เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:19:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ปืนในทางที่ถูก..เป็นเกียรติเป็นศรีแก่วงศ์ตระกูล  (อ่าน 2497 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 07:54:41 AM »

ลูกสาวคุณเล็กคนนี้..เชื้อไม่ทิ้งแถว..ทำชื่อเสียงให้ประเทศชาติ..ดีกว่าไอ้ตี๋แถวบ้านที่ชอบไปมั่วปาร์ตี้จนเป็นเรื่องหรือเจ้ามือปืนหน้าอ่อนลูกเซียน

การแข่งขันยิงเป้าบินชิงถ้วย พระราชทานควีนส์คัพ และเป้าบิน ชิงแชมป์เอเชีย ตะวันออกเฉียงใต้ หรือ ซีซ่า รอบชิงชนะเลิศ ที่สนามยิงเป้าบิน การกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) หัวหมาก เมื่อวันที่ 26 พ.ย.ที่ผ่านมา ปรากฏว่า ประเภทดับเบิลแทร็ป บุคคลหญิง 40 เป้า เจนจิรา ศรีสงคราม นักแม่นปืนสาว ทีมชาติไทย เจ้าของเหรียญเงินซีเกมส์เวียดนาม คว้าถ้วยพระราชทานควีนส์คัพ และแชมป์ซีซ่าไปครอง ยิงได้ 137 คะแนน เฉือนเอาชนะ วู มิง ยิง จากไต้หวัน เพียง 2 คะแนน, ประเภทดับเบิลแทร็ปทีมหญิง เหรียญทองเป็นของไทเป ยิงได้ 282 คะแนน ส่วนทีมไทยได้เหรียญเงิน ยิงได้ 236 คะแนน เหรียญทองแดงฮ่องกง ยิงได้ 147 คะแนน

สำหรับประเภทดับเบิลแทร็ปบุคคลชาย 50 เป้า ป๋วย คำเกษม เจ้าของแชมป์ซีเกมส์หลายสมัย คว้าถ้วยพระราชทานควีนส์คัพและแชมป์ซีซ่าไปครองอีกเช่นกัน โดยยิงได้ 175 คะแนน, ประเภทดับเบิลแทร็ปทีมชาย เหรียญทองเป็นของสิงคโปร์ ยิงได้ 356 คะแนน ส่วนทีมไทยได้เหรียญเงิน ยิงได้ 349 คะแนน เหรียญทองแดงไทเป ยิงได้ 346 คะแนน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2004, 11:30:45 AM โดย ต้อม » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 08:12:57 AM »

...ขอแสดงความยินดีกับน้องเจนด้วยครับ...ป๋าเล็กคงยิ้มแก้วตุ่ยเลย Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 11:27:46 AM »

Cheesy ยินดีและดีใจกับทีมไทยด้วยครับ....ปืนใช้ในทางที่ถูกสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศชาติ...น่ายกย่องครับ.. Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 04:56:16 PM »

Grin ทีมไทยเจ๋ง Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 05:47:20 PM »

ขอแสดงความยินดี ด้วยคนครับ เก่งจริงๆ 
ใช้อาวุธในทางกีฬา ทำให้มีชื่อเสียงครับ
แต่บ้านเราชื่นชมคนเก่ง เหมือนไฟไหม้ฟาง วูปหาย วูปหาย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 10:21:25 PM »

Grin เห็นภาพในหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ฉบับวันอาทิตย์แล้วคับ...

ภูมิใจแทนตัวน้องเจนจิราและครอบครัวด้วยคับ...  Grin
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 10:38:33 PM »

ยินดีด้วยครับน้องเจน ในที่สุดฝันของน้องเจนและป๋าเล็กกับแม่จรรยาก็เป็นจริงจนได้จงฝึกฝนให้มากๆน่ะครับ
เอาให้ถึงระดับ1ของโลกเลยครับคนไทยทุกคนจะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ Grin

Grin ปล.น้องเจนน้ารักจังอิอิ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2004, 10:45:10 PM โดย bembem » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 10:44:50 PM »

Grinไหน ๆ ก็ตั้งกระทู้นี่มาแล้วเข้าทางผมพอดี...อิอิ...คือผมส่งสัยครับเรืองการคิดคะแนน ของเป้าบิน คงต้องรบกวนพี่ ๆ มาอธิบายให้ฟังหน่อยละครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 10:47:54 PM »

ยินดีด้วยครับ Wink เป็นเรื่องน่ายินดีมากต่อประเทศไทยและมหาลัยอัสสัมชัญด้วยครับ อิอิ เห็นเค้าเรียนอยู่ Abac ด้วยหนิครับ สงสัยที่เลือกมาเรียนที่นี่คงจะได้เดินมาซ้อมยิงเป้าบินได้ทุกเมื่อเลย เพราะสนามกับมหาลัย(วิทยาเขตหัวหมาก)ห่างกันนิดเดียว แทบจะตรงข้ามฝั่งกันเลยครับ
ป.ล. เคยรถติดอยู่หน้ามหาลัย แล้วลูกเศษกระสุนเล็กๆพวกที่ยิงเป้าบินมันมากระทบกระจกประตูข้างคนขับที่ผมขับอยู่ ดีนะที่เป็นแค่เศษๆ ที่ทราบเพราะ พอได้ยินเสียงปืนแล้วก็ได้ยินเสียงเหมือนทรายมากระเด็นโดนกระจกรถครับ คงเป็นเศษลูกปรายที่กำลังอ่อน ดีนะที่ผู้ยิงไม่ได้ใช้ลูก9 - -" ... Tongue ไม่งั้นผมคงไม่ได้มานั่งพิมพ์ตรงนี้แน่ครับ

ป.ล. วันนี้และพรุ่งนี้วันอาทิตย์เห็นมีแข่ง ยิงปืนอุดมศึกษากันที่สนามหัวหมากนะครับ ที่จอดรถหายากมากเลย ใครอยากไปดูเค้าแข่งกันก็อาจจะหาที่จอดลำบากหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2004, 12:28:50 AM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2004, 11:48:19 PM »

Cheesy ขอแสดงความยินดีกับครอบครัว "ศรีสงคราม" ที่สร้างชื่อเสียงให้ประเทศ เสียดายที่ข่าวกรอบเล็กไปหน่อย ....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2004, 11:30:21 AM »

ชื่นใจแทนพี่เล็ก   ที่มีลูกสาวเก่งเช่นนี้ Smiley
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2004, 01:34:43 AM »

ลูกคือกระจกที่ดีที่จะส่องให้เราทราบได้ถึงพ่อแม่คับ    ขอแสดงความยินดีด้วยนะคับ  น่าภูมิใจนะคับได้ลูกอย่างนี้   ผมเชื่อนะคับส่วนหนึ่งของความสำเร้จนี้มาจากครอบครัวที่สนับสนุนในทางที่ถูกด้วยคับ  ให้เด้กมัวเมากีฬาถือเป้นสิ่งที่ดีคับ  คนรู้จักผมซื้อโกคาดให้ลูกสาวขับตั้งกะ5ขวบกะเอาไปเป้นนักแข่งตอนโตอย่างนี้น่าสงเสริมคับ    ดีกว่าบางคนเอาเงินให้ลูกเดือนละ5หมื่นแต่ลูกเอาไปเที่ยว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: [1]
  พิมพ์