เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:17:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 64565 ครั้ง)
GLOCK 36
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 11:56:58 AM »

เห็นด้วยครับ 5-10%
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 12:07:58 PM »

จากกระทู้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,14645.0.html
อ้างถึง
ชื่อ:  ChainaGun
ตำแหน่ง:  Newbie

Wink Wink Wink   อย่าเครียด   กริ๊ง...กริ๊ง   Grin Grin Grin
     ไม่ได้ เครียด ครับ เพียงแต่ ตั้งข้อสังเกตครับ เพิ่งสมัคร แต่กลับรู้ ว่ามีหน้าซื้อขายและไม่สามารถเปิดหน้าซื้อขายได้ ..... Huh
          หรือ เป็น เพื่อนๆ พี่ ๆ เก่าๆ เข้ามาสมัครชื่อใหม่ เพื่อขายของ ถ้าเป็นเช่นนั้นทำไมไม่ใช้ชื่อ เดิม ........ Huh 
           กระทู้แรกที่ถาม ก็ ถามถึงหน้าซื้อขายเลย  หรือ เดิม ไม่เคยล็อกอินไม่เคยสมัคร แต่ ตอนนี้ อยากสมัคร เลย หาหน้าซื้อขาย ไม่เจอ ..... Huh

น่าคิดครับ ผม อาจคิดมากไปเองก็ ได้หากไม่ใช่ ก็ ขออภัยด้วยครับ ......
          กระตือรือร้น..... ชวนกันให้ชม...... ทั้ง ยี่สิบ ตา ...... Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 02:10:13 PM »

ผมก็คิดว่ามันน่าเกลียดไปหน่อยครับ ที่จะสมัครเป็นสมาชิกบอร์ดเพื่อประกาศขายของเป็นหลัก  Tongue

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 03:52:05 PM »

เบื่อพวกแสวงหาผลประโยชน์ Angry Angry Angry

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 04:17:32 PM »

ยังอยู่ดีนี่นา
SAWARAT
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

งานหนักไม่เคยฆ่าคน

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 05:19:22 PM »

การลงประกาศบางครั้งบางคนใช้ปีนกระบอกเดิมมานาก็อยากเปลี่ยนใหม่บ้าง ก็ต้องขายของเก่าออกเพี่มเงินซื้อของใหม่
สมาชิกคงเข้าใจบ้าง แต่สำหรับพวกเข้ามาหาผลประโยช์ก็ควรจะออกไป ...คุณครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed
.
engka
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2006, 09:47:16 PM »

หลงรักผมมีความเห็นว่า ทุกอย่างย่อมมีประโยชน์และโทษในตัวของมันเอง จึงควรหาวิธีการใช้ในด้านที่เป็นประโยชน์และป้องกันด้านที่เป็นโทษ  เนื่องจากผมก็ชอบเข้ามาดูบอร์ดนี้เหมือนกัน คนมีทุนน้อยน่ะครับ จะได้ร้ว่าจะตัองสะสมเงินอีกเท่าไรถึงจะซื้อได้  และมีความเห็นเหมือนหลาย ๆ ท่านที่ไม่ชอบพวกเข้ามาหาประโยชน์ชนิดที่เป็นการค้าล้วน ๆ  ผู้ดูแลเวปน่าจะพิจารณาได้ว่ารายใดบ้างที่เข้าข่ายน่ารังเกียจ และวางแนวทางแก้ไขได้นะครับ เพื่อประโยชน์สูงสุดของสมาชิกที่ดี

LONG LIVE THE KING
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 10:46:08 AM »

มิใช่ไม่ซื้ออะไร แต่ผมใช้วิธีอื่นๆ ในการซื้อของจากเพื่อนสมาชิกในเวบ.....

วิธีไหน ?

ถามตานินจาดูเถอะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

alee
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 01:19:15 PM »

สำหรับผมต้อง  เข้าสู่ระบบ  ถึงจะได้
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 02:34:42 PM »

ผมสังเกตดู เห็นว่าผู้ที่เห็นหน้ากระดานซื้อ-ขาย จะเป็นผู้ที่เป็น Hero member เท่านั้นหรือเปล่าครับ ส่วน Jr.member และ Newbie จะมองไม่เห็น
ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

พี่เข้าใจเกือบถูกครับ ผมได้ทดลองตั้งเงื่อนไขการเข้าบอร์ดซื้อ-ขายใหม่ บางท่านเข้าได้บ้าง บางท่านเข้าไม่ได้ แต่เมื่อใช้เวบบอร์ดไประยะหนึ่ง ท่านจะสามารถเข้าได้เองครับ วิธีเข้าหน้าซื้อขายพี่ๆหลายท่านได้ชี้แจงไปแล้ว ขอเรียนตามตรงว่าที่สร้างเงื่อนไขการเข้าบอร์ดให้ยุ่งยากขึ้นมานี้ เพราะผมกลัวปัญหาประเภทสมาชิกเดิมแอบ สมัครสมาชิกเพื่อขายของครับ ผมได้คุยกับพี่ๆหลายท่านมีความเห็นว่าอยากให้พวกเราเข้าบอร์ด อวป.มาเพื่อ "คุย" "ทำความรู้จักกัน" มากกว่าเข้ามาเพื่อซื้อ-ขายของครับ เวิร์ค-ไม่เวิร์คอย่างไรเชิญแสดงความคิดเห็นได้เลยครับ
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 03:00:48 PM »

ดูอย่างคุณคาร์ฯ ซิครับ........เห็นหน้าซื้อ-ขายตั้ง 3 หน้า  Grin Grin Grin

salmon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 04:24:22 PM »

ที่กระทู้ซื้อ/ขาย หายไปก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากมายหรอกและฅนที่ซื้อขายในกระดานนี้นั้นก็ไม่ได้หวังแต่เพียงผลประโยชน์อย่างเดียวหรอกครับ(คิดเอาเอง)เพียงแต่สอบถามดูว่ามันหายไปไหนเพราะว่าเคยมีอยู่*****
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 04:37:38 PM »

ผมสังเกตดู เห็นว่าผู้ที่เห็นหน้ากระดานซื้อ-ขาย จะเป็นผู้ที่เป็น Hero member เท่านั้นหรือเปล่าครับ ส่วน Jr.member และ Newbie จะมองไม่เห็น
ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

พี่เข้าใจเกือบถูกครับ ผมได้ทดลองตั้งเงื่อนไขการเข้าบอร์ดซื้อ-ขายใหม่ บางท่านเข้าได้บ้าง บางท่านเข้าไม่ได้ แต่เมื่อใช้เวบบอร์ดไประยะหนึ่ง ท่านจะสามารถเข้าได้เองครับ วิธีเข้าหน้าซื้อขายพี่ๆหลายท่านได้ชี้แจงไปแล้ว ขอเรียนตามตรงว่าที่สร้างเงื่อนไขการเข้าบอร์ดให้ยุ่งยากขึ้นมานี้ เพราะผมกลัวปัญหาประเภทสมาชิกเดิมแอบ สมัครสมาชิกเพื่อขายของครับ ผมได้คุยกับพี่ๆหลายท่านมีความเห็นว่าอยากให้พวกเราเข้าบอร์ด อวป.มาเพื่อ "คุย" "ทำความรู้จักกัน" มากกว่าเข้ามาเพื่อซื้อ-ขายของครับ เวิร์ค-ไม่เวิร์คอย่างไรเชิญแสดงความคิดเห็นได้เลยครับ
แบบว่าเปิดๆให้รู้ว่าใครเป็นใครในการขาย
ตั้งเงื่อนไขแบบนี้ดีไหมครับ ใครต้องการจะลงขายของในเว๊ปนี้ ส่งสำเนาบัตรประชาชนพร้อมเบอร์โทรศัพท์ มาลงทะเบียนสมัครกับทางเว๊ปเลย จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร มีปัญหาจะได้ตามตัวได้ถูกต้อง ป้องกันคนสมัครแล้วเปลี่ยนชื่อมาลงสมัครอีก ลงได้แล้วทางผู้ควบคุมเว๊ปจะแจ้งระหัสผ่านสำหรับตั้งกระทู้ขายของได้
เป็นการป้องกันสร้างปัญหาที่แอบอยู่ในเงามืดด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2006, 04:40:06 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 04:59:03 PM »

Good Idea..จงเป็นมิตรเเท้ อย่าเป็นเพื่อนกิน

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 03, 2006, 05:57:57 PM »

แบบว่าเปิดๆให้รู้ว่าใครเป็นใครในการขาย
ตั้งเงื่อนไขแบบนี้ดีไหมครับ ใครต้องการจะลงขายของในเว๊ปนี้ ส่งสำเนาบัตรประชาชนพร้อมเบอร์โทรศัพท์ มาลงทะเบียนสมัครกับทางเว๊ปเลย จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร มีปัญหาจะได้ตามตัวได้ถูกต้อง ป้องกันคนสมัครแล้วเปลี่ยนชื่อมาลงสมัครอีก ลงได้แล้วทางผู้ควบคุมเว๊ปจะแจ้งระหัสผ่านสำหรับตั้งกระทู้ขายของได้
เป็นการป้องกันสร้างปัญหาที่แอบอยู่ในเงามืดด้วย

.......เห็นด้วยกับพี่บุญครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์