เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 20, 2024, 06:54:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสมาชิก พอจะทราบ 9 มม. หลังอ่อน ลูกดกรุ่น ไม่ขัดลำกล้องรุ่นไหนน่าใช้บ้างคับ  (อ่าน 2560 ครั้ง)
prosurasak
Newbie
*

คะแนน 0

CZ_P01

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:31:01 AM »

ท่านสมาชิก พอจะทราบ 9 มม. หลังอ่อน ลูกดกรุ่น ไม่ขัดลำกล้องรุ่นไหนน่าใช้บ้างคับ
ไม่จำกัดงบประมาณ
ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยคับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:35:07 AM »

ท่านสมาชิก พอจะทราบ 9 มม. หลังอ่อน ลูกดกรุ่น ไม่ขัดลำกล้องรุ่นไหนน่าใช้บ้างคับ
ไม่จำกัดงบประมาณ
ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยคับ

"หลังอ่อน" ถ้าหมายถึงห้ามไกหลังอ่อน... ก็น่าจะมี ๑๙๑๑ เท่านั้นครับ... อ้อๆๆๆ ยังมี XD อีกอันหนึ่ง... ที่มีห้ามไกหลังอ่อน...

...ทำไมถึงอยากได้ "หลังอ่อนครับ"

prosurasak
Newbie
*

คะแนน 0

CZ_P01

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:40:38 AM »

ผมว่ามันน่ายิงนิ่มมือดีอะคับ
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:55:27 AM »

เคยยิงเปรียบเทียบกันหรือเปล่าครับ จึงคิดว่า มันน่ายิงนิ่มกว่า ส่วนตัวผมว่าไม่ต่างนะครับ

ถ้าไม่เอาหลังอ่อนจะมีปืนดีๆ ให้เลือกอีกเยอะเลยครับ  Grin

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:09:03 PM »

ที่เห็นเป็น 9 มม ลูกดกและมีหลังอ่อน  เห็นจะมีก็ ยี่ห้อ พารา  และก็ ร็อคไอแลนด์  นอกนั้นยี่ห้ออื่นน่าจะหายากสักหน่อยนะครับ.
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:30:10 PM »

สงสัยได้ยินสิงห์อีโบ๊ะคุยกัน... ว่าปืนหลังอ่อนทำให้ยิงนิ่ม... จริงๆ แล้วหลังอ่อนของ ๑๙๑๑ ไม่ได้ช่วยให้ยิงนิ่มขึ้นครับ... เป็นแค่ตัวปลดห้ามไกแบบหนึ่ง...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:36:25 PM »

หรือไม่ก็สงสัยว่าเขียนย่อครับ... เป็นไปได้ อาจหมายถึงปืนที่"มีด้ามด้าน"หลังอ่อนนิ่มฯ...

ถ้างั้นแนะนำตระกูลโพลิเมอร์เลยครับ... ปืนอเมริกันก็มี S&W MP9, Ruger SR9, ปืนอิตาลีก็มี Px4, ปืนออสเตรียก็มี Glock 19, 26 ...
พวกนี้ยิงนิ่มทั้งนั้นครับ เพราะกระสุน 9 พาราฯมันยิงนิ่มอยู่แล้ว แต่กระสุนมันแรงพอให้วางใจฝากชีวิตไว้ได้ครับ...

ว่าแต่"รุ่นไม่ขัดลำ"นี่ไม่เคยเห็นในทางเป็นจริงอ่ะครับ... แฮ่ๆ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:40:11 PM »

springfield xd9 , springfield xdm    Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:44:35 PM »

ไม่ขัดลำกล้อง สงสัยชอบลำกล้องสีด้านๆ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:51:14 PM »

ไม่ขัดลำกล้อง สงสัยชอบลำกล้องสีด้านๆ

งั้นนี่เลยครับ... กระบอกนี้ดีแน่ ปืนผ่านสงครามมาแล้วหลายศึกครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 01:51:22 PM »

อธิบายเพิ่มเติมว่าทำไม 92SF ถึงได้"ไม่ขัดลำกล้อง"... เพราะป้อนลูกปืนเข้ารังเพลิงแนวตรงๆ, กับไม่มีช่องคายปลอก แต่เปิดหลังคาลำเลื่อนโล่งไปเลย...

ดังนั้นปืนกระบอกนี้ได้ชื่อว่าขัดลำยากที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 08:47:37 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 01:53:54 PM »

อธิบายเพิ่มเติมว่าทำไม 92SF ถึงได้"ไม่ขัดลำกล้อง"... เพราะป้อนลูกปืนเข้ารังเพลิงแนวตรงๆ, กับไม่มีช่องคายปลอก แต่เปิดหลังคำลำเลื่อนโล่งไปเลย...

ดังนั้นปืนกระบอกนี้ได้ชื่อว่าขัดลำยากที่สุดในโลกกระบอกหนึ่งครับ...
ถามต่อครับ เห็นว่าบาเรตต้า กับเทารัส92ใช้สลับลำกล้องกันไม่ได้ มันเป็นยังงัยครับ ผมเห็นแล้วก็เหมือนๆกันทุกอย่าง

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 03:49:33 PM »

งั้นนี่เลยครับ... กระบอกนี้ดีแน่ ปืนผ่านสงครามมาแล้วหลายศึกครับ...

พระเอกบ้านนอก ไม่เลือกลูก ไม่เคยขัดลำ  ความแม่นยำไม่เป็นรองใคร ลูกดก  เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 04:01:11 PM »

ผมสงสัย ว่าทำไมนก 92SF ต้องมีรู ครับ เพื่อจุดประสงค์ อันใดครับ
sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 05:04:52 PM »

ผมสงสัย ว่าทำไมนก 92SF ต้องมีรู ครับ เพื่อจุดประสงค์ อันใดครับ
อาจจะแค่ลดน้ำหนักของตัวนกสับเองเมื่อเวลาเราเหนี่ยวไกแรงของนกสับที่กระทำต่อเข็มแทงชนวนสำหรับนกสับที่ไม่เจาะรูอาจทำให้เข็มแทงชนวนมีอายุการใช้งานสั้นลง อันนี้ผมก็เดาเอาครับ แต่สำหรับรูนกสับของผม 97b เอาไว้เวลาขึ้นลำแล้วแล้วใช้จับลดนกอย่างเดียว....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์