เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:24:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลลูกซองชุดสุดท้าย  (อ่าน 4519 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2004, 03:03:38 PM »

คุณRUGER คงต้องย้อนกลับไปดูกระทู้จากหน้า3และหน้า5 นะครับ ผมทดลองกระสุนลูกซองมั้งหมดสามครั้ง มีทั้ง
แช่น้ำและแช่น้ำแข็ง เขาช่องแช่แข็งในตู้เย็น
  ขอคุณ อีกครั้งครับ พี่ บุญ ได้ อ่านแล้วครับ หายสงสัยแล้ว Cheesy พอดี อ่านได้ ไม่ครบครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2004, 02:10:36 AM »

เรื่องการทดลองคงหมดแล้วครับ คงมีเหลือการทดลองลูกซอง ทาด้วยน้ำมันปืนอีกครั้ง
ต่อไปคงลงเรื่อง วิธีการ Reload ลูกปืนชนวนกลาง .45 -.38 อะไรพวกนี้ และการReload ลูกซองเบอร์12
แต่คงเป็นวิธีการง่ายๆ แบบที่ผมทำใช้อยู่ คงไม่ลึกซึ้งอะไรมากนัก
ขอลบรูปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 07:31:22 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2004, 10:37:26 AM »

Wink ขอบคุณ...สำหรับข้อมูลดีๆ มีประโยชน์ที่แบ่งปันให้...นอกเหนือจากความอิจฉาตาร้อนเพราะความยาก(ได้ปืนดีราคาถูก)...ที่ส่งมากระตุ้นต่อมอยากเป็นระยะๆ.... Grin...จะติดตามชม...ตอนต่อไปครับ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2004, 12:37:45 PM »

ได้เลยครับคุณนินจา พอดีผมยังพอมีลูกWinchester super-target เหลืออยู่อีกเกือบๆ4กล่อง ซื้อมาเมื่อสองวันที่แล้วสองลัง
ต้องการจะให้เอาน้ำมันล้างปืนทา กี่ลูกกี่วันบอกมาเลยครับ ยินดีจัดการทดลองให้ เพื่อเพื่อนๆ

............... Grin Grin...ผมว่าทาทิ้งไว้ 3 วันก็พอมั้งครับพี่ ..เอายี่ห้อละ 5 ลูกก็คงพอแล้วครับ......... Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2004, 04:34:06 PM »

เรื่องการทดลองคงหมดแล้วครับ คงมีเหลือการทดลองลูกซอง ทาด้วยน้ำมันปืนอีกครั้ง
ต่อไปคงลงเรื่อง วิธีการ Reload ลูกปืนชนวนกลาง .45 -.38 อะไรพวกนี้ และการReload ลูกซองเบอร์12
แต่คงเป็นวิธีการง่ายๆ แบบที่ผมทำใช้อยู่ คงไม่ลึกซึ้งอะไรมากนัก

Grinขอบคุณล่วงหน้าครับ จะติดตามชม Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2004, 08:13:45 PM »

...พี่บุญช่วยกรุณาตรวจสอบเรื่องการโหลดกระสุนด้วยนะครับ โดยเฉพาะภาพ..เพราะทางนี้ถือว่าผิดกฎหมาย....เดี๋ยวพวกความคิดตื้นๆ จะเข้าใจผิดเอา Angry Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 08:06:20 PM »

.....ขอขึ้นผิวน้ำ... Cheesy

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 08:54:38 PM »

Smileyชอบเหมือนกันครับ ลูกซอง ยาว แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเล่นแบบไหน บางคนก็บอกว่า เล่นเดี่ยวไปเลย แจ่มกว่า แบบ 5 หรือ 8 นัด ผมก็เลยตัดสินใจไม่ได้ซักทีครับ  Huh
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:16:12 PM »

ขอบคุณมากครับพี่บุญ ที่ทดสอบให้ดู ได้ความรู้มากครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2006, 11:49:54 PM »

ได้เลยครับคุณนินจา พอดีผมยังพอมีลูกWinchester super-target เหลืออยู่อีกเกือบๆ4กล่อง ซื้อมาเมื่อสองวันที่แล้วสองลัง
ต้องการจะให้เอาน้ำมันล้างปืนทา กี่ลูกกี่วันบอกมาเลยครับ ยินดีจัดการทดลองให้ เพื่อเพื่อนๆ

............... Grin Grin...ผมว่าทาทิ้งไว้ 3 วันก็พอมั้งครับพี่ ..เอายี่ห้อละ 5 ลูกก็คงพอแล้วครับ......... Grin Grin Grin

เสนอ..น้ำมันหลายๆ...ยี่ห้อ..ด้วยนะครับ

ตั้งแต่น้ำมันเอนกประสงค์...น้ำมันหล่อลื่น..

อะไรเทือกนี้..ครับ...จะได้ทราบว่า..น้ำมันเหล่านี้

มีคุณสมบัติ..แทรกซึม..ได้สูง..ต่างกันหรือไม่..ครับ

ขอบคุณครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 06:31:41 PM »

ขอบคุณครับ  สำหรับข้อมูลดีๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 07:49:18 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ ช่วยลดความวิตกจริตของเหล่าผู้ใช้ไปได้เยอะเลย  Smiley

อาบุญไม่มีรูปผลตัวอย่างการทดลองยิงกระสุน.45ใส่ถุงวุ้นที่ใส่เสื้อเกราะให้ดูมั่งเหรอครับ

ผมถามเผื่อตาซับน่ะคับ  Grin
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:02:39 PM »

ขอบคุณมาก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์