เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:30:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอายุ 21 อยากเป็น ..แม่นปืน.. ต้องทำไงครับ  (อ่าน 11905 ครั้ง)
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 03:06:43 PM »

คือว่าผมฝันอยากเป็นพลแม่นปืน(Sniper) ตั้งแต่เด็กๆแล้ว แล้วก็ชอบไม่เปลี่ยนแปลง แต่ผมเป็นแค่คนธรรมดา มีโอกาสจะได้เป็นบ้างหรือปล่าวครับ บอกผมหน่อยคับ 
เคยคิดนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะถูกหรือปล่าว  ถ้าผมโดนทหาร ผมก็จะเป็น แล้วก็ค่อยสอบเอา จะมีโอกาสไหมคับ  ช่วยบอกผมทีนะครับ  คือไม่รู้จะไปถามใคร       
                                                             ใครรู้ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 03:49:22 PM »

ท่าน มะขิ่น และ อ.สุพินท์ คงช่วยตอบได้นะครับ

Sniper  เป็นอะไรที่น่าสนใจมากครับ   Smiley

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 04:06:23 PM »

เคยนึกถึงตอนที่ต้องไปนอนซุ่มเงียบอยู่ในทุ่งในป่า ที่มีสัตว์ร้าย อสรพิษ กระดิกตัวไม่ได้หลายๆชั่วโมง ฝนตกเปียก หนาว บ้างไหมครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 04:14:23 PM »

แล้วเคยนึกถึงเวลายิงใครแล้ว... มานั่งนึกว่าเขาเป็นใคร ทำไมต้องยิง ยิงแล้วได้อะไร ไม่ยิงแล้วได้อะไร เขาเป็นลูกใคร เขามีใครเป็นลูก เขามีใครเป็นเมีย ถ้าไม่ยิงแล้วจะมีใครตายเพราะเขา ยิงเขาตายแล้วจะไม่มีใครตายเพราะเขาจริงหรือ... ฯลฯ

ศพแรกยิงแล้วก็เมาสามวัน เมาหัวราน้ำ... อ้วกแล้วอ้วกอีก... ระบายให้ใครฟังก็ไม่ได้ ความลับราชการฯ...

นี่ยังไม่นับเรื่องระแวงศัตรูตามมาคิดบัญชีอีตอนแก่อีกหง่ะ...

นายสมชายจำมาจากในหนังครับ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 04:34:25 PM »

สมัครเป็นทหารเกณฑ์ก่อน ครับ.....ขอให้ผ่านการฝึกเบื้องต้น...แล้วค่อยมาคิดดูว่าเราเหมาะกับอาชีพนี้หรือปล่าวครับ.....เป็นอีกอาชีพที่ผมและเด็กผู้ชายหลาย ๆ คนอยากเป็น...จำได้ว่าตอนเรียน รด.ปี5 เรียนเรื่องการซุ่มโจมตี.....เขาให้นอนซุ่มรอข้าศึกตั้งแต่เวลา...5 โมงเย็น จนถึง ตี 5 ของอีกวัน....กลางป่าที่เต็มไปด้วย  ตัวทาก  มด ยุง ริ้น สารพัดสัตว์มีพิษ รวมทั้งงู......กลางวันร้อนกลางคืน หนาวจับใจ หิว น้ำ หิวข้าว นอนหมอบกับพื้นดินน้ำไม่ได้อาบมาแล้ว 5 วัน...อยากฉี่ก็เพียงพลิกตัวรูดซิปกางเกง และปล่อยออกมา...กินน้ำก็ค่อย ๆ ดึงกระติกน้ำที่เอวออกมา อย่างเงียบ ๆ หากใครมีเสียงก็จะเจอสวน...ด้วยก้อนหินหรือก้อนดินตรงกลางหัวเป๊ะ.....ครับ...แค่นี้คุณคงเข้าใจ...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 04:40:25 PM »

สมัครเข้าทหารก่อน ในส่วนของนายทหารชั้นประทวน..............และควรเป็นเหล่ารบ (ราบ ม้า)

เมื่อเป็นนายสิบได้แล้ว..............ต้องย้ายให้เข้าไปอยู่ในหน่วยบัญชาการสงครามพิเศษ ให้ได้.............โดยคุณสมบัติต้องผ่านหลักสูตรจู่โจม หลักสูตรส่งกำลังทางอากาศ(โดดร่ม) และผ่านการทดสอบสมรรถภาพทางร่างกายและจิตใจที่กำหนดให้ได้................

เมื่อเข้าไปสังกัดหน่วยรบพิเศษแล้ว...............จะมีหนทางให้ทราบว่า จะได้เป็น Sniper ของหน่วยได้อย่างไร?
(ซึ่งจะผ่านหรือเปล่า ก็แล้วแต่)

ตอบตามความเป็นจริงว่า"มีหนทาง"ครับ......... แต่โคตรยากเลย...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 04:43:36 PM »

อ้างถึง
ตอบตามความเป็นจริงว่า"มีหนทาง"ครับ......... แต่โคตรยากเลย...........

หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 04:47:04 PM »

Grin Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 05:08:43 PM »

......... แต่โคตรยากเลย...........

ดัง ฟัง ชัด  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 05:40:29 PM »

เอาใจช่วยครับ ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 06:23:31 PM »

ขอให้แนวความคิดที่อยากเป็นสไนเปอร์ เป็นเพราะอยากรับใช้ชาติ น่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 08:00:49 PM »

คือว่าผมฝันอยากเป็นพลแม่นปืน(Sniper) ตั้งแต่เด็กๆแล้ว แล้วก็ชอบไม่เปลี่ยนแปลง แต่ผมเป็นแค่คนธรรมดา มีโอกาสจะได้เป็นบ้างหรือปล่าวครับ บอกผมหน่อยคับ
เคยคิดนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะถูกหรือปล่าว ถ้าผมโดนทหาร ผมก็จะเป็น แล้วก็ค่อยสอบเอา จะมีโอกาสไหมคับ ช่วยบอกผมทีนะครับ คือไม่รู้จะไปถามใคร

เคยเชือดคอไก่หรือยัง...เคยไปกอบมันสมองของคนที่ถูกรถชนตายกี่ครั้ง...ถ้ามากกว่า 2 ก็เพียงพอนะ แต่ถ้ายังไม่เคย
ทดลองไปดูสักครั้งก่อนเป็นไร  ดูว่าใจเรานิ่งหรือแกว่งเพียงใด.......เฮ้อ...ของจริงกะจินตนาการมันคนละเรื่องนะครับ

sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2006, 09:36:35 PM »

เคยคิดนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะถูกหรือปล่าว ถ้าผมโดนทหาร ผมก็จะเป็น แล้วก็ค่อยสอบเอา จะมีโอกาสไหมคับ ช่วยบอกผมทีนะครับ คือไม่รู้จะไปถามใคร

เคยเชือดคอไก่หรือยัง...เคยไปกอบมันสมองของคนที่ถูกรถชนตายกี่ครั้ง...ถ้ามากกว่า 2 ก็เพียงพอนะ แต่ถ้ายังไม่เคย
ทดลองไปดูสักครั้งก่อนเป็นไร  ดูว่าใจเรานิ่งหรือแกว่งเพียงใด.......เฮ้อ...ของจริงกะจินตนาการมันคนละเรื่องนะครับ

บางคนเรียนเก่งอยากเป็นแพทย์พอไปฝึกงานที่โรงพยาบาลเห็นเลือดเข้าหน่อยแล้วเป็นลมมีหลายคนเปลี่ยนใจกลางคัน Grin
ลูกใครหว่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 30, 2006, 02:49:59 AM »

อันนี้มันโดนใจมากเลยขอรับ

เพื่อนดีมีเพียงหนึงถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ถึงมีเกลือนิดหน่อยด้อยราคา ยังดีกว่ามีน้ำเค็มเต็มทะเล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2006, 03:36:37 AM »

สมัครเข้าทหารก่อน ในส่วนของนายทหารชั้นประทวน..............และควรเป็นเหล่ารบ (ราบ ม้า)

เมื่อเป็นนายสิบได้แล้ว..............ต้องย้ายให้เข้าไปอยู่ในหน่วยบัญชาการสงครามพิเศษ ให้ได้.............โดยคุณสมบัติต้องผ่านหลักสูตรจู่โจม หลักสูตรส่งกำลังทางอากาศ(โดดร่ม) และผ่านการทดสอบสมรรถภาพทางร่างกายและจิตใจที่กำหนดให้ได้................

เมื่อเข้าไปสังกัดหน่วยรบพิเศษแล้ว...............จะมีหนทางให้ทราบว่า จะได้เป็น Sniper ของหน่วยได้อย่างไร?
(ซึ่งจะผ่านหรือเปล่า ก็แล้วแต่)

Grin ความเห็นจากทหารเลือดแท้แบบนี้ ต้องฟังและนำไปคิดล่ะครับ Grin
 Grin ก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องกะปิแมนละกันครับ (ชื่ออ่านว่าอย่างนี้หรือเปล่า Huh เยาะเย้ย) อันดับแรกเมื่อได้เป็นทหารแล้ว ขอให้รักความเป็นทหาร ต้องเป็นทหารเลือดแท้ก่อนครับ แล้วสิ่งต่าง ๆ ก็จะมีโอกาสอย่างที่หวังได้ แต่ก็อย่างที่พี่มะขิ่นบอก คือขึ้นอยู่กับความสามารถและความพยายามของเราเอง ขอให้ตั้งใจ พยายาม และเป็นทหารที่ดี สิ่งที่หวังคงไม่ยากเกินไปครับ  Grin

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์