เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:22:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 64614 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:32:35 PM »

ตอนเเรกเห็นหัวข้อว่า(กระดานซื้อขายหายไปไหน)ผมเองก็ไม่ได้สนใจเข้ามาอ่าน จนกระทั่งมา
สังเกตุเห็นว่ามีคนออกความเห็นมาถึงเจ็ดหน้าแล้วก็เลยคิดว่าต้องมีอะไรแน่ๆ เลยได้เข้ามาอ่านอย่างละเอียด

ผมเองถึงแม้ว่าจะเป็นHERO MEMBERแต่ก็น้องใหม่ของเวปครับและก็มือใหม่เรื่องปืนเช่นกัน และทุกท่านในนี้ก็ยังไม่มีใครรู้จักผมเช่นกัน ผมว่าปัญหาที่เกิดขึ้นนั้นก็น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ ก็คงต้องตัดสินใจดีๆว่าควรทำยังไงกันต่อไป(ตามแต่ วมต จะเห็นสมควรแล้วกันครับ) ผมคงไม่ต้องออกความคิดเห็นอะไรแล้วนะครับเพราะหลายๆท่านก็ได้ออกความเห็นกันอย่างชัดเจนกันไปแล้ว

อ่านกระทู้นี้แล้วยิ่งเห็นได้ชัดว่าพวกเราในนี้มีความจริงใจกันมากทีเดียวครับ ผมเองเลยรู้สึกละอายใจขึ้นมาอย่างมากที่ตลอดเวลาที่ผ่านมานั้นได้ปิดบังว่าตัวเองอยู่ที่อเมริกา คือจริงๆแล้วก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรหรอกครับเพียงแต่ว่าครั้งแรกที่เข้ามาในเวปจะให้ผมบอกออกไปเลยโดยที่ยังไม่รู้จักใครนั้นมันก็ดูไม่ดีและก็ไม่เห็นประโยชน์อะไรในตอนนั้น หลังจากที่ได้คุ้นๆกับหลายๆท่านบ้างแล้วพูดตามตรงนะครับเวลามีงานอะไรขึ้นมาผมก็อยากไปพบปะด้วยแต่ก็จนใจครับ รอให้ผมกลับเมืองไทยก่อนนะครับแล้วจะไปสวัสดีพี่ๆหลายๆท่านที่ผมอยากจะพบ
หลายครั้งที่ผมติดต่อซื้อปืนจากหลายๆท่านผมก็ทำไปด้วยความจริงใจที่อยากจะได้จริงๆครับ คือโทรไปคุยด้วยตัวเองติดต่อเองแต่เวลาไปเอาปืนนั้นผมให้พี่ชายไปทำเรื่องให้ครับ(หลายท่านคงงงว่าไอ้นี่มันอยากซื้อปืนแต่ทำไมไม่มาดูปืนเองต้องให้คนโน้นคนนี้มาดูให้)
        ก็ไม่มีอะไรมากครับเพียงแค่อยากจะเรียนให้ทุกท่านทราบไว้เท่านั้นครับเพราะเห็นว่าไม่ควรจะปิดบังอะไรกันอีกต่อไปแล้ว ด้วยความจริงใจที่รู้สึกได้ผมขอขอบคุณทุกๆท่านครับในบ้านนี้อบอุ่นดีมากครับ (หายากนะครับแบบนี้ใน NY ที่ผมอยู่นี่) หัวเราะร่าน้ำตาริน
                                            ด้วยรัก....ศรัทธา....และอาทรทุกท่านครับ Grin
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #106 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 08:35:54 PM »

ผมจำไม่ได้แล้วว่าบอร์ดเก่าเมื่อปี 2546 นั้นมีบอร์ดซื้อขายหรือไม่? ท่านใดจำได้กรุณาเตือนความจำให้ด้วยนะครับ

ผมเสนอแนวคิดของผมแบบนี้... คือยกเลิกบอร์ดซื้อขายไปเลย มันเรื่องอะไรที่คุณปิ๊กจะต้องมาเปลืองตัวกับถ้อยความของคนที่ไม่ได้ประโยชน์จากการนี้?

อ้างถึงจิตสำนึกของบุคคล อ้างถึงการติดตามนิตยสาร อวป. มาเป็นเวลานาน อ้างถึงชนชั้นและการกีดกัน ฯลฯ สารพัดจะอ้างเพื่อให้ตนได้ประโยชน์ที่ตนต้องการเท่านั้นเอง

ก็เพราะว่าเว็บฯ ที่เกี่ยวกับอาวุธปืนนับวันจะมีน้อยลงไปทุกทีน่ะสิครับ เราถึงต้องมาช่วยกันสร้างสรรค์สังคมเว็บฯ อวป. แห่งนี้ให้อยู่ไปนานๆ ไม่นับถึงเรื่องที่สมาชิกของเว็บฯ และวัฒนธรรมของเว็บฯ นี้รักใคร่ถนอมน้ำใจกันเป็นอย่างดี ดีกว่าหลายๆแห่งที่แต่ละท่านก็เคยไปพบเห็นมา

ถ้าประเด็นนี้จะเป็นเหตุให้เว็บฯ มีปัญหาแล้วล่ะก็ ผมเสนอให้ยกเลิกไปเลยดีกว่า
    คงมีพวกเสียประโยชน์หลายคน 55555

เสียประโยชน์นี่ผมคิดว่าไม่มีปัญหา Smiley   ( Grin Grin Grinความจริงสมาชิกwebช่วยอุดหนุนผมเยอะครับ Grin Grin ต้องขอบคุณทุกท่านมากครับ Grin Grin)

แต่ผมว่าให้Webอยู่รอดเป็นเรื่องสำคัญกว่าครับ

จะได้เป็นแหล่งให้ข้อมูลดีๆแก่มือใหม่ ทั้งหลายครับ(รวมผมด้วย Grin......เจ้าของร้านก็ไม่รู้ทุกเรื่องหรอกครับ........ อาศัยที่นี่แหละ Grin Grin) Smiley 

จะได้ไม่มีคนร้องไห้เรื่องเขากวาง, และเกรดเอทั้งหลาย  Grin Grin(กัดหน่อย) Grin Grin Grin อิ...อิ....อิ....อิ........

Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 10:01:50 PM »

[quote author=aEkKaPaT link=topic=14657.msg371479#msg371479

แต่ผมว่าให้Webอยู่รอดเป็นเรื่องสำคัญกว่าครับ

จะได้เป็นแหล่งให้ข้อมูลดีๆแก่มือใหม่ ทั้งหลายครับ(รวมผมด้วย Grin......เจ้าของร้านก็ไม่รู้ทุกเรื่องหรอกครับ........ อาศัยที่นี่แหละ Grin Grin) Smiley

อ้างถึง

Wink Wink Wink คุณ Krit  หรือคุณเอกภัทรนี่ เยี่ยมจริงๆ  สั่ง P-22 มาอีกนะ  Grin Grin Grin
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #108 เมื่อ: เมษายน 06, 2006, 10:32:27 PM »

ผมเป็นผู้หนึ่งที่ได้รับความกรุณาจากพี่น้องในเวปนี้นะครับ ก็ด้วยหลายๆสาเหตุที่ทำให้ผมมีของมาเสนอสม่ำเสมอ ผมเล่นปืนมานานกว่า 30ปีและมีของทั้งสะสมและแส่ไปหามาเล่นมากมายและบางที่ก็เลยกลายเป็นที่ช่วยปล่อยของให้เพื่อนฝูง หลายท่านที่ขี้อายทั้งในและนอกเวปครับ Smiley   แม้จะบอกได้ว่าไม่ได้ทำเป็นอาชีพ แต่ว่าก็ผมได้รับประโยชน์เต็มๆในการเอาของมาปล่อยในเวปนี้  Wink

ผมไม่คิดว่าผมเสียประโยชน์อะไรมากนักถ้าทาง ท่าน วมต และพี่น้องท่านอื่นเห็นควรจะยุติหน้าซื้อขายเพื่อความเหมาะสมหรือจะคิดค่าธรรมเนียมในการเป็นศูนย์กลางการแลกเปลี่ยนนี้  แต่ไม่อยากเห็นการแสดงความคิดเห้นในที่นี้เป็นการกล่าวโทษท่านอื่นหรือการแสดงแบ่งแยกไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดๆยกเว้นในกรณีที่เรารู้แน่ๆว่าเขาตั้งใจป่วนพวกเรานะครับ  ผมกล่าวเช่นนี้เพราะบางท่านไม่ค่อยเป็นที่คุ้นเคยกับท่านอื่นๆครับผม อย่างเช่นผมเป็นต้นซึ่งไม่ได้ลงแข่งหรือมีโอกาสไปร่วมสังสรรค์ แต่ก็ได้เพื่อนฝูงมากมายผ่านหน้าซื้อ-ขายนี้ 

โดยส่วนตัว ผมยินดีที่ได้เพื่อนฝูงใหม่ๆทั้งจากการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นหรือผ่านการซื้อขายของกัน  เพราะก็ต้องเข้าใจว่าหลายท่านไม่กล้าจะถามตรงๆแต่พอรู้จักผ่านการซื้อขายก็ไม่ต้องอายที่จะถามคำถามอีก  ซึ่งผมก็ยินดีที่ได้แบ่งปันความรู้กันครับ

ต้องขอโทษด้วยถ้าข้อความนี้ยาวเกินไป  แต่ก็ด้วยความเคารพในนำใสใจจริงของเพื่อนหลายๆท่านครับ
ด้วยความนับถือครับ
ชิ้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2006, 10:35:59 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #109 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:23:58 AM »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็น (ซ้ำ)
ผมยังยืนยันว่าหากยังใช้นโยบายบางคนเข้าบอร์ดซื้อ-ขายปืนได้ บางคนเข้าไม่ได้ โดยเว็บมาสเตอร์ไม่ออกมาเล่าแจ้งถึงสาเหตุที่แท้จริง เท่ากับเป็นการแบ่งชนชั้นที่เข้ามาในบอร์ดนี้ครับ
ผมยังสงสัยแล้วก็ไม่มีใครออกมาอธิบายเลยว่าถ้ายังคงนโยบายนี้ ทำอย่างไรผมถึงจะอัพเกรดระดับสมาชิกให้ขึ้นไปอ่านบอร์ดซื้อ-ขายปืนได้
ผมไม่เห็นด้วยกับการที่จะต้องมีการให้สมาชิกรับรองเพื่อกระเถิบเกรดของตัวอง หรือต้องสอบซ่อม  เพราะยิ่งเป็นเครื่องยืนยันว่ามีความไม่เท่ากันของสมาชิกของบอร์ดนี้ มีสมาชิกวงในที่มีสิทธิ์ตัดสินสมาชิกภาพของคนอื่น ซึ่งไม่ควรคิดหรือทำเพราะจะเกิดข้อครหาตามมาอีกภายหลัง เป็นการแก้ปัญหาที่ผิดจุดอย่างแท้จริง
มีใครกล้ายืนยันว่าสมาชิกใหม่เป็นคนไม่ดีทั้งหมด และในทางตรงกันข้าม มีใครกล้ายืนยันว่าสมาชิกเก่าเป็นคนดีทั้งหมด
ถามว่าสมาชิกใหม่ไม่มีสิทธิ์ที่จะได้ปืนมือสอง (หรือมือเท่าไหร่ก็ได้) คุณภาพดีจากคนรักปืนที่ประกาศขายในหน้าบอร์ดหรือครับ หรือสมาชิกที่มีคุณสมบัติ (?) เท่านั้นที่มีสิทธิ์
ถ้ามีปัญหามากนัก ผมเสนอให้ปิดบอร์ดที่ว่านี้ซะเลย ตรงจุดเผง ใครก็เข้าไปดูไม่ได้ จะปิดถาวรหรือปิดชั่วคราวเพื่อแก้ปัญหาให้แล้วเสร็จก็ได้  การจะเปิดให้สมาชิกใหม่ดูอย่างเดียวผมเห็นว่าไม่สมควร ด้วยเหตุผลที่กล่าวมาแล้ว นั่นก็คือเป็นการแบ่งแยกชนชั้นสมาชิกครับ
ท่านกำลังคิดเหมือนที่รัฐคิดเกี่ยวกับคนอยากมีปืนไว้ในครอบครองนะครับ รัฐมองว่าแบบเหมาโหลว่าคนที่มาขอปืนเป็นคนไม่ดี ก็เลยต้องตรวจสอบกันมากมาย ต้องมีข้าราชการรับรอง ต้องผ่านดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ที่ไม่มีหลักเกณฑ์แน่นอน ไม่โปร่งใสอธิบายไม่ได้
ข้อสรุปของผมคือ
1.เปิดหน้ากระทู้ซื้อ-ขายเหมือนเดิม แล้วหาวิธีการเข้าไปดูใหม่ แบบรื้อทิ้งของเก่า ใครอยากประกาศขายอาจใช้การเช็คเลขบัตรประชาชน ตั้งกติกาแน่นอน ไม่โอนลอย ไม่ขายอาวุธสงคราม อะไรก็ตามที่เป็นปัญหา และถ้าจะให้ยากขึ้นก็เปิดเป็นบอร์ดเฉพาะใครต้องการเข้ามาดู มาซื้อมาขาย ก็ต้องเสียเงินสมัครค่าสมาชิก อะไรทำนองนี้นะครับ
2.ปิดหน้ากระทู้ซื้อ-ขายปืนไปเลย สมาชิกไม่ว่าระดับไม่มีสิทธิ์เข้าไปดู
ขอแสดงความคิดเห็นเท่านี้ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:30:15 AM »

Grin ผมยังไม่เคยซื้อของจากหน้า ซื้อขายเลยครับ เคยเห็นปืนถูกใจอยู่ครั้งหนึ่ง รีบเรียกภรรยามาดู ท่าน เอ้ย เธอบอกว่า ไม่ชอบปืนมือสอง กลัวหลายอย่าง แล้วก็สาธยายทีละข้อๆ

ด้วยความโมโห ผมพูดเสียงดังกลับไปว่า

ก็จริงนะ......เธอเนี่ยรอบคอบจริงๆ  โดนชก  โดนชก  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin

หลังจากนั้นมา เลยได้แต่มอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อยากชวนมาอยู่สมาคมเดียวจังอ่ะ อิอิอิ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:40:48 AM »

ขอถามอีกครั้ง แบ่งชนชั้น อย่างไรครับ  เจ้าของเว็ปย่อมมีสิทธิ์ที่จะจัดการจัดระบบของเว็ปอย่างไรก็ได้  แล้วเว็ปอื่นเค้าไม่มีกระดานขายเหรอครับ
เว็ปนี้ทางเจ้าของเว็ป เปิดให้ใช้ฟรี ไม่ต้องเสียค่าสมาชิก ไม่เกี่ยวกับหนังสือ  กรุณาอย่าอ้างว่าซื้อหนังสือมานาน  ไม่เกี่ยวกันนะครับ
ทางเจ้าของบ้านก็กำลังหาวิธีการจัดระเบียบอยู่  รอกันซักพักนะครับ ถ้ารอไม่ได้ก็ดูตามเว็ปอื่นไปก่อน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #112 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:04:28 AM »

8 หน้ากระทู้ Shocked แล้วขอออกความเห็นสั้นๆบ้างครับ Grin

ผมเครารพกฏกติกาของที่นี่ครับ

ไม่ว่ากติกานั้นจะทำให้ผมเสียประโยชน์หรือไม่

ผมก็ชอบที่จะอยู่ที่นี่ครับได้อย่างเสียอย่างดีกว่า

ไม่ได้อะไรสักอย่างครับ Wink

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #113 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:46:39 AM »

ถ้ามีปัญหามากนัก ผมเสนอให้ปิดบอร์ดที่ว่านี้ซะเลย ตรงจุดเผง ใครก็เข้าไปดูไม่ได้ จะปิดถาวรหรือปิดชั่วคราวเพื่อแก้ปัญหาให้แล้วเสร็จก็ได้ การจะเปิดให้สมาชิกใหม่ดูอย่างเดียวผมเห็นว่าไม่สมควร ด้วยเหตุผลที่กล่าวมาแล้ว นั่นก็คือเป็นการแบ่งแยกชนชั้นสมาชิกครับ
ท่านกำลังคิดเหมือนที่รัฐคิดเกี่ยวกับคนอยากมีปืนไว้ในครอบครองนะครับ รัฐมองว่าแบบเหมาโหลว่าคนที่มาขอปืนเป็นคนไม่ดี ก็เลยต้องตรวจสอบกันมากมาย ต้องมีข้าราชการรับรอง ต้องผ่านดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ที่ไม่มีหลักเกณฑ์แน่นอน ไม่โปร่งใสอธิบายไม่ได้

ถ้ามีปัญหามากนัก ผมก็เสนอ ให้ไปใช้บริการที่อื่นครับ

ลองคิดดูนะครับว่าการซื้อขาย  บางกรณี มันออกดูจะเสี่ยงๆอยู่ในครับ  ถามตรงๆถ้าเกิดมีปัญหาขึ้นมา  สมาชิกอย่างพวกเราไม่มีปัญหาแน่นอนครับ  แต่คนที่จะรับความยุ่งยากตามมา คือ อวป. วมต. เพื่อนเรา เขารับไปเต็มๆ

คิดให้เป็นระบบนะครับ นี้เป็นเวปของเอกชน  เขาไม่จำเป็นมาต้อง รักษาสนธิสัญญาประชาคมอะไรทั้งสิ้น  ที่ทำๆกันอยู่นี้มันไม่ใช่หน้าที่นะครับ ทำด้วยใจรักเท่านั้น   

อันที่จริงเงือนไขแค่เราเข้ามาพูดคุยกันธรรมดา พอเริ่มคุ้นเคยกัน ก็มีการยอมรับกัน แค่นี้เอง ซึ้งจริงๆแล้วเรื่องพวกนี้มันก็เป็นมารยาทพื้นทางทางสังคมอยู่แล้ว  กติกาต่างๆ ก็เป็นเพียงขั้นตอนการเสนอเท่านั้น  ปรับนิดปรับหน่อยกันได้ในภายหลังอยู่แล้ว

เรื่องจะแบ่งชนชั้น หรือกีดกันอะไร ก็ยังไม่มีใครว่าอะไรเลยนะครับ เข้าใจกันไปเองหรือเปล่า   

ทาง วมต. เขาก็ขอโอกาส ปรับปรุงสักพัก  ให้โอกาสเขาบ้างสิครับ ที่ทำกันมาก็เพราะใจรักกันทั้งนั้น  ถ้าใจร้อนก็ไปเช็คข้อมูลทางด้านอื่นก่อน

ตัวอย่างก็มีมาแล้วนะครับ  เวปเกี่ยวกะอุปกรณ์กลางแจ้ง คล้ายๆกะของเรา ก็มีเรื่องราวจนเวปล่มไปแล้ว

กฎเกณฑ์ของสังคมนะครับ  ถ้าเรารับกติกาในชนหมู่หนึ่งไม่ได้  ก็ไม่เป็นไรครับ ก็ไปหาที่ที่คิดว่าเหมาะสมกะตัวเราแทน  ..แต่ไม่ใช่ เสนอรื้อล้มทุกอย่างให้เป็นไปตามใจตัวเองคิด

....ตามล่า...อีตอแหล
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #114 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 02:02:26 AM »

ถ้ามีปัญหามากนัก ผมเสนอให้ปิดบอร์ดที่ว่านี้ซะเลย ตรงจุดเผง ใครก็เข้าไปดูไม่ได้ จะปิดถาวรหรือปิดชั่วคราวเพื่อแก้ปัญหาให้แล้วเสร็จก็ได้ การจะเปิดให้สมาชิกใหม่ดูอย่างเดียวผมเห็นว่าไม่สมควร ด้วยเหตุผลที่กล่าวมาแล้ว นั่นก็คือเป็นการแบ่งแยกชนชั้นสมาชิกครับ

ถ้ามีปัญหามากนัก ผมก็เสนอ ให้ไปใช้บริการที่อื่นครับ

ลองคิดดูนะครับว่าการซื้อขาย บางกรณี มันออกดูจะเสี่ยงๆอยู่ในครับ ถามตรงๆถ้าเกิดมีปัญหาขึ้นมา สมาชิกอย่างพวกเราไม่มีปัญหาแน่นอนครับ แต่คนที่จะรับความยุ่งยากตามมา คือ อวป. วมต. เพื่อนเรา เขารับไปเต็มๆ

คิดให้เป็นระบบนะครับ นี้เป็นเวปของเอกชน เขาไม่จำเป็นมาต้อง รักษาสนธิสัญญาประชาคมอะไรทั้งสิ้น ที่ทำๆกันอยู่นี้มันไม่ใช่หน้าที่นะครับ ทำด้วยใจรักเท่านั้น

อันที่จริงเงือนไขแค่เราเข้ามาพูดคุยกันธรรมดา พอเริ่มคุ้นเคยกัน ก็มีการยอมรับกัน แค่นี้เอง ซึ้งจริงๆแล้วเรื่องพวกนี้มันก็เป็นมารยาทพื้นทางทางสังคมอยู่แล้ว กติกาต่างๆ ก็เป็นเพียงขั้นตอนการเสนอเท่านั้น ปรับนิดปรับหน่อยกันได้ในภายหลังอยู่แล้ว

เรื่องจะแบ่งชนชั้น หรือกีดกันอะไร ก็ยังไม่มีใครว่าอะไรเลยนะครับ เข้าใจกันไปเองหรือเปล่า

ทาง วมต. เขาก็ขอโอกาส ปรับปรุงสักพัก ให้โอกาสเขาบ้างสิครับ ที่ทำกันมาก็เพราะใจรักกันทั้งนั้น ถ้าใจร้อนก็ไปเช็คข้อมูลทางด้านอื่นก่อน

ตัวอย่างก็มีมาแล้วนะครับ เวปเกี่ยวกะอุปกรณ์กลางแจ้ง คล้ายๆกะของเรา ก็มีเรื่องราวจนเวปล่มไปแล้ว

กฎเกณฑ์ของสังคมนะครับ ถ้าเรารับกติกาในชนหมู่หนึ่งไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรครับ ก็ไปหาที่ที่คิดว่าเหมาะสมกะตัวเราแทน ..แต่ไม่ใช่ เสนอรื้อล้มทุกอย่างให้เป็นไปตามใจตัวเองคิด

well put. Wink Wink Wink Wink
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #115 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 02:20:40 AM »

ควรอดใจรอครับ เพราะยังไม่มีการแถลงอะไรออกมาครับใจเย็นๆ ครับพี่น้อง Grin คนคอเดียวกันทั้งนั้นครับ Smiley

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #116 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 07:13:51 AM »

สิทธิในการกำหนดเงื่อนไข กฎเกณฑ์ในการเข้าใช้ (ไม่ใช่เข้าชม) เป็นสิทธิของ วมต. ซึ่งตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา วมต. ก็ได้แสดงท่าทีจุดยืนได้อย่างถูกต้องเหมาะสม เป็นที่ยอมรับของสมาชิกส่วนใหญ่อยู่แล้ว

จุดประสงค์ของบอร์ดสนทนาภาษาปืนบนเว็บ  ก็เพื่อให้สมาชิกที่อยู่ทั่วทุกมุมโลกได้มาพบปะพูดคุยกันในแทบทุกเรื่อง เป็นการขยายขอบเขตสังคมนี้ให้กว้างขวางออกไป โดยไม่มีข้อจำกัดในเรื่องของเวลาและสถานที่ แล้วก็ไม่ได้มีการแบ่งชนชั้นวรรณะแต่อย่างใด  สมาชิกเมื่อได้พบปะพูดคุยกันทางอินเตอร์เน็ต "โดยใช้ระยะเวลาหนึ่งแล้ว" จึงมีการยอมรับนับถือ และเคารพให้เกียรติซึ่งกันและกัน  กลายเป็นสังคมที่มีการถนอมน้ำใจ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน

การนำของมาขาย เป็นเพียงการเอาของที่ตนมีเหลือเก็บเหลือใช้ มาแบ่งปันให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้มีโอกาสใช้บ้าง  มิได้หวังผลกำไรหรือคิดมุ่งแต่การค้าขายอย่างเดียว

แต่ในระยะหลังที่ผ่านมา  สมาชิกใหม่หลายๆท่านเข้ามาเพียงเพื่อทำการซื้อขายเท่านั้น  มิได้เข้ามาทำความรู้จัก พบปะพูดคุย แสดงความคิดเห็น หรือแม้แต่จะสอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับอาวุธปืน   มันเหมือนกับมีเจ้าบ้านใจดีเปิดบ้านให้เพื่อนๆเข้ามานั่งพูดคุยสนทนาเฮฮากัน แล้วก็มีคนหน้าใหม่ที่ไม่มีใครรู้จัก  เข้ามาถึงก็ไม่พูดพล่ามทำเพลง  ตั้งหน้าตั้งตาขายของกินของใช้  ขายได้แล้วก็ไป  แล้วก็ไปหาของมาขายใหม่

ขณะเดียวกันก็มีคนหน้าใหม่ที่ไม่มีใครรู้จักอีกเช่นกัน เข้ามาถึงก็คิดแต่จะหาซื้อของ  ซื้อได้แล้วก็ไป แล้วก็มาใหม่

ซึ่งบรรยากาศแบบนี้มันผิดวัตถุประสงค์เมื่อแรกเริ่มไปมากนะครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 07:35:55 AM »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:54:59 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #118 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 07:39:05 AM »

Grin Grin เอาอยางนี้ก็แล้วกัน  เอาอย่างไรก็ได้  Grin Grin เป็นกำลังใจให้หาข้อสรุปที่ดีคร้าบบบบ Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #119 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:19:13 AM »

อยู่ในประเทศก็ต้องมีกฎ มีระเบียบ
อยู่ในที่ที่ทำงานก็ต้องมีกฎ มีระเบียบ
 Cheesyผมไม่อยากเห็นเว็บปืนของเรา ไปเหมือนเว็บข้างบ้านที่โพสกระทั่งจะขายตัว ตกใจ ควบคุมบ้างก็ดีเหมือนกันครับ Smiley

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์