เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:39:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนในฝัน  (อ่าน 29464 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:05:46 AM »

Grin ผมไม่ค่อยฝันครับ หากอยากได้ต้องพยายามเก็บเงิน เก็บเล็ก ผสมน้อย จิ๊กมั้ง เม้มมั้ง จนเอามาครอบให้ได้ครับ นี่คือฝันที่เป็นจริง.... Grin Grin

แหม......พี่นาจา นั้นแหละชีวิตจริงผมเลยละ 555 Grin Grin Grin

ผมว่า ท่านนาจา คุณครูดำ และคุณโทน73 ตั้งชมรมได้แล้วนะครับ........ Grin Grin Grin
โธ่พี่มะขิ่นครับพี่นาจาแกไม่ได้บอกฟามลับสุดยอดที่แกใช้ให้ผ่านอนุมัติจาก ผบทบ ครับ Grin

5555....อย่างผู้การว่าก็ดีเหมือนกัน...แต่ที่คุณเจษเผย ไม่ค่อยดีต่อกายภาพของผมนะ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:56:12 AM »

อยากได้ตัวนี้ครับWinchester Model 70 Classic, Safari Express .458

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:51:54 AM »

เหมือนพี่ๆหลายท่านครับ ผมมีแต่ปืนที่อยากได้เยอะแยะไปหมดแต่ไม่ถึงกับเป็นปืนในฝัน ถ้าจะให้ฝันก็คงต้องฝันว่า"ทั่นภรรยาที่เคารพ"จะยอมตามใจสามีตัวน้อยๆ ยอมให้ไปคบหากับแม่เนื้อเย็นตัวใหม่ได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องมาคอยอ้อน.....จนคอแห้งไป7ตลบแบบนี้อ่ะครับ Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 10:02:06 AM »

ของโอต้องกระบอกนี้เล๊ย...แต่ไม่กล้าซื้ออ่ะ...ขอยิงอย่างเดียวก็พอ...555

ไม่ใช่รูปสาวนะที่จะขอยิง ปืนเท่าน๊าน
กลัวเห็นไม่ชัดว่าปืนไร...อิๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2004, 10:03:47 AM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 11:36:58 AM »

ฝันไปเรื่อยๆครับ ยิ่งฝันยิ่งสนุก

Smiley Smiley Smiley

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 12:11:36 PM »

ผมฝันแบบที่พอเป็นไปได้ครับ  อาก้งอาก้าไม่รู้จะฝันไปทำไม ขอทะเบียนไม่ได้อ่ะคับ

เป็นประโยคทองเลยครับพี่บาร์ท เห็นด้วยกับพี่อย่างแรงครับ ในทางกลับกัน ประเทศญี่ปุ่น ห้ามประชาชนมีปืนพกในครอบครอง(ปืนลูกซองยาวมีได้เพื่อการกีฬาเท่านั้น) บริษัทผู้ผลิตของเล่นและอะไหล่รถยนต์ จับจิตวิทยาปมในใจของคนญี่ปุ่นที่รักปืนแต่ไม่มีบุญวาสนาได้สัมผัสของจริง(เนื่องจากปัญหาด้านกฎหมาย) จึงริเริ่มผลิตปืนปลอมจำลองอาวุธและปืนบีบีกัน ขายในตลาด(เฉพาะในญี่ปุ่นตลาดปืนบีบีกันและปืนปลอม ใหญ่มาก มีมูลค่าเกือบๆร้อยกว่าล้าน ยังไม่รวมประเทศอื่นอีก) เมื่อมองจุดนี้ เราคนไทยมีบุญและวาสนากว่าชาวยุ่นครับ ที่ยังอนุญาติให้ประชาชนมีปืนพกส่วนบุคคลไว้ในครอบครอง

ส่วนปืนในฝันของผมนั้น เป็นปืนลูกโม่ครับ อยากได้สักประมาณบรรจุ5นัด ลำกล้องสัก2นิ้ว ยี้ห้อสมิธฯ รมดำ(โดยส่วนตัวไม่ชอบปืนสเตนเสส ชอบปืนเหล็กรมดำ) จำพวกตระกูลดีเทคทีฟ,ชิฟ,สมิธฯเลดี้  อะไรทำนองนั้นแหละ(คงต้องเก็บตังอีกนานโข)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
แหะๆ พี่พลายค้าบ  คงไม่ถึงกะทองละมั้ง  Grin ว่าแต่... ฮือๆๆๆ Cry  ถึงหน้าผมจะแก่  แต่อายุผมยังน้อยอยู่นะคับ  พี่ๆชอบเพิ่มวัยให้ผมอยู่เรื่อยเลยง่ะ Grin Cry  อายุน้อย แต่หน้าตามันทรยศครับ Grin(ยืมประโยคครูเบิ้ลมาใช้) Grin Grin Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 12:59:46 PM »

เหมือนพี่ๆหลายท่านครับ ผมมีแต่ปืนที่อยากได้เยอะแยะไปหมดแต่ไม่ถึงกับเป็นปืนในฝัน ถ้าจะให้ฝันก็คงต้องฝันว่า"ทั่นภรรยาที่เคารพ"จะยอมตามใจสามีตัวน้อยๆ ยอมให้ไปคบหากับแม่เนื้อเย็นตัวใหม่ได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องมาคอยอ้อน.....จนคอแห้งไป7ตลบแบบนี้อ่ะครับ Grin

อืม..ม...ม.....
เข้าใจว่าเล่นเนตในที่ทำงาน มิใช่ที่บ้าน
และ"ทั่นภรรยาที่เคารพ"ไม่เคยเข้ามาอ่านในเวบ Grin Grin Grin

ส่วนท่านพลายแก้วแววไวย
เรื่องญี่ปุ่นนี่ผมก็พอทราบเหมือนกัน เพราะรูปที่ผมเอามาไว้เป็นlucky angleของผมก็เป็นสาวญี่ปุ่น

(แต่เรื่องสาวไทยตาคมที่ชื่อเป็นญี่ปุ่นน่ารักๆ อย่าง จีอากิ นี่....เอ...เรารู้เรื่องเขารึป่าว..น้อ... Wink)

จริงๆ คนญี่ปุ่นมาเมืองไทยโดยหลายสาเหตุ
บางคนเกษียณอายุจากญี่ปุ่น
ขายอพาร์ทเม้นต์เล็กๆที่ญี่ปุ่น
แล้วมาซื้อบ้านหรูๆที่เมืองไทย
บางท่านที่มาท่องเที่ยว
เชื่อหรือไม่ เที่ยวที่ว่า เขามาทัวร์ยิงปืน
(ใครไปยิงปืนที่สนามยิงปืนบ่อยๆคงเคยเห็น)
ซื้อตั๋วเครื่องบินมาเมืองไทยเพื่อยิงปืนให้หายอยาก
มีระบุไว้ก่อนมาซะด้วยสิ ว่าต้องการยิงขนาดไหน

แล้วกลุ่มที่มามิใช่กลุ่มเล็กๆซะด้วยสิ

ที่สำคัญบริษัทที่ทำธุรกิจทัวร์ตรงนี้
ก็เป็นบริษัทญี่ปุ่นอีกน่ะแหละ(แต่อยู่เมืองไทย)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 01:09:57 PM »

สวัสดีครับ  พี่ๆเพื่อนๆ  ชาวอาวุธปืน  ผม abs  อยากจะถามว่าปืนกระบอกแรก  หรือปืนในฝัน ของ พี่ๆเพื่อนๆ คือปืนอะไรกันบ้าง       สำหรับผมคือปืน  .44แม็กนั่ม สมิธเพอเฟอร์มาน โมโดล  629    แล้วเพื่อนคือปืนอะไร   ถ้ายังไม่มีปืนที่ฝัน  ไว้ในครอบครอง  ขออวยพรให้สมหวังทุกท่าน(ถ้าลงรูปได้กรุณาลงด้วย)   ขอบคุณมากทุกท่านที่ตอบคำถาม         ใคร่ตอบคำถามนี้  ขอให้มีแฟนสวย  และมีปืนเย่อะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Wink Wink Wink         abs  เบรกไม่ค่อยอยู่   Grin

เข้ามาตอบคุณ abs เพราะคำลงท้ายนี่แหละครับ
ผมก็ชอบปืนแบบคุณครับ แต่มีแล้ว   ส่วนที่เรียกว่าในฝันจริง ๆ คงเป็น"ไซโก้กัน"ครับ  Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 01:58:46 PM »

สุดยอดครับ คุณ choltit คิดได้ไง

คนที่อ่านการ์ตูน Cobra คงจำไซโก้กันได้นะครับ ว่ามันสุดยอดแค่ไหน

สุดยอดจริงๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 02:36:05 PM »

อาวุธปืนในฝัน ควรจะเป็นอย่างนั้นจริง ๆ ครับ 
มีพลังเท่าใดก็ได้ตามประสิทธิภาพของผู้ยิง  เข้าสู่เป้าหมายตามที่จิตใจต้องการ   Cheesy

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 03:02:05 PM »

อืม..ม...ม.....
เข้าใจว่าเล่นเนตในที่ทำงาน มิใช่ที่บ้าน
และ"ทั่นภรรยาที่เคารพ"ไม่เคยเข้ามาอ่านในเวบ   

ง่า.....แม่เนื้อเย็นตัวใหม่ๆที่ว่าเนี่ย ผมหมายถึงเหล็กกิโลละแสนตัวใหม่ๆนะครับ ไม่ใช่เนื้อขาวๆเด้งดึ๋งๆ เข้าใจผิดแบบนี้ เกิดแฟนอ่านเจอเข้าละก้อ ถึงกับหูขาดเลยนะครับนั่นน่ะ แฮ่ๆๆๆๆ Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 03:51:40 PM »

Psycho Gun  ตามพี่อ๋องด้วยคน จะได้เป็น คอบร้า สาวล้อมหน้ารุมหลัง อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 06:35:37 PM »

Shockedอยากฝันแบบพี่ USP40 จังครับ แต่ที่นี่คงฝันไม่ได้ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:00:46 PM »

ถ้าตั้งชมรม กันจริงๆ สงสัยพี่นาจา คงต้องสวมหมวกสองใบละครับ ทั้งประทานชมรม และอาจารย์ขุนแผน คงเหนื่อยน่าดู  Grin Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:49:00 PM »

สาวล้อมหน้ารุมหลัง อิอิอิ

หนุ่มๆรุมหลังแทนได้เปล่าจ๊ะ...พ่อหนุ่ม Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์