เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:21:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 64425 ครั้ง)
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #180 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 01:12:36 PM »

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน หลายอย่างเปลี่ยนไปเยอะเลยครับ Cheesy

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #181 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 02:02:14 PM »

เดี๋ยวหาบัตรปชช.ก่อนนะคะ ... เพราะเมื่อคืนยืนให้guardหน้าผับดูอายุ...แล้วเราเอาไปไว้ไหนเนี่ย...อิอิ Grin
     แล้วเขาดูอายุแล้วให้เข้าป่าว ครับ เจ๊.....Grin

คุณครับ..คุณ ที่นี่ ห้ามคนสูงอายุเข้าครับเด๋วจะเป็นลมไป........Grin

เจ๊เอายาดมเข้าไปด้วยจ้า...อ๊ะจ๊าก! ม่ายช่าย เค้าดูอย่างไม่แน่ใจต่างหากนึกว่าเอาบัตรของญาติผู้ใหญ่มาอ้างต่างหาก เพราะตัวจริงเอ๊าะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JC686
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #182 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 03:55:03 PM »

เข้าตามตรอก ออกตามประตู ก็ไม่เห็นมีอะไรเสียหายนี่ครับ ทำตามกฎหมดปัญหาครับ
เห็นด้วยกับ วมต......ครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
RRA
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #183 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 07:08:06 PM »

เห็นด้วยกับ วมต.ครับ Smiley และจะพยายามเข้ามาพูด-คุยให้มากขึ้นนะครับ  ส่งสำเนาบัตรฯไปทาง email แล้วครับ..อยากเป็นชาว อวป และมีดาวบ้าง
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #184 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 08:34:34 PM »

เห็นด้วยกับ Webmaster ครับ Grin ดำเนินการเดินหน้าต่อไป Cheesy ผมเชื่อว่าเสียงส่วนใหญ่เห็นด้วยกับท่านครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #185 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 09:39:03 PM »

ยินดีทำตามกติกาครับ.. Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #186 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 11:22:49 PM »

Smiley ยินดีทำตามกติกาครับ...แต่พี่ๆ ครับอย่าให้ถึงกับขับไล่กันเลย..ผู้ไม่เห็นด้วยเค๊าก็มีความคิดในแนวทางของเขาเช่นกัน Embarrassed
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #187 เมื่อ: เมษายน 09, 2006, 08:18:53 PM »

เรื่องหน้าซื้อขาย เนื่องจาก รู้ๆกันอยู่ว่ามีปัญหากันเยอะ
โดยนโยบายของหน้านี้ ตั้งแต่เริ่มต้น...เท่าที่คุยกะเวบมาสเตอร์..
ทางเวบมาสเตอร์ต้องการให้เป็นที่พึ่งพา ของบรรดาสมาชิกในการซื้อขายปืน
โดย ที่เวบไซด์อวป.จะเป็นสื่อกลางให้ ระหว่างผู้ซื้อ ผู้ขายเท่านั้น
(เหมือนหน้ากระดาษหน้าหลังๆ ในหนังสืออวป.)

แต่ปัจจุบันนี้กลายเป็น ธุรกิจ ของคนกลุ่มหนึ่งที่เอาความPoppular ของเวบ
และราคาปืนที่แพงขึ้นในร้านปืน มาหาผลประโยชน์

ซึ่งบางทีก็เป็นร้านปืนเอง ที่เอาของมาปล่อยในเวบอีกที....

(ไตร่ตรองเอง)

เรื่องหน้าซื้อขาย คงไม่หายไป หากไม่มีวิวาทะเกิดขึ้น หลายๆครั้ง

๙๙.๙๙เปอร์เซนต์ ก็เป็นวิวาทะเรื่องผลประโยชน์.......

แน่นอน ต้องมีการป้องกันต้องมีการเปลี่ยนแปลงในทางดีขึ้น....

ผมบอกได้อย่าง ผมเป็นสมาชิกเวบนี้มานาน แต่ไม่เคยเดือดร้อนกะหน้าซื้อขายหายไป
มิใช่ไม่ซื้ออะไร แต่ผมใช้วิธีอื่นๆ ในการซื้อของจากเพื่อนสมาชิกในเวบ.....

และสนับสนุนเวบมาสเตอร์ในการป้องกันการวิวาทะในเวบไซด์ อันทำให้เวบมอมแมมไปหน่อย

สิทธิอันชอบธรรมครับ...

ใช่ครับ  ผมอยู่ไกลสุดกู่ยังมองออก  เพียงแต่ว่าไม่กล้าผลีผลามจนกว่าสมาชิกในเว็ป ให้ความเห็นชอบหลายๆด้าน  ดีแล้วครับอะไรที่สีเทาๆเอาออกไปเลยจะดีกว่าครับ สนับสนุนครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #188 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:48:26 AM »

ผมส่งสำเนาบัตรทาง phongpat@gunsandgames.com แล้วครับ  อยู่ในสังคมหรือครอบครัวต้องมีกติกา เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin Grin Grin
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 04:01:16 PM »

รบกวนคุณปิ๊กเช็คเมล์ด้วยครับ
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #190 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 07:45:53 PM »

ผมส่ง EMS สำเนาบัตรประชาชนไปตั้งแต่วันเสาร์ วันจันทร์(วันนี้)น่าจะถึงแล้วเย็นนี้น่าจะแก้ให้แล้ว แต่นี้ไม่เห็นเปลี่ยนแปลงเลย
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #191 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 08:14:30 PM »

ผมส่ง EMS สำเนาบัตรประชาชนไปแล้วทำไมผมจึงยังไม่เปลี่ยนไปเป็น Full Member
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #192 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 08:17:58 PM »

จะเปลี่ยนได้ก็ตอเมื่อกระทู้ครบตามที่ วมต กำหนดไว้เท่านั้นครับ บัตรประชาชนนั้นเพื่อยืนยันตัวเองเท่านั้นครับ
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #193 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:00:34 PM »

มาแล้วววครับ Grin Grin ก่อนอื่นต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านที่มาตอบช้าครับ เนื่องจากผมไปตจว.มาสองวัน วันนี้เพิ่งได้กลับเข้าออฟฟิศเลยเพิ่งได้เปิดกระทู้นี้อ่านครับ

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆที่มีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยนั้น ขอชี้แจงเรื่องแรกคือเรื่องเงื่อนไขการเข้าบอร์ดซื้อขายที่ผมกำหนดขึ้นมาแต่ไม่ได้บอกอย่างละเอียดว่าต้องทำอย่างไร เงื่อนไขที่ผมกำหนดนั้น คือ Newbie ไม่สามารถเข้าใช้งานบอร์ดซื้อขายได้ จนกว่าจะเปลี่ยนสถานะมาเป็น Jr.Member ซึ่งต้องมีจำนวนการโพสท์ข้อความมากกว่า 20 reply ขึ้นไปจึงจะสามารถเข้าใช้งานได้ตามปกติ การที่ผมไม่บอกเพราะเนื่องจากเห็นว่า อยากจะให้ทุกคนออกมาพูด-คุยกัน ซึ่งไม่จำเป็นจะต้องคุยเรื่องปืน เรื่องสัพเพเหระในหน้าหลังแนวยิงก็เป็นเรื่องที่ทุกคนสามารถพูดคุยและแสดงความคิดเห็นได้ ซึ่งในส่วนนี้เป็นความผิดของผมเองที่ไม่ได้บอกกติกาอย่างชัดเจนว่าต้องมีสถิติการโพสท์มากกว่า 20ขึ้นไปเพราะกลัวว่าจะมี สมาชิก"บางท่าน" ที่โพสท์หน้ายิ้มอย่างเดียวเพื่อปั๊มกระทู้ให้ทะลุ 20 เพื่อเข้าบอร์ด(ขนาดไม่ได้บอกเงื่อนไข ก็ยังมีคนทำเลยครับ)

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆหลายๆท่านทำให้ผมมองเห็นแนวทางที่ชัดเจนมากขึ้น ซึ่งก็ขอเสนอแนวทางดังนี้นะครับ

บุคคลภายนอก - ไม่สามารถอ่าน/โพสท์ ในบอร์ดซื้อขายได้

Newbie/Jr.member - สามารถอ่าน บอร์ดซื้อขายได้ ตอบกระทู้ขายได้ แต่ไม่สามารถตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขายได้

Full Member(100กระทู้) ขึ้นไป - ตั้งกระทู้/อ่าน/ตอบ กระทู้ในหน้าซื้อขายได้ตามปกติ

ในกรณีที่ต้องการตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขาย แต่ยังมีสถานะไม่ถึง Full Member ขอความร่วมมือให้ท่านส่งสำเนาบัตรประชาชนมาที่ เวบอวป. ทาง email ที่ phongpat@gunsandgames.com หรือ ส่งทางไปรษณีย์ มาที่ สนง. อวป. 202-4 สุขุมวิท 22 คลองเตย กทม. 10110 และระบุชื่อที่ใช้ในเวบด้วยครับ

สมาชิกที่ยืนยันการมีตัวตนแล้วจะมีชื่อกลุ่ม "ชาว อวป." ติดห้อยอยู่ข้างใต้ชื่อและรูกระสุนจะเปลี่ยนเป็นดาว4ดวงสีน้ำเงินแทนครับ

สำหรับท่านที่ขายปืนและอุปกรณ์ในหน้าซื้อขายเป็นประจำ ขอความร่วมมือให้ท่านส่งหลักฐานการมีตัวตนด้วยครับ จะเป็นการเพิ่มความน่าเชื่อถือในการประกาศขายของไปในตัวครับ

เริ่มใช้นับตั้งแต่บัดนี้ครับ พี่ๆท่านใดเห็นด้วนหรือไม่เห็นด้วยตรงจุดไหน ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ ค่อยๆปรับไปเรื่อยๆให้มันเข้าที่เข้าทาง บ้านของพวกเราจะได้เป็นระเบียบเรียบร้อยครับ

ผมว่าผมอ่านไม่ผิดนะครับ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #194 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:19:21 PM »

update ช้าไปหน่อยครับพี่ๆ พอดี เสาร์-อาทิตย์ผมไปนวมินทร์+สยป.ตร. มาครับ เลยไม่มีโอกาสเข้ามา update
จำนวนกระทู้ที่โพสท์จะเป็นตัวกำหนดสถานะ Member ครับ
ืำnewbies = 0
Jr.member = 20
Full member = 100
Sr. member = 500
Hero member = 1000

ซึ่งการตั้งกระทู้ลงในหน้าซื้อขายจะต้องเป็นสมาชิกประเภท Full member ขึ้นไป หรือ ส่งสำเนาบัตรประชาชน/พาสปอร์ต/บัตรข้าราชการ อย่างใดอย่างหนึ่งเพื่อยืนยันตัวเอง ครับ ซึ่งการยืนยันตัวเองไม่ใช่การเพิ่มกระทู้ที่โพสท์ แต่เป็นการจัดกลุ่มพิเศษครับ Smiley
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16
  พิมพ์