เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:23:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนไทย.........ไม่เคยทิ้งกัน  (อ่าน 4564 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:01:23 AM »

แน่นอนอยู่แล้วครับพี่ชัช  ฝากบอกน้องจ้าด้วยนะครับว่า อาเบิ้ลขอให้หายป่วยเร็ว ๆ จะได้มาร่วมสนุกกันอีก และน้องเปา ๆ ดูแลน้องจ้าเพิ่มขึ้นด้วยนะ เพราะน้องจ้าไม่สบาย  Wink

คาดว่าอีกไม่นาน ลุงโจพี่ตะหานของน้องจาจะมาอวยพรขอให้หายป่วยด้วยแน่นอน  Grin

ป.ล. พี่ชัชครับ วันเสาร์นี้หากน้องจ้าหายป่วยแล้วหรือไม่ติดภารกิจใด ๆ เรียนเชิญด้วยนะครับ
        พี่หมู พี่อู๊ด หากสามารถมาได้ก็เรียนเชิญด้วยเช่นกัน อย่าลืม ว. มาแจ้งล่วงหน้านะครับ
        จะได้ส่งผู้ติดตามไปรอต้อนรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:03:35 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:03:37 AM »

ซึ้งใจในความเป็นคนไทยจริงๆ...ไม่ทิ้งกัน..ให้กำลังใจช่วยเหลือตามกำลังที่มี..ชื่นใจครับ Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:58:38 AM »

ถ้าจะมีการตั้งกองทุน บริจาค
น่าจะมีการรวบรวมว่า มีใครโดนเผาสวนยางไปเท่าไหร่ โดนทำลายสวนไปเท่าไหร่
(คิดเป็นเงินแล้ว คงเป็นเลขเก้าหลัก)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 03:03:52 PM »

น้องจ้าไม่สบาย  ขอให้หายไวๆนะครับ  ภาพนี้น้องจ้าชอบ  มอบให้ครับ 

หายไวๆนะครับน้องจ้า จะได้ไปสนามยิงปืนด้วยกันอีก 

นายเบิ้ล  ติดต่อพี่แป้วแล้ว  คิดว่าเคลียร์  ส่วนมานี  มีตา  มานะ  ชูใจ  ยังไม่ได้ประสาน เดี๋ยวจะจัดการให้  Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 03:41:30 PM »

ขอบคุณมาก นายโจ

เมื่อถึงวันนั้นรบกวนนำทางพี่แป้วด้วย  ระเบียงชั้นสองจองไว้สำหรับชาวปืนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  Wink
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 06:20:35 PM »

Grin สิ่งดี ๆ ไม่เคยหายไปจากหัวใจคนไทย Grin
 Grin ให้ลูกขายพี่ไออ้อนหานป่วยไง ๆ ด้วยครับ Grin

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2004, 08:25:54 PM »

เมื่อครู่ได้คุยกับเพือนที่อยู่ มช. ได้ทราบข่าวว่าที่เชียงใหม่มีการเดินขึ้นดอยสุเทพ  เพื่อส่งแรงใจมาให้ภาคใต้ 

กระผมในนามคนใต้คนหนึ่ง ขอกล่าวคำขอบคุณและซาบซึ้งในน้ำใจของคนไทยทุกคน  ถึงไม่ใช่คนภาคใต้ แต่ด้วยความห่วงใย

และมิตรภาพที่ส่งมาให้  ไม่ว่าจะเป็นในรูปของสิ่งของ หรือสิ่งอื่นใด 

ไม่ว่าภาคใหน เมื่อเดือดร้อน คนไทยไม่เคยทิ้งกันอยู่แล้วครับ   Wink

บางโพ 5
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 07:27:46 AM »

คนที่จริงใจคือคนที่จัดอยู่ใน " ชนชั้นระดับเดียวกัน "

Grinลุงนัฐ บทกลอนด้านล่างหายไปไหนครับ ผมอ่านแล้วยังคิดว่าถ้าเอามาพิมพ์ใส่กระดาษแล้วพับเป็นนก มาโปรยทางใต้ จะเป็นการให้กำลังใจได้มากๆเลย กำลังจะถามอยู่เลยว่าได้มาจากไหน (โชคดีว่าเมื่อคืน แฟนผมจดใว้ให้แล้ว) Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 07:31:37 AM »

Grinขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านทีมาให้กำลังใจพี่น้องชาวใต้ครับ Grin

Grinลูกชายออกจากโรงพยาบาลแล้วครับ ตอนนี้ซนได้ตามปรกติครับ Grin

Grinครูเบิ้ลครับวันเสาร์ผมจะเข้าไปตั้งแต่เช้า แต่คงต้องขอตัวแว๊บไปเรียนต่อในตอนสายๆ เพราะมีนัดเรียนชดเชยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2004, 07:33:38 AM โดย Iron » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 07:50:35 AM »

Grin รับทราบครับพี่ชัช  Grin มาเช้า ๆ จิบกาแฟแทนสุราเพราะพี่ไม่ดื่มสุรา ค่อยให้นายโจดื่มแทนตอนเย็น ๆ  Grin

Grin ส่วนพี่หมูกับพี่อู๊ดยังไม่ ว. แจ้งมาทีว่าจะมาได้ไหม เผื่อจะได้พบปะเจอะเจอซึ่งกันและกัน Grin

Grin นายโจมาเช้า ๆ ก็ดีนะจะได้มาช่วยกันขนของและทำความสะอาด :Smiley Grin สาว ๆ ก็มีให้ดูนะเออ  Grin

Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 05:52:06 PM »

Grin รับทราบครับพี่ชัช  Grin มาเช้า ๆ จิบกาแฟแทนสุราเพราะพี่ไม่ดื่มสุรา ค่อยให้นายโจดื่มแทนตอนเย็น ๆ  Grin

Grin ส่วนพี่หมูกับพี่อู๊ดยังไม่ ว. แจ้งมาทีว่าจะมาได้ไหม เผื่อจะได้พบปะเจอะเจอซึ่งกันและกัน Grin

Grin นายโจมาเช้า ๆ ก็ดีนะจะได้มาช่วยกันขนของและทำความสะอาด :Smiley Grin สาว ๆ ก็มีให้ดูนะเออ  Grin

Grin ต้องเสียกับคุณเบิ้ล วันเสาร์ ติดประชุม ที่โรงแรมตันหยง นราธิวาส  Angry ไม่ได้ไปร่วมงานจ้า ขออภัยด้วยครับ....แฮะ  แฮะ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 10:05:22 AM »

คนที่จริงใจคือคนที่จัดอยู่ใน " ชนชั้นระดับเดียวกัน "

Grinลุงนัฐ บทกลอนด้านล่างหายไปไหนครับ ผมอ่านแล้วยังคิดว่าถ้าเอามาพิมพ์ใส่กระดาษแล้วพับเป็นนก มาโปรยทางใต้ จะเป็นการให้กำลังใจได้มากๆเลย กำลังจะถามอยู่เลยว่าได้มาจากไหน (โชคดีว่าเมื่อคืน แฟนผมจดใว้ให้แล้ว) Grin

บทกลอนอะไรครับพี่   Huh  ถ้าเป็นประเภทปลุกใจผมมีเยอะครับ เดี๋ยวผมให้ทางเมล์ครับพี่ ( ไปลุกใจม่ได้ปลุกอารมณ์นะพี่  Grin )
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 07:05:57 PM »

อ้างถึง

บทกลอนอะไรครับพี่   Huh  ถ้าเป็นประเภทปลุกใจผมมีเยอะครับ เดี๋ยวผมให้ทางเมล์ครับพี่ ( ไปลุกใจม่ได้ปลุกอารมณ์นะพี่  Grin )
อ้างถึง

Grinลุงนัฐทำเป็นลืม Grin

กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย                       สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย

แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย                      กูสุดอายหากเสียทีไพรีครอง

ใครบ้างเหวยจะร่วมสู้กับกูบ้าง             ใครบ้างเหวยจะอยู่ข้างไทยใจหาญ

ใครบ้างเหวยจะละสุขสนุกสำราญ         ใครบ้างเหวยยอมวายปรายเพื่อไทยคง

Cheesy Cheesy
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 07:33:20 PM »

Grin  ผมส่งให้พี่ทาง อีเมล์ แล้วนะครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 05:53:20 AM »

Grin  ผมส่งให้พี่ทาง อีเมล์ แล้วนะครับ

Grinขอบคุณครับ Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์