เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:23:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 64617 ครั้ง)
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 05:02:51 PM »

จะทำให้เกิดการปั๊มกระทู้เพื่อเลื่อนขั้นตัวเองให้ได้สิทธิพิเศษมากขึ้นนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 05:13:20 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆๆ...ที่รับผิดชอบทุกคนนะครับ...ขอให้หาทางแก้ไขปัญหาได้เร็วๆๆ.........

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
surapont
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 06:40:17 PM »

กรณีของผม เป็นกรณีตัวอย่างอีกกรณีหนึ่งน่ะครับ สมัครสมาชิกตั้งแต่ กค.2004.. post บ้าง/ไม่ post บ้าง.. แต่เข้ามาอ่านตลอด...status ปัจจุบัน = newbie... ก็เลยไม่สามารถเข้าชม บอร์ด ซื้อขาย ได้....ขอความช่วยเหลือจาก WEB Master ด้วยครับ Grin Grin
จริงๆ ผมก็สมาชิกใหม่นะ เป็นขาประจำหนังสืออาวุธปืนตั้งแต่เล่มที่ 172 เดือน ก.พ.2532 ที่สมัครเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ก็เพราะรักและอยากศึกษาศาสตร์ของปืนและศรัทธาในความเปิดกว้างของทีมงานอาวุธปืน หลังจากสมัครเป็นสมาชิก ก่อนนอนหรือเวลาว่างผมจะเข้ามาเยี่ยมเว็บบอร์ดเพื่อศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม ผมมีปืนหลายกระบอก ที่ยังไม่เข้าใจในความเป็นปืนของเขาอยู่หลายจุด จึงเข้ามาศึกษา ทั้งบทสนทนา บททดสอบ เพื่อทราบประสิทธิภาพ ข้อด้อย ข้อจำกัดอาวุธปืน ดูเรื่องการซื้อขายอาวุธปืนเพื่อเทียบราคาเวลาจะซื้อจะขายจะได้ไม่โดนหลอก แต่ผมไม่เก่งในเรื่องตั้งกระทู้เข้ามา จึงได้แต่แอบๆ ดูแอบศึกษาเหมือนหลายท่านว่าเป็นอีแอบนั้นแหละ แต่ถ้ารู้ว่ามีปัญหา ไม่เป็นไรครับรับได้ในเรื่องการเข้าบอร์ดซื้อขาย เพราะอย่างไรผมก็ยังมีหน้าซื้อขายอาวุธปืนเก่าในหนังสืออาวุธปืนอีก อาเมน Cool

กำลังหาแนวทางปฏิบัติที่เหมาะสมกับทุกฝ่ายอยู่ครับ แต่ตอนนี้ขอให้เป็นแบบนี้ไปสักพักก่อนนะครับ พี่ๆท่านใดมีข้อเสนอแนะ เชิญเลยนะครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเข้ามาดูและดูเทคนิคต่างๆรวมถึงดูราคาและสั่งซื้อของที่ต้องการเพราะไม่มีเวลาต้องเข้ากรุงเทพบ่อยนักผมว่าweb master ก็พิจารณาได้นี่ครับว่าสิ่งใดควรให้ลงสิ่งใดควรลบออกไม่ควรแยกประเภทคนที่จะดูได้คุณเชื่อไหมผมซื้อหนังสือคุณตั้งแต่ปี2529ตั้งแต่ทำงานหาเงินได้แต่คุณแบ่งประเภทคนที่ดูอยู่เฉยไม่ค่อยได้POSTว่าไม่สามารถดูกระดานซื้อขายได้ผมว่าคุณพิจารณาวิธีการอื่นดีกว่าก่อนที่ความเชื่อมั่นในสิ่งที่ดีที่สมาชิกที่คอยดูอยู่จะหมดไปผมว่าการตลาดของหนังสือดีๆจะหายไปลองคิดวิธีที่ดีและรัดกุมละกันครับแต่อย่าแบ่งชนชั้นกันเลยเพราะเราแยกกันออกลำบากครับผมว่าพยายามทำสิ่งดีๆกันดีกว่าWEB ที่ดีมีข้อมูลเหลือน้อยแล้วครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 06:58:26 PM »

กระทู้นี้ดีนะครับ..............

ท่านสมาชิกที่ไม่ค่อยได้ออกความเห็นกันมานาน............. ก็ได้ออกความเห็นกัน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 05, 2006, 07:04:57 PM »

......ยินดีที่ได้รู้จัก......ทักทายกันหน่อย Cheesy

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
T-Rex
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 02:45:08 PM »

ขออนุญาต แสดงความเห็นนะครับ ผมว่ามันเป็นการแก้ปัญหาไม่ถูกจุดอ่ะครับ
ปกติ ผมก้อจะอ่านเก็บความรู้เรื่อยๆ และก้อ ดูหน้าซื้อ ขาย เพื่อดูราคา เปรียบเทียบ
ด้วย ผมก้อไม่ใช่พ่อค้า ผมว่าท่าน วมต ทำแบบนี้กลายเป็นว่าพวกสมาชิกาnewbie กลายเป็นพ่อค้าหมด
เลยไม่ให้เข้า เหมือนผมเป็นคนละชนชั้นกับสมาชิกที่เป็นsenior

ความจริงถ้ากลัวเกิดปัญหา น่าให้สมาชิกยืนยันตัวเองโดยใช้ email konthai.com ซึ่งขอได้ที่เขต
ก้อจะสามารถติดตามตัวสมาชิกได้เลย

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 02:46:48 PM โดย T-Rex » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 03:13:48 PM »

ขออนุญาตถามว่า เป็นการแบ่งชนชั้นอย่างไรครับ   
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 03:31:24 PM »

ผมว่าพวกเราทั้งหลาย ทั้งผู้ที่รู้สึกว่ามีปัญหา ความไม่เท่าเที่ยมกันทางชนชั้น และผู้ที่รู้สึกว่าเว๊ปเรามีปัญหาการกก่อกวน
จากบุคคลที่ไม่หวังดีเข้ามาก่อกวนในเว๊ป เข้ามาช่วยกันคิดแก้ปัญหากันดีกว่า แทนที่จะผลักภาระการรับผิดชอบค้นหาแนวทางป้องกันปัญหาต่างๆให้ผู้ควบคุมเว๊ปเพียงผู้เดียว เพราะท่านทำอะไรออกมาแล้วก็ไม่สามารถทำให้ถูกใจของทุกๆท่านได้
1สมาชิก 1ความคิด ช่วยกันคิดเพื่อเว๊ปของพวกเราทุกๆท่านครับ
ปัญหาที่พอทราบก็คือ
1 สมาชิกสมัครเข้ามาใหม่เข้ามาก่อกวนตั้งกระทู้ซื้อขายที่ไม่เป็นจริง
2 สมาชิกเก่าบางท่านสมัครชื่อใหม่เข้ามาตั้งกระทู้เหมือนข้อแรก
3 สมาชิกบ้างท่านเข้ามาใช้หน้าซื้อขายทำเพื่อธุระกิจ ไม่ใช่ขายของเก่าที่มีอยู่
4 อาวุธปืนที่ประกาศซื้อขายบางกระบอกอาจเป็นปืนปลอมสวมทะเบียน หรือทะเบียนปลอม
ผมไม่อยากให้ตำหนิท่านเจ้าของเว๊ป หรือผู้ควบคุมเว๊ปเพียงอย่างเดียว อย่างให้ช่วยท่านคิดแก้ไขด้วย
ร่วมกันรับผิดชอบดีกว่าครับ อย่ารับชอบโดยการตำหนิเพียงอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 03:34:20 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 03:34:50 PM »

ผมเคารพในการตัดสินใจของคุณผองพัฒครับ.....เข้าใจว่าเวบอวป.ยังเป็นเวบไซท์ส่วนบุคคลอยู่เพียงแต่เปิดให้บุคคลทั่วไปได้เข้ามาใช้
......และผมก็ไม่เคยช่วยจ่ายตังค์ให้เจ้าของเวบซักบาทเดียว

เห็นด้วยกับแนวคิดที่ว่าควรมีมาตรการในการคัดกรองผู้ที่จะเข้าใช้กระดานซื้อ-ขาย ต่อให้ตั้งกฏว่าหากต้องการใช้ ต้องสมัครสมาชิกโดยการแจ้งเลขบัตรประชาชนและทำการตอบรับผ่านอีเมล์ทางwww.khonthai.comเท่านั้น.......ก็ยังเห็นด้วยและจะให้ความร่วมมือ

ผมเห็นว่าบ้านที่มีคนน้อยแต่สะอาดย่อมน่าอยู่น่านั่งเล่นกว่าเล้าหมูที่พลุกพล่านแต่สกปรก  :Smiley

ข้อความข้างบนเป็นความเห็นส่วนตัว.......ผมกล้าปากเก่งเพราะเชื่อว่าต่อให้มะรืนนี้ทั่นวมต.เกิดหมั่นไส้บล็อคไม่ให้ผมเข้าใช้ห้องซื้อ-ขายขึ้นมา ผมก็ยังคงประเหลาะขอแบ่งอะไหล่จากพี่น้อง-ผองเพื่อนชาวอวป.ได้อยู่ดี ฮี่ๆๆๆๆๆ  Grin  Grin  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 03:39:51 PM »

เวปนี้ทั้งเวป "ของฟรีอยู่แล้ว" นะครับ

ถ้าอยากได้อะไรฟรีๆ เพิ่มอีกก็ควรจะต้องอ้อนขอความกรุณาให้ท่านผู้ทำเวปเห็นใจ "อุปการะ" ฟรีๆ เพิ่ม ซึ่งท่านผู้ทำมีสิทธิเต็มที่

แต่ถ้าไม่คิดเอาเปรียบอย่างเดียว ก็ควรเสนออะไรสนับสนุนท่านผู้ทำเวปบ้าง

ไม่อยากเลือกทำทั้งสองแนวก็ "ทำใจ" ว่าผู้ทำเวปท่านกรุณาทำเวปไว้เพื่อมุ่งให้ชาวปืนมาคุยกันเรื่องปืน และเรื่องอื่นๆ มากกว่า "มาซื้อ-ขาย" กันก็แล้วกัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 04:26:34 PM »

เข้ามาช่วยกันคิดแก้ปัญหากันดีกว่า แทนที่จะผลักภาระการรับผิดชอบค้นหาแนวทางป้องกันปัญหาต่างๆให้ผู้ควบคุมเว๊ปเพียงผู้เดียว เพราะท่านทำอะไรออกมาแล้วก็ไม่สามารถทำให้ถูกใจของทุกๆท่านได้

Wink Wink Wink  เห็นด้วยกับคุณ  boon ครับ  Grin Grin Grin

ปัญหาเกิดจาก         การได้มาซึ่งสถานะสมาชิก  ง่ายเกินไป

ขอเสนอคำแนะนำดังนี้     

1.  บุคคลภายนอกที่เข้ามาเยี่ยมชมเวป  ระยะแรกไม่ต้องสมัครสมาชิก
           เปิดโอกาสให้แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่  เพื่อที่ให้เขาแสดงออกถึงทรรศนะต่างๆ
                           ว่ากลมกลืนกับสังคมหรือไม่  มีระยะเวลาทดลองสัก 7 วัน 
                     ในช่วงหนึ่งสัปดาห์อาจมีบุคคลภายนอกสนใจสัก 10-20-30 คน 
                          ในคืนวันเสาร์  ให้สมาชิกเก่าสัก 10 - 20 ราย ซึ่งจะเป็นใครก็ได้ 
                                        โหวตว่าสมควรรับเป็นสมาชิกหรือไม่รับ 
                                   หากไม่ผ่านการโหวต  ก็ต้องสอบซ่อมต่ออีก 7 วัน

2.  หน้าซื้อ-ขาย  เปิดให้เขาดูต่อไป  แต่โพสต์ไม่ได้ 
             จนกว่าจะได้สถานะสมาชิก  ส่วนท่านที่ใช้โอกาสทำค้าขายแบบที่ชัดเจนโจ่งแจ้ง 
                         ก็กรุณาอย่าประเจิดประเจ้อ     ส่วนเรื่องมีการหลอกลวงนั้น
                  ไม่มีใครสามารถรับผิดชอบแทนท่านอื่นได้   รวมถึงท่านเวปมาสเตอร์เอง   
                                        การซื้อการขายต้องพิจารณากันเอาเอง 
                                              วัตถุประสงค์ของเจ้าของเวปคือ 
                                     ตอบแทนคนที่ช่วยซื้อหนังสือ อวป. ทั่วประเทศ

3.  ทีนี้ถึงท่านที่มีสถานะสมาชิกเก่า  ก็ควรจะเป็นตัวอย่างที่ดีด้วย
                   อย่าโกรธกันนะ  หากจะเรียนให้ท่านทราบว่า   บางครั้งบางคราวก็มากเกินไป 
                    เช่น  คำที่เขียนในภาษาอังกฤษ  เมื่ออ่านออกเสียงเป็นคำในภาษาไทยแล้ว
                                                  มันชวนหดหู่   เช่นกระทู้เรื่องช้าง

ไม่มีวิธีใดที่สามารถคัดกรองสมาชิก 

ได้ดีเท่ากับความสมัครใจในการมีส่วนร่วมในสังคมของเขาเอง
aggri
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 04:39:03 PM »

:Smiley :Smiley :Smiley :Smiley
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 04:50:33 PM »

สมาชิกรับรองสมาชิกอย่างหลายๆท่านว่าก็ดีครับ

ยังงัยก็ได้ หากคุณปิ๊กมีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ

หากต้องการให้หยุดหรือปิดหน้าซื้อขาย จนกว่าแก้ปัญหาเสร็จก็ได้ครับ

เพราะผมเชื่อว่ามีหน่วยงานคอยสอดส่องเราอยู่ กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 05:08:14 PM »

สมาชิกรับรองสมาชิกอย่างหลายๆท่านว่าก็ดีครับ

ยังงัยก็ได้ หากคุณปิ๊กมีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ

หากต้องการให้หยุดหรือปิดหน้าซื้อขาย จนกว่าแก้ปัญหาเสร็จก็ได้ครับ

เพราะผมเชื่อว่ามีหน่วยงานคอยสอดส่องเราอยู่ กันไว้ดีกว่าแก้ครับ

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ Grin

แบบนี้ตัวจริงเสียงจริง
  ด้วยความนับถือในน้ำใจครับ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 05:25:21 PM »

อ้างถึง
ข้อความโดย: surapont
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบเข้ามาดูและดูเทคนิคต่างๆรวมถึงดูราคาและสั่งซื้อของที่ต้องการเพราะไม่มีเวลาต้องเข้ากรุงเทพบ่อยนักผมว่าweb master ก็พิจารณาได้นี่ครับว่าสิ่งใดควรให้ลงสิ่งใดควรลบออกไม่ควรแยกประเภทคนที่จะดูได้คุณเชื่อไหมผมซื้อหนังสือคุณตั้งแต่ปี2529ตั้งแต่ทำงานหาเงินได้แต่คุณแบ่งประเภทคนที่ดูอยู่เฉยไม่ค่อยได้POSTว่าไม่สามารถดูกระดานซื้อขายได้ผมว่าคุณพิจารณาวิธีการอื่นดีกว่าก่อนที่ความเชื่อมั่นในสิ่งที่ดีที่สมาชิกที่คอยดูอยู่จะหมดไปผมว่าการตลาดของหนังสือดีๆจะหายไปลองคิดวิธีที่ดีและรัดกุมละกันครับแต่อย่าแบ่งชนชั้นกันเลยเพราะเราแยกกันออกลำบากครับผมว่าพยายามทำสิ่งดีๆกันดีกว่าWEB ที่ดีมีข้อมูลเหลือน้อยแล้วครับ

ข้อความโดย: T-Rex 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ขออนุญาต แสดงความเห็นนะครับ ผมว่ามันเป็นการแก้ปัญหาไม่ถูกจุดอ่ะครับ
ปกติ ผมก้อจะอ่านเก็บความรู้เรื่อยๆ และก้อ ดูหน้าซื้อ ขาย เพื่อดูราคา เปรียบเทียบ
ด้วย ผมก้อไม่ใช่พ่อค้า ผมว่าท่าน วมต ทำแบบนี้กลายเป็นว่าพวกสมาชิกาnewbie กลายเป็นพ่อค้าหมด
เลยไม่ให้เข้า เหมือนผมเป็นคนละชนชั้นกับสมาชิกที่เป็นsenior

ความจริงถ้ากลัวเกิดปัญหา น่าให้สมาชิกยืนยันตัวเองโดยใช้ email konthai.com ซึ่งขอได้ที่เขต
ก้อจะสามารถติดตามตัวสมาชิกได้เลย

กระทู้ผมถูกลบเพราะผิดกติกาเรื่องไม่ลงราคาตั้งแต่แรก ผมแก้ไขแล้วแต่ วมต เห็นว่าราคาไม่ชัดเจนเช่น 9XXXXX ผมผิดครับและยินดีที่ท่านพยายามรักษา กฏ กติกา มารยาท ในกระดานซื้อขาย ผมเป็นสมาชิกใหม่คนหนึ่งที่โพสข้อความน้อยแต่อย่าให้ผมต้องบอก ณ ที่นี่นะครับว่าผมซื้อนิตรสาร อวป มากี่ปี ผมไม่ได้เป็นพ่อค้าเพียงแต่อยากระบายของออกบ้างเพราะเก็บสะสมไว้มากพอควรจึงเข้ามารบกวนใช้เนื้อที่ในเว๊บบอร์ดนี้ ตอนนี้มีการกำหนดระดับหรือเกรดของสมาชิกที่เข้ากระดานซื้อขายทำให้สมาชิกส่วนหนึ่งและบุคคลทั่วไปเข้าดูไม่ได้ ถ้าท่าน วมต เห็นว่าเป็นวิธีการในขั้นแรกก็ดีครับแต่ขั้นต่อไปจะทำอย่างไรหากมีการโพสเรื่องซื้อขายในกระดานอื่นที่เช้าชมได้ ท่าน วมต จะทำงานหนักกว่านี้อีกเป็นร้อยเท่าแน่ๆ ลองอธิบายสักนิดครับ ผมเห็นด้วยกับสมาชิกทั้งสองที่ผมอ้างอิงคำพูดมา ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 05:47:50 PM โดย RroamD678 » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์