เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:24:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 64451 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:55:23 PM »

คุณปิ๊กบัตรประชาชนหายเอา passport ไปแถนก่อนได้เปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2006, 09:23:58 PM โดย o/uboy » บันทึกการเข้า
ต่อชัย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #166 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:55:35 PM »

แฟกซ์สำเนาบัตรประชาชนไปที่สนง.ได้หรือเปล่าครับ
fa2522
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #167 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:56:01 PM »

สวัสดีครับ สมาชิก อวป. ทุกท่านก่อนอื่นขอรายงานตัวเป็นสมาชิกใหม่ ผมได้ติดตามเวปนี้มานานแล้ว ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านด้วยครับ
noi972000
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #168 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 09:19:41 PM »

เป็นแนวปฏิบัติที่เหมาะสมครับ  ขอบคุณ คุณผองพัฒน์ และสมาชิกอาวุโสทุกท่านละครับ ที่เปิดทางให้ สมาชิก Newbie ที่โพสต์ไม่เก่งได้มีโอกาสศึกษาหาความรู้ในเว็บบอร์ดนี้ตามปกติ  เดี๋ยวผมจะสำเนาบัตรแฟกซ์ส่งไปที่สำนักงานฯตามที่แจ้งครับ  ขอบคุณครับ หลงรัก
noi972000
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #169 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 09:32:52 PM »

ขอโทษครับอ่านรายละเอียดการส่งเอกสารสำเนาบัตรไม่ละเอียดพอ  ผมคงส่งสำเนาบัตรไปทางไปรษณีย์ตามที่แจ้งดีกว่านะครับ  เพราะไม่แน่ใจว่าถ้าส่งทางโทรสาร 0-2259-7527 จะถึงคุณผองพัฒน์หรือไม่ Smiley
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #170 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 11:03:33 PM »

Passport No Problem Krab..

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2006, 11:05:34 PM โดย d600g » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #171 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 03:02:18 AM »

อ้างถึง
1.เรื่องการแบ่งชนชั้น บ้านเราอาจยังเห็นไม่ชัด เพราะเราไม่เคยโดนจริงๆ ยกตัวอย่างง่ายๆในสหรัฐอเมริกาสมัยหนึ่ง ห้องน้ำก็จะมีป้ายแขวนห้ามคนผิวดำเข้า รถเมล์ก็ไม่ให้คนผิวดำขึ้น หรือถ้าดีหน่อยก็ไปนั่งท้ายรถ สถาบันการศึกษาหลายแห่งก็ไม่รับคนผิวดำ แต่เวลาเกณฑ์ทหารคนผิวดำกลับมีสิทธิ์ (ตายในสนามรบ) เท่าเทียมกับคนผิวขาว แต่พอเข้ากรมกอง ก็ต้องอยู่แต่เฉพาะกรมกองของคนผิวดำล้วนไม่ปะปนกับคนผิวขาว กรณีที่ยกขึ้นมาเป็นตัวอย่างจะพบว่าคนผิวดำกับคนผิวขาวมีสิทธิ์ไม่เท่ากัน (ในยุคนั้น) ทั้งๆที่เป็นคนอเมริกันเหมือนกัน
ท่านครับมันไม่ได้เกี่ยวกันเลย ในบอรด์นี้ไม่มีหรอกที่แบ่งชนชั้นน่ะ เชื่อผมเหอะ แล้วที่เมกาน่ะแบ่งผิวไม่ใช่แบ่งชั้น สังคมเมืองไทยนอกเว็ปนี้ซิครับ แบ่งชนชั้นวรรณะ แสดงให้เห็นว่าท่านนะ เข้ามาอ่านแต่กระทู้ซื้อขายโดยเฉพาะ ถึงไม่ได้สัมผัสกับการที่เว็ปนี้ไม่มีการแบ่งชนชั้น ผมโวหารไม่มี พูดแบบคนไม่มีการศึกษา

ผมเป็นคนพูดแบบไม่มีการศึกษา...เช่นกัน..ครับพี่งู

แต่อย่างไรก็ตามก็เข้าใจในความหมายเป็นอย่างดี

เสมือนหนึ่งคนไร้การศึกษา...แต่ก็เข้าใจในความผูกพัน

ทีมีมากกว่า...ผลประโยชน์...ที่ตนเองจะได้รับ....

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 03:20:50 AM »

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว น่าจะรับเป็น sponser เป็นเรื่องเป็นราวไปเลยนะครับ...คริ คริ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #173 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 03:24:38 AM »

เวลาเสียเหงื่อ...มากๆ...ท่านให้ดื่มสปอร์นเซอร์

เวลาเสีย...มวย..มากๆ.....ท่านก็ให้ขอสปอร์นเซอร์..อิ อิ

ฉันเกลียดเธอ...น้อง51 Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #174 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 04:55:42 AM »

เย้ๆๆๆและแล้วกติกาที่ชัดเจนก็ปรากฎขึ้นแล้วนะคะ หวังว่าผู้ที่กังขาอยู่ คงจะต้องเคารพกฎเวบนี้กันนะคะ...ร๊ากทู๊กคนค่า Grin หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #175 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 10:11:39 AM »

ขอบคุณเวปมาสเตอร์ครับ.................ที่รับผมเป็น ชาว อวป. หลังจากที่ส่งสำเนาบัตรประจำตัวไปทางmail เพียง 1 ชม. Grin

เห็นด้วยกับ กฎ กติกา และมารยาท ที่กำหนดไว้ครับ..................และหากมีอะไรเพิ่มเพิ่ม ปรับปรุง เปลี่ยนแปลง.................ก็ยินดีที่จะปฏิบัติตามครับ

ขอแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับ การออกกฏระเบียบของ การใช้ บอร์ดซื้อ-ขาย ที่ วมต.กำหนดไว้ว่า....................ยอมรับได้ และเป็นสิ่งที่สมาชิกอย่างผมต้องยอมรับ ..........เพราะผมเป็นแค่ บุคคลคนหนึ่งที่เข้ามาใช้บริการ............

ไม่มีสิทธิ์ที่จะโวยวาย เรียกร้อง อะไรทั้งสิ้น...............เปรียบเสมือน สถานที่สาธาณะทั่วๆไป ที่เขาก็กำหนดระเบียบการใช้เหมือนกัน...............เช่น เมื่อคุณจะเข้าโรงหนัง เขาห้ามสูบบุหรี่ ให้ปิดมือถือ ระงับการพูดคุยรบกวนผู้อื่น แต่คุณไม่ยอมให้ความร่วมมือ ก็จะมีคนเชิญคุณออกไปข้างนอก หรือคุณต้องออกไปทำข้างนอก...........................หรือร้านอาหารที่คุณเข้าไปกิน(ทั้งๆที่คุณจ่ายเงิน) ร้านกำหนดไม่ให้นำอาหารจากที่อื่นเข้าไปกิน แต่คุณจะทำ เขาก็ต้องเชิญคุณออกไป หรือไม่ก็ต้องห้ามไม่ให้คุณทำ..................หรือการใช้ห้องสมุด เขากำหนดให้คุณสมัครสมาชิกแล้วต้องได้บัตรสมาชิกก่อนจึงจะยืมหนังสือได้ แต่คุณไม่ยอมจะเอาแค่สำเนาบัตร ปชช.ให้แล้วยืมหนังสือไปเลย เขาก็ไม่ให้คุณหรอก.....................แม้กระทั่งสนามยิงปืนหลายๆแห่ง ที่ต้องสมัครสมาชิกก่อนจึงจะซื้อกระสุน+เป้าและต้องลงชื่อให้สมุดจึงจะใช้สนามได้ ไม่ใช่มีเงินจะเดินดุ่ยๆไปซื้อกระสุน+เป้าแล้วเข้าแนวยิงเลย.................

ถ้าอยู่ในสังคม และยังใช้บริการชาวบ้านเขาอยู่........

ต้องทำตามกฏกติกา ที่กำหนดครับ................ถ้าไม่ยอมรับ ควรไปใช้ที่อื่น หรือเก็บตัวเงียบๆเสียดีกว่า..................

คนที่ไม่ยอมรับข้อกำหนด แล้วทำเป็นว่าตัวเองสำคัญหนักหนา จนกล่าวออกมาว่า ต่อไปนี้ไม่มาแล้ว ผมไม่อยู่แล้ว เชิญพวกที่จะใช้ตามสบาย

คงต้องไปใช้บริการที่อื่น ที่ไม่มีกติกา ไม่มีการควบคุมการใช้ถ้อยคำที่ไม่สมควร รวมทั้งไม่มีการควบคุมคนที่เข้ามาแสวงประโยชน์ในหน้าซื้อ-ขาย เพื่อทำการค้าเพียงอย่างเดียว................เพราะไม่มีคนแบบนี้ ทางเวป อวป.คงสบายใจมากกว่าที่คนแบบนี้มาใช้บริการ

แล้วจะกล่าวว่าผมใช้สำนวนโวหารก็แล้วแต่จะคิดครับ..........................แต่ที่แน่ๆ ผมเบื่อระอากับคนประเภทนี้มานานแล้ว ที่ไม่ยอมรับกฎ กติกา มารยาท (ที่ยอมรับได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2006, 02:12:25 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #176 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 11:26:24 AM »

ผมได้ส่งสำเนาไปทางไปรษณีย์แล้วครับ ดีเหมือนกันเปิดเผยกันจริงใจไปเลยผมก็ชอบ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 11:54:32 AM »

ส่วนตัวผมเองไม่ได้เข้าเวปนี้เพื่อต้องการแสวงหาประโยชน์อื่นใด.........นอกจากความรู้และมิตรภาพ...และผมก็ได้รับสิ่งนั้นจริง ๆ ครับ....และมากมายเกินประมาณค่าด้วยครับ...ขอบคุณครับ Wink
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #178 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 12:29:30 PM »

เดี๋ยวหาบัตรปชช.ก่อนนะคะ ... เพราะเมื่อคืนยืนให้guardหน้าผับดูอายุ...แล้วเราเอาไปไว้ไหนเนี่ย...อิอิ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #179 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 01:08:59 PM »

เดี๋ยวหาบัตรปชช.ก่อนนะคะ ... เพราะเมื่อคืนยืนให้guardหน้าผับดูอายุ...แล้วเราเอาไปไว้ไหนเนี่ย...อิอิ Grin
     แล้วเขาดูอายุแล้วให้เข้าป่าว ครับ เจ๊.....Grin

คุณครับ..คุณ ที่นี่ ห้ามคนสูงอายุเข้าครับเด๋วจะเป็นลมไป........Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์