เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:21:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 64594 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:24:25 AM »

Grin ผมยังไม่เคยซื้อของจากหน้า ซื้อขายเลยครับ เคยเห็นปืนถูกใจอยู่ครั้งหนึ่ง รีบเรียกภรรยามาดู ท่าน เอ้ย เธอบอกว่า ไม่ชอบปืนมือสอง กลัวหลายอย่าง แล้วก็สาธยายทีละข้อๆ

ด้วยความโมโห ผมพูดเสียงดังกลับไปว่า

ก็จริงนะ......เธอเนี่ยรอบคอบจริงๆ  โดนชก  โดนชก  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin

หลังจากนั้นมา เลยได้แต่มอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อยากชวนมาอยู่สมาคมเดียวจังอ่ะ อิอิอิ

Grin Grin Grin
ทำเป็นหัวเราะ รับใบสมัครเลยไหมครับ อิอิ ค่าสมัครฟรีครับ
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #121 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 09:03:12 AM »

เคารพกติกาของเจ้าของบ้านครับ บริสุทธิ์ใจเสียอย่างจะไปกลัวอะไรนี่จะเข้าบ้านเขาเขาให้ถอดรองเท้าก่อนก็ไม่ยอมใครเขาจะให้เข้าบ้าน Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #122 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 10:03:12 AM »

ผมบอกแล้วว่า กระทู้นี้ดีจริงๆ

สมาชิกที่เป็นมานานตั้งปีสองปี ก็มาออกมาแสดงความคิดเห็นกันหลากหลายดี

ออกมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆครับ..............รู้จักกันไว้แม้เพียงแค่ในโลกแห่งไซเบอร์

เดี๋ยวคุณก็เข้าหน้าซื้อ-ขายได้เองแหล่ะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RRA
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #123 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:11:52 PM »

ผมเพ่ิงสนใจและเริ่มเล่นปืน โดยสมัครเป็นสมาชิกของเวปนี้ได้ประมาณ 2 เดือน ตอนนี้บ้าปืนมากครับ เรียกว่าหายใจเข้า-ออกเป็นปืนไปหมด เวลาอยู่ห้องทำงานก็เข้าออนไลน์เวปนี้ตลอดเวลา(ยังซื้อปืนไม่ทันคนอื่นเลย) ผมชอบเวปนี้มาก เพราะเป็นแหล่งข้อมูลที่มีประโยชน์มากสำหรับมือใหม่ และชื่นชมสมาชิกเก่าที่เต็มใจช่วยเหลือในการตอบปัญหาและให้ข้อมูลต่างๆ 

ที่สำคัญเวปนี้ก็เป็นตลาดที่สามารถซื้อปืนได้ในราคาที่สมเหตุสมผล ไม่ต้องไปเสียเงินมากๆ กับปืนใหม่ และก็ไม่ต้องเสียเวลารอของนานๆ และให้สะดวกสำหรับคนอยู่ต่างจังหวัดอย่างผม(ที่ไม่มีเวลาไปดูปืนตามร้านค้าที่กรุงเทพฯ) เพียงแค่ 2 เดือนผมซื้อปืนไป 3 กระบอกแล้วครับ

ด้วยความที่เป็นมือใหม่ครับ ก็ไม่ได้แสดงความคิดเห็นเท่าไหร่ จะพูดจะคุยก็ยังไม่รู้จักใคร จะลงทดสอบปืนเห็นกลุ่มกระสุนของตัวเองก็โพสไม่ลง(สงสารผู้ผลิตปืน Grin) เวลามีปัญหาก็โพสไปถามบ้าง แต่ส่วนใหญ่ก็หาคำตอบได้จากกระทู้ก่อนๆ (และไม่อยากถามปัญหาซ้ำๆเดิม เกรงใจผู้อ่านคนอื่น)   ดูท่าแล้วผมคงจะไม่มีโอกาสได้เปลื่ยนสถานะสมาชิก

ก็รู้สึกเสียดายครับที่เสียโอกาสและเสียสิทธิในการใช้เวปตลาดซื้อ-ขาย ปืน ทั้งๆที่ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ให้ความสนใจและใช้เวปนี้มากที่สุดคนหนึ่ง ที่สำคัญไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้ใคร
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #124 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 12:42:24 PM »

ท่านวมต.มีเหตุผลอะไรคะ ที่ต้องซ่อนกระดานซื้อขาย น่าจะอธิบาย-แจ้งย่อๆให้เพื่อนสมาชิกทราบกันก่อนที่จะล็อคกระดานดังกล่าว มันเป็นความจริงนะคะที่หลายๆท่านอ่าน อ่าน อ่าน เพื่อหลายๆเหตุผลที่แต่ละท่านย่อมไม่ตรงกัน ควรจะเปิดโอกาศนี้ให้เท่าเทียมกัน ปัญหาทุกอย่างมีไว้ให้แก้ไขพวกเราทุกคนคงเคยได้ยินกันอยู่บ่อยๆ ถ้าจะเหมาเอาผู้ที่ชอบดูกระดานซื้อขายอย่างเดียวเป็นจำเลย ก็คงเห็นด้วยกับที่เพื่อนสมาชิกบางท่านกล่าวว่า ไม่ยุติธรรมเลย เพราะดิฉันก็เป็นคนนึงซึ่งพยายามที่จะสนทนาบนเวปนี้แต่ภาษามันไม่เข้าท่า-ทันยุค-เทคนิคทางอาวุธ ซึ่งก็ละอายใจตัวเองมาโดยตลอด เชื่อเถอะค่ะ คนอ่าน-ดู มีมากกว่าสมาชิก V I P แน่นอน เพราะสมาชิกใหม่ๆจะมีมาเรื่อยๆ เปิดกระดานให้สมาชิกนะคะ ถ้ายังไม่ได้มีมาตราการ-กฏระเบียบในการเป็นสมาชิก
ด้วยความนับถือ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:27:19 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:53:31 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 01:49:44 PM »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:53:04 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #127 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 02:14:04 PM »

ขอแสดงความคิดเห็น (อีกครั้ง) ด้วยความเคารพทุกท่านครับ
1.เรื่องการแบ่งชนชั้น บ้านเราอาจยังเห็นไม่ชัด เพราะเราไม่เคยโดนจริงๆ ยกตัวอย่างง่ายๆในสหรัฐอเมริกาสมัยหนึ่ง ห้องน้ำก็จะมีป้ายแขวนห้ามคนผิวดำเข้า รถเมล์ก็ไม่ให้คนผิวดำขึ้น หรือถ้าดีหน่อยก็ไปนั่งท้ายรถ สถาบันการศึกษาหลายแห่งก็ไม่รับคนผิวดำ แต่เวลาเกณฑ์ทหารคนผิวดำกลับมีสิทธิ์ (ตายในสนามรบ) เท่าเทียมกับคนผิวขาว แต่พอเข้ากรมกอง ก็ต้องอยู่แต่เฉพาะกรมกองของคนผิวดำล้วนไม่ปะปนกับคนผิวขาว กรณีที่ยกขึ้นมาเป็นตัวอย่างจะพบว่าคนผิวดำกับคนผิวขาวมีสิทธิ์ไม่เท่ากัน (ในยุคนั้น) ทั้งๆที่เป็นคนอเมริกันเหมือนกัน
2.ผมไม่ปฏิเสธครับว่าเว็บมาสเตอร์มีสิทธิ์ที่จะกำหนดกติกาเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเว็บ แต่ประเด็นที่ผมเพียรถามและยังไม่มีคำตอบก็คือเหตุผลในการกำหนดให้หรือไม่ให้สมาชิกบางกลุ่มเข้ากระดานซื้อ-ขายปืนเก่า และสมาชิกที่เข้าดูได้ต้องมีคุณสมบัติอย่างไร
ผมยืนยันว่าปัญหาอยู่ตรงไหนก็แก้ตรงนั้นครับ ผมเชื่อว่าสมาชิกใหม่ส่วนใหญ่ไม่ได้หวังจะมาฉกฉวยผลประโยชน์ด้านธุรกิจจากกระดานนี้ มีบางคนที่ทำ แล้วทำไมต้องตัดสิทธิ์ทุกคนครับ?
ข้อเสนอของผมก็คือ
1.ปิดหน้ากระดานซื้อ-ขายปืนเก่า อันนี้ทุกคนไม่ได้รับผลประโยชน์เท่าเทียมกัน
2.เปิดหน้ากระดาษเหมือนเดิม ใครที่เข้าดูได้ต้องแสดงตัวตนจริง นำเสนอกติกาที่แน่นอน และขอเสนอให้เก็บเงินค่าสมาชิกสำหรับคนที่อยากเข้ามาดูหน้ากระดานนี้ด้วย
สุดท้าย ผมไม่อยากพบโวหารประเภท "ถ้าไม่พอใจก็ไปที่อื่น" หรือ "เป็นสมาชิกใหม่รู้ได้ไงว่าหน้ากระดานซื้อ-ขายปืนเก่าหายไป" ครับ มันสะท้อนถึงอารมณ์ที่ขาดเหตุผลและการรับฟังความคิดเห็นของคนอื่นมากเกินไป แต่ถ้าแค่หยอกเย้าเล่นก็ขออภัยครับ
ขอแสดงความคิดเห็นเพียงเท่านี้ ขอบคุณครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 03:03:05 PM »

ได้อ่านหลายๆท่านท้วงติง ตำหนิติเตียน แสดงข้อคิดเห็นต่างๆเข้ามามาก
ผมอยากให้ท่านผู้ควบคุมเว๊ปลองเปิดให้ท่านสมาชิกทั่วไปเข้าได้เหมือนเดิมอีกครั้ง
และเห็นหลายๆข้อความท้วงติง แต่ไม่เห็นแสดงข้อคิดเห็นในทางแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นเลย
เช่นถ้าเปิดให้เข้าได้เหมือนเดิมแล้ว มีปัญหาแบบเก่าเข้ามาอีก เช่นตั้งกระทู้ซื้อขายปืนที่ไม่มีปืนจริง(เอารูปจากที่อื่นมาลง)
ประกาศต้องการซื้อต้องการขายอาวุธสงคราม ในหน้าซื้อขาย สิ่งเหล่านี้อันตรายต่อเว๊ปของเรามากๆ
ท่านสมาชิกจะช่วยแก้ไขปัญหาเหล่านี้ได้อย่างไรครับ หรือต้องให้ผู้ควบคุมเว๊ปท่านรับผิดชอบแต่เพี่ยงผู้เดี่ยว
อยากเห็นเพื่อนๆในมีจิตรเปิดใจกว้างกันทุกคน    คนเราต้องมีทั้งรับ และให้ วันนี้เราให้อะไรเว๊ปนี้กันบ้างหรือยัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2006, 03:05:21 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
tam
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #129 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 03:18:42 PM »

ไม่เป็นไรครับ  ไม่มีซื้อขายเพราะแบ่งชั้นแบ่งพวก   ผมก็ไม่เข้ามาก็ได้ครับ   ทั้งที่ผมเป็นคนหนึ่งที่มาเพียงเพื่อดูเพราะสนใจอาวุธปืน   โอเคครับ ท่านเป็นเจ้าของสถานที่ท่านก็ตั้งกติกาได้ครับ   ผมเป็นแขกในเมื่อเห็นกติกาที่มันไร้สาระผมก็ไม่แวะเท่านั้นเอง   เพียงแต่หมั่นใส้ที่แหมทำตัวเป็นผู้สะอาด   แต่ความจริงหากเป็นผลประโยชน์ของร้านปืนนะปิดกันดีนักแล   ปิดกันมิดเลย  แค่ลงราคาปืนแบบประมาณๆ ก็ยังไม่กล้าเลย   ทุด..หนังสือที่ถือว่าเป็นสถาบันเกี่ยวกับวงการปืนของไทย    ....อดีตสมาชิก
third
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #130 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 03:34:36 PM »

ได้เห็นการแสดงความคิดของหลายท่านผมว่า วมต ท่านคงพอจะได้แนวทางในการดำเนินการต่อไปแล้ว ส่วนตัวผมเองนั้นเข้ามารับความรู้และประสบการณ์ของท่านสมาชิกทั้งหลายซึ่งนับได้ว่าเวปนี้เป็นแหล่งวิทยาทานแห่งหนึ่ง ส่วนหน้ากระดานซื้อขายก็เป็นสีสันของเวปและเป็นที่ติดตามความเคลื่อนไหวของตลาดปืนเก่า ซึ่งสามารถนำข้อมูลมาใช้ประโยชน์ได้เพราะว่าในบอรด์บ้างกระทู้จะมีข้อท้วงติงหรือข้อแนะนำดีๆอยู่ด้วย ผมเองอยากฝากข้อพิจารณาให้ท่าน วมต.
   1) วัตถุประสงค์ของการดำเนินการของเวป
   2) ปัญหาเกิดจากผู้เข้าชมหรือผู้ลงประกาศ

ขอแสดงความนับถือครับ
siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #131 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 03:36:04 PM »

ขอแสดงความเห็นอีกครั้งครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ที่ได้ตักตวงเอาประโยชน์จากการมาเป็นสมาชิกที่นี้  คือได้ความรู้และข้อมูลไป  โดยผมไม่ได้ตอบแทนผลประโยชน์คืนกับสังคมนี้เลย  จึงเปรียบไปเหมือนประชากรที่ไม่ยอมเสียภาษีแต่เรียกร้องสิทธิประชากร  และผมก็ไม่ได้เดือดร้อนถ้าหากสิ่งที่ผมโพสต์ไว้ไม่จริงไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่  ในขณะที่เจ้าของบ้านอาจเดือดร้อนได้  ถ้ากระดานซื้อขายมันหมิ่นเหม่มากขนาดนั้น  ผมเสนอให้แยกเป็น เวปไซต์ต่างหาก  มีการควบคุมที่รัดกุม  และควรจะมีผู้สนับสนุน  เวลามีปัญหาจะได้ถูกปิดแค่อันเดียว  ไม่รู้คิดมากไปปะ จูบบบบ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #132 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 03:40:07 PM »

อ่านแล้ว  ชวนติดตาม จริงๆ เลยครับ 

ผมเคย ขายของที่เวปนี้ 1 ครั้ง    และ ได้ขายไปแล้ว
ผมเคย  ซื้อของที่เวปนี้  1  ครั้ง 

มุมมองผม ก็ คง เหมือนๆกับ ทุกๆคน  ทั้งเห็นด้วย   

เห็นว่าดี บ้าง   เพราะ ความเห็นของ พี่ๆ บอกมา

เห็นว่าไม่ดีบ้าง  ก็เพราะ ความเห็น ของพี่ๆ ว่ามา   

ผมเอง   ไม่มีความเห็นใดๆ   สมมตินะ  ว่าผม เข้าไปดูไม่ได้   ผมก็จะใช้ความพยายามเข้าไป   (ถ้าอยากเข้าจริง)-------อาศัย ด้านได้ อายอด  Grin Grin Grin

จะรอดู  และ อ่าน  ความเห็นต่อๆ ไป        เป็นเรื่องปกติ    ถูกต้องแต่ อาจไม่ถูกใจ    หรือ ถูกใจ แต่ ก็คงไม่ถูกต้อง  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

www.rodyok.net  01-5675456
HS0JPY
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #133 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 04:48:31 PM »

ผมเป็นสมาชิกมาหลายปี แต่ไม่ค่อยได้โพส  แต่ก็ยินดีรับกติกา วมต. ครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #134 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 04:58:16 PM »

ไม่เป็นไรครับ ไม่มีซื้อขายเพราะแบ่งชั้นแบ่งพวก ผมก็ไม่เข้ามาก็ได้ครับ ทั้งที่ผมเป็นคนหนึ่งที่มาเพียงเพื่อดูเพราะสนใจอาวุธปืน โอเคครับ ท่านเป็นเจ้าของสถานที่ท่านก็ตั้งกติกาได้ครับ ผมเป็นแขกในเมื่อเห็นกติกาที่มันไร้สาระผมก็ไม่แวะเท่านั้นเอง เพียงแต่หมั่นใส้ที่แหมทำตัวเป็นผู้สะอาด แต่ความจริงหากเป็นผลประโยชน์ของร้านปืนนะปิดกันดีนักแล ปิดกันมิดเลย แค่ลงราคาปืนแบบประมาณๆ ก็ยังไม่กล้าเลย ทุด..หนังสือที่ถือว่าเป็นสถาบันเกี่ยวกับวงการปืนของไทย ....อดีตสมาชิก

Cheesy ให้ความสนใจกับกระดาษซื้อขายปืนมากไปหรือป่าวครับ ในนี้ไม่มีใครทำตัวเป็นผู้สะอาดตามที่คุณว่าหรอกครับ เรื่องผลประโยชน์ร้านปืนก็ไม่มีครับ มีแต่ผลประโยชน์ของเพื่อนสมาชิกไม่ให้โดนเอาเปรียบ อีกอย่างนะครับกระดานซื้อขายปืน มีปัญหามาก ทะเลาะกันบ่อย ที่นี้ใช้ฟรี ต้องให้สิทธิ์เวปมาสเตอร์ซิครับ จุดประสงค์ของกระดานซื้อขาย คือให้เพื่อนสมาชิกได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนแก่กัน ไม่ใช่ตั้งเพื่อมาทำธุรกิจ หากิน ซื้อมาขายไปกันบนเวป ขัดผลประโยชน์กันก็ทะเลาะกัน บ้านมีกฏ เมืองมีกฏหมาย ทุกคนต้องเคารพ สนับสนุนเวปมาสเตอร์ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์