เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:29:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก .45 กับกล็อก 26  (อ่าน 7321 ครั้ง)
มิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 01:03:39 PM »

กล็อก .45 รุ่นไหนเล็กที่สุด เทียบกับกล็อก 26 แล้ว ใหญ่กว่ามากไหม ตัวไหนพกซ่อนดีกว่า ตัวไหนน่าใช้กว่ากัน
หากต้องเลือก 2 กระบอก จาก 3 กระบอกนี้ ระหว่าง กล็อก .45 (รุ่นที่เล็กที่สุด),กล็อก 26 และ คาห์ PM9 ควรจะเป็น 2กระบอกใด ตอนนี้มี ป.3 ของ 9 มม. 2 ใบ และ 11 มม. 1 ใบ......ขอคำแนะนำจากผู้รู้ครับผม 
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 01:12:37 PM »

อยากมีใบป3 มารออย่างนี้มั่งจัง ของผมเรื่องไม่ค่อยเดินเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 01:28:40 PM »

glock .45  น่าจะมีเล็กๆ เป็น glock 30,36 แต่ 36 บางกว่า พกเนียนกว่า
ส่วน 9 มม.  มีก็เป็น glock 26 นี้เล็กสุดแล้ว  เท่าที่เห็น
เมื่อมีเล็กๆ แล้ว  อีกใบที่เหลือ  ไปเอาเต็มรูปเลยดีกว่า  ถ้ามือใหญ่ bull M5 9 mm. ไม่เลว  Cheesy Cheesy

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 03:12:01 PM »

ในเรื่องของสไลท์ กล๊อก 36 ขนาด .45 สไลท์เท่ากับกล๊อก 19 ครับ สรุปว่ามิติเท่ากับสไลท์กล๊อก 26 แต่ยาวกว่าครึ่งนิ้ว

ส่วนด้าม ด้ามกล๊อก 36 รวมแมกด้วยยาวกว่าด้ามกล๊อก 26 เล็กน้อยแต่บางกว่า ส่วนตัวเท่าที่จับมารู้สึกว่ากล๊อก 36 พกสบายกว่าเพราะด้ามบางไม่เบียดพุง เรื่องที่สไลท์ยางกว่าครึ่งนิ้วไม่รู้สึกแตกต่างครับ

เรื่องการชักยิงกล๊อก 36 คล่องที่สุดครับ ตามด้วยกล๊อก 26 (ถ้าไม่ต่อแมก) และคาร์ชักยิงลำบากที่สุด ต้องล้วง/ควัก/คีบ กว่าจะยิงได้ ผมเคยมีคาร์ MK9 (สเตนเลสทั้งตัว) แต่ขายไปเพราะ นน. มากเกินมิติ และด้ามเล็กจัดมือเข้าตำแหน่งยิงลำบากและไกลีก

รู้สึกว่าคุณจะมีปืนแบบ 1911 อยู่แล้ว ดังนั้นใน 3 ตัวนี้ผมตัดกล๊อก 26 ออกก่อนครับ ถ้าจะพกติดตัวมากๆ หรือเผื่อใส่กระเป๋ากางเกงหรือหระเป๋าแจ๊กเกตก็เอาคาร์เพราะเล็กมากๆ แต่ถ้าอยากใช้กระสุนใหญ่ก็เอากล๊อก 36

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 04:52:22 PM »

กล็อก 36 ครับ ความคิดเห็นด้านบนเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
omega
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2004, 05:10:26 PM »

เลือกg36ครับ   ใช้ง่าย แนบเนียน  อานุภาพแน่นอน 
พกซ่อน    ไม่ผิดหวังหวังครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์