เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:38:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนในฝัน  (อ่าน 29461 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:55:01 PM »

ถ้าตั้งชมรม กันจริงๆ สงสัยพี่นาจา คงต้องสวมหมวกสองใบละครับ ทั้งประทานชมรม และอาจารย์ขุนแผน คงเหนื่อยน่าดู  Grin Grin Grin

Grin Grin Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:59:47 PM »

ถ้าตั้งชมรม กันจริงๆ สงสัยพี่นาจา คงต้องสวมหมวกสองใบละครับ ทั้งประทานชมรม และอาจารย์ขุนแผน คงเหนื่อยน่าดู  Grin Grin Grin

Cheesy ผู้การชอบใจเลย อิอิ ที่ดีใจเพราะเป็นที่ปรึกษาชมรมฯใช่เปล่า Grin แล้วคุณโทน คงต้องเป็นทั้งเลขาฯชมรม กะต้นห้องขุนแผนด้วย สวมหมวก 2 ใบเหมือนกัน5555 Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
doon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 08:41:34 PM »

http://www.starsol.org/ericl/MP5SD.MOV

ผมชอบตัวนี้ครับ เสียงเหมือนจักรเย็บผ้าเลย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:09:38 PM »

สาวล้อมหน้ารุมหลัง อิอิอิ

หนุ่มๆรุมหลังแทนได้เปล่าจ๊ะ...พ่อหนุ่ม Grin

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะเจ๊  แต่ไม่ละ ยังนิยมแบบปรกติอยู่

แหมๆๆ ตอนนี้ละอารมณ์ดี ที่อาทิตย์ที่แล้ว เชอะๆๆๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:52:50 PM »

สาวล้อมหน้ารุมหลัง อิอิอิ

หนุ่มๆรุมหลังแทนได้เปล่าจ๊ะ...พ่อหนุ่ม Grin

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะเจ๊  แต่ไม่ละ ยังนิยมแบบปรกติอยู่

แหมๆๆ ตอนนี้ละอารมณ์ดี ที่อาทิตย์ที่แล้ว เชอะๆๆๆ

จุ๊...จุ๊...จุ๊...อย่าเอ็ดไปดิ แค่ทำตัวแฮปปี้เฉยๆเอ๊ง Wink Cheesy Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 09:58:48 PM »

เอ่ะ.......สองคนนี้เค้ามีอะไรกันน๊อ?Huh....ใครรู้ช่วยเฉลยทีจิ๊ Wink
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 10:01:27 PM »

เอ่ะ.......สองคนนี้เค้ามีอะไรกันน๊อ?Huh....ใครรู้ช่วยเฉลยทีจิ๊ Wink

มีความสัมพันธ์ลึกซึ้งจนไม่สามารถเอ่ยต่อธารกำนันได้ค่ะ...คิกๆ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 11:21:11 PM »

มีความสัมพันธ์ลึกซึ้งจนไม่สามารถเอ่ยต่อธารกำนันได้ค่ะ...คิกๆ Grin

Cheesy คุณโอยิ่งตอบยิ่งสับสนคับ... ผมเป็นพวกคิดมากนา...  Grin
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 12:42:44 AM »

จริงๆ คนญี่ปุ่นมาเมืองไทยโดยหลายสาเหตุ
บางคนเกษียณอายุจากญี่ปุ่น
ขายอพาร์ทเม้นต์เล็กๆที่ญี่ปุ่น
แล้วมาซื้อบ้านหรูๆที่เมืองไทย
บางท่านที่มาท่องเที่ยว
เชื่อหรือไม่ เที่ยวที่ว่า เขามาทัวร์ยิงปืน
(ใครไปยิงปืนที่สนามยิงปืนบ่อยๆคงเคยเห็น)
ซื้อตั๋วเครื่องบินมาเมืองไทยเพื่อยิงปืนให้หายอยาก
มีระบุไว้ก่อนมาซะด้วยสิ ว่าต้องการยิงขนาดไหน

แล้วกลุ่มที่มามิใช่กลุ่มเล็กๆซะด้วยสิ

ที่สำคัญบริษัทที่ทำธุรกิจทัวร์ตรงนี้
ก็เป็นบริษัทญี่ปุ่นอีกน่ะแหละ(แต่อยู่เมืองไทย)

เคยเห็นครับพี่ซับฯ ที่สนาม สยป.ตร ก็มีคนญี่ปุ่น(มากับเมียคนไทย)มายิงปืนที่สนามเหมือนกัน(ครูฝึกบอกว่าเขาจะเล่นกอลฟ์ก่อน แล้วมายิงปืนช่วงเย็น) พอพี่เล่าให้ฟังว่าบางคนเกษียณอายุ แล้วขายสินทรัพย์ที่ญี่ปุ่น มาอยู่เมืองไทยได้อย่างเศรษฐี อันนี้ทำให้เห็นภาพความสูง(ลิว)ของค่าครองซีพในประเทศญี่ปุ่นอย่างเห็นได้ชัด จริงๆแล้วเมืองหลวงอย่างโตเกียว และหัวเมืองใหญ่อย่างโอซาก้า หรือฟูกูโอกะ นั้น ค่าครองชีพสูงเสียยิ่งกว่าหัวเมืองใหญ่ๆในยุโรปและอเมริกาเสียอีก

พี่ซับฯครับ จริงๆแล้วก่อนสงครามโลกครั้งที่สอง สยายเราซื้อปืนเล็กยาวจากญี่ปุ่นเป็นจำนวนมากนิครับ(เคยได้ยินว่าซื้อเรือดำน้ำด้วยซ้ำ) เคยอ่านในเว็บบางเว็บ(จำชื่อไม่ได้)ก่อนสงครามโลกครั้งทีสอง ญี่ปุ่นมีโรงงานผลิตอาวุธปืนคุณภาพใกล้เคียงกับยุโรป แต่.....ทำไมหลังจากแพ้สงครามและถูกปกครองโดยสหรัฐฯนั้น รัฐธรรมนูญจึงห้าม ปชช.มีปืนพกส่วนบุคคลในครอบครอง เป็นการบังคับจากผู้ปกครองที่ชนะสงครามหรือเปล่าครับ อันนี้ผมไม่แน่ใจ

พี่ซับฯขอถามเพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ อย่างลาว เขมร และเวียดนามเนี้ย ปชช.ทั่วไปสามารถมีปืนพกหรือปืนไรเฟิลส่วนบุคคลในครอบครองได้หรือเปล่าครับ เพราะอันนี้ไม่ทราบจริงๆ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 01:55:19 AM »

Cheesy ผู้การชอบใจเลย อิอิ ที่ดีใจเพราะเป็นที่ปรึกษาชมรมฯใช่เปล่า Grin แล้วคุณโทน คงต้องเป็นทั้งเลขาฯชมรม กะต้นห้องขุนแผนด้วย สวมหมวก 2 ใบเหมือนกัน5555 Grin Grin

ขอบคุณครับพี่นาจา  ที่มอบความไว้วางใจให้ผมเข้ารับตำแหน่งนี้    และต้องขอโทษด้วยครับที่ผมไม่สามารถปฏิบัติหน้าที่ได้  เพราะที่ปรึกษาส่วนตัวผมเธอไม่อนุญาติให้ผมเข้ารับตำแหน่งครับ เธอบอกว่าเสียเวลาซักผ้าอ้อมลูกครับ  Cry Cry Cry   

....ตามล่า...อีตอแหล
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:48:18 AM »

พี่ดำรวจครับ TX ผมไปแน่นอนครับ กำลังคิดว่าจะชวนน้องโอหนีเรื่องวุ่นๆไปอยู่กับพี่สักพัก แผลใจของเราทั้งสองหายดีแล้วค่อยกลับ หรืออาจปักหลักอยู่ที่นั่นกับพี่เลยก็ได้ ตอนนี้กำลังรอน้องโอว่าจะตัดสินใจไปเมื่อไร  หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนพี่มากเกินไปนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 04:44:11 AM »

พี่ดำรวจครับ TX ผมไปแน่นอนครับ กำลังคิดว่าจะชวนน้องโอหนีเรื่องวุ่นๆไปอยู่กับพี่สักพัก แผลใจของเราทั้งสองหายดีแล้วค่อยกลับ หรืออาจปักหลักอยู่ที่นั่นกับพี่เลยก็ได้ ตอนนี้กำลังรอน้องโอว่าจะตัดสินใจไปเมื่อไร  หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนพี่มากเกินไปนะครับ
Cry Cry Cry โธ่ไหน ไหน บอกว่าจะมาอยู่กับพี่ไงโอ Cry Cry อุตส่าห์ซื้อชุด French Maid เตรียมไว้ให้แล้ว แง แง แง
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 05:29:23 AM »

มาเลยครับคุณ Boon กับน้องโอ  ยินดีต้อนรับครับ มาช่วยกันไล่จับผู้ร้ายทางนี้ดีกว่า รีบ ๆ มาเสียก่อนที่แฟนคุณ Boon จะกลับมาจากเมืองไทย

If you fail to prepare, you prepare to fail.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:23:24 AM »

มาเลยครับคุณ Boon กับน้องโอ  ยินดีต้อนรับครับ มาช่วยกันไล่จับผู้ร้ายทางนี้ดีกว่า รีบ ๆ มาเสียก่อนที่แฟนคุณ Boon จะกลับมาจากเมืองไทย
Shocked Shocked Shocked Shocked :Smiley :Smiley :Smiley Grin Grin Grin Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:00:30 AM »

Cheesy คุณโอยิ่งตอบยิ่งสับสนคับ... ผมเป็นพวกคิดมากนา...  Grin

ผมไม่คิดมาก...คิดอยู่อย่างเดียวง่ะ Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์