงเทพแต่เช้า...(ไม่ไหร่จะเช้าสักที)

รุ่งอรุณของวันใหม่...สมาชิกทุกคน...นั่งรอพี่บุญ...แต่แล้ว...น้อง 51 กลับไม่รอ...หน้าตาไม่ต้องล้าง...และกระซิบบอกกับผมว่า

จะเข้ากรุงเทพ...จะเข้ากรุงเทพ...ไปหาลุงสังเวียน...บอกทุกคนด้วยว่า...มีธุระสำคัญ..นะ.........ไปล่ะ...แล้วก็ขับรถไปซะงั้น

แต่..ผลกรรม..ที่ทำไว้....ขับออกไป...สวนกับพี่บุญ พอดี...ความเลยแดง....ออกมาอย่างนี้ครับ...อิ อิ

การแก้ปัญหาเป็นอย่างไร...จากลุงสังเวียน....ต้องรอให้ท่านเจ้าของน้องซิล ...มาเล่าต่อครับ...กร๊ากกกกก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16968 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:30:26 AM »

ดูมาด...ทำท่ายังกะ สไนเปอร์ นักรบผู้ปิดทองหลังพระ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #16969 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:43:58 AM »

คริ คริ น้องรูฯ จ๋า....
คดียังไม่ได้สะสางเลยนะจ๊ะ คริ คริ

ทำซ่าอีกแว้ว..หรือ เดี๋ยวพาไปหม่ำข้าวปลาอีกรอบหร๊อก...คริ คริ

พี่ ๆครับ พี่ 51 ขู่ผม ....... แงแงแงแงแงแง

แงแงแง ......พี่51  แกล้งผม พี่ 51 แกล้ง ผม ...... แงแงแงแง

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #16970 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:49:03 AM »

อิอิอิ ....... พี่ตูฯ ครับ จำได้ว่าเรามีพยานรู้เห็นที่หลังวัง ด้วย ซึ่งเป็นพยานที่น่าเชื่อถือเป็น เจ้าหน้าที่ของรัฐ ...... อิอิอิ ....... พี่ จนท. อยู่ไหนครับ ...... ขอเสียงหน่อย ...... อิอิอิอิ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16971 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 09:50:36 AM »

น้องซิล ...ลำกล้อง บาสโต...เลือกลูก เลือก หัว เลือกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เยาะเย้ย

ท่ามกลางสมาชิกชาวซึมฯ...กว่า 30 คน เจ้าของกะว่าจะโชว์ การบรรจุ โชว์การขึ้นลำ ให้กับสมาชิกดู

เอาล่ะ อาแฮ่ม....ทุกท่านครับโปรดชมเป็นขวัญตา...น้อง 51 จะโชว์แล้วนะ...นี่แม็กกาซีนป้อนลูก เอฟ เอ็ม เจ ของวินเชสเตอร์

เชียวนะจ๊ะ...เป็นแงะ...เท่ห์ม่ะ...ใส่แม็ก..โช๊ะ...กระชากลำเลื่อน ชิ้งงงง.....และแล้วก็มีเสียงดัง...แคร๊กกก...สไลด์ปิดไม่สุด

ไอ๋หย๋า....ไม่ต้องตกใจครับ...นี่เป็นการสาธิต...เราต้องรู้จักการเรียนรู้แก้ปัญหาเวลาปืนติดขัด สไลด์ไม่สุดแบบนี้ครับ..

(แต่ในใจคิดว่า...ไรฟ่ะ..จะโชว์ซะหน่อย ดันมาป้อนลูกไม่เข้า สไลด์ปิดไม่สุด) และกล่าวแบบเสียงเข้มต่อไปว่า

นี่คือตัวอย่างต่อไป...เหตุเกิดจากการผิดองศาการป้อนลูก จึงติดแหง๊กก สไลด์ไม่สุด แบบนี้ ....เมื่อเกิดปัญหาแบบนี้นะครับ

ให้กระแทกสไลด์เข้าไปเร้ยยยย (สงสัยจะจำแบบ 1911 มา) ผลก็คือ จากเดิมที่มีเสียงดังแคร๊กกก..อยู่แล้ว ทีนี้

ดัง แคร๊กกกกกก...กรึ๊บบบบบ.....จ๊ากกกก...แย่แล้ว...เอาลูกออกจากรังเพลิงดีกว่า....กระชากสไลด์สิทีนี้...ทำไมมันแข็งนักหว่า

ออกแรง...ยังไงก็สไลด์ไม่ถอย.....และกล่าวกับสมาชิกด้วยเสียงอ่อยๆ ว่า....ขออนุญาต..พักการสาธิต สักพักนะครับ

แล้วนั่งเหงื่อตก...แก้ไขปัญหา....เอาไงดีฟ่ะ....ยังงี้ต้องยิงกระสุนที่ค้างทิ้ง...รีคอยล์จะได้ทำงาน...ดันสไลด์ถอย....เอาล่ะ..ว่าแล้ว

ยืนขึ้น...ยืดอก...แล้วกล่าวเสียงเข้มว่า....ผมขออนุญาต ...ยิงปืน คร๊าบบบบ.....สมาชิกทุกคนหันมามอง...หลังจากเลิกสนใจไปแล้ว

แล้วถามกลับไปว่า....น้องซิล ป่วย เหรอ ...ทุกคน..ในที่แห่งนั้นกว่า 30 คน หัวเราะกัน กร๊ากกกกก....ดังสนั่น...น้อง 51 ชักฉุน

ผมยิงล่ะนะ...ปังงงง....ออกไป...แต่พระเจ้า...สไลด์ไม่ถอย...แถมยังมีเสียง....แกร๊กกก...ตามมาอีก....เอาไงล่ะทีนี้...

ต้องเอาปลอกเก่าออก....ให้ได้...เอาสไลด์ ปากลำกล้องทิ่มลง...กดมันกับพื้นไม้นี่แหละ....กดเท่าไหร่ก็ไม่ออก....เหงื่อแตกพลั๊ก

จนอ่อนใจ...และกล่าวเสียงค่อยๆ ว่า...เอ่อ..พี่โหน่ง..ครับ...เอ่อ...เอ่อ...ช่วยดูปืนผม..เอ่อ...ให้หน่อยครับ...เอ่อ..แบบว่า..มันติด..ครับ

พี่โหน่งกล่าวด้วยเสียงเข้ม...ปนกับเยาะเย้ย..ว่า...กรูไม่ดู...เท่านั้นแหละ....งอน..ครับ..งอน...แก้เองก็ได้...ทีนี้ใช้แรงทั้งหมด

กดสไลด์ลงไป....ทำยังไงก็ไม่ออก....สุดท้าย...คืนนั้น นอนด้วยความหวาดผวา...นึกในใจ..รุ่งขึ้นจะเข้ากรุงเทพแต่เช้า...(ไม่ไหร่จะเช้าสักที)

รุ่งอรุณของวันใหม่...สมาชิกทุกคน...นั่งรอพี่บุญ...แต่แล้ว...น้อง 51 กลับไม่รอ...หน้าตาไม่ต้องล้าง...และกระซิบบอกกับผมว่า

จะเข้ากรุงเทพ...จะเข้ากรุงเทพ...ไปหาลุงสังเวียน...บอกทุกคนด้วยว่า...มีธุระสำคัญ..นะ.........ไปล่ะ...แล้วก็ขับรถไปซะงั้น

แต่..ผลกรรม..ที่ทำไว้....ขับออกไป...สวนกับพี่บุญ พอดี...ความเลยแดง....ออกมาอย่างนี้ครับ...อิ อิ

การแก้ปัญหาเป็นอย่างไร...จากลุงสังเวียน....ต้องรอให้ท่านเจ้าของน้องซิล ...มาเล่าต่อครับ...กร๊ากกกกก

Grin  ฮา อุจจาระแตก  อุจจาระแตน

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #16972 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 10:24:07 AM »

ฮากลิ้ง............ฮ่าฮ่าฮ่า
After
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16973 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 10:57:03 AM »

คริ คริ แสดงว่า ท่าน after แอบเข้ามาอ่านนานแล้วซิครับ คริ คริ
ท่านอยู่จังหวัดใด อำเภอใดหรือ ครับ

อ้างถึง

เป็นเพื่อนใกล้ ตัวคุณ 51 คนหนึ่ง
แต่ไม่เคยจับ 1935 กระบอกนี้สักที  จึงยังไม่ต้องทวนเข็มสงสัย.

ภาพ 1935-24 ที่ใช้ของเพื่อนๆ เหมาะ ดูดี มาก   
ถ้าเปลี่ยนมา 1935  ยังเท่ห์ ดูดีไม่เท่ารูปนี้ . Grin

วิถีคนกล้า คือการกระทำ ไม่ใช่เพียงแค่คิด
วิถีผู้กล้า กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ.
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #16974 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:03:18 AM »

คริ คริ แสดงว่า ท่าน after แอบเข้ามาอ่านนานแล้วซิครับ คริ คริ
ท่านอยู่จังหวัดใด อำเภอใดหรือ ครับ

อ้างถึง

เป็นเพื่อนใกล้ ตัวคุณ 51 คนหนึ่ง
แต่ไม่เคยจับ 1935 กระบอกนี้สักที จึงยังไม่ต้องทวนเข็มสงสัย.

ภาพ 1935-24 ที่ใช้ของเพื่อนๆ เหมาะ ดูดี มาก
ถ้าเปลี่ยนมา 1935 ยังเท่ห์ ดูดีไม่เท่ารูปนี้ . Grin

สวัสดีครับ

อิ อิ...ท่านอ๊าฟเทอร์...ครับ...น้องซิล..ยิงไม่ได้หรอกครับ

ซื้อมาลูบ..มาคลำ มาแต่ง..อย่างนั้นแหละ...

ต้องเรียก 1911 + 24 สิครับ..ถึงจะถูกต้อง..อิ อิ
น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #16975 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:06:12 AM »

.....ชะอุ๊ย    เพิ่งรู้ความลับนะเนี่ย...  อิอิ
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #16976 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:18:00 AM »

.....ชะอุ๊ย เพิ่งรู้ความลับนะเนี่ย... อิอิ

ความลับไรพี่...อิ อิ...

นึกถึงความหลัง....ครั้งเก่า...ที่เคยหวานชื่น..

Shot with KODAK CX7530 ZOOM DIGITAL CAMERA at 2007-07-20
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #16977 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:20:52 AM »

.....ชะอุ๊ย เพิ่งรู้ความลับนะเนี่ย... อิอิ

Coolวันนั้น...เป้า อยู่ ณ ที่เกิดเหตุ....รู้เห็นเหตุการณ์...พร้อมเป็นพยาน

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #16978 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:20:58 AM »

ผมล่ะ...ไม่ค่อยอยากจะโพสรูปนี้สักเท่าไหร่เลยครับ

1911 ถ่ายคู่กับ...1911+24 เยาะเย้ย

Shot with KODAK CX7530 ZOOM DIGITAL CAMERA at 2007-07-20
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #16979 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2007, 11:23:38 AM »

มอบให้พี่เป้า..ครับ... Grin Grin

อย่าลืมสัญญาใจที่ให้ไว้แก่กันนะครับ....สิ้นเดือนนี้ น้ำลายหก

นั่งริมเล....ฟังคลื่นกระทบหาด... น้ำลายหก

เหล้าบางๆ ....ใจเบาๆ..ครับ น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 1129 1130 1131 [1132] 1133 1134 1135 ... 10006
  พิมพ์