เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:35:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอายุ 21 อยากเป็น ..แม่นปืน.. ต้องทำไงครับ  (อ่าน 11917 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 04:40:51 PM »

ผมไม่ได้อ่านข้ามครับ...............อ่านไปแล้วด้วย

แต่ทีผมโพสเมื่อกี้ ผมก็ตอบคุณไง ว่า ผมอ่านแล้วผมเข้าใจอย่างนี้.........

วนไปวนมากันสองรอบ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 04:50:45 PM »

ตามความเข้าใจผม ฝรั่งส่วนมากจะเซฟความปลอดภัย ซะจนบางครั้งเวอร์เกินไป เคยมีลงในหนังสือ อาวุธปืนฯ ว่าเจ้าหน้าที่บางคน ใส่ถุงมือแล้วกลัวว่าปลายนิ้วไม่รู้สึกถึงการสัมผัสไกปืน จึงได้ตัดปลายนิ้วถุงมือออก Grin

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 05:54:45 PM »

ถุงมือยิงปืนที่ขายในตลาด เช่นของ Uncle Mike's ก็ตัดปลายนิ้วออกทุกนิ้วเหมือนกัน
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 06:08:47 PM »

ลูกเพื่อน นักเรียนมหาวิทยาลัย บอกว่าจบแล้วอยากเป็นตำรวจสักสองปี "เอามัน" ผมได้ยินก็หัวเราะ ผมมีเพื่อนเรียนนิติศาสตร์ เข้าตำรวจเมื่อจบ บอกว่าจะเตะ " จิกโก๋ " นักเลงจะตีกัน แต่มันโทรศัพท์เรียกตำรวจ เพื่อนผมก็เข้าไป ไม่ได้แต่งเครื่องแบบ ข้างหนึ่งคิดว่าเป็นนักเลงจากอีกข้างหนึ่ง โดนยิง ถูกนัยตา เสียตาไปหนึ่งข้าง เรื่อง "เอามัน" น่ะไม่มีหรอกครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 06:13:26 PM »

ในความหมาย ที่ผมอ่านเข้าใจว่าหมายถึง หน่วย S.W.A.T ใช้ถุงมือหนังตัดปลายจับไกปืน..........ไม่เหมือนกับ Sniper ของทหาร....................

ผมถึงถามว่า แล้วทหารจับไกแบบไหนครับ.................

หรือผมเข้าใจผิด
อิอิอิ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 06:20:12 PM »

ลูกเพื่อน นักเรียนมหาวิทยาลัย บอกว่าจบแล้วอยากเป็นตำรวจสักสองปี "เอามัน" ผมได้ยินก็หัวเราะ ผมมีเพื่อนเรียนนิติศาสตร์ เข้าตำรวจเมื่อจบ บอกว่าจะเตะ " จิกโก๋ " นักเลงจะตีกัน แต่มันโทรศัพท์เรียกตำรวจ เพื่อนผมก็เข้าไป ไม่ได้แต่งเครื่องแบบ ข้างหนึ่งคิดว่าเป็นนักเลงจากอีกข้างหนึ่ง โดนยิง ถูกนัยตา เสียตาไปหนึ่งข้าง เรื่อง "เอามัน" น่ะไม่มีหรอกครับ

โดนยิงตาไม่ตายเก่งจริงๆครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:36:06 PM »

ผมยิงใน Amarican's Army ยังยิงไม่ค่อยจะโดนเลย เหอะๆ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:47:11 PM »

อ้อ ไม่ได้พูดถึงการจับไกปืน หมายถึงการใส่ถุงมือน่ะคะ แล้วก็ช่วงระยะเวลาการซุ่มยิงน่ะคะ ดิฉันไม่ทราบจริงๆ นะคะ เรื่องการจับไกปืนของทหาร คือ เพื่อนดิฉันเป็น SWAT ในอเมริกาน่ะค่ะ เล่าให้ฟังมา พูดถึงการฝึกของเขาน่ะคะ เลยเล่าต่อให้ฟัง
    มีเพื่อนเป็น swat  มีอะไรมาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ ...... หรือเขาเล่าแค่ใส่ถุงมือมีนิ้วโผล่

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 08:01:30 PM »

อ้างถึง
Sgt. Pam กระทู้:  8 (ยังไม่มีข้อความ ต่อวัน)
ตำแหน่ง:  Newbie
ใช้งานล่าสุด:  วันนี้ เวลา 04:37:44 PM

--------------------------------------------------------------------------------

MSN:   
YIM:   
อีเมล์:  kiddson12@hotmail.com 
เว็บไซต์:   
สถานะปัจจุบัน:   ออฟไลน์ 

--------------------------------------------------------------------------------

เวลาท้องถิ่น: เมษายน 04, 2006, 07:55:49 PM

แปลกดี สมัครใหม่ เวลา 3.35 pm
   โพส์ ครั้งแรก ......

อ้างถึง
Sgt. Pam
Newbie

Re: ผมอายุ 21 อยากเป็น ..แม่นปืน.. ต้องทำไงครับ
« ตอบ #37 เมื่อ: วันนี้ เวลา 03:41:46 PM »   

Sniper ในทีม SWAT ที่อเมริกา ใส่ถุงมือหนัง แต่ตัดตรงนิ้วออกนะคะ 

อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า  มีผลทำให้เกิดการขัดข้องหรือเปล่า แต่คิดว่าไม่นะ  ไม่เคยมีใครพูดน่ะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 04:04:30 PM โดย Sgt. Pam »  แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า

แปลกดี ..... Grin .... สงสัยติดตามมานาน ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2006, 08:24:43 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Sgt. Pam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 03:01:49 AM »

ไง หวัดดีค่ะ คิดถึงอ้ะเปล่าเอ่ย   ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาดูบ่อยนักนะ

ความจริงไม่ถนัดเรื่องเทคนิคปืนนะ แต่รู้ขั้นตอนกระบวนการทำงานของหน่วย SWAT  น่ะค่ะ ไม่รู้เรื่องปืนอะไรหรอก แต่ชอบกล็อก 19  นะ

อยากฟังเหรอค่ะ โอเค

เพื่อนดิฉันน่ะ กว่าจะได้เข้าเป็นตัวสำรองในทีม SWAT ได้แทบตาย ปัจจุบัน อายุ 32  ในตำแหน่ง  Sniper  ของทีม SWAT  หลังทำงานหน้าที่รับผิดชอบอยู่ต้องไปฝึกซ้อมที่สนามยิงปืนอย่างสม่ำเสมอ  สงสัยจัง ทางการไปเอางบ ฯที่ไหนน๊า มาทุ่มเทในการฝึกซ้อมของทีม SWAT แทบทุกวัน  กระสุนซ้อมน่ะ นัดหนึ่งแพงนะ จะบอกให้

แล้วก็ ก่อนเข้าฝึกยิงปืนนะ เขาจะไปเข้ายิมก่อน ฝึกกล้ามเนื้ออะไรประมาณเนี้ย เขาตัวหนาปึ๊กเลยล่ะ กล้ามท้องกับกล้ามแขนเนี้ย แข็งยังกับเสาไฟฟ้า
ทีมหนึ่ง ๆของหน่วย SWAT ก็มีประมาณ 5 - 6 คน ต่างมีหน้าที่ต่างกันไป อย่างที่เคยเห็นในหนังเรื่อง SWAT แหละ ไม่ต่างกันเลย ลอกแบบจากของจริงค่ะ

มีหน้าที่อะไรบ้างน่ะเหรอ จำไม่ได้อ่ะ เด๋วไปถามให้  แล้วจะมาใหม่นะ  ถ้ามีคนสนใจอยากฟังต่อนะค่ะ

รู้แต่ว่า เขามี Commader watching นะคะ  คอยคุมอยู่ด้านนอก ค่อยสั่งการปฎิบัติการของทีม  SWAT ไม่ใช่เป็นหัวหน้านะคะ เขาช่วยดูสถานการณ์ด้านนอกให้ ส่วนทีม SWAT ต้องมุ่งความสนใจในสถานที่เกิดเหตุ

อ้ะ ต้องรีบไปแล้วล่ะคะ บาย ๆ  เด๋วกลับมาเล่าต่อนะคะ
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:27:54 AM »

หาข้อมูลกลับมาเล่าให้ฟังเร็วๆนะครับคุณ sgt.pam มีเพื่อนๆในเวปอยากรู้หลายคน Grin Grin
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 08:53:51 PM »

การทำงานจริงไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ Grin Grin Grin ต้องใช้หลักยุทธวิธี  ไหวพริบและสติครับ Cheesy Cheesy Cheesy
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 09:20:38 PM »

นอกเครื่องแบบก็เสี่ยงมากกว่าในเครื่องแบบอีกหน่อยอะคับ ทุกวันนี้ทำงานนอกเครื่องแบบต้องคอยเตือนลูกน้องบ่อยๆทุกวันนี้ในเครื่องแบบพวกยังไม่สนเข้าไปยังยิงเลย เรานอกเครื่องแบบถ้าไม่ใช่ถิ่นเราไม่มีใครรู้ว่าเป็น ตร. คับถึงรู้ บทมันจะยิงซะก็ยิงจะไปบอกมันให้ไม่ยิงเรานี่คงลำบากอะคับ Grin
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:53:37 AM »

โหย..... ตกใจ ผมฟังแล้ว...สุดๆคับ เคยเห็นแต่ในหนังที่ ซุ่มตามตึกรอฟังคำสั่ง แล้ว...โป้ง เคยได้ยินคำว่า.....1นัด1ชีวิต.....ฟังแล้วดูขลังดี ชอบ เท่มากๆ แต่พอนึกถึงตอนต้องไปซุ่มในป่า ที่พื้นเฉอะแฉะ มีสัตว์มีพิษต่างๆ ยิง ริ้น ไร ฟังแล้ว ตกใจ
ลืมนึกไปว่ามันต้องมีภารกิจทุกแบบ ที่เสี่ยงๆ ในหน่วยรบพิเศษ 555 เอื๊อกๆ...
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:21:21 AM »

เปลี่ยนแนวคิดเถอะครับ หาอย่างอื่นทำดีก่า จัดหาไรเฟิลมาซ้อมยังดูมีหนทางที่ง่ายกว่าอีกนะน้องครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์