เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:27:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทั้งเสียว ทั้งเซ็ง ขออนุญาตระบาย  (อ่าน 2795 ครั้ง)
nogear
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 09:05:05 PM »

ช่วงนี้มีคนขู่เอาชีวิตครับ เป็นพวกนักเลงอันธพาลแถมยังดูโรคจิตชอบความรุนแรง มาป้วนเปี้ยนแถวบ้านและคุกคามครอบครัวแล้ว ทั้งเนื้อทั้งตัวกระผมมีแต่เจ้า "ชีฟ" .38 2" 5นัด กับกระสุนหัวบอล 158 เกรน ธรรมดาๆ ก็ยังพอได้อุ่นใจครับว่าเอาตัวรอด เป็นห่วงก็แต่พ่อแม่พี่น้องที่อยู่ข้างหลัง เกิดเป็นคนด๊นี้น่ากลัวนะครับ ต้องรอให้ไอ้พวกเลวๆลงมือก่อนถึงจะมีสิทธ์ป้องกันตัว พวกคิดยึดป์นแล้วมีบอดี้การ์ดห้อมล้อมน่าจะมาเจออย่างผมมั่ง  นี่ถ้าผมมีปัญญาครอบครองหลายๆคาลิเบอร์ทั้งลูกดก,ลูกใหญ่,ลูกซอง ล่ะก็จะไม่หวั่นเลย ตั้งป้อมซัดกะมันแน่  ขอบคุณครับที่ทุกท่านรับฟัง อ้อ!พร่งนี้จะไปลงบันทึกประจำวันไว้ครับ

-
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 09:10:32 PM »

ขอให้ปลอดภัยครับ พกปืนติดตัวไว้นะครับ แล้วญาติๆละครับมีใครพอจะช่วยเหลือคุณไดบ้างไม๊ครับ

S76C+,C++
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2004, 10:12:25 PM »

ระวังตัวอย่าประมาท และอย่าวู่วาม ใช้สติมากๆ นะครับ
ถ้าเป็นไปได้ใช้สงครามจิตกับพวกมันบ้างก็จะดีนะครับ เช่นเอาปืนออกมาขัดล้างบริเวณหน้าบ้าน(ต้องอยู่ในบริเณบ้านนะครับ) เอาเป้ากระดาษที่ซ้อมยิงมาทิ้งถังขยะหน้าบ้าน, เอาบัตรสมาชิกสนามยิงปืนมาไว้หน้ารถ ผมเคยมีเหตุการณ์คล้ายๆกับคุณ ตอนหลังหายเงียบไปโดยใช้วิธีการที่กล่าวข้างต้น ธรรมชาติของพวกนี้จะรังแกคนที่อ่อนแอกว่าเหมือนสุนัข ถ้าเราแสดงให้เห็นว่าเราก็มีและแข็งแกร่งพอๆกับมัน มันคงไม่กล้าหรอกครับ
ขอให้คุณโชคดีและใช้เหตุผลก่อนที่จะกระทำการใดๆนะครับ ใช้สติมากๆ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 01:59:45 AM »

Wink ตั้งสติให้มั่นคับ...

แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก็ดีแล้วคับ...

พอมีเพื่อนฝูงเป็นตำรวจหรือทหารบ้างไหมคับ...

ชวนๆมานั่งสังสรรต์ที่บ้านคุณบ้าง...

แล้วลองเปรยๆเรื่องปัญหาให้ฟังคับ...

เรื่องอย่างนี้ทางแก้มีหลายวิธีคับ...  Cool
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 07:05:44 AM »

Wink ตั้งสติให้มั่นคับ...

แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้ก็ดีแล้วคับ...

พอมีเพื่อนฝูงเป็นตำรวจหรือทหารบ้างไหมคับ...

ชวนๆมานั่งสังสรรต์ที่บ้านคุณบ้าง...

แล้วลองเปรยๆเรื่องปัญหาให้ฟังคับ...

เรื่องอย่างนี้ทางแก้มีหลายวิธีคับ...  Cool

เสริมคุณหมอนิดหนึ่ง...........

ตรวจดูความแข็งแรงของอุปกรณืการล็อคบ้านด้วยครับ..........ว่าเพียงพอไหม?

เวลาเราไม่อยู่บ้าน บ้านต้องล็อคแข็งแรง.........ที่บ้านต้องมีเครื่องดับเพลิงไว้ด้วย

เตรียมการไว้ก็ดีนะครับ......

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 08:02:27 AM »

..."... ถูกขู่เอาชีวิต..." แสดงว่าต้องมีสาเหตุมาก่อนหน้านี้กับคยในละแวกเดียวกัน  ถ้าจะให้ดี เมื่อลง ปจว. แล้วหาโอกาสชักชวนตำรวจที่ สน. มาที่บ้านเรามั่ง อาจจะเกี่ยวหรือไม่เกี่ยวกับเรื่องที่เป็นปัญหา แต่มาเพื่อให้ฝ่ายตรงข้ามเห็น ถ้าจะให้ดีทำไม้ทำมือชี้ไปทางพวกมันบ้างให้พวกมันเห็นก็น่าจะดี...เป็นการทำสงครามจิตวิทยาย่อยๆ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 08:18:09 AM »

Cool Coolเหมือนอย่างที่ผู้การมะขิ่นบอกครับ ถ้ามีเพื่อฝูงเป็นทหารหรือตำรวจชวนมาบ้านบ่อย ๆ ครับ ถ้าจะให้ดีให้แต่งเครื่องแบบมาด้วยครับ Cool Cool

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 11:10:30 AM »

Cheesyเอาใจช่วยครับ ขอให้ปลอดภัย เครีย ปัญหาได้อย่างสันติครับ แต่ก็ไม่ตั้งอยู่ในความประมาทครับ  และอย่างระวังมากจนเป็นความวิตกกังวนจนทำให้วิเคราะห์สถานะการณ์ ผิดไปนะ ครับ  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 12:41:45 PM »

ขอสนับสนุนอย่างที่พี่มะขิ่นว่าครับ ที่สำคัญคือ "เตรียมเครื่องดับเพลิงให้พร้อม" ครับ......

และถ้าเป็นไปได้ควรหาคนมาช่วยเฝ้าบ้านทุกวันครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 02:39:49 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ....
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 07:31:42 PM »

ที่บ้านผมเคยมีปัญหาคล้ายกันแบบนี้ครับ   เสียเงินนิดหน่อยลงตู้แดง   ว่างๆชวนพวกตำรวจมาล้างปืนหน้าบ้าน  ยิงลูกกรดเล่นกัน  ดีขึ้นมากเลยครับ 

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
nogear
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 09:36:16 PM »

ขอบคุณทุกๆกำลังใจและคำแนะนำครับ

-
Gun228
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 09:41:54 PM »

น่าเห็นใจแทนนะครับใจเย็นๆใช้สติปัญญาค่อยแก้ไขแล้วจะดีเองครับรวมถึงเอาอย่างที่พี่ๆท่านแนะนำผมคิดว่าดีมากๆเลยเอาไว้จะไปแนะนำคนอื่นๆบางครับ    Smiley
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2004, 09:43:35 PM »

เป็นเพื่อนที่ดียามคับขัน และต้องปกกันตัว...................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

omega
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 05:30:38 PM »

มีอีกวิธีครับ
พกมือถือไว้คอยเรียก191 ได้ทุกเมื่อ
แล้วถ้าสามารถเก็บภาพเหตุการณ์เป็นvdoได้ด้วยนี่เป็นต่อแล้วนาครับ
หรือติดกล้องไว้เลยครับ
ถ้าผมเป็นคนปองร้าย คุณมีอาวุธ  กับมีกล้อง  ผมว่าผมไม่กล้าเสี่ยงแล้วครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์